Salon Salon Rani Da Kula da Gashi

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Salon gashi na bazara



Bincika waɗannan ra'ayoyin salon gyara gashi masu sauƙi:



Neman rani salon gyara gashi wanda zai iya taimaka maka ka doke zafi yayin da kuma ke raba ka da sauran? Mun rufe ku da tsayi da gajere a nan!



Salon gashi na bazara don gwada dogon gashi
daya. Menene Wasu Salon Salon bazara Don Gwada Dogayen Gashi?
biyu. Menene Wasu Gajerun Salon Salon bazara Don Gwadawa?
3. Me Ya Kamata Na Sani Kafin Zabe Don Gajerun Salon Salon bazara?
Hudu. FAQs: salon gashi na bazara

Menene Wasu Salon Salon bazara Don Gwada Dogayen Gashi?

Akwai abubuwa da yawa da za ku iya yi tare da matsakaicin tsayin ku zuwa tsayin gashi banda yanke shi don samun damar ƙarfafa zafi na bazara. Duba waɗannan kyawawan salon gyara gashi .

Ƙwallon ƙafa

- Fishtail dinki

Amintaccen gashi a kwance a saman wuyan ku ta amfani da daurin gashi. Raba gashi daidai kashi biyu. Ɗauki ɓangaren gashi daga gefe ɗaya kuma ku haye zuwa wancan gefe. Maimaita wannan mataki a daya gefen kuma ci gaba da musanya tsakanin bangarorin har sai kun isa ƙarshen. Tsare ƙarshen tare da ƙullin gashi kuma yanke sako-sako ko cire daurin gashin a hankali. Don rikitaccen kifin kifi mai kyan gani, ɗauki ƙananan sassa.

Fishtail Braid don salon gashi na bazara
- Faransanci braid

Tara gashi a gaban kan ku kuma raba kashi uku. Fara samar da suturar gargajiya, kuma bayan ƴan giciye, yi aiki a cikin sabon gashi ta ɗaukar sassan kowane gefen kai. Bugu da ƙari, ƙwace ƙananan sassa don ƙirjin ƙirjin. Da zarar kun isa gunkin wuyan ku, ku ci gaba da yin sutura a cikin salon gargajiya ko dinkin gashi a cikin wutsiya . Amintacce a ƙarshe ta amfani da ɗaurin gashi.



Braid na Faransa don salon gashi na bazara
- Yaren mutanen Holland

Don yin suturar Yaren mutanen Holland, kawai je ƙarƙashin sashin tsakiya maimakon wuce yayin hayewa. Wannan zai haifar da cikakken kyan gani. Hakanan zaka iya danna sassan gashi a hankali don gina girma.

Yaren Holland Braid don salon gashi na bazara
- Ruwan ruwa

Ruwan ruwa yana lanƙwasa tare da layin gashi, a hankali yana saukowa zuwa bayan kai. Sauran gashin za a iya ɗaure su a cikin kullun gargajiya ko kifi. Hakanan zaka iya ɗaure gashi a cikin bulo ko wutsiya.

Don ƙirƙirar a rigar ruwa , fara da ɗaukar ƙananan sassa uku na gashi kusa da layin gashi. Ɗaukar sashin da ke kusa da gashin gashi, ƙetare shi a kan tsakiya, barin wannan rataye don haifar da tasirin ruwa. Ketare sashe na uku akan sabon sashe na tsakiya, maimaita jerin gwano har sai kun isa tsayin ƙirjin da ake so. Ɗaure sauran gashin ku cikin lanƙwasa mai sauƙi, bunƙasa ko doki.

Waterfall Braid don salon gashi na bazara

Buns

Sanya su mara kyau ko sumul, buns da updos na iya zama abin tafi-da-gidanka salon gyara gashi na bazara . Don gyaran gashi mai santsi , yi amfani da buhun donut ko safa don kiyaye gashin ku tare. Hakanan zaka iya ɗaure gashin ku a cikin babban wutsiya mai tsayi kuma ku karkatar da tsayin gashin ku a kusa da gindin wut ɗin. Wani ra'ayi shine a ɗaure wani yanki na wutsiya, amintaccen sauran gashi a cikin bulo a kusa da gindin wut ɗin, kuma a ƙarshe ku nannade sashin da aka yi masa sutura a kusa da tushe don salo mai ban sha'awa. Gashin baya kafin tsarewa ko jan sassan a hankali bayan kiyaye bunƙasa don ƙara girma.

Buns don salon gashi na bazara

Wutsiyoyi

- wutsiya biyu

Wannan shine kawai dabarar hairstyle don yin naku wutsiya mai sauƙi ya dubi cikakke kuma ya fi tsayi . Fara tare da tara yawancin ko rabin gashin ku, ya danganta da kauri gabaɗaya, cikin wutsiya a kambi. Aminta da ƙarfi a wurin. Tara sauran gashin a cikin ƙaramin wutsiya a ƙasan wutsiya ta farko. Bari wutsiya ta sama ta faɗi akan na biyu. Don ƙara ƙara, koma saman wutsiya.

- Wutsiyar wutsiya na igiya

Amintaccen gashi a cikin wutsiya mai tsayi gwargwadon yadda kuke so. Raba wutsiya zuwa gida biyu kuma karkatar da kowane sashe daban-daban. Yanzu, riƙe ƙarshen kowane sashe, karkatar da duka biyu don samar da igiya. Amintacce a ƙarshen tare da ƙulla gashi.

- wutsiya mai kumfa

aski ga mace

Wannan salon gyara gashi yana aiki sosai akan dogon gashi . Daure gashi a cikin wutsiya a saman wuyan ku. Ɗaure daurin gashi na biyu kamar inci biyu ƙasa da na farko. Ƙirƙirar kumfa ta hanyar jawo gashi tsakanin haɗin biyu a hankali. Maimaita har sai kun kai kusan inci ɗaya ko biyu daga ƙarshen gashin ku.

- Wutsiyar wutsiya

Ɗaure gashin ku zuwa babban wutsiya mai tsayi ko ƙasa. Gyara wutsiyar dokin zuwa saƙa mai sauƙi, lanƙwasa wutsiya, ko ƙirjin Yaren mutanen Holland. Amintacce a ƙarshen tare da ƙulla gashi.

- Ja-ta wutsiya

Ɗaure ɗan ƙaramin yanki na gashin ku a saman kai cikin wutsiya; juya wannan gaba. Ɗauki sassa biyu daga gefen kan ku kuma ɗaure cikin wutsiya ta biyu a ƙarƙashin na farko. Mayar da wutsiya ta farko a raba gida biyu, ɗaukar su a gefe, da jujjuya wutsiya ta biyu gaba daga tsakanin sassan biyu. Amintacce duka tare da ƙulla gashi. Sake ja sassan biyu daga tarnaƙi, haɗa su da wutsiya ta farko. Maimaita matakai kamar yadda sashe na biyu ya haɗu da na huɗu. A ƙarshe, tara gashi a cikin wutsiya.

Ja-ta Wutsiya don Salon Salon bazara

Tukwici: Idan kana so ka guje wa almakashi, waɗannan yayi salon gyara gashi zai zama mai cetonku wannan bazara!

Menene Wasu Gajerun Salon Salon bazara Don Gwadawa?

Duba waɗannan gajerun aski don samun sanyi a cikin zafi mai zafi.

- Bob

A cikin a bob yanke , an yanke gashin kai tsaye a kusa da kai a kusan matakin jaw. Bambance-bambancen sun haɗa da yanke gashi a matakin kunnuwa ko a ƙasa da kunnuwa. Kuna iya samun dogon bob tare da gashi kiwo kafadu. Don kyan gani, ƙara yadudduka zuwa bob. Hakanan zaka iya sa yankakken sumul ko wasa da kamanni tare da bangs mai laushi ko goge-gefe.

Saka bob na yau da kullun tare da ɗan gajeren gashi zuwa gaba. Wannan salon ana kiransa da A-line bob kuma zai yi aiki don ƙara kaifi a fuskarka. Gwada wani abu na daban tare da bob-yanke wanda ke da gashi kusa-kusa a baya da gashin kafada a gaba. Bob mai jujjuya ko wanda ya kammala karatun digiri ya jeri yadudduka a bayan kai da kuma kewaye mai lanƙwasa maimakon madaidaiciya kamar a cikin bob na al'ada.

