15 Ƙananan Garuruwa masu Kyau a cikin Oregon

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Daga California ku Connecticut , ƙananan garuruwa suna da babban lokaci. A cikin ra'ayinmu mai tawali'u, lokaci ya yi da waɗannan ƙananan taskokin suka sami karɓuwa da suka cancanta. Wannan ya kawo mu ga babban jihar Oregon-wani wurin da aka san shi don majagaba na baya, na musamman da kyawawan dabi'u. Muna magana 'koguna masu gudana, kololuwar dusar ƙanƙara, fanko rairayin bakin teku masu , kwaruruka maras kyau da gonakin inabi masu birgima.

Kuna son gano ruhun gaskiya (da shimfidar wuri) na Jihar Beaver? Gungura zuwa 15 mafi kyawun ƙananan garuruwa a cikin Oregon.



LABARI: KANNAN GARUWAN KYAU 15 A JORGIA



Ƙananan ƙauyuka masu ban sha'awa a cikin kogin HOOD na Oregon Hotunan Anna Gorin/Getty

1. KOGIYAR HOOD, KO

Lokacin da kuka ji babban birnin hawan igiyar ruwa na duniya, me ke zuwa hankali? Wataƙila wani wuri mai ban tsoro a California ko Caribbean. To, ainihin kogin Hood ne! Idan iska ba ta shawagi jirgin ruwanku ba (yi hakuri, ba za mu iya jurewa ba), ku tabbata cewa Dutsen Hood yana ba da damammaki masu yawa don yin tafiye-tafiye, kekuna da kuma ski. Akwai kuma kamun kifi da kayak akan Kogin Columbia.

Inda zan tsaya:

Kyawawan ƙananan garuruwa a cikin Oregon SUMPTER Hotunan Natalie Behring/Getty

2. SUMPTER, KO

Jihar da mafi yawan garuruwan fatalwa? Oregon! Kuma Sumpter watakila shine mafi ban sha'awa na tarin. An kafa shi a cikin 1898, wannan tsohuwar cibiyar hakar gwal ta nuna abubuwan tunasarwa da yawa na abubuwan da suka gabata - majami'u da aka watsar, saloons, jaridu, da gidan wasan opera. Gaskiya ga tushen sa na Wild West, kasada tana jiran kowane kusurwa. A matsayin ƙofa zuwa Dutsen Blue, Sumpter kuma yana sanya matafiya a kusanci zuwa manyan hanyoyi.

Inda zan tsaya:



yadda ake cire tsaga gashi

Ƙananan ƙananan garuruwa a cikin Oregon CANNON BEACH Hotunan Westend61/Getty

3. BEACH, KO

Ɗaya daga cikin garuruwan da aka fi ɗaukar hoto a cikin dukan Pacific Northwest, Cannon Beach yana alfahari da kyan gani don haka yana da wuya a kwatanta da kalmomi. (Amma za mu ba shi harbi.) Yi tsammanin wani babban bakin teku mai cike da hazo na safiya, keɓaɓɓen wuraren shakatawa, wuraren waha da fitilu. Ba dole ba ne ka zama abin rufe fuska don jin daɗin wuraren zane-zane, boutiques, da distilleries.

Inda zan tsaya:



Kyawawan ƙananan garuruwa a cikin Oregon YACHATS © Allard Schager/Hotunan Getty

4. YACHAT, KO

Yachats (mai suna Yah-hots) ya fito ne daga kalmar Chinook Yahut, wanda ke nufin ruwa mai duhu a gindin dutsen'—daidaitaccen hanya don kwatanta wannan yanki na bakin teku da ke tsakanin ƙawancin Iblis Churn da Rijiyar Thor. Garin Yachats da kansa yana da ɗakunan ajiya da yawa waɗanda ke nuna ayyukan fasaha na ƴan asalin ƙasar Amurka, shagunan kyauta da gidajen cin abinci na teku. Kusa da Cape Perpetua babban jerin guga ne.

