Yadda Ake Samun Mayar da Ƙaunar Cat ɗin ku

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Taba samun sanyi kafada daga cat? Tabbas, kuna da! Yiwuwa shine idan kuna rayuwa tare da feline, dole ne ku sumba kuma ku gyara fiye da sau ɗaya. Labari mai dadi shine, duk da sunansu na rashin zaman lafiya, kuliyoyi suna son haɗin gwiwa kuma suna gafartawa kuma suna mantawa. Don haka, idan kun rasa yadda za ku sake gina amincewa da ƙauna tare da cat, kada ku damu. Za mu bi ta cikin ta.



yadda ake yin salon gyara gashi mataki-mataki don gashin gashi

Me nayi?

Wasu kuliyoyi suna da damuwa da damuwa (an yaye su da wuri ko kuma kawai a cikin kwayoyin halittarsu) yayin da wasu ke jin damuwa bayan wani abu mai ban tsoro. Kawai don bayyanawa: Abubuwa masu ban tsoro na iya zama wani abu daga tsawaita rashi zuwa ƙara mai ƙarfi. Ko kuna zuwa Mexico na makonni biyu don guje wa vortex na iyakacin duniya ko jefar da kwanon rufi a lokacin hutu, cat ɗin ku na iya guje muku haka a cikin al'amuran biyu.



Yadda za a gane idan cat ɗinku ba shi da farin ciki

Almajiran da ba su da ƙarfi, kunnuwa da murƙushe jiki duk alamun cat yana cikin damuwa kuma tabbas a shirye yake ya gudu da nisa daga duk abin da-ko duk wanda yake—yana firgita su. Wasu kuliyoyi suna jin tsoro a dabi'a kuma suna ɓoye a ƙarƙashin gadaje ko bayan gadaje, amma idan wannan ɗabi'a sabuwa ce, alama ce ta wani abu, kuma ƙila za ku iya sarrafa lalacewa.

Ka ba su sarari

Duk abin da kuka yi laifi, baiwa cat ɗinku yalwar sarari shine mabuɗin don sake gina amana da samun nasara a baya. Bari su zo gare ku. Na gaske. Yi haƙuri. Kada ku ɗauki cat da ke gudu daga gare ku ko kuma ba ya cikin yanayi. Kuma, idan sun bar ku ku ɗauke su, ku bar su su tafi lokacin da suka fara squirming. Tsofaffin kuliyoyi suna buƙatar ƙarin sarari musamman lokacin da za su sake saduwa da ku bayan dogon rashi, don haka ɗauka a hankali.

Tausasawa a hankali

Haka yake don kiwo cat ɗinku. Kamar yadda Dr. Marty Becker na VetStreet ya ce, zazzage kuliyoyi tare da kashin baya, a kusa da chin da tsakanin kunnuwa shine haduwar nasara. Ko da cat ɗinka ya nuna cikinta (wanda shine babbar alamar amana), yi ƙoƙarin kauce wa kiwo a can. Zai iya sa su ji rauni sosai. Hakanan, tunda kuliyoyi masu gogayya ne akai-akai, goge su a hankali, bugun jini na iya zama mai ban sha'awa.



Fara ton na lokacin wasa

Babu wata hanya mafi kyau don cin nasara maki soyayya fiye da lokacin wasa masu fa'ida. Nace masu amfanar juna saboda as Dr. Marci Koski , wani bokan feline hali da kuma horar da shawara, ya ce, wasu kuliyoyi na iya fassara mice dangling a gaban hancinsu kamar yadda tsokana, ba wasa (tabbatar karanta game da Laser pointers, kuma). Don haka, yayin da lokacin wasa zai iya zama babbar hanya don sake gina amana da tunatar da cat ku dalilin da yasa suke son ku, ku tabbata suna jin daɗinsa (duba ