Yadda ake Maimaita Brisket (Ba tare da Juyar da Shi Ba Kwatsam zuwa Naman sa Jerky)

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Brisket wani yanki ne mai tauri naman sa , amma idan aka dahu a hankali, wani nau'in sihiri yakan faru kuma naman ya zama mai narkewa kuma yana cike da ɗanɗano mai ƙarfi (da gaske, gwada.wannan farin albasa brisketkuma za ku ga abin da muke nufi). Shirye-shiryen brisket yana buƙatar haƙuri amma idan kun yi daidai, za ku sami lada mai kyau: Kimanin fam goma na m, sama mai laushi. Matsalar kawai ita ce lokacin da kuke da shi cewa nama mai yawan baki, yana da wuya a ci duka a zama ɗaya. Alhamdu lillahi, babu buƙatar ba wa ragowar ku ido gefe-gefe mai juyayi. Ba guda ɗaya ba nama zai tafi a banza tare da wannan jagorar mai amfani kan yadda ake sake zafi brisket ba tare da mai da shi mai laushi ba.



mafi kyawun fina-finai rubabben tumatir

(Lura: USDA ta ba da shawarar dafa naman sa har sai zafin jiki na ciki ya kai 145 ° F, don haka kiyaye ma'aunin zafi da sanyi.)



Yaya tsawon Dafaffen Brisket Yayi A cikin Firji?

Ya dogara. Idan kun shayar da brisket bushe ba tare da miya ba, ya kamata ya wuce kwana hudu . A cikin miya, zai ɗauki kwanaki biyu kawai. Koyaya, akasin haka shine yanayin daskarewa dafaffen brisket. Yana dadewa da gravy (watanni uku) fiye da ba tare da (watanni biyu). Ko yaya za a adana shi, tabbatar da kunsa naman da kyau kuma ku sanya shi a cikin akwati marar iska kafin a kwashe naman. ragowar .

Yadda ake Maimaita brisket a cikin tanda

Brisket yana da wuyar rasa taushinsa bayan yin hidima amma tanda na al'ada na iya yin aiki mai ban sha'awa na sake dumama naman ku-muddin kun ɗauki matakan kiyayewa.

Mataki 1: Preheat tanda. Fara da saita tanda zuwa 325 ° F. Za a iya jarabce ku don kunna zafi sama don ku iya nutsar da haƙoran ku da wuri, amma yanayin zafi mai girma zai sa naman ya rasa danshi kuma za ku ƙare da tauna fata na takalma maimakon.



Mataki na 2: Shirya naman. Ciro wannan brisket daga firiji kuma bar shi ya huta a dakin da zafin jiki na tsawon minti 20 zuwa 30 yayin da tanda ya fara zafi. Nama mai sanyi ba ya dumi kamar ko'ina, kuma ba kwa so ku ƙara zuwa lokacin sake zafi gaba ɗaya saboda dole ne ku dawo da brisket a cikin tanda don kawo tsakiyar zuwa zafin jiki.

Mataki na 3: Sanya shi danshi. Da zarar naman ya narke a kan tebur na ɗan lokaci kuma tanda ta shirya, sai a jujjuya brisket zuwa tiren dafa abinci da kuma zuba duk wani ruwan dafa abinci da aka tanada a saman. (Pro tip: Ajiye kowane da duk ruwan dafa abinci lokacin gasa nama-zai kusan zama da amfani don sake dumama.) Idan ba ku da sauran ruwan 'ya'yan itace da suka rage, yi amfani da kofi ɗaya na naman sa.

Mataki na 4: Kunna brisket. Rufe tiren yin burodi da kyau tare da foil biyu, murƙushe gefuna na tiren don tabbatar da hatimi. Ba da foil sau ɗaya don ramuka kuma aika brisket zuwa tanda.



Mataki na 5: Jira (kuma jira wasu). Gasa brisket a cikin tanda na tsawon awa daya idan cikakke kuma minti 20 idan an yanka. Idan lokacin ya ƙare, cire naman daga tanda, kwance kuma a tono.

Yadda ake Maimaita Brisket tare da Injin Sous Vide

Idan kun mallaki wannan ƙayataccen kayan dafa abinci, ku da brisket kuna cikin sa'a. Karkashin injin sirrin mai dafa abinci ne na sake dumama nama don ya yi dumi ba tare da ƙarin girki ba, ma'ana kowane ɗanɗano zai zama mai daɗi da taushi. Wannan hanya - ainihin wanka mai dumi don nama - yana ɗaukar ɗan lokaci kaɗan, amma idan kun yi brisket to kun riga kun san wani abu ko biyu game da fa'idodin haƙuri.

Mataki 1: Shirya nama. Ku kawo brisket zuwa zafin daki ta bar shi ya kwanta a kan ma'auni na tsawon minti 20 zuwa 30.

Mataki na 2: Rufe brisket. Canja wurin naman zuwa jakar da aka rufe.

Mataki na 3: Jiƙa da dumi. Cika kwandon sous vide da isasshen ruwa don rufe brisket gaba ɗaya kuma saita injin sous ɗin zuwa 150 ° F. Sanya brisket ɗin ku a cikin ruwa kuma ku bar shi ya yi farin ciki - wannan wanka ne, bayan haka.

Mataki na 4: Kalli agogo. Lokacin da brisket ya kai yanayin zafi ɗaya da ruwa, yana shirye don tafiya-amma wannan zai iya ɗaukar har zuwa sa'o'i biyar don dukan nama. Abin farin ciki, za ku iya hanzarta abubuwa ta hanyar slicing brisket kafin ku fara. Yawanci, brisket ɗin da aka riga aka yanka yana iya zama mai tauri da bushewa, amma haɗarin ba shi da komai yayin amfani da wannan hanyar wayo. Lokacin da ake ɗauka don sous vide sliced ​​brisket ya dogara da kauri daga cikin guda: Brisket sliced ​​​​a cikin & frac12; - inch shavings za su kasance a shirye don tarawa a kan gurasar sanwici a cikin kadan kamar minti 11, yayin da karin mahimmanci (ce, inci biyu). -kauri) za a buƙaci a yi wanka a cikin kumfa na tsawon sa'o'i biyu.

Yadda ake Maimaita Brisket a cikin Slow Cooker

Yana iya ba da sauri don sake zafi na naman sa a cikin Crockpot amma tabbas ya dace-kawai saita shi kuma manta da shi, yayin da naman ku ya dumi zuwa narke mai kyau. Amma idan kun zaɓi wannan hanyar sake zazzagewa, ku tuna cewa duka tsarin zai ɗauki kimanin sa'o'i huɗu. Wani abu guda: Tabbatar da gabatar da ƙarin danshi don kiyaye cokali mai yatsa mai laushi.

mafi kyawun sanduna sabulun halitta

Mataki 1: Bari naman ya huta. Kafin aika wannan tulun nama a cikin Crockpot ɗin ku, bi wannan shawarar da aka ambata a sama: Bari brisket ɗin ku ya yi rauni a kan tebur na tsawon mintuna 20 don ya iya kaiwa zafin ɗaki. Da zarar abincin dare ya daidaita, yana shirye don jinkirin dafa abinci.

Mataki na 2: Saka brisket a cikin tukunya. Da zarar naman naman ku ya yi sanyi a cikin matsakaicin yanayin kicin ɗin ku na ɗan lokaci, toshe shi kai tsaye a cikin jinkirin mai dafa abinci. Idan ragowar ku sun yi girma kuma ba za su iya dacewa da kyau ba, yayyanka brisket cikin kauri kafin ku ajiye shi a cikin kwandon yumbu na Crockpot na ku.

Mataki na 3: Ƙara danshi. Kar a fara tura maɓalli tukuna ko brisket zai ji ƙishirwa (da tauna). Babu komai duka na drippings da aka tanada da ruwan 'ya'yan itace a cikin jinkirin mai dafa abinci-komai yadda suka gaji da rashin jin daɗi. Idan ba ku da drippings mai amfani, yi amfani da wannan dabarar da aka ambata a sama kuma musanya da kofi ɗaya na kayan naman sa. (Kuna iya zaɓar hadaddiyar giyar haja da ruwan 'ya'yan itacen apple don mafi kyawun yaba daɗin barbecued na brisket.)

Mataki na 4: Fara dafa abinci. An ba da brisket ɗin ku daidai da maganin tafki yanzu, don haka lokaci ya yi da za a sake dumama wannan tsotsa. Rufe naman kuma saita Crockpot zuwa ƙasa (ko tsakanin 185 ° F da 200 ° F, idan jinkirin mai dafa yana da saitunan zafin jiki mafi daidai).

Mataki na 5: jira Brisket ɗin ku zai kasance a shirye bayan sa'o'i huɗu, amma zai fi kyau idan kun canza shi daga kwandon zuwa takardar tinfoil, zubar da shi da drippings kuma kunsa shi. Bayan hutawa na minti 10 (biyar idan kuna jin yunwa), brisket ɗin ku zai zama m, taushi kuma a shirye don shiga jirgin kasa mai haske zuwa bakin ku.

Yadda ake Sake Gasa Brisket a cikin Fryer

Fryers na iska su ne m kawai convection tanda , wanda tanda ne da ke amfani da fankoki masu ƙarfi don yaɗa zafi. Ba kamar yin burodi na yau da kullun ba, yin burodin convection yana amfani da fan na ciki don hura zafi kai tsaye a kan abinci (shi yasa fryer fryer ɗin iska ke da kyan gani). Ba wai kawai yana dumama abinci daidai ba, amma yana saurin walƙiya. Muddin ɓangaren brisket ɗin da kuke sake dumama ya dace a cikin kwandon fryer na iska ba tare da cunkoso da yawa ba, kuna da kyau ku tafi. Amma a yi gargaɗi: Zai iya bushe brisket ɗin kaɗan kuma ya sa rubutun ya zama ɗan ɗanɗano kaɗan, don haka sami yalwar miya a shirye.

Mataki 1: Shirya nama. Ku kawo brisket zuwa zafin daki ta bar shi ya kwanta a kan ma'auni na tsawon minti 20 zuwa 30. Yayin da kuke jira, preheat fryer ɗin iska zuwa 350 ° F.

Mataki na 2: Ƙara danshi zuwa nama. Sanya naman a kan babban foil na aluminum. Zuba ragowar ruwan 'ya'yan itace, miya ko naman sa a kan naman kuma kunsa shi.

kayan ado ra'ayoyi don falo

Mataki na 3: Saka fakitin brisket a cikin kwandon fryer na iska. Cook don kimanin minti 35, ko har sai brisket ya yi zafi sosai.

Ga sauran girke-girke na brisket guda bakwai da muke so:

LABARI: 10 Sauƙaƙe Girke-girke na Naman sa Brisket Ba a taɓa gwada ku ba

Naku Na Gobe