Shin Bacci A Kasa Zai Iya Taimakawa Ciwon Baya? Muna Bincike

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Bayan ku kisa ka. Kun gwada kankara, zafi, tausa da mikewa, amma babu wani abu da ze yi aiki. Kuma, abin banƙyama, yana da ma fi tsayi da zafi lokacin da kuka tashi. Ya kamata ku zubar da gadon ku mai laushi don wani abu mai ƙarfi? Ku yi imani da shi ko a'a, wasu sun rantse cewa barci a kasa shine maganin ciwon baya. Amma da gaske yana aiki? Mun duba tare da ribobi don gano.

LABARI: Menene Maganin Capsaicin kuma Zai Iya Taimakawa Ciwo Na Baya?



mace kwance a kasa Dougal Waters/Hotunan Getty

Dakata, Shin Da gaske Barci akan bene abu ne da mutane suke yi?

A wasu al'adu, yin barci a ƙasa shine al'ada. A cikin karni na 16 na Japan, masu daraja da samurai za su yi barci a kan matsyin bambaro da ake kira tatami, ko matsi na goza - waɗannan mats sun fi shahara a gidajen Japan a cikin karni na 17, kuma wasu mutane suna amfani da su a yau. Yayin da wannan gadon ya fi katifar saman matashin kai, har yanzu yana ƙunshe da wani ɗan kwali, godiya ga siririyar futon da aka ɗora a saman tabarma tatami.

Amma shin al'adun da suke kwana a ƙasa akai-akai suna da ƙarancin matsalolin baya? A binciken da masanin ilimin lissafi Michael Tetley ya gudanar yana lura da yanayin barci na mazauna gandun daji da makiyaya a duk faɗin duniya. Kuma waɗanda suke barci a ƙasa an same su a zahiri sun ɗauki matsayi waɗanda ke taimakawa wajen daidaita tsarin musculoskeletal. (Binciken nasa kuma ya tabbatar da cewa matashin kai ba dole ba ne, yana nuna cewa ya kamata mu mai da hankali ga abokanmu na dabbobi: Shin akwai wanda ya taɓa ganin gorilla yana haskaka bishiya tare da matashin kai? Kyakkyawan batu.)



Menene Ma'aikacin Jiki Ya Ce?

Mun tambayi Jaclyn Fulop, kwararren likitan motsa jiki kuma wanda ya kafa Musanya Rukunin Magungunan Jiki a auna. Nasihar ta? Idan ciwon baya yana da tsanani kuma barci a ƙasa yana sauƙaƙa wasu rashin jin daɗi, yana da kyau a gwada, amma ba mafita ba ne na dogon lokaci.

Babu kadan zuwa wani bincike wanda ke goyan bayan gaskiyar cewa barci a ƙasa yana da amfani ga kashin baya; duk da haka, wasu masu fama da matsananciyar ciwon baya sun rantse da yin barci a kan wani wuri mai wuyar gaske kamar kasa, in ji ta. Barci a kan shimfidar wuri yana kiyaye kashin baya a cikin tsaka tsaki yana ɗaukar matsa lamba daga tsokoki masu daidaitawa waɗanda ke tallafawa nauyin jiki. Idan kuna jin zafi kuma ƙasa na iya rage rashin jin daɗi, to, zai iya zama zaɓi mai kyau na ɗan gajeren lokaci don ba ku damar samun barci mai dadi, wanda kuma yana inganta warkarwa da gyaran nama.

Amma barci a kasa bai kamata ya zama al'ada ba, Fulop yayi kashedin. Kasa baya goyan bayan curvature a baya. Don haka yana iya zama mafi kyawun ra'ayi don nemo katifa mai ƙarfi fiye da yin zango a benen ɗakin kwanan ku na dindindin.

mafi hausa fina-finan soyayya

Shin Filin Kwanciyar Barci Yana Da Kyau Koyaushe Ya Fi Mai Taushi?

A'a, ba lallai ba ne. A baya, likitoci sukan ba da shawarar katifu masu tsayi sosai, da Harvard Medical School rahotanni. Sai dai wani bincike da aka yi na mutane 268 da ke fama da ciwon baya ya gano cewa waɗanda suke kwana a kan katifu masu wuyar gaske sun fi rashin ingancin barci. Babu bambanci a ingancin barci tsakanin waɗanda suka yi amfani da matsakaitan katifa da katifa.

Me ke bayarwa? Masana sun ce duk abin da ake so ne, kuma abin da ya fi dacewa da nau'in jikin ku. Ga wasu mutane, wurin barci mai laushi zai iya taimakawa wajen daidaita tsarin jiki, yayin da wasu, wanda zai iya jefa baya daga daidaitawa. Mafi kyawun bayani? Gwada filaye daban-daban na barci daban-daban don gano wanda ya fi jin daɗi.



Game da Sanya katifana akan bene?

