Mafi kyawun Zaɓuɓɓukan Kayan dafa abinci 8 waɗanda ba masu guba bane waɗanda zaku iya siya, A cewar Editan Abinci

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Idan har yanzu kuna cin abinci kale da makamantansu skillet mara kyau kun sayi lokacin da kuka koma gidanku na farko, muna da wasu labarai a gare ku: Lokaci ya yi da za ku saka hannun jari a sabbin kayan girki. Shin, kun san cewa tsoffin tukwane da tukwane da kwanonin ku na iya zama sinadarai masu guba a cikin liyafarku mara kyau? Yikes yayi daidai. Anan, za mu bayyana dalilin da ya sa kuke (ba da gangan) yin amfani da sinadarai masu cutarwa da kuma yadda ake maye gurbin kayan dafa abinci na yanzu tare da ƴan zaɓuɓɓuka masu aminci (daga yanayin yanayi mai ƙima zuwa ƙarfen simintin gyare-gyare na gaskiya).

LABARI: Mafi Kyau 5 Masu Haɗawa Tsaye don Kowane Bukatu



Mafi kyawun kayan dafa abinci marasa guba, a kallo:

    Mafi kyawun Karfe Carbon: Rashin Karfe Karfe Mafi kyau ga Duk Matakan Ƙwarewa : GreenPan Mafi kyawun Saiti: Caraway Mafi kyawun Multitasker: Wurin Mu Kullum Pan Mafi kyawun Alamar Chef-An Amince: Scanpan Ƙarfe Mafi Kyau: Le Creuset Mafi kyawun Bakin Karfe: Bakin Karfe Duk-Clad Mafi kyawun Cast Iron: Lodge Cast Iron



mafi kyawun girki mara guba mace girki a murhu Ashirin20

Amma da farko, menene kayan dafa abinci marasa guba?

Tabbas, zaku iya siyan kayan amfanin gona, marasa maganin kashe kwari, amma kun san cewa abin da kuke dafa shi yana da mahimmanci haka? Na dogon lokaci, Teflon (wanda kuma aka sani da PTFE ko polytetrafluoroethylene, idan kuna da sha'awa) shine ma'aunin gwal na ultra-slick, tukwane marasa tushe da kwanoni. Amma a cikin shekaru 25 da suka gabata. FDA ya gano cewa wasu sinadarai (musamman PFOA, ko perfluorooctanoic acid) da ake amfani da su wajen kera Teflon suna da guba ga muhalli da lafiyar mu, kuma suna iya haɓakawa a jikinka na tsawon lokaci.

Wataƙila kun ji cewa yana da kyau a yi amfani da kayan ƙarfe a kan kayan dafa abinci marasa sanda. Wannan shi ne saboda lokacin da kuka zazzage saman, kuna ba waɗancan mahadi masu cutarwa damar samun ɗan abota da abincin da kuke shirin ci. Abin godiya, an cire waɗannan abubuwan a hankali daga samarwa, amma har yanzu yana da mahimmanci a karanta lakabin akan kowane kayan dafa abinci mara sanda kafin siye.

zuma tana da amfani ga bushewar fata

Wace hanya ce mafi kyau don guje wa kayan dafa abinci masu haɗari?

Wannan abu ne mai sauƙi: Kawai nisantar abubuwan da aka lakafta ba tare da wani ƙarin alamar abin da aka yi su ba. Kunshin ciniki ba tare da alamar alamar da kuka samo a sashin siyarwa na kantin sayar da kayan gida da kuka fi so ba? Kuna so ku tsallake wannan yarjejeniyar don neman wani abu da aka yi wa lakabi da shi a fili, koda kuwa ya fi ɗan tsada.

Menene mafi kyawun kayan dafa abinci don lafiyar ku?

Labari mai dadi: Yawancin kayan dafa abinci ba su da tushe kamar Teflon ba tare da yin lahani ga lafiyar ku ba. (Wataƙila suna da inganci mafi girma, kuma.) Wannan ya haɗa da…



    yumbu,wanda ba shi da sandali, mai jurewa kuma mai sauƙin tsaftacewa Bakin ƙarfe,wanda zai dade na tsawon shekaru idan an kula da shi da kyau, yana da matukar dacewa kuma yana riƙe zafi kamar kasuwancin kowa Karfe Karfe,wanda yayi kama da simintin ƙarfe amma ya fi santsi kuma ya fi nauyi Bakin karfe, wanda shine ba marar sanda amma yana da ɗorewa, akwai ko'ina kuma galibi mara tsada

Wadanne kayan girki ya kamata ku guje wa?

Lokacin zabar kayan girki waɗanda ke da inganci kuma masu kyau a gare ku, koyaushe bincika bayanan masana'anta kuma ku guji…

    Teflon, kuma aka sani da PTFE ko polytetrafluoroethylene PFOA, ko perfluorooctanoic acid, wanda wani lokacin kawai ake yiwa lakabi da kama-duk lokacin da ba ya tsaya.

Yanzu da kuka sami ilimi akan kowane kayan dafa abinci, a nan akwai samfuran kayan dafa abinci guda takwas mafi kyawun marasa guba waɗanda muka samo kuma muka ƙaunace ku.

Mafi kyawun Zaɓuɓɓukan Kayan girki guda 8 waɗanda ba masu guba ba akan Kasuwa



mafi kyawun kayan dafa abinci marasa guba misn carbon karfe kwanon rufi Rashin

1. Misen Carbon Karfe Pan

Mafi kyawun Karfe Carbon

Kamar simintin ƙarfe, carbon karfe cookware da aka yi daga wani gami na baƙin ƙarfe da carbon-bambancin shi ne ya ƙunshi Kadan carbon fiye da simintin ƙarfe. Yana da kamar ba mai guba ba, amma ya fi nauyi kuma mafi kyawun jagorar zafi fiye da ɗan uwansa. Kuma godiya ga ƙananan abubuwan da ke cikin carbon, ya fi santsi kuma ba ya daɗaɗa, ko da yake an yi shi daidai da simintin ƙarfe. Muna son Rashin carbon karfe skillet saboda yana zafi da sauri kuma a ko'ina, yana da slick tare da kayan yaji na yau da kullun, yana fitowa daga murhu zuwa tanda kuma yana aiki akan gas, wutan lantarki da induction burners. Hakanan yana da kyau $ 65 don kwanon rufi mai inci goma, wanda shine sata idan aka yi la'akari da shi yana dawwama tsawon rayuwa.

Saya shi ()

yadda ake rage kitsen ciki da cinya
mafi kyawun kayan dafa abinci mara guba Nordstrom

2. GreenPan

Mafi kyau ga Duk Matakan Ƙwarewa

GreenPan nau'in nau'in nau'in OG ne na kayan dafa abinci marasa dafi, marasa ƙarfi. Alamar tana amfani da abin rufe fuska na silicon da ake kira Thermolon, wanda ke da santsi da juriya kuma baya yin haɗarin sakin sinadarai masu cutarwa a cikin abincin ku, koda kuwa da gangan kun yi zafi da kwanon rufi. (Yana iya jure yanayin zafi har zuwa 850F, amma don amincin ku, ba mu bayar da shawarar gwada hakan ba!) Duk da yake babu ƙarancin salon da za a zaɓa daga—GreenPan har ma yana yin gasasshen gasa ba mai guba ba—muna bangaranci ga GreenPan Venice Pro saiti guda biyu , wanda ya haɗa da 10- da 12-inch skillet tare da bakin karfe na waje. Bonus: Su masu wanki-lafiya.

Saya shi (0)

mafi kyawun kayan dafa abinci mara guba caraway gida Caraway

3. Karawa

Mafi kyawun Saiti

Ga mai girkin gida mai son girkinta ya yi kyau kamar abincin da take yi a ciki, akwai Caraway . Ya zo a cikin nau'i-nau'i na ruɓaɓɓe, launuka masu fara'a kamar perracotta (fure mai launin ruwan kasa mai laushi) da sage (kore mai kwantar da hankali), amma ba kawai Instagram-friendly ba: An yi shi da yumbu maras kyau wanda zai iya ɗaukar yanayin zafi har zuwa 550 ° F. , yana iya tashi daga saman murhu zuwa tanda kuma ba zai ƙara sinadarai maras so a cikin abincinku ba. Kuma bisa ga alamar, ana yin kwanon rufin ne ta hanyar da ke fitar da ƙarancin hayaki mai cutarwa da ƙarancin iskar carbon dioxide zuwa cikin muhalli, haɗe da jigilar su a cikin kayan da za a iya sake yin amfani da su, masu san muhalli. Kuma kowane yanki a cikin saitin shine agnostic-top agnostic, kyakkyawar hanyar cewa yana aiki tare da induction, gas da jeri na lantarki. Muna tsammanin duka saitin ya cancanci saka hannun jari.

