Abin da Za Ku Yi Lokacin da Abokin Kuɗi Ba Ya So Ya Zama: Anan Akwai Matakai 6, A cewar Masana

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Ko kun kasance tare da abokin tarayya har abada ko kuma ya zama hukuma, kusanci shine muhimmin al'amari na dangantakar. Zumunci, a mafi mahimmancinsa, shine kusanci. A cikin dangantaka, kusanci yawanci yana nufin rayuwar jima'i na ma'aurata. Jima'i wani muhimmin sashi ne ga ingantaccen alaƙar soyayya - shine abin da ke raba masoya da abokai. Don haka, menene kuke yi lokacin da abokin tarayya ba ya son kusanci? Da farko, yi dogon numfashi. Wannan ba yana nufin dangantakarku ta ƙare ba. Na biyu, karantawa don jagorar mataki-mataki don kewaya wannan yanayin na yau da kullun.



Abin da za ku yi lokacin da abokin tarayya ba ya so ya kasance mai kusanci

Jagoranmu ya dogara ne akan shawarwari da basira daga ma'aikatan zamantakewa na asibiti masu lasisi, jima'i da ƙwararrun zumunci, masu horar da dangantaka da sauransu. Muna ƙarfafa ku ku karanta shawarwarinsu tare da tausayi ga abokin tarayya da kanku. Ku kusanci wannan batu tare da tunanin mutunta juna, maimakon son gyara abokin tarayya ko shawo kan su su kasance masu buɗewa ta hanyar jima'i. Wannan kaya ba shi da sauki! Amma lafiyayyen dangantaka sun cancanci ƙoƙarin.



1. Ƙayyade ma'anar kusanci a gare ku

Kafin ku tuntuɓi abokin tarayya game da dalilin da yasa ba su da sha'awar jima'i, yana da mahimmanci don ayyana kusanci da kanku. Kocin dangantaka Marie Murphy, Ph.D, ya bukaci duk abokan cinikinta su kasance da takamaiman game da su ma'anoni na sirri na kusanci .

na halitta magunguna ga gashi fall

Wasu ma'auratan ba su taɓa samun ma'anar abin da ake nufi da kusanci da juna ba, ko kuma irin kusancin da suke son samu tare, in ji Murphy. Don haka lokacin da ɗaya abokin tarayya ya fara jin rashin gamsuwa da rashin kusanci a cikin dangantaka, abu na farko da za a yi shi ne gano ainihin ma'anar kusanci a gare su ... da kuma abin da suke so fiye da abokin tarayya.

Idan yana da wahala a nuna nau'in kusancin ku, yana iya zama taimako don rubuta labarin yadda kuke ji lokacin da abokin tarayya ba ya son kusanci. Gigi Engle, ƙwararren kocin jima'i, masanin ilimin jima'i da SKYN Sex & Expert, yana ƙarfafa mutane su tambayi kansu. dalilin da yasa suke jima'i . Shin yana biyan bukatun jikin ku? Bukatun ku na motsin rai? Gano dalilai na kanka na yin jima'i zai taimake ka ka bayyana abin da kake jin ya ɓace.



Dangantaka ya bambanta ga kowa. Ga mutum ɗaya, yana iya nufin yin gwaji akai-akai tare da sababbin matsayi na jima'i. Ga wani kuma, yana iya nufin zama da juna ba tare da buƙatar yin magana ba. Duk bukatun abokan tarayya suna da inganci kuma suna da mahimmanci ga dangantaka mai kyau.

2. Sadarwa cikin gaskiya da bayyane

Kowane kwararre daya da muka zanta da shi ya ce mabuɗin magance rashin kusanci a cikin dangantaka shine sadarwa ta gaskiya, ba tare da hukunci ba. Babu wata hanya a kusa da wannan. Nutsewa a farkon farko na iya zama mai ban tsoro. Madadin haka, fara ƙarami tare da ɗan bayyana kai.

Dokta Justin Lehmiller, masanin ilimin zamantakewar jama'a kuma mai binciken jima'i mazaunin Astroglide, ya ce bayyanar da juna yana da mahimmanci don gina aminci da kusanci. Tare da amincewa, ya zo da rauni (kuma akasin haka!). [Bayyana kai] kuma yana kafa tsarin sadarwa, ta haka yana ba da damar tattaunawa mafi wahala a kan hanya, wanda zai iya sauƙaƙa kewaya yanayin rikice-rikice da kuma gaya wa abokin tarayya yadda kuke ji da gaske, in ji Dokta Lehmiller.



