Menene Bambanci Tsakanin Broth da Stock?

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Yawancin abin da muke dafawa yana kira don ƙara wani nau'i na ruwa-yawanci ruwan inabi, ruwa, broth ko stock. Muna da kyau a bayyane a kan biyun farko, amma za mu yarda cewa ba mu da cikakken tabbaci game da bambanci tsakanin broth da stock. Shin, um, ba iri ɗaya ba ne? Labari mai dadi: Mun sami amsar - kuma sabon ilimin da aka samu shine irin wannan mai canza wasa, kawai za mu iya fara yin waɗannan abubuwan ƙarfafawa guda biyu a gida akan tsarin mulki.



Na farko, menene broth?

Wanda aka fi sani da kafuwar kowace miya mai kyau, broth ruwa ne mai saurin dafawa amma mai daɗin ɗanɗano wanda aka yi ta hanyar tsotsa nama a cikin ruwa. Yayin da naman da ake amfani da shi don yin broth na iya kasancewa a kan kashi, ba dole ba ne. Wannan saboda broth yana samun ɗanɗanonsa da farko daga kitsen naman, tare da ƙari na ganye da kayan yaji. A cewar masana harkar miya a Campbell ta , Yawancin lokaci ana haɗa kayan lambu lokacin yin broth, yawanci a mirepoix na yankakken karas, seleri da albasa da aka fara soya kafin a zuba ruwa da nama. Bisa ga wadatar miya, sakamakon ƙarshe ya ɗan ɗanɗana ɗanɗano fiye da haja, yana mai da shi tushe mai kyau don miya, da kuma babbar hanyar ƙara ɗanɗano ga shinkafa, kayan lambu da shaƙewa. Hakanan zaka iya sha wannan ruwa mai laushi amma mai daɗi da kansa. Broth kuma ya fi siriri fiye da haja dangane da daidaito (amma ƙari akan wancan daga baya).



Na samu Kuma menene hannun jari?

Ana yin haja ta hanyar tsoma ƙasusuwa cikin ruwa na tsawon lokaci. Kayan kaji mai haske na iya haɗuwa a cikin kimanin sa'o'i biyu, amma yawancin masu dafa abinci suna barin hannun jari na tsawon sa'o'i 12 ko fiye don samun dandano mai mahimmanci. Ba a yin haja da nama (ko da yake yana da kyau a yi amfani da ƙasusuwan da ba a tsabtace su gaba ɗaya ba) kuma gabaɗaya ya fi ƙarfin hali kuma ya fi ɗanɗano ruwa fiye da broth. Dalilin haka shi ne, a duk tsawon lokacin da ake yin girki, maroƙi mai wadatar furotin daga ƙasusuwan da ke fitowa cikin ruwa kuma, a cewar masanan jari. McCormick , furotin shine mabuɗin sinadari na gina dandano. Kasancewar kasusuwan kasusuwa kuma shine abin da ke ba da wadataccen jin daɗin bakinsa - kusan daidaiton gelatinous (ba kamar Jell-O ba) wanda ya fi girma girma fiye da broth. Yayin da ake yawan yin haja tare da manyan kayan lambu (tunani: albasa rabin rabi da dukan karas ɗin da aka ba da su), an cire su daga tukunya a ƙarshen tsarin dafa abinci kuma kadan ko ba a ƙara kayan yaji a cikin ruwa ba. Lokacin yin haja a gida, har ma za ku iya gasa ƙasusuwan kafin a tafasa don samfurin da ya ƙare wanda ya fi zurfi cikin hali da launi iri ɗaya. To me za ku iya yi da kayan? To, da yawa. Hannun jari yana yin miya mai ma'ana ko miya, kuma ana iya amfani da shi a madadin ruwa a matsayin mai daɗin ɗanɗano lokacin tururi shinkafa ko nama.

To mene ne bambanci tsakanin broth da stock?

Akwai kamanceceniya da yawa tsakanin broth da stock kuma ana iya amfani da su ta musanya a cikin wasu girke-girke (musamman idan kuna buƙatar ƙaramin adadin kawai) amma akwai wasu bambance-bambance masu mahimmanci tsakanin su biyun, musamman dangane da lokacin dafa abinci da kuma jin daɗin bakin. gama ruwa. Yayin da nama ke shiga cikin shirye-shiryen broth mai kyau, jari yana buƙatar amfani da kasusuwan dabba. Hakanan za'a iya haɗa broth tare a cikin ɗan gajeren lokaci, yayin da wadata mai arziki za a iya samun kawai bayan sa'o'i da yawa a kan murhu. An fi amfani da hannun jari don dandana miya da nama, yayin da broth shine tushen tushe na miya da gefe.

Wata tambaya guda: Menene ma'amala da broth na kashi?

Kashi broth ne gaba ɗaya trending, kuma sunansa yawo a fuskar duk abin da muka koya game da bambanci tsakanin stock da broth. Kada ka bari hakan ya jefar da kai, ko da yake: Broth broth shine kuskure. Yana da duk fushi a yanzu, amma an yi broth na kasusuwa kamar hannun jari kuma ainihin jari ne - don haka jin daɗin amfani da kowane lokaci don kwatanta shi.



LABARI: Yadda ake yin Broth na Kayan lambu (kuma kar a sake jefar da abin da ya bari a sake samarwa)

Naku Na Gobe