Saya shi (5)

mafi kyawun kayan dafa abinci marasa guba a koyaushe wurinmu yana kwanon rufi Wurin mu

4. Wurin mu

Mafi kyawun Multitasker

Idan kun kasance gajere akan sararin ajiya kuma ba kwa son saka hannun jari a cikin babban saiti 12 (duk da haka), Koyaushe Pan ta wurin Mu na iya yin ɗagawa mai nauyi kamar guda takwas daban-daban na dafa abinci. Kayan kwandon 10-inch-wanda aka yi daga cikakken yumbu mai rufi na aluminum-ya zo tare da kwandon kwandon shara, spatula tare da ragowar cokali na kansa, da murfin da ke ba ka damar zaɓar ko za a ci gaba da yin tururi ko bar shi. fita. Gabaɗaya, yana samun A-plus daga gare mu don haɓakawa da dacewa, ba tare da ambaton cuteness ba.

Saya shi (5)

mafi kyawun kayan dafa abinci marasa guba Akan tebur

5. Scanpan

Mafi kyawun Alamar Chef-An Amince

Ana ba da shawarar Scanpan sosai daga yawancin masu dafa abinci da ke aiki a cikin ƙwararrun dafa abinci. Ina son kuma ina amfani da Scanpan koyaushe, in ji Barbara Rich, shugabar dafa abinci a Cibiyar Ilimin Culinary. Kayan girki na Danish ba shi da tsayayye, yana zafi daidai, yana da nauyi isa ya juye pancakes da omelettes, kuma yana da lafiyayyen tanda har zuwa 500ºF, idan kun fi mutum frittata. Layin CS+ yana da kamannin bakin karfe mai goga, amma cikinsa a zahiri yana da aminci-abinci, ƙarancin yumbu-titanium da aka ƙera don slick surface wanda ke da kyau don yin ruwa da launin ruwan kasa. Muna ba da shawarar ɗauka da zaɓi daga ingantattun jeri mai ƙarfi (farawa da ƙwanƙwasa inch 11) idan ba kwa son ƙaddamar da saiti duka.

Sayi shi ($ 253; 0)

mafi kyawun cookware marasa guba da creauset Akan tebur

6. Le Creuset

Mafi kyawun Ƙarfin Simintin Gyaran Enameled

Ee, kyakkyawan alamar Faransanci da kuke sha'awar akan Pinterest shima yana faruwa ba mai guba bane. Kuma yayin da ba shi da arha, ana iya tabbatar da farashin idan kun yi la'akari da yadda kayan dafa abinci suka shahara don kasancewa masu dorewa. Baya ga kyawawan sha'awa, simintin simintin yumbu mai rufi na Le Creuset yana gudanar da zafi kamar mafarki, yana tafiya daga murhu zuwa tanda zuwa tebur, yana da karce da guntu, kuma yana da sauƙin tsaftacewa (fadi ga rashin jin daɗi na dare) . Alamar tana yin ƙwanƙwasa da tukwane masu girma dabam, amma muna yin ɓarna ga tanda 5.5-quart Dutch don ƙarfinsa. The kawai wuya part? Zaɓin launi.

Sayi shi ($ 460; $ 370)

kaley cuoco net daraja
mafi kyawun kayan dafa abinci marasa guba duk sulke bakin karfe Akan tebur

7. Bakin Karfe Duk-Clad

Mafi kyawun Bakin Karfe

Akwai dalili kowa ya sanya All-Clad akan rajistar bikin auren su: Yana da maras lokaci kuma yana da kyau kamar yadda yake aiki. Kayan girkin bakin karfe shine ba maras sanda, amma kuma ba ya ƙunshi sutura mai guba ko dai. Tanda- kuma mai wankin-lafiya, ba zai toshe ba idan ka ɗauki kayan ƙarfe da gangan zuwa gare shi, yayi zafi da sauri ba tare da wurare masu zafi ba kuma ya zo tare da garantin rayuwa. Muna son abin da ake kira Weeknight Pan, wanda yake kama da kasko mai gauraye da kuma saucier, saboda manyan gefuna da yalwar fili na iya ɗaukar braising, sautéing, searing da simmering cikin sauƙi. (Kuma da kadan man girki , yana iya ɗaukar duk wani abin da kwanon rufi mara sanda zai iya.)

