Ƙarshen Lissafin Tafiya: Daga Abubuwan Tufafi da Za a Sawa zuwa Nawa Za a Kawo Ruwa

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Ko kai gogaggen hiker ne ko kuma kawai ka fara binciken wuraren shakatawa na ƙasa, jaha da na gida, jerin abubuwan bincike na balaguro na iya taimaka maka ka tsara da kuma shirya don kada kwatsam ka tuna da mintuna 20 ƙasa hanyar da ka manta don kawo kowane abinci ko ruwa. Anan, mun tattara jerin abubuwan tattarawa na ƙarshe don ranar yin tafiya, cikakke tare da shawarwarin tufafi, kayan aiki masu mahimmanci kuma, ba shakka, Mahimmanci Goma.

Duk da yake muna ba da shawarar kawo waɗannan abubuwa tare da ku ko da menene, akwai babban bambanci tsakanin yin tafiya a kan manyan hanyoyin ƙazanta Caballero Canyon, L.A. a cikin nisan tsawa na wayewa da tafiya mai zurfi cikin Grand Canyon. Yi amfani da mafi kyawun hukuncin ku lokacin shirya abin da za ku tattara, amma kawai ku san mafi nisa hanyar, da yuwuwar za ku iya ƙarasa buƙatar waɗannan abubuwan.



LABARI: Jerin Binciken Sansanin Mota na ƙarshe: Duk abin da kuke Bukata (don Shirya & Sani) Kafin Ku Fita



lissafin tafiya 1Sofia curly gashi

Muhimman abubuwa Goma:

Wannan rukuni na Muhimman abubuwan Goma an samo su ne fiye da shekaru 90 da suka gabata a cikin 1930s ta wata ƙungiyar kasada ta waje ta Seattle mai suna. Masu hawan dutse . Tun daga wannan lokacin, ya rikide zuwa rukuni ko nau'i goma maimakon abubuwa guda goma (watau wata hanyar kunna wuta sabanin ashana musamman), amma duk da haka ya hada da duk ainihin abubuwan da wadanda suka kafa ta suka ga ya dace don tafiya mai aminci da nasara. .

1. Taswira da Kamfas, ko Na'urar GPS

Domin samun nasara tafiya ta rana, kun san inda za ku. Haka kuma, yadda ake komawa inda kuka fara. In ba haka ba, kuna fuskantar haɗarin juya binciken la'asar zuwa balaguron kwana da yawa na bazata. Ko da yake yawancin hanyoyi suna da alama da kyau kuma ana kiyaye su, wannan ba gaskiya ba ne a ko'ina, don haka za ku buƙaci tsarin ajiyar kuɗi kawai idan kun juyo ko rikice. A taswira kuma kamfas combo shine mafi kyawun faren ku, amma kuma kuna iya amfani dashi na'urar GPS -kuma a'a, GPS akan wayarka ba zai wadatar ba. REI yana ba da darussa akan kewayawa na asali idan ba ku da tabbacin yadda ake amfani da waɗannan kayan aikin, ko kuna iya lilo ta kowace tashar tashar Amurka don takamaiman shawarwari da ɗaukar taswira.

yi fim online

2. Fitilar kai ko Tocila (da ƙarin batura)



Ba ku yi shirin tsayawa daga faɗuwar rana ba, amma wannan ra'ayi ya kasance mai ban sha'awa sosai kuma kun rasa lokacin (hey, yana faruwa ga mafi kyawunmu). Ko kuma wataƙila canjin yanayi ya sa ka yi tuntuɓe ta hanyar zubar ruwan sama ba tare da ɗan ƙaramin hasken rana da zai jagorance ka ba. Yawancin wayoyi suna zuwa tare da fasalin walƙiya, amma baturin wayarka ba zai ɗorewa ba muddin kyawawan AAA na tsofaffin kera a cikin fitilar kai (kuma iPhone ɗinku ba a tanadar da shi ba don ɗaukar yanayi mara kyau). Na yau da kullun tocila Hakanan zai yi aiki, amma fitilun fitila suna da ƙarin fa'ida ta ƙyale ka ka kasance ba tare da hannu ba kuma a shirye don murkushe duwatsu ko kama kanka idan ka yi tafiya. Tabbatar duba baturi waɗanda ke ciki kuma ana caje su kafin ku bar gidan kuma ku liƙa wasu ƙarin a cikin fakitinku kawai idan ruwan ya ƙare.

3. SPF

Koyaushe sanya kayan kariya na rana . Koyaushe . Ƙunƙarar rana yana da zafi, suna sa fatarku ta tsufa da wuri kuma zai iya, a cikin dogon lokaci, yana haifar da ciwon daji. Amma wuce gona da iri ga rana na iya haifar da bugun rana kuma yana iya barin ku cikin ruɗani, gajiya ko dimuwa-ba mai kyau ba idan kuna ƙoƙarin kewaya kan kanku daga gefen dutse. Don haka, a hankali sunscreen (SPF 30 ko sama) da jefa wani karin kwalban a cikin jakar ku. Hakanan kuna iya kawo a hular rana tare da fadi mai fadi wanda zai ba da kariya daga haskoki kuma yana taimaka maka kwantar da hankali, ban da tabarau don kare idanunku.



4. Kit ɗin Agajin Gaggawa

shan koren shayi akan komai a ciki domin rage kiba

Hakazalika da fitilar fitila, wannan abu ɗaya ne da kuke fatan ba za ku yi amfani da shi ba, amma yaro za ku yi farin ciki da samun shi idan lokacin ya taso. Tabbas zaku iya amfani da kayan agajin gaggawa da aka riga aka shirya waɗanda kuka samu a kantin magani ( To yana ba da wasu zaɓuɓɓuka masu kyau musamman masu amfani), amma kuma kuna iya yin kayan aikin ku, idan kuna so. REI yana da babban jagora akan nemo madaidaicin kit ɗin da aka riga aka shirya don ku da ƙungiyar ku, da kuma jerin abubuwan da ake buƙata don ƙarawa zuwa sigar DIY ɗinku.

5. Wuka ko Multi-Tool

yadda ake girma farce cikin sauri

Ba muna magana ne game da wukar man shanu don yada cuku a kan crackers a abincin rana ko wuka na farauta don yaƙar namun daji. Muna magana ne game da mai sauƙi Wukar Sojojin Swiss ko kama Multi-kayan aiki wanda za'a iya amfani dashi don yanke igiya, gauze ko jaka na musamman mai taurin hanya. Bugu da ƙari, yana da gaske kawai idan akwai gaggawa, amma yana ɗaukar kowane ɗaki kuma ba ya da nauyi sosai, don haka babu dalilin da zai hana jefa ɗaya a cikin kunshin ku.

6. Sauƙaƙe ko Matches

Ya zuwa yanzu na tabbata kuna jin wani ɗan jigo a nan—mafi yawancin Mahimmanci Goma ƙananan abubuwa ne waɗanda za su iya ceton rai yayin da al'amura suka lalace. Babu shakka ba za mu ƙarfafa ka ka tayar da wuta a kowane lokaci ko duk inda ka ga dama (a zahiri haramun ne a yawancin wuraren shakatawa na ƙasa), amma idan ka ɓace kuma dole ne ka kwana ko kuma yanayin yana ɗaukar kaifi don daskarewa, wuta na iya zuwa da gaske. Ya kamata ku karanta 100 bisa 100, kuma kuyi la'akari da yin aiki, yadda ake gina kamfen lafiya kuma daidai. Kuma ku tabbata ku ajiye ku matches ko mai sauƙi a cikin jaka ko akwati mai hana ruwa don kada su zama marasa amfani idan ruwan sama ya tashi.

7. Tsari

A'a, ba kwa buƙatar kawo cikakken tanti tare da ku don tafiya ta sa'o'i uku, amma aƙalla tsayawa bargon sarari na gaggawa , buhu buhu ko karamin kwalta a cikin kasan kunshin ku. Idan ba zato ba tsammani ka ƙare da kwana a waje, za ku yi matukar godiya don samun wasu nau'i na tsari, musamman ma idan kuna cikin wani yanki inda yanayi ya fadi bayan tsakar rana (musamman a yankunan hamada kamar waɗanda aka samu a New Mexico). ya da Utah).

8. Karin Abinci

menene amfanin ruwan jeera

Shirya abincin rana da kuke tunanin za ku buƙaci (tare da yawancin furotin da carbohydrates don ci gaba da ƙarfin ku). Sannan ninka adadin. Ko, aƙalla, jefa wasu ƙarin sandunan furotin cikin kunshin ku. Mafi munin yanayin yanayin, kawai za ku ci wannan karin naman alade da sanwicin cuku a wurin aiki gobe, amma kuna iya samun kanku da yunwa da tsakar rana fiye da yadda kuke tunani kuma a cikin yanayin gaggawa, yanzu kuna da abinci don ci gaba da tafiya.

9. Karin Ruwa

Haka ne, ruwa yana da nauyi, amma sakamakon rashin ruwa na rashin ruwa zai yi sauri da sauri fiye da yunwa, don haka yana da kyau a zo a shirye fiye da ɗauka cewa za ku sami damar samun ruwa mai tsabta tare da hanyar ku. Ka tuna, koyaushe kawo ruwa fiye da yadda kuke tunanin za ku buƙaci.

10. Karin Tufafi

Rahoton yanayi ya ce da rana zai kasance digiri 65 da rana amma ya zo maraice zafin jiki zai kasance kusa da 40. Ko da yake kuna shirin komawa motar ku kafin dare, yana da kyau don kaya. karin gashi cikin kunshin ku kawai idan akwai. Kuma idan ruwan sama ya fara yi ba zato ba tsammani, za ku yi farin ciki da kuka kawo tare da wannan jaket ruwan sama wasu kuma busassun safa don motar gida. (Bugu da ƙari, canza rigar rigar zuwa busassun bushewa yana ɗaya daga cikin mafi kyawun hanyoyin magance hypothermia). jaket mai hana ruwa a cikin jakar rana aƙalla, amma kuma kuna iya ƙara sabuwar T-shirt, hula mai dumi ko biyu na undies zuwa ga mix, kazalika.

Naku Na Gobe