Ya ba da shawarar farawa da Tambayoyi 36 da suke kaiwa ga Soyayya , jerin da ƙungiyar masana ilimin halayyar ɗan adam suka haɓaka azaman ɓangare na nazari akan kusanci tsakanin mutane . An raba tambayoyin zuwa saiti da yawa. Bayan ɗaukar lokacin ku kuna ɗaukar batutuwa a cikin saiti ɗaya da biyu (sanin sani ba ya faruwa cikin dare ɗaya), Dokta Lehmiller ya ba da shawarar ba wasu tambayoyin batsa a matsayin hanyar gabatar da batun jima'i cikin aminci.

Misali, ban da yin tambaya game da ayyukan gama-gari a cikin ‘jerin guga’ na abokin tarayya, kuna iya tambayar ko akwai wasu abubuwan da suka shafi jima’i da suke son tabbatar da su a rayuwarsu, in ji Dokta Lehmiller.

Yanzu kuma dama ce don tambayar abokin tarayya yadda suka gamsu da dangantakar. Wannan abin ban tsoro ne! Amma, ita ce kawai hanyar da za a fahimci ainihin abin da ke faruwa da su. Shin akwai batutuwan da kuka kasance kuna gujewa? Shin ana buƙatar share iska akan wani batu?

Fiye da duka, tsarin sadarwa dole ne ya kasance mai ma'ana kuma ba tare da hukunci ba. Gwada saurare fiye da yadda kuke magana. Yanzu ba lokaci ba ne don neman ƙarin kusanci, lokaci ya yi da za ku fahimci inda abokin tarayya ya fito.

3. Kar a buga wasan zargi

Sau da yawa, lokacin da abokin tarayya ɗaya ba ya jin daɗin zama na kusa, ko dai mu zargi kanmu (ba ni da kyau sosai) ko kuma zargin abokin tarayya da wani abu mara kyau (suna yaudara a kaina). Koyaya, abubuwan waje suna iya taka rawa sosai a cikin soyayya. Abubuwa kamar damuwa, abinci, rashin barci, shan barasa, da yara na iya tasiri ga sha'awar mutum. Alal misali, binciken da Cibiyar Kinsey ta yi ya nuna kashi 75 cikin 100 na ma’auratan da suke rayuwa tare ya rage jima'i a lokacin cutar ta COVID-19 fiye da yadda suka yi pre-keɓe. Yawancin mu ba mu taɓa yin la'akari da yadda cutar ta duniya za ta yi tasiri a rayuwarmu ta jima'i ba, amma ga mu nan.

yadda ake rike da sara

Dokta Rhonda Mattox, MD, Diflomasiyar Hukumar Kula da Lafiyar Halittu da Kwayoyin Halitta ta Amurka, ta kuma lura da yawancin magungunan kashe-kashe da magunguna. rage sha'awar jima'i har ma yana haifar da tabarbarewa. Wannan na iya haifar da babban abin kunya ga mutumin da ke fama da waɗannan illolin, wanda zai iya sa ya yi wuyar buɗewa.

Wannan shine dalilin da ya sa yana da matukar mahimmanci a sanya bukatun abokin tarayya a farko yayin waɗannan tattaunawar. Dr. Janet Brito, LCSW, Ph.D, ya ba da shawarar yin tambaya kawai me ke faruwa a rayuwar abokin zaman ku . Wadanne ayyuka ne ke ɗaukar lokacinsu a wurin aiki? Menene matakan damuwarsu kamar kwanakin nan? Shin kwanan nan sun fara shan magani wanda zai iya haifar da rashin sha'awar jima'i? Sa'an nan, sanya kanka a cikin takalmansu. Shin kun taɓa fuskantar irin wannan lokacin a rayuwarku? Me kuke so ku ji daga abokin tarayya idan kuna cikin irin wannan abu?

Duk abin da kuke yi, kada ku buga wasan zargi. Laifin wasu ba wai kawai yana sanya haske ga abokin tarayya don gyara komai ba, yana ba ku uzuri daga kowane nauyi. Idan kun buga wasan, babu wanda ya yi nasara.

