Yadda ake Dakatar da Cizon kwikwiyo (Don haka Zan iya Gabatar da Kare na ga kowa da kowa!)

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Idan kun kasance a ƙarshen ku saboda ɗan kwiwarku yana ci gaba da cizon ku, kada ku ji tsoro! Ba kai kaɗai ba. Duk wanda ya taɓa buga wani hoto mai ban sha'awa na Instagram na kansa tare da ɗan ƙaramin zinare yana kallon mala'ika cikin kyamarar an cije shi, kamar, aƙalla sau shida yana ƙoƙarin ɗaukar wannan hoton. 'Yan kwikwiyo suna ciji. Amma albishir! Kuna iya dakatar da wannan ɗabi'a sannan abokanku za su iya yin tururuwa don saduwa da sabon ɗan gidan ku da yawa. Ga yadda za a daina cizon kwikwiyo.



Me yasa 'yan kwikwiyo suke ciji?

Fahimtar dalilin ko da yaushe yana inganta yadda. ’Yan kwikwiyo suna ciji don dalilai masu yawa, ba kaɗan daga cikinsu ba shine hakora. Haka jariran mutane suke yi; sabbin hakora ne suka shigo suna sauke hakoransu ta hanyar cizon kaya.



Ƙwana kuma suna ciji a matsayin hanyar bincike. Menene wannan abu? Ba zan iya ɗauka da tafin hannu ba, don haka zan yi amfani da shi da bakina ta amfani da incisors na reza. Wannan shine kyakkyawan tsarin tunanin ɗan kwiwar ku na farkon watannin rayuwa.

Ciji wani babban al'amari ne na zamantakewa da lokacin wasa tare da wasu ƴan ƴan tsana. Barin Milo ya yi wasa tare da wasu ƴan yara a wurin shakatawa na kare yana ƙarfafa amincewa da koyar da iyakoki. Idan Milo ya ciji abokin kwikwiyo da kyar, zai ji kururuwa mai kaifi kuma da alama ya sami maganin shiru na dan kadan. Wannan yana nuna cewa Milo ya ketare layi. Wannan na iya zahiri aiki a cikin ni'ima a lõkacin da ta je ga horar da kare kada ya cizo.

ban dariya ranar ubanni zance

Menene hana cizo?

Ainihin, kuna son koya wa ɗan kwiwarku darasi iri ɗaya da ya koya a wurin shakatawa na kare tare da abokansa: Cizon cizon yatsa yana nufin katse lokacin wasa ko ƙarshen nishaɗi gaba ɗaya. Ana magana da shi azaman hana cizo, kuna tambayar kare ku ya sarrafa ƙarfin muƙamuƙinsa don kada ya cutar da ku.



Ka tuna: Babu ihu ko bugawa

Ya kamata ya tafi ba tare da faɗi ba, amma kar ka sanya karenka a hanci idan ya ciji. Buga kare ku zalunci ne kuma ba shi da amfani. Yaron naku zai iya jin tsoron ku ko ya yi miki tsauri, sakamako mai ban tsoro biyu. Har ila yau ihu yana iya haifar da tsoro da tashin hankali; a mafi kyau, zai nuna maka kare yadda za a samu babban dauki daga gare ku, wanda ya fassara a matsayin mafi roughhousing.

Madadin haka…

1. Ka sanar da su cewa yana da zafi

Idan karenku ya same ku, ku yi mafi kyawun ra'ayin ɗan kwikwiyo kuma ku yi ihu da ƙarfi don nuna cizon ya yi wuya (ko da ɗan ƙaramin nip ne kawai). The Ƙungiyar Amirka don Rigakafin Zaluntar Dabbobi yana ba da shawara akan cire hannunka, tunda wannan na iya nuna cewa har yanzu kuna cikin yanayin lokacin wasa. Idan za ku iya, sanya hannunku ya yi rauni. A gaskiya ma, wannan yana da wuyar gaske, tun da abin da ya shafi cizo shine ka cire hannunka. Yi iyakar abin da za ku iya.



