Tatsuniyoyi guda 8 Game da Saduwa da Kai da kuma Gaskiyar da Ba ku da tabbas a kanta

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 7 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 8 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 10 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 13 Hrs da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Dangantaka Soyayya da soyayya Soyayya Da Soyayya oi-Prerna Aditi By Prerna aditi a ranar 18 ga Disamba, 2019

Idan kuna son tatsuniyoyi a yarinta, zaku yarda cewa labaran soyayya a cikin waɗancan tatsuniyar an bayyana su a matsayin abin da ke faruwa da kuma ni'ima. Ya ƙunshi labari wanda Yarima da Gimbiya ke soyayya da juna, lokacin da suka haɗu a karon farko. Suna fuskantar matsaloli da kalubale iri daban-daban har sai sun haɗu a ƙarshe don kasancewa cikin farin ciki har abada. Da kyau, wannan yana faruwa a rayuwa ta gaske?





Labarun da ke da alaƙa da Dangantaka ta Rayuwa

Mutane na iya samun tatsuniyoyi daban-daban idan ya shafi dangantaka, musamman alaƙar zama. Suna iya tunanin mutumin da ke cikin rayayye-tare da wani yana samun kyakkyawan yanayin rayuwarsa amma wannan ba gaskiya bane. Akwai lokacin da za a ɗauka yarda da ƙawancen da ba a yarda da shi a cikin al'ummar Indiya ba. 'Yan shekarun da suka gabata, tsarin shari'ar Indiya ya dauke shi a matsayin' ba laifin laifi ba '. Amma har yanzu ba a yarda da shi ba sosai. Tun da yake haramun ne kuma har yanzu ana ganinsa a matsayin 'ba daidai ba', akwai tatsuniyoyi iri-iri masu alaƙa da shi. Don haka bari mu bi diddigin wasu tatsuniyoyin yau da kullun game da alaƙar rayuwa.

Tsararru

1. 'Rayuwa Ciki Haramtacce ne'

A cikin ƙasa kamar Indiya inda ake ɗaukar aure a matsayin wata ƙungiya mai tsarki kuma kawai haɗin da zai iya ba da damar namiji da mace (ban da dangantakar jini) su zauna tare, zaɓar zama-ciki ra'ayi ne na baƙi ga mutane da yawa a nan.

yadda ake rage ciki ta hanyar motsa jiki

Bayan fewan shekarun da suka gabata, an ga dangantaka ta rayuwa daga matsatsiyar tunani kuma mutane suna ɗaukar waɗannan ma'aurata a matsayin masu lalata da ɗabi'a kuma ba ta ƙasa da masu laifi. Koyaya, ya kasance ne bayan 2010 lokacin da Kotun Koli ta Indiya da sauran manyan Kotunan Indiya da yawa, suka kira ta da cewa 'ba laifin laifi ba'. Koyaya, mutane har yanzu suna da shakku game da alaƙar rayuwa, musamman a ƙananan garuruwa da birane.



Tsararru

2. 'Zama Tare Yana Nufin Zama-Cikin Saduwa'

Ba kowane 'zama tare' ke rayuwa mai ma'ana ba. Misali, idan wani yana zaune tare da mace ko namiji kawai don biyan bukatun jima'i da na kuɗi ko kuma ba tare da niyyar yin soyayya da jima'i ba, to wannan ba za a iya kiran sa da dangantaka mai rai ba.

mafi kyawun lokacin tafiya fina-finai

Lokacin da wasu mutane biyu waɗanda suke da alaƙar soyayya da juna kuma suka tabbata game da zama tare da jin daɗin rayuwar soyayyarsu, to ana kiranta dangantaka mai rai. Ma'aurata na iya ko ba za su iya yin jima'i da juna ba saboda ya dogara da shawarar da suka yanke.

Tsararru

3. 'Idan Ma'aurata Suna Cikin Zamantakewa, Dole Suyi Aure'

Mutane da yawa suna tunanin cewa idan ma'aurata suna cikin dangantaka ta rayuwa, dole ne su yi aure. A gare su, dangantaka mai rai kamar alkawura ce ga aure. Koyaya, wannan ba gaskiya bane. Dangantakar kai tsaye tana bawa ma'aurata damar sanin juna kafin suyi aure.



Idan yayin rayuwa a cikin rayayye, ma'aurata ba su jin dacewa da juna, suna da zaɓi don kiran dangantakar tasu. Yawancin ma'aurata suna shiga cikin hulɗa ta kai tsaye don bincika daidaito da fahimtar juna kafin haɗuwa don yin aure ga juna.

