Yadda za a Ripen Kiwi (Ba tare da Juya zuwa Mush ba)

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Kyawawan kiwi, mai ban sha'awa da ban sha'awa, kiwis ma suna da kyan gani. Suna ƙara haske ga santsi, yin ga Instagram-cancantar tarts kuma suna da daɗi gaba ɗaya a cikin margarita mai yaji (da gaske, gwada shi). Amma ana iya jin daɗin su cikin sauƙi idan an ci da kansu tare da cokali. Wani dalilin da muke son kiwis? Ana iya adana su har tsawon makonni. Kawai sanya su a cikin ɗigon faifan firjin ku (ba tare da sauran abinci ba) kuma za su zauna a can cikin farin ciki har tsawon wata ɗaya. Amma menene ya kamata ku yi lokacin da kuke son cin kiwifruit SHAN TABA ? Lokacin da ya zo ga ripening kiwi, hanya mafi kyau ita ce mai sauƙi: Kawai zaɓi nau'in 'ya'yan itace da ya dace kuma a saka shi a kan ɗakin dafa abinci. Mu karya shi.



1. Zaɓi nau'in kiwifruit daidai.

Lokacin zabar kiwi a kantin kayan miya, zaɓi wanda ba shi da lahani ko duhu a fata. Ya kamata 'ya'yan itace su ji da ƙarfi a hannunku. Kuma kada ku damu da girman; ƙananan 'ya'yan itatuwa suna dandana iri ɗaya da manya.



muhimmancin ingancin abinci

2. Saka kiwi a cikin firiji har sai kun so ku cika shi.

Ka tuna abin da muka ce game da kiwis yana da sauƙin adanawa? Kiwis da ba a bayyana ba za su adana a cikin ɗigon faifan firjin ku na kusan makonni huɗu. Kawai tabbatar da adana su da kansu don kada su hadu da wasu abinci, wanda zai iya hanzarta aiwatar da ripening.

3. Lokacin da aka shirya, sanya 'ya'yan itace a dakin da zafin jiki.

Kangin kicin ɗin ku zai yi aiki sosai. A nan, kiwi ya kamata ya yi girma a cikin kimanin kwanaki uku zuwa biyar. Amma kiyaye kiwi daga hasken rana kai tsaye, wanda zai iya haifar da canza launi ko ma rube. Idan kana so ka ciji a cikin kiwi mai laushi da wuri fiye da haka, za ka iya hanzarta aiwatarwa ta hanyar sanya 'ya'yan itace a cikin jakar takarda tare da apple ko banana. Waɗannan 'ya'yan itatuwa suna fitar da iskar gas na ethylene, wanda zai taimaka wa kiwi ya yi girma a cikin kusan kwana ɗaya ko biyu.

4. Gwada 'ya'yan itacen ku don girma.

A hankali danna wajen 'ya'yan itacen tare da yatsan hannu. Ya kamata ya haifar da ɗan matsa lamba lokacin da ya girma.



Za a iya daskare kiwi?

Ee, zaku iya daskare kiwi gaba ɗaya. Ga yadda: Na farko, tabbatar da cewa 'ya'yan itacen sun cika cikakke. Sa'an nan kuma cire fata (a nan akwai sauƙi mai sauƙi don yadda ake kwasfa kiwi) da kuma yanke 'ya'yan itace a cikin yanka. Sanya 'ya'yan itacen a kan takardar kuki ko tire kuma daskare. Da zarar an daskare, sanya yankan a cikin jakar da za a iya rufewa. 'Ya'yan itãcen marmari za su riƙe launi mai daɗi da zaƙi-mai girma ga ruwan 'ya'yan itace da santsi.

3 Amfanin Kiwi na Lafiya

Suna iya taimakawa wajen magance cutar asma. A cewar wani bincike da aka buga a Thorax , yawan adadin bitamin C a kiwi na iya taimakawa wajen kare cutar asma. Masu bincike sun gano cewa yaran da suka ci mafi yawan citrus da kiwi (wanda aka bayyana a matsayin abinci biyar zuwa bakwai a mako) suna da kashi 44 cikin 100 na rashin yawan kumbura idan aka kwatanta da waɗanda suke cin mafi ƙarancin (kasa da sau ɗaya a mako).

Kiwis na iya taimakawa wajen bunkasa tsarin rigakafi. Kun san ka'idar cewa ingantaccen adadin bitamin C na iya taimakawa wajen kawar da mura? To, bisa ga bita aka buga a cikin Jaridar Kanada na Ilimin Halitta da Magunguna , kiwis na iya tallafawa aikin rigakafi da rage yawan abin da ya faru da tsananin sanyi ko mura-kamar rashin lafiya a cikin ƙungiyoyi masu haɗari irin su tsofaffi da yara.



Suna iya taimakawa rage hawan jini. A cewar wani binciken Norwegian na 2014 , abubuwan bioactive daga cinye kiwis uku a rana rage hawan jini fiye da cin apple ɗaya a rana. Wannan na iya taimakawa rage haɗarin yanayin da hawan jini ke haifarwa kamar bugun jini ko bugun zuciya. Ba ma kunya ba.

LABARI: Zan iya cin kiwi kamar apple?

yadda ake kara kuzari a dabi'a

Naku Na Gobe