Inda zan tsaya:

Ƙananan garuruwa masu ban sha'awa a cikin Oregon MCMINNVILLE Hotunan Daniel Hurst / Getty Images

5. MCMINNVILLE, KO

An kafa shi a tsakiyar kwarin Willamette, McMinnville yana cike da shagunan kofi, gidajen cin abinci na gona-zuwa-tebur da dakunan dandanawa. Tabbas, zaku kuma so ku kuskura bayan babban ja zuwa ɗaya daga cikin yawancin gidajen cin abinci na iyali waɗanda ke samar da mafi kyawun Pinot noir a wajen Burgundy. Don samun bugun zuciya na cosmopolitan, duba ultra-chic Atticus Hotel .

Inda zan tsaya:

Ƙananan garuruwa masu ban sha'awa a cikin OregonJOSEPH Hotunan John Elk/Getty

6. YUSUF, KO

A ina za ku ga hannun ranch sanye da huluna masu faɗin gaske, ƙwararrun ƴan tafiya da suka dawo daga cin kololuwar dusar ƙanƙara, masu zane-zane sanye da riguna masu fenti da ƴan yawon buɗe ido masu buɗe ido suna yawo a gefen titinan dutsen? Yusufu. Wannan ƙaramin gari a arewa maso gabashin Oregon yana kunna fara'a a babbar hanya. Yana da kakkaɓe, ƙasa-zuwa-ƙasa, hips da fasaha duk a lokaci guda. Babu wani wuri kamar sa.

Inda zan tsaya:

Ƙananan garuruwa masu ban sha'awa a cikin Oregon GEARHART Drburtoni/Flicker

7. GEARHART, KO

Nisa daga hatsaniya da hatsaniya na babban birni, ƙaƙƙarfan garin Gearhart na bakin teku ba shi da fitilun ababan hawa. Abin da za ku samu shine shagunan gargajiya, wuraren gida don siyan kayan gida, gidan wasan kwaikwayo da kuma gidajen cin abinci da James Beard ya amince da su waɗanda ke hidimar abincin teku na Pacific Northwest kamar kaguwar Dungeness na gida, kifi, kawa da mussels.

Inda zan tsaya:

yadda ake kawar da kurajen fuska a cikin mako guda

Kyawawan ƙananan garuruwa a cikin Oregon ASTORIA www.jodymillerphoto.com/Getty Hotuna

8. ASTORIA, KO

Bet ba ku sani ba cewa Astoria tana riƙe da taken mafi dadewa a yamma na Rockies. Gidaje da gidajen tarihi na zamanin Victoria suna tunawa da tarihin wannan ƙauyen kamun kifi na ƙarni, yayin da sabbin masana'antar giya ke ƙara taɓarɓarewar zamani. Tun da Astoria yana kan Kogin Columbia, 'yan mil kaɗan daga Tekun Pasifik, baƙi za su iya cin gajiyar komai daga fasinjan jirgin sama zuwa kamun kifi na coho.

Inda zan tsaya:

Ƙananan ƙauyuka masu kyau a cikin Oregon BAKER CITY Hotunan peeterv/Getty

9. BIRNIN BIKI, KO

Kada sunan ya ruɗe ku, Baker City ƙaramin gari ne da ke cike da tarihi. Wani wurin sayar da tsofaffin makaranta da aka saita tare da Jirgin kasa na Oregon (e, ainihin abin da ya zaburar da mashahurin wasan kwamfuta), wannan gem na gabashin Oregon yana jan hankalin masu yawon bude ido tare da gine-ginen zamanin Victoria, shagunan indie da gidajen tarihi. Babu tafiya zuwa Baker City da zai cika ba tare da ziyarar Cibiyar Fassarar Tarihi ta Oregon ta Ƙasa ba.

Inda zan tsaya:

Ƙananan garuruwa masu ban sha'awa a cikin Oregon FLORENCE Hoto Francesco Vaninetti / Getty Images

10. FALALA, KO

Yana zaune a bakin kogin Siuslaw Florence yana da abubuwan gani na gani fiye da mazauna (Ok, ba a zahiri ba, amma kuna samun hoton). Don haka ba abin mamaki ba ne wannan idyll na bakin teku yana yaudarar masu son yanayi da masu kasada. A kan jerin abubuwan jan hankali na waje mai tsayin mil? Kogon Zakin Teku, dunƙulen yashi mai faɗi da kuma hanyoyin tafiya zuwa Heceta Head Lighthouse. Tare da kowane sa'a, kuna iya ma leken asirin launin toka whale.