Zaɓi tsayin da ya dace don kanku-idan kuna da dogon wuya, kar ku je ga ɗan guntun bob don guje wa kamannin kai. Idan kana da ɗan gajeren wuya, bob mai tsayin kafada zai ƙara tsayi zuwa wuyanka.

Gajeren salon gashi na bazara

- Pageboy

Yanke pageboy yayi kama da doguwar bob, amma ana sa gashin a gefuna mai lanƙwasa a gaba. A gefe, gashin yana ƙasa da kunnuwa kuma ya juya ƙasa zuwa baya. Wannan yanke babban zaɓi ne idan kuna neman ƙara gefen kallon ku kuma kuna iya gwaji ta hanyar saka wannan salon tare da ƙarewa. Kuna iya sa wannan salon tsawon kafada idan ba a shirye ku daina tsayi ba. Don ƙarin nau'i, ƙara yadudduka masu reza zuwa gajeriyar yanke.

Yanke Pageboy don salon gashi na bazara

- Pixie

A cikin yanke pixie, gashi yana da gajere a gefe da baya na kai kuma ya fi tsayi a saman. Gashi a gaba za a iya yin salo kamar tsayi ko gajere bangs. Yanke pixie wani bambance-bambancen yanke amfanin gona ne wanda shine na yau da kullun salon aski na maza wanda ke nuna ƙarancin yanke ko fade; zaku iya ƙara waɗannan abubuwan zuwa pixie ɗinku! Sanya shi gajere sosai kuma ƙara sha'awa ga yanke tare da cakuda launukan gashi ko sanya tsayin gashi a saman kai a saman don faux updo. Don salo mai sauƙi, kawai goge gashin baya kuma yi amfani da feshin gashi don ajiyewa a wurin. Za a iya daidaita gashin da ya fi tsayi kuma a sa shi a gefe ko kuma a murƙushe shi don kawo bambanci ga kamannin ku.

Pixie Cut don salon gashi na bazara

Tukwici:

Me Ya Kamata Na Sani Kafin Zabe Don Gajerun Salon Salon bazara?

Da farko, kada ku je ku yanke gashin ku kawai saboda kuna buƙatar jinkiri daga zafi. Ɗauki lokaci don la'akari da kamannin da kuke so, ko ko a'a gyaran gashi da kake so ya dace da fuskarka , hali, da kuma na yau da kullum, kuma idan kun kasance don kiyayewa. Ee, kun karanta daidai! Gajeren gashi bai yi daidai da kulawa ko salo ba; a gaskiya ma, ƙila za ku iya yin ƙoƙari sosai don tsara gashin ku kamar yadda kuke sawa a yanzu dangane da yanke da salon da kuka zaɓa.

Lura cewa gashi yana girma da saurin kusan santimita 1.25 a wata. Gashi yana fitowa a fili tare da gajeriyar salon gyara gashi, wanda shine dalilin da ya sa ake sa ran yawan ziyartar salon. Idan kun je ɗan gajeren amfanin gona ko zaɓi don canza launin gashin ku, dole ne ku ƙidaya ƙarin ziyarar zuwa mai salo na ku. Idan kuna neman yankan ƙarancin kulawa, je zuwa wanda zaku iya girma cikin sauƙi. Yi magana da mai salo na ku, kuna sadarwa da buƙatun gashin ku da burin ku a sarari. Kula da stylists waɗanda ke haɗa ku zuwa yanke da salo ba tare da ainihin sauraron ku ba.

Aloe vera don sarrafa faduwar gashi

Anan ga bidiyo akan sifofin fuska da salon gyara gashi waɗanda ke aiki ga kowane nau'in:

Tukwici: Gajerun aski, ya danganta da salon da kuka zaɓa, na iya buƙatar salo da kulawa kamar yadda aski na yanzu yake yi!

FAQs: salon gashi na bazara

Q. Ta yaya zan iya kula da gashi a lokacin rani?

TO. Yi amfani da waɗannan shawarwarin kula da gashi lokacin rani:

- Ba gashi mai launi ba ne kawai zai fuskanci zafin rana mai zafi! Hasken UV na iya dafa gashin gashin ku, yana mai da in ba haka ba mai santsin cuticle bushe da m. Don haka ko da yaushe a rufe gashin ku idan kun fita cikin rana. Yi amfani da kayan gyaran gashi da aka tsara don hana lalacewar rana.

