Akwai nau'ikan Tausayi guda 3 - Wanene Kai?

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Kuna fara jin abubuwa da farko kuma kuyi tunani na biyu? Shin kun dace da motsin waɗanda ke kewaye da ku har jikinku yana amsa abin da suke ji kamar na ku? Newsflash, kuna iya zama ɗan tausayawa . Ci gaba da karantawa don ƙarin koyo game da abin da ake nufi da tausayawa, da kuma wanne nau'in na tausayawa kai ne, daga Dr. Judith Orloff, wanda a zahiri ya rubuta littafin a kan empaths- Jagoran Tsira na Empath .



Menene Tausayi?

Duk da yake yanayin ba daidai ba ne ESP, ana jin tausayin abin da mutanen da ke kewaye da su ke ji - ta jiki da ta jiki - kuma su fuskanci waɗannan abubuwan kamar nasu ne, sau da yawa ba tare da buƙatar furta kalma ba. Empaths fara fara jin abubuwa, sannan tunani, wanda shine akasin yadda yawancin mutane ke aiki a cikin al'ummarmu da ta wuce hankali. A cewar Orloff, bincike ya nuna cewa yawan hankali yana shafar kusan kashi 20 cikin 100 na yawan jama'a, kodayake matakin hankalin mutum na iya bambanta.



Menene Bambancin Tsakanin Tausayi da Tausayi?

Ko da yake kalmomin sun yi kusan iri ɗaya, kasancewa masu tausayawa da jin tausayi abubuwa ne daban-daban. Per Orloff, Tausayi na yau da kullun yana nufin zuciyarmu tana tafiya da wani mutum lokacin da suke cikin mawuyacin hali. Empaths, duk da haka, a zahiri suna jin motsin zuciyar sauran mutane, kuzari da alamun jiki a jikinsu.

tsaga gashi yana gama maganin gida

Menene Manyan Nau'o'in Tausayi guda 3?

Yayin da kowane motsin rai yana rayuwa daban-daban, littafin Orloff ya gano manyan nau'ikan nau'ikan guda uku, kuma ya bayyana su kamar haka.

1. Tausayin Jiki
Kuna dacewa da alamun jikin wasu mutane kuma kuna son shanye su cikin jikin ku. Hakanan zaka iya samun kuzari ta hanyar jin daɗin jin daɗin wani. Misali, idan abokin tausayi na jiki yana korafi game da ciwon ciki mai kaifi, tausayin jiki zai iya fara jin irin wannan ciwo a jikinsu.



maganin ciwon makogwaro a ayurveda

2. Tausayin Tausayi
Kuna ɗaukar motsin zuciyar sauran mutane kuma kuna iya zama soso don jin daɗinsu, duka na farin ciki da baƙin ciki. Orloff ya ba da wannan misalin don abin da ke damun zuciya: 'Suna iya zama kusa da mai baƙin ciki yayin da suke kallon wasan kwaikwayo kuma su fita daga gidan wasan kwaikwayo na fim suna jin tawaya. yaya? Filin kuzarin wani ya mamaye filin tausayawa yayin fim ɗin.'

3. Intuitive Empath
Kuna samun hasashe na ban mamaki kamar haɓaka fahimta, telepathy, saƙonni a cikin mafarki, sadarwar dabba da shuka, gami da hulɗa da ɗayan. Za a iya karkasa ilhama ta hankali cikin waɗannan nau'ikan guda bakwai (wanda wannan ya fi karkata zuwa ruhaniya fiye da kimiyya):

    Telepathic Empathssami cikakken bayani game da wasu a halin yanzu. Hankali Mai Haihuwayi tunani game da gaba yayin farke ko mafarki. Mafarki Empathsmasu mafarki ne masu ƙwazo kuma suna iya karɓar bayanai masu ma'ana daga mafarkai waɗanda ke taimaka wa wasu kuma suna jagorantar su cikin rayuwarsu. Matsakaici Empathsiya samun damar ruhohi a wancan gefen. Shuka Empathszai iya jin bukatun tsire-tsire kuma ya haɗa da ainihin su. Ƙaunar Duniyasun dace da canje-canje a duniyarmu, tsarin hasken rana da yanayi. Ƙaunar Dabbobizai iya kunna cikin dabbobi da sadarwa tare da su.

Duk wani sautin da aka sani a sama? Idan kuna tunanin kuna iya zama mai tausayi, duba wadannan 11 gama gari alamomi , sannan ka ɗauki littafin Orloff don koyon yadda mafi kyawun amfani da ikon wannan hali.



MAI GABATARWA : Hanyoyi 8 masu ban sha'awa waɗanda kawai kuke fahimta idan kuna da tausayi

Naku Na Gobe