Inda zan tsaya:

Ƙananan garuruwa masu ban sha'awa a cikin Oregon DALLES thinair28/Hotunan Getty

11. DALLES, KO

Ƙofar gabas zuwa Yankin Gorge na Ƙasa na Kogin Columbia, Dalles yana ɗaya daga cikin wuraren da ba kasafai ba da ke burge kowane mataki. Babban gida ne mai ban mamaki don yawo, kekuna da kamun kifi. Abin da ya gabata yana da rai sosai godiya ga yawancin gidajen tarihi da zane-zane waɗanda ke rufe wuraren gine-ginen cikin gari yayin da masu shayarwa ke ba baƙi damar jin daɗin sips na gida.

Inda zan tsaya:

Ƙananan garuruwa masu ban sha'awa a cikin Oregon JACKSONVILLE Hotunan John Elk/Getty

12. JACKSONVILLE, KO

An samo zinari na Placer a Jackson Creek a cikin 1850s. Kuma haka fara gilded gadon Jacksonville. A yau, wannan gari mai hakar ma'adinai na ƙarni na 19 yana haɓaka gine-gine sama da 100 akan Rajista na Wuraren Tarihi na ƙasa, gami da kyawawan gidaje na zamanin Victoria. Dakunan dandanawa, boutiques, gidajen cin abinci irin na gida da lambar kiɗan kai tsaye a cikin halayen zamani masu jan hankali.

Inda zan tsaya:

Ƙananan garuruwa masu ban sha'awa a cikin Oregon SILVERTON Hotunan Darrell Gulin/Getty

13. SILVERTON, KO

An kafa shi a cikin 1854, Silverton a zahiri ya tashi, an shirya kuskure, a kusa da babban bishiyar itacen oak. Wannan ƙaƙƙarfan alamar ƙasa ta daɗe tana zama wurin taro ga ƴan asalin ƙasar Amirka da kuma, kwanan nan, masu yawon bude ido da ke neman ɗaukar hotuna. Ƙara zuwa jerin abubuwan jan hankali dole-gani? Lambun Botanical mai girman kadada 80 mai fa'ida tare da furanni masu ban sha'awa da Silver Falls State Park.

Inda zan tsaya:

Garuruwa masu kyan gani a Oregon SISTERS Amy Meredith/Flicker

14. YAN'UWA, KO

Ba abu ne mai yiwuwa ba a fado wa Sisters. An tsara shi da kololuwar kololuwa uku zuwa yamma, wannan garin dutsen zai sace zuciyar ku tare da sabbin iskar tsaunuka, tafiyar da baya da ruhin kirkire-kirkire. Sauran dalilan da muke jin daɗi a kan Sisters sun haɗa da kyakkyawan keke, yawo da kuma wasan kankara. Shin mun ambaci gida ne ga wurin shakatawa na giya na farko na Amurka? Sunan ƙarin ayyukan-in-Oregon kawai. Da gaske.

Inda zan tsaya:

Ƙananan garuruwa masu kyan gani a cikin Oregon BROWNSVILLE Jasperdo/Flicker

15. BROWNSVILLE, KO

Tare da ƙasa da mazauna 2,000, Brownsville tabbas ya faɗi cikin rukunin ƙaramin gari. Girman yawan jama'a a gefe, wannan ƙaƙƙarfan al'umma a cikin tuddai na tsaunin Cascade - wanda zaku iya gane shi azaman Castle Rock daga 1986 flick. Tsaya Ni - yana jin sanyi cikin lokaci. Yawo kan titunan cikin gari, yana iya zama cikin sauƙi 1921 ko 2021. Kar ka manta da ziyartar Gidan Moyer .

Inda zan tsaya:

LABARI: KANNAN GARURUWAN KYAU 12 A SABON HAMPSHIRE

Kuna son gano ƙarin wuraren sanyi don zuwa kusa da LA? Yi rajista zuwa wasiƙarmu a nan .

yadda ake cire tan ta halitta da sauri

Naku Na Gobe