Magungunan Ayurvedic Domin Samun Nauyi

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 7 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 8 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 10 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 13 Hrs da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Kiwan lafiya Na zaman lafiya oi-Tanushree Kulkarni By Tanushree Kulkarni a ranar 7 ga Agusta, 2016

Dukanmu muna da wannan aboki wanda yake ci kamar mahaukaci amma bai sami ko fam ɗaya ba. Samun nauyi yana da wuya kamar rasa nauyi.



Duk da yake babban ɓangaren zamantakewarmu a yau suna ƙoƙari su rasa nauyi, akwai wasu daga cikinsu a cikinmu ma waɗanda ke gwagwarmayar haɓaka.



Har ila yau Karanta: Magungunan Ayurvedic Don Rage Fatarar Ciki

Halayyar abinci mara kyau, cututtuka, ƙara motsa jiki, da rata mai yawa tsakanin abinci, rikicewar abinci kamar rashin abinci, cututtukan hormonal, da sauransu, na iya zama wasu dalilai na rashin nauyi.

game da mafi kyawun kwatancen aboki

Hakanan rashin nauyi yana iya haifar da cututtuka daban-daban kamar rashin jini, matsalolin ji, ƙarancin ƙarfin jiki da rigakafi, rauni da ƙasusuwa da matsalar rashin haihuwa.



Don lafiyar jiki, ya zama dole a kula da nauyi na yau da kullun.

Akwai magunguna da yawa da ake da su a kan kwalliya waɗanda za su iya magance matsalar rashin nauyi amma waɗannan magunguna ma suna da wasu illoli a jiki.

Har ila yau Karanta: 5 Mafi Kyawun Shirye-shiryen Ayurvedic Don Rashin Kiba



Akwai wasu tsirrai da magunguna da Ayurveda ya tsara don taimakawa cikin ƙimar nauyi. Don haka, ga wasu daga cikin ganyayyaki na Ayurvedic waɗanda ke taimakawa wajen haɓaka nauyi, wanda zaku iya ɗauka kamar yadda shawarar ƙwararren Ayurvedic, ku kalla.

magungunan yurvedic don ƙimar nauyi

Annonna Squamosa

Annonna squamosa shine ɗayan mafi kyawun fruitsa fruitsan itacen da Ayurveda ya tsara don waɗanda ke ƙoƙari don haɓaka nauyin jiki. Annonna squamosa, ko custard apple kamar yadda ake kiransa, yana ɗayan kyawawan fruitsa fruitsan fruitsa increasingan increasingara nauyi. Wannan ‘ya’yan itacen yana taimakawa wajen magance matsalar rashin abinci kuma yana taimakawa wajen kiyaye nauyin jiki mai kyau. Ana cewa tufkar apple a rana yana kiyaye karuwar kiba.

magungunan yurvedic don ƙimar nauyi

Shatavari

magungunan gida don cire tan daga hannu

Saatavari ko Shatavari kyakkyawar magani ce ta Ayurvedic don haɓaka nauyin jiki. Hakanan yana taimaka wajan inganta narkewar abinci, yana kawar da duk wata matsala game da narkewar abinci da kuma taimakawa samun cikakken ruwa mai kyau a jiki. Hakanan yana da amfani ga uwaye masu ciki ko masu shayarwa waɗanda ke neman ƙaruwa. Mutum na iya samun salatun Saatavari a cikin kowane shagunan Ayurvedic.

Chyavanprash

Chyavanprash shine ɗayan mafi kyawu kuma sanannen magani don ƙimar nauyi wanda ƙwararrun Ayurvedic suka tsara. Chayavanprash shine haɗuwa da ƙwayoyi masu ƙarfi waɗanda ke taimakawa wajen ƙarfafa jikin mu kuma suna taimakawa cikin ƙimar nauyi. Hakanan yana kara garkuwar jiki kuma yana taimaka wajan kawar da cututtuka kamar sanyi da tari.

Cin cokali na Chayavanprash zai taimaka wajan narkar da abinci da ciyar da jikinka, wanda zai haifar da karin kiba. Shahararren magani ne, wanda aka ba da shawarar a cikin Ayurveda, wanda mutane masu shekaru daban-daban zasu iya cinye shi. Yana da shahararriyar sananniyar tonic don haɓaka nauyi. Mutum na iya siyan wannan daga kowane shagon likita ko Ayurvedic.

yadda ake fitar da fata ta halitta

magungunan yurvedic don ƙimar nauyi

Ashwagandha

Ashurandha ya ba da shawarar Ayurveda don yawan cututtuka. An loda shi da kaddarorin masu amfani masu gina jiki waɗanda ke fitar da abubuwa masu cutarwa daga jikinmu, suna ba mu lafiya da ƙuruciya. Hakanan yana taimakawa wajen ciyar da kyallen takarda, cikin aikin da yakamata na narkewar abinci da adrenaline gland, da gina tsarin garkuwar jiki.

Hakanan yana taimaka wajan rage damuwa da taimakawa cikin bacci mai kyau, wanda hakan ke ƙara taimaka mana cikin ƙoshin lafiya da lafiyarmu. Ana samun ƙarin ruwan Ashwagandha ko kawunansu a cikin shagunan Ayurvedic ko wuraren shan magani a Indiya.

magungunan yurvedic don ƙimar nauyi

Raisins & Fig

Raisins da ɓaure suna taimakawa wajen kiyaye nauyin jiki daidai kuma kiyaye matsalolin da suka danganci asarar nauyi. Zaka iya jika zabibi da ɓaure a cikin ruwa dare ɗaya ka cinye su washegari don nauyin jikin ya dace.

magungunan yurvedic don ƙimar nauyi

Yashtimandu

Wadanda ke fama da matsalar ƙananan nauyi suma suna fama da ƙarancin kariya. Immaramin rigakafi yana sa jikinka zama mai saurin kamuwa da cuta, saboda haka yana rage maka nauyi. Yashtimandu na haɓaka ƙimar nauyi mai kyau, yana haɓaka ƙoshin lafiya kuma yana kiyaye mana lafiya.

multani mitti for kuraje reviews

Naku Na Gobe