Duk abin da kuke so ku sani Game da Rayar da Kare ko Cat

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

me ake nufi da reno cat ko kare Ashirin20

Idan zuciyarka ta yi tsalle a duk lokacin da maƙwabcinka ya yi magana game da kare cetonta, yi la'akari da bunkasa dabba (ko da yawa, idan kun fada cikin ƙauna da tsari). Haɓaka karnuka da kuliyoyi babbar hanya ce don gwada ƙwarewar iyayen ku na dabbobi, yi matsugunin ku na gida mai ƙarfi da ceton rayuka. Hakanan yana iya zama mai damuwa, mai ɗaukar lokaci da takaici. Ba tabbata ba idan kun kasance a shirye don wannan sadaukarwa ko ba ku da masaniyar abin da za ku jira? Ga ainihin abin da ake nufi da renon dabba.

Me yasa ainihin matsuguni ke buƙatar masu sa kai?
A cewar hukumar Ƙungiyar Jama'a ta Amurka , Ana kashe dabbobi miliyan 2.7 duk shekara saboda matsuguni sun cika kuma iyalai suna zabar masu kiwo ko injinan kwikwiyo a kan karɓo. Samar da dabbobi yana taimakawa wajen hana euthanization saboda yana 'yantar da sarari a cikin cunkoson jama'a don sababbin dabbobi kuma yana shirya karnuka da kuliyoyi don ɗauka.



Matsuguni yawanci spay, neuter da alluran dabbobi, ko da yake wani lokacin, sababbin masu zuwa sun yi ƙanana ko ƙanana don tiyata. Iyaye masu goyan baya sukan yi zaman samari, qananan kittens (eh, don Allah) har sai sun cika 'yan watanni kuma suna da girma da za a iya zubar da su ko kuma a cire su.



A wasu lokuta, dabbobin ceto suna buƙatar tiyata ko magani don cututtuka kuma suna buƙatar lokacin warkewa kafin su sami damar komawa cikin rayuwar matsuguni. Matsugunan sun dogara da gidajen reno don waɗannan dabbobin da ke murmurewa, don haka babu wani ƙarin lahani da zai same su a cikin ruɗani na muhallin.

A ƙarshe, wasu karnuka da kuliyoyi ba su taɓa zama tare da mutane a da ba kuma suna buƙatar koyon yadda za su daidaita don rayuwa ta riko. Iyalai masu goyan baya suna taimaka wa zamantakewar waɗannan dabbobi don sa su zama masu karɓuwa (kuma don tabbatar da babban nasara da zarar an karbe su daga baya).

To, menene mataki na farko na haɓakawa?
Kowane tsari ya bambanta, amma yawancin suna tambayar ku don cika aikace-aikacen. Wasu wurare suna buƙatar iyaye masu goyan baya su zama shekaru 18, yayin da wasu suka ce 21 ko fiye. Wataƙila dole ne ku shiga ta hanyar bincike na baya ko wasu tambayoyi, kamar yadda kuke yi idan da gaske kuna ɗaukar dabba.



Kuma…wane irin sadaukarwar lokaci muke magana?
Kula da reno na iya wucewa ko'ina daga ƴan kwanaki zuwa ƴan watanni, dangane da matsuguni da bukatun dabba. Wasu wurare suna tambayar ku don sanya hannu kan kwangila, kodayake ana ba da shawarar sassauƙa sosai, musamman idan kuna haɓaka dabbar da ke murmurewa daga rashin lafiya. Vets na iya hasashen tsawon lokacin da gyaran zai iya ɗauka, amma duk wanda ya taɓa samun kare a cikin mazugi ya san wani lokacin tsarin warkarwa yana ɗaukar tsayi fiye da ku (da kare) kuke so.

'ya'yan itace da mafi yawan furotin

A kullum, dabbobin da aka goya suna buƙatar tarin ƙauna, kulawa da zamantakewa. Ka tuna, dabbobi da yawa suna zama a gidajen reno don koyan yadda ake hulɗa da mutane (da sauran dabbobi, waɗanda za mu samu dalla-dalla a ƙasa). Ɗaukar karnuka masu goyan baya a yawo, koya musu zama da kwasar su daga ƙarƙashin gado duk zai iya shiga cikin nauyin da ke kan ku a matsayinku na iyaye.