Akwai ra'ayi. Makarantar Kiwon Lafiya ta Harvard ta ce ɗora katifar ku a kan katako a haƙiƙa hanya ce mai wayo don ganin ko za ku iya amfana daga siyan katifa mai ƙarfi kafin ku saka hannun jari. Cire katifar ka daga kan gadon gadon ka sanya shi kai tsaye a ƙasa, sannan ka kwanta a kai har tsawon mako guda don ganin ko ka ga wani bambanci a bayanka. Hakanan zaka iya sanya allon katako a ƙarƙashin katifa don ganin ko bayanka ya inganta ta hanyar rage motsi daga maɓuɓɓugar akwatin.

Amma idan kuna tunanin siyan sabon katifa, kada kuyi tsammanin za ku iya samun ra'ayi na yadda zai ji a baya ta hanyar kwanciya a kan wasu a kantin sayar da minti biyar. Jarabawar da ta fi dacewa ita ce lura da yadda kuke ji bayan kun kwanta akan katifu daban-daban yayin da ba ku da gida - misali, a otal ko gidan aboki ko dangi, in ji HMS.

Wani abu kuma Ina Bukatar Sanin?

Idan kun kasance tsofaffi, kuna da iyakacin motsi, rashin lafiya na yau da kullum ko fama da rashin lafiya (wanda kafet zai iya samun ƙura), barci a ƙasa mai yiwuwa ba shine mafi kyawun ra'ayi ba, kuma ya kamata ku duba tare da likitan ku kafin gwada shi. Ka tuna, yi abin da ke da kyau a gare ku - kuma kawai saboda yana jin dadi a daren yau ba yana nufin ya zama dole na dogon lokaci ba. Yanzu sami wasu z.

3 Hybrid Mattresses Mu So

Idan kana neman katifa wanda ya fi tsayi fiye da samfurin ku na yanzu amma ba kuma m, ba da matasan katifa da guguwa. Katifa mai haɗaka yana fasalta nau'ikan tallafi da yawa, yawanci yana haɗa kumfa ƙwaƙwalwar ajiya, gel da fasahar coil innerspring (sabon nau'in coil ɗin da aka nannade daban-daban don riƙe tashin hankali da ƙirƙirar ƙarin daidaituwa). Ko da wane irin mai barci ne - kifin tauraro, tayi, ciki - za ku sami fa'idodin rage matsi na kumfa mai ƙwaƙwalwa tare da billa da goyan bayan katifa na bazara na gargajiya.



menene matasan katifa casper Amazon

1. Mafi shahara: Casper Sleep Hybrid katifa - Sarauniya 12-INCH

A matsayin alamar akwatin gado wanda ya fara hauka, ba abin mamaki bane Casper ya kasance mafi mashahuri zaɓi. Don ƙirƙirar wannan nau'in, ƙwararrun katifa sun ƙara maɓuɓɓugan ruwa zuwa ƙirar kumfa ta sa hannu don ƙarin tallafi. Ee, har yanzu yana zuwa cikin akwati mai dacewa kuma yana aiki tare da duk sauran samfuran Casper (kamar daidaitacce gadon frame ko asali tushe ).

,195 a Amazon

yadda ake kawar da baki baki
menene katifar hybrid 2 Layla Barci

2. Mafi kyawun Katifa Mai Juyawa: Layla Hybrid Mattress - Sarauniya

Ba za ku iya yanke shawara idan kuna son wani abu mai ƙarfi ko wani abu da ke jin daɗin taɓawa? Wannan katifa yana ba da duka tare da matakan ƙarfi daban-daban a kowane gefe. Kuma haɗe-haɗen hannaye suna jujjuya wannan mutumin gabaɗaya. Hakanan an yi shi da kumfa mai maganin ƙwayoyin cuta na jan ƙarfe don canja wurin zafi daga jikin ku da sauri don ƙwarewar bacci mai sanyi da ƙarancin ƙwayoyin cuta masu haifar da wari.

Sayi shi ($ 1,599; $ 1,399)

menene katifar hybrid 3 Girgiza Gadaje

3. Mafi kyawun katifa na Latex: Winkbeds EcoCloud - Sarauniya

Ba wai kawai an yi wannan katifa da latex mai ƙima na dabi'ar Talalay ba, har ila yau yana fasalta abubuwan ciki na nannade daban-daban da aka yi daga karfen da aka sake yin fa'ida. An kera murfin waje tare da auduga kashi 100 na auduga mai dorewa da ulun New Zealand mai dorewa, wanda ke jan hankalin masu siyayya masu ra'ayin yanayi da waɗanda ke buƙatar katifa mai sanyaya (yana da ƙarfi sosai). Alamar kuma tana ba da biyan kuɗi na wata-wata don kada ku yi asarar barci akan alamar farashin.

Sayi shi (,799)

LABARI: Yadda Ake Zurfafa Tsabtace Katifa (Saboda Ya Kamata Kayi Duk Wata 6)

Naku Na Gobe