Tsararru

4. 'Ba Zai Iya Haifa' ba

Wannan ɗayan tatsuniyoyin yau da kullun ne game da alaƙar rayuwa. Koyaya, Kotun Koli ta Indiya ta ba da sanarwa cewa idan mace da namiji suna da dangantaka na tsawon lokaci, za a ɗauke su a matsayin ma'aurata. Kodayake ma'auratan suna da yara, za a zartar da doka iri ɗaya kamar yadda za a yi idan an haifi yaran da ma'aurata suka haifa. Don haka ma'aurata da ke rayuwa cikin dangantaka mai rai tabbas suna iya samun yara.

Amma idan ɗaya daga cikin abokan har ya yanke shawarar fita daga dangantakar, ɗayan na iya samun lalacewar hankali.

Tsararru

5. 'Ma'aurata Zasu Iya Yin Lalata A Duk Lokacin Da Suke So'

Mutane na iya yin tunanin cewa idan mace da namiji suna rayuwa tare, to abin da ya sa hakan shi ne jima'i. Koyaya, wannan ba gaskiya bane. Shawarwarin yin jima'i kwata-kwata ya dogara ne akan ma'auratan. Hakanan, ba wai cewa zasu cinye dukkan lokacin su bane cikin soyayya da ayyukan lalata ba. Suna iya samun wasu abubuwan fifiko su ma.

Tsararru

6. 'Babu Abinda Zai Faru Kamar Rikicin Cikin Gida A ciki'

Tunda mun ji galibin wadanda ke fama da rikicin cikin gida sun yi aure, don haka wasu mutane suna da ra'ayin cewa babu wani rikici na cikin gida a cikin dangantaka ta rayuwa. Koyaya, wannan ba gaskiya bane. Idan mutumin da ke zaune cikin dangantaka mai rai ya shiga cikin tashin hankali na gida daga abokin zama, to wanda aka cutar zai iya shigar da ƙara. Sashe na 2 (f) a cikin dokar hukunta laifuka ta Indiya ta tabbatar da Dokar Rikicin Cikin Gida ga ba ma aurata kaɗai ba har ma ga waɗanda ba su yi aure ba ko kuma suna cikin 'alaƙar aure'.

yadda ake amfani da ayaba don gashi

Don haka idan kuna fuskantar tashin hankali na gida a cikin zamantakewar ku na rayuwa to lallai za ku iya, gabatar da ƙara don daidai.

Tsararru

7. 'Rayuwa-ta Zama Kyau Daga Nauyi Da Matsaloli'

Tunda babu aure da sifiri zuwa rashi shiga cikin iyali, mutane suna tunanin cewa dangantaka ta rayuwa ba ta taɓa ɗaukar nauyi da matsalolin da mutum zai sha yayin aure ba. Koyaya, wannan ba gaskiya bane.

A cewar Kotun Koli ta Indiya, za a ga ma'aurata masu zama kamar ma'aurata kuma dokokin aure za su iya aiki a kansu kuma. Wannan a fili yana kawar da tatsuniya na rashin ɗaukar nauyi.

Idan an haifa yaro ta hanyar rayayyar-mu'amala, hakki ne akan ma'aurata su ba yaron ingantaccen tarbiyya da kayan aiki. Hakanan, yaro na iya jin daɗin haƙƙin gadon kakannin sa da kakannin sa na iyayen sa.

Hatta matan da ke rayuwa cikin mu'amala ta rayuwa na iya neman haƙƙin kulawa idan abokan hulɗarsu sun kira wannan rayayyar.

Tsararru

8. 'Ma'aurata Ba sa Wuya Cikin Tsaka mai wuya Bayan Fyaucewa'

Kamar yadda muka sani cewa alaƙar zama ba ta haɗa da aure ba kuma dangantakar da ke zuwa bayan yin aure ga wani, ƙare auren na iya zama abu mai wuya a yi. Amma ba wai cewa ma'aurata da ke cikin rayayye-a cikin dangantaka ba sa fuskantar tashin hankali. Idan duka abokan biyu suna da sha'awar juna, zasu iya samun matsala bayan sun ƙare alaƙar su. Duk abokan biyu na iya samun raunin zuciya da rashin kwanciyar hankali. Bayan duk wannan, motsin rai yana da mahimmanci a cikin dangantaka.

yadda ake matse nono maras kyau

Dangantaka ba wai kawai game da soyayya da lokacin jin daɗi bane amma kuma game da yadda mutane biyu suka koyi karɓar kurakuran juna, taimakawa juna wajen cimma burin da ya shafi su, fitar da mafi kyawun juna da ƙari mai yawa. Hakanan yana tare da dangantaka mai rai. Kawai kawai abokan biyu sun fara rayuwa tare a ƙarƙashin rufin ɗaya kuma suna rayuwarsu kamar kowane ma'aurata na yau da kullun.

Naku Na Gobe