- Watakila za a yawaita wanke gashin kai da gashin kai a lokacin rani, don haka a yi amfani da shamfu mai laushi da ke aiki ga gashin kai da nau'in gashin kai, yana kiyaye su. Ka ba gashinka isasshen danshi tare da kwandishan da ya dace da gashinka.

- Guji kayan aikin salo mai zafi gwargwadon yiwuwa. Idan dole ne ku sanya gashin ku a cikin raƙuman ruwa ko murƙushewa, ɗaure su a cikin buɗaɗɗen buɗaɗɗen buɗaɗɗen gado kafin gado don raƙuman ruwa mai laushi da safe. Idan kuna amfani da busa-busa ko baƙin ƙarfe, fara amfani da mai kare zafi akan gashin ku.

- Kafin buga tafkin ko raƙuman ruwa, cika gashin ku da ruwa mai tsabta. Hakanan la'akari da jiƙa gashin kai da fatar kanku a cikin kwakwa, almond, ko mai gina jiki man zaitun a da.

Kula da gashina a lokacin bazara

Q. Ta yaya zan iya kula da gashi masu launi?

TO. Kiyaye masu launin ku da lafiya tare da waɗannan shawarwari:

- Bayan kayi launin gashi, jira akalla awanni 48 kafin a wanke gashinka. Wannan yana taimakawa launin da aka saita a ciki kuma yana hana shi jini. Man gashin ku kafin yin wanka don rage faɗuwa da kuma kiyaye madaurin gashin ku daga bushewa. Guji fayyace shamfu kamar yadda tsattsauran wanki da ke cikin su na iya cire gashin ku ba kawai launi ba har ma da mai na halitta, yana sa gashi ya bushe da bushewa.

- Bincika alamun samfur kafin siyan; saka hannun jari a shamfu masu kare launi da kayayyakin gyaran gashi. Yayin da yawancin shamfu za su yi aiki don gashin gashi mai dumi, saya samfurori marasa sulphate idan kun yi launin gashin ku a cikin inuwa mai sanyi. Koyaya, shamfu marasa sulphate koyaushe shine mafi kyawun zaɓi tunda ba sa cire gashin kanku da gashin mai na halitta.

- Rage adadin wanke-wanke don samun launi ya daɗe. Wannan kuma zai kiyaye ku fatar kai da gashi daga bushewa . Lokacin da kuke yin shamfu, yi amfani da ruwa mai sanyi azaman kurkura na ƙarshe don rufe cuticles da launi a ciki. Wannan kuma zai yi rage gogayya . Amfani bushe shamfu don taimaka muku sanya ƙarin kwanaki tsakanin wanki.

- Juya zuwa kwandishan da sauran kayan gyaran gashi zuwa kare ku daga rana. Irin waɗannan samfuran suna samar da shinge mai kariya a kusa da shingen gashi, rufewa a cikin danshi, hana ɓarna, da lalata zafi.

- Samun gyara na yau da kullun kamar yadda gashi ya fi saurin lalacewa bayan samun maganin launi. Gyaran gashi zai ci gaba da tsattsage iyakar a bakin ruwa da kuma hana ƙarin lalacewa ga gashi, kiyaye salon gashin ku a kan-ma'ana koyaushe!

- Sami launin gashin ku ta mai salo wanda ya san aikin su sosai. Idan za ku yi aikin DIY, tabbatar cewa kuna sane da samfuran daban-daban, abubuwa masu cutarwa, tsarin aikace-aikacen, da sauran fannoni na canza launin gashi kafin ka fara.

Kula da Gashi masu launi

Mafi mahimmanci, idan kuna shirin yin launin gashin kanku a cikin wata mai zuwa ko makamancin haka, fara fara fara gyaran gyare-gyaren ku nan da nan don maganin - kiyaye shi da ruwa da sharadi, kuma ku nisanci kayan aikin gyaran zafi. Tausa kai da gashin kai tare da man mai sanyi da daddare kafin alƙawarinku.

Naku Na Gobe