2. Yi lokacin hutu

Idan sautin kururuwa da haɗe-haɗen hannu bai hana cizon bayan ba, a ce, uku ko huɗu sun yi ƙoƙari na tsawon minti 15, kuna buƙatar fara yin ɗan gajeren lokaci. Da zarar ɗan'uwanku ya ciji, ku yi ihu sannan ku daina lokacin wasa nan da nan. Tashi, tafiya kuma kuyi watsi da kare ku na daƙiƙa 10 zuwa 20. Sannan ci gaba da lokacin wasa! Dole ne ku sanar da shi wasa lafiya yana da kyau kuma wasan cizon ba kyau.

mafi kyawun fina-finai don kallo tare da dangi

Pro tip: Idan kwikwiyon ku ba zai bar ku kaɗai ba yayin lokacin shuru na 10 zuwa 20 na daƙiƙa, bar shi shi kaɗai a cikin ɗakin (ƙananan kwikwiyo) na kusan daƙiƙa 30. Lokacin da kuka dawo ciki, sake kunna lokacin wasa a hankali har zuwa cizo na gaba. Sannan maimaita.

3. Samun lokacin kwanciyar hankali

Ga ɗan ƙaramin yaro wanda ya sami rauni sosai ko kuma bai amsa da kyau ga lokacin fita ba, yana iya zama da kyau a ɓoye shi a cikin akwati na ɗan lokaci. Wannan yana da wayo saboda ba kwa son Milo ya danganta akwatin sa da hukunci; akwatunan ya kamata su zama amintattun wuraren da karnuka ba su damu da shiga ba. Hutu daga horo koyaushe kyakkyawan sake saiti ne ga ɗan kwikwiyo.

4. Magance damuwa

Wasu ƴan kwikwiyo suna fara ƙwanƙwasa a hannunku duk da kuna ƙoƙarin kiwo su da daɗi. A cikin waɗannan lokuta, gwada ɗan ɓarna kaɗan. Ciyar da shi ƴan magunguna daga hannu ɗaya yayin da kuke yi masa a hankali da ɗayan. Zai koyi danganta dabbobi da ɗabi'a mai kyau.

5. Zaɓi magana

Umarni kamar Ajiye shi! kuma Bayar suna da mahimmanci don shuka a lokacin horon hana cizo. Ya kamata kare babba ya yarda ya bar duk abin da yake sara ya faɗo daga bakinsa ba tare da ya yi farin ciki ba.

maganin gida don farar gashi ya koma baki

6. Bada kayan wasan yara

Tabbatar cewa kwiwar ku yana da yalwar kayan wasan yara masu ban sha'awa a wurinsa don haka yana da zabi. A lokacin wasa, galibi yana da kyau a ajiye kaɗan daga cikin waɗannan tare da ku ko kusa da ku don ku iya musanya ɗaya idan Milo ya tafi yatsa.

7. Karfafa kyawawan halaye

Yana da sauƙi ka manta don sanar da karenka lokacin da ya yi wani abu daidai. The Ƙungiyar Kennel ta Amurka yana roƙon masu karnuka da su aiwatar da ingantaccen ƙarfafawa, musamman yayin da kwikwiyo ke haƙori. Idan jaririnku ya amsa da kyau ga alamun hana cizo, saka masa da magani! Idan kun shiga cikin ɗakin kuma yana zaune a hankali ko yana tauna abin wasan yara da aka yi niyya don hakora, ba shi kyauta! Ya bukaci sanin me shine a yarda ya daina yin abin ba yarda.

8. Ka tuna cewa ƙoƙarin rukuni ne

Ba wa ɗan kwiwar ku dama da yawa don yin ƙwanƙwasa da kokawa da sauran karnuka. Lokacin wasan kwikwiyo yana koyar da hana cizo kuma yana sa kare ku aiki.

Tabbatar kowa a gidanku yana bin ƙa'idodi iri ɗaya idan ana maganar haƙori da cizo. Kuma, lokacin da kuka ji daɗin gayyatar baƙi don saduwa da ƙwallon ƙwallon ku, sanar da su yadda za su amsa idan ya ƙi. Aiki yana sa cikakke!

LABARI: Manyan Sunayen Kare na 2019

Naku Na Gobe