Sayi shi ($ 245; 0)

mafi kyawun kayan dafa abinci mara guba gidan simintin ƙarfe Wayfair

8. Lodge Cast Iron

Mafi kyawun Cast Iron

Don kwanon yi-duk wanda ke da sauƙi akan kasafin kuɗin ku kuma zai ɗora ku kuma jikokinku tsawon rayuwa (idan kuna kula da shi), kada ku kalli abin da ya wuce simintin ƙarfe. Me yasa? Domin bayan an ɗan yi amfani da shi sai ya zama ɗanɗano (watau an lulluɓe shi da man girki da aka gina), wanda abinci ba shi da lafiya kuma abin mamaki ba ya daɗe. Gurasar Lodge sun kasance abin da aka fi so a cikin masu dafa abinci na gida na tsawon shekaru-watakila saboda ba su da tsada kuma suna da tsayi kuma suna riƙe zafi kamar babu. (Ba ya cutar da cewa suna kama da rustic-chic, kuma.) A 10-inch skillet girman girman manufa ne na yau da kullun, amma don ciyar da taron jama'a da magance manyan ayyuka kamar gasa kaji gabaɗaya, mu ma muna son babba 12-inch version . Ba ku san yadda ake amfani da simintin ƙarfe daidai ba? Mun samu 'yan tukwici .

Sayi shi ()

Yadda ake kula da kayan dafa abinci marasa guba:

Kowane nau'in kayan dafa abinci yana da umarnin kulawa daban-daban. (Alal misali, ba za ku taɓa kama mu muna saka tukunyar ƙarfe na ƙarfe a cikin injin wanki ba!) Amma kuma akwai ƴan kyawawan ayyuka na duniya idan ya zo ga tsawaita rayuwar kowane tukunya ko kwanon rufi mara guba. Wannan ya haɗa da…

Gujewa kayan ƙarfe: Ko da alama ta ce tana da juriya, muna son wasa da shi lafiya kuma mu zaɓi cokali na katako da spatula na silicone lokacin soya da jujjuyawa. Wannan yana tabbatar da girkin ku zai šauki tsawon shekaru. Banda? Bakin karfe yana da kyau ga cin zarafi.

Wankewa da hannu a duk lokacin da zai yiwu: Bugu da kari, da yawa brands su ne injin wanki mai lafiya, wanda shine babban ƙari. Amma duk da haka mun gwammace mu wanke tukwane da kwanon mu da hannu don kiyaye su da gaske.

na halitta magani ga duhu da'ira

Tsaftacewa da soso mai laushi: Don Allah, muna roƙonku, kada ku ɗauki abin goge-goge na ulun karfe zuwa kwanon rufinku (sai dai idan ba bakin karfe ba ne). Ba mu ce shi ba so kalle su, amma me yasa za ku yi kasada? Digo na sabulun tasa, jiƙa mai karimci da soso mai laushi ya kamata su yi aikin da kyau (sai dai idan simintin ƙarfe ne ko ƙarfe na carbon, wanda zai yi tsatsa idan an jiƙa).

Gujewa matsanancin zafi: Kafin ka mari wannan skillet a kan babban harshen wuta, tabbatar cewa kun san yanayin yanayin da zai iya ɗauka cikin aminci (akwatin, gidan yanar gizon ko littafin koyarwa zai gaya muku). Kuma idan kun gama a cikin dafa abinci, ƙyale kwanon rufi ya yi sanyi kafin ku gudanar da shi a ƙarƙashin ruwan sanyi - in ba haka ba, kuna hadarin warping kayan girkin ku, kuma ba wanda yake son kwanon rufi.

LABARI: Tabbataccen Jagora ga kowane nau'in tukunya da kwanon rufi (da abin da zaku iya yi a kowane)

Zabar Kayan Abinci:

classic chef s wuka
Knife mai Inci 8 Classic
$ 125
Saya yanzu katako yankan katako
Kwamitin Yankan Maple Mai Juyawa
$ 34
Saya yanzu jefa baƙin ƙarfe koko
Cast Iron Round Cocotte
$ 360
Saya yanzu tawul ɗin buhu na gari
Tawul ɗin Buhun Gari
$ 15
Saya yanzu bakin karfe kwanon rufi
Bakin-Karfe Soya Pan
$ 130
Saya yanzu

Naku Na Gobe