4. Saurara da sha'awar gaske

Tare da layi ɗaya, guje wa tsalle zuwa ƙarshe. Kuna iya tunanin kun san abin da ke faruwa tare da abokin tarayya, amma yana da kyau koyaushe ku yi tambaya da saurare. Murphy yana da tabbacin cewa abokan tarayya ba sa yin zato game da tunanin juna da tunanin juna. Bugu da ƙari, idan muka ɗauka mun san abin da abokin tarayya ya bayyana a matsayin kusanci kuma ba mu taɓa tambaya ba, za mu iya rasa mahimman bayanai. Dole ne ku kasance da sha'awar abin da abokin tarayya ke so. Yin zato kamar yin zance ne da kanku game da batun da ba ku san komai ba.

Dokta Mattox ya kara da cewa, Ina ƙarfafa [abokan ciniki] don ƙirƙirar yanayi don abokin tarayya zai iya yin magana a fili game da sababbin damuwa, magunguna, ko ma a kan samfurori. Ta kuma ce yin amfani da rauni a kan abokin aikinmu daga baya babban a'a ne. Yana da mahimmanci cewa lokacin da abokin tarayya ya sami kwanciyar hankali don ya kasance mai rauni tare da ku, kada ku yi amfani da wannan bayanin yayin yakin ku na gaba.

hanyoyin hana faduwar gashi

5. Saka hannun jari a cikin sha'awar jima'i

Ka yi tunanin sau nawa ka taba abokin tarayya. Yi la'akari da ma'anar bayan motsi kamar riƙe hannu ko runguma. Idan kawai ku taɓa ko ku kusanci ta jiki daidai kafin ko dama bayan jima'i, yana iya zama lokacin da za ku saka hannun jari a taɓawar ba ta jima'i ba.

Engle ya yarda da muhimmiyar rawar da taɓawa ke takawa a cikin dangantaka. Bincike ya nuna cewa idan aka sami tabawa, kwakwalwarmu tana sakin oxytocin da sauran sinadarai masu kyau na neurochemicals, suna sa mu sami nutsuwa, farin ciki, da kwanciyar hankali, in ji ta. Don haka, idan kawai muna yin hulɗa da jima'i, ƙila ba za mu iya tuntuɓar su ba idan ba mu cikin yanayi. Wannan yana haifar da nisa.

Cire jima'i daga teburin kuma saka hannun jari a cikin taɓawar da ba ta jima'i ba, in ji Engle. Kudin jima'i (cajin batsa da kuke ginawa tare ta hanyar taɓawa) wani ginshiƙi ne na alaƙa saboda yana ba mu damar saduwa da waɗannan buƙatun ba tare da matsin lamba na samun cika kan jima'i ba.

Bayan haka, yi tunanin hanyoyin da za a iya biyan wasu bukatu ba tare da jima'i ba. Yi la'akari da sabbin hanyoyin kusanci waɗanda za su iya fitowa daga taɓawar da ba ta jima'i ba.

6. Yarda ba za a iya tattaunawa ba

Kewaya yanayin da abokin tarayya ba ya son kusanci ba shine batun shawo kan su don yin jima'i ba. Nance Schick, lauya, mai shiga tsakani kuma kocin warware rikici, ta tunatar da abokan cinikinta cewa ba za a iya sasantawa ba. Gina kusanci yana game da mutunta juna da jin daɗin juna; yin gaggawar tsari ko tilasta wa wani ya canza ra’ayinsa kafin ya shirya ba wani zaɓi ba ne.

Kuna iya yin ƙarin tambayoyi-da niyyar fahimta-amma ba kawai don nemo hanyar kusa da a'a ba. Wannan ba ji ba ne. Wato magudi, in ji Schick.

Tattaunawa tare da abokin tarayya game da ma'anar kusanci, biyan buƙatu da batutuwan dangantaka ba aikin ƙungiyar bane. Babu amsa daidai, babu daidai matakin kusanci kowane ma'aurata dole ne su kasance cikin farin ciki da lafiya. Akwai ku biyu ne kawai da haɗin gwiwar ku na musamman.

LABARI: Hanyoyi 10 Don Yaki Da Kadaici A Wannan Lokacin sanyi, A cewar Masana Lafiyar Haƙiƙa

Naku Na Gobe