Wasu kungiyoyi suna tambayar ku ci gaba da kiyaye ma'aikatan kiwon lafiyar dabbobi don gudun halin dabbar da ci gabanta. Akwai lokuta da yawa abubuwan ɗauka da ake buƙatar halarta don taimakawa haɓaka aikin neman gidan dabbobi na har abada. Dangantakar ku tare da dabbar da kuka haifa yana da babban tasiri a kan makomar dabba, don haka ba da lokaci mai yawa, makamashi da ƙauna ya zama dole.



Kasancewa gaba game da makonni nawa, watanni da sa'o'in da zaku iya sadaukarwa ga dabba yana da mahimmanci! Babu kunya a bayar da 'yan kwanaki kawai. Makullin zai daidaita ku da dabbar da ta fi dacewa da ku.

tsarin abinci mai gina jiki don asarar nauyi

Ok, to wane irin kayayyaki zan buƙata?
Sau da yawa, matsuguni suna ba ku kulawar likita, kayayyaki da horon da kuke buƙata don samun nasarar haɓaka dabba. Wannan na iya haɗawa da akwatuna, leash, kayan wasan yara, abinci, akwatunan shara da ƙari. Wasu kungiyoyin ceto, duk da haka, ba su da albarkatu ko kudade kuma suna dogara ga masu sa kai don samar da nasu kayan.

Wannan yana nufin tabbatar da cewa dabbar da aka yi reno tana da abinci, ruwa, kayan wasan yara, leash, shimfidar kwanciyar hankali da sararin samaniya don kiran kansa. Idan kun gama siyan sabbin abubuwa don dabbobin ku, ku ajiye rasit ɗin ku. Idan matsugunin ba riba ba ne, kuɗin ku na iya zama wanda ba za a iya cire haraji ba (cha-ching!).

Ƙungiyoyi da yawa kuma suna buƙatar iyaye masu goyan baya don samun ingantaccen abin hawa (aka mota, ba kawai jirgin L) ba idan suna buƙatar kai cat zuwa ga likitan dabbobi da daddare ko halartar azuzuwan horar da kwikwiyo.

Idan na riga na zama mai mallakar dabbobi fa?
Idan kuna da dabbobin gida, tabbas za ku buƙaci sarari a cikin gidan ku da za ku iya keɓe kawai ga kare ku ko cat. Dabbobin ku na yanzu dole ne su kasance na zamani akan alluran rigakafin su kuma yakamata a zubar dasu ko kuma a cire su. Wannan na iya nufin samun dabbobin ku maganin distemper, wanda ba koyaushe ba ne na wajibi, amma zai iya taimakawa hana yaduwar cuta daga wannan dabba zuwa wata.

man kwakwa da ganyen curry domin girma gashi

Yarda da karen goyan ku ya yi wasa tare da ɗan tsantsar ku na iya zama babbar hanya don taimakawa zamantakewar baƙon ku kafin a ɗauka. Koyaya, tabbatar an yi gabatarwa (zai fi dacewa a waje ko a cikin yanki mai tsaka tsaki) kafin jefa sabon kare a cikin gidanku. Ko da su biyun sun yi jituwa yayin da kuke kusa, raba su lokacin da kuke waje abu ne mai kyau, idan rikici ya karu.

Wani abu kuma ya kamata in sani?
Kodayake dabbar da aka ɗora na iya samun nutsuwa a cikin makon farko a gidanku, matsalolin ɗabi'a na iya tasowa yayin da yake samun kwanciyar hankali-ko akasin haka. Kasancewa don gano waɗannan canje-canje da sanin yadda ake daidaitawa da magance su yana da mahimmanci.

Karnuka masu ceto da kuliyoyi tabbas suna da matakan damuwa mafi girma saboda sun sha wahala kuma suna ci gaba da fuskantar sauyi da yawa. Samun haƙuri da kulawa da gaske game da sakamakon rayuwar waɗannan dabbobi yana da mahimmanci ga lokacin haɓaka mai nasara.

A ƙarshe, ku kiyayi yin sha'awar sha'awar dabbobin ku. Idan abubuwa sun yi kyau, tabbas za ku iya cike takardar neman tallafi, amma idan wani ya riga ya yi layi, dole ne ku kasance cikin shiri don barin dabbar da kuka kashe lokaci mai tsawo tana kula da ita. Abin farin ciki a gare ku, kun taimaka ceton rayuwarsa, wanda yake da kyau sosai.

LABARI: Abubuwa 7 da likitan ku ke son ku daina yi

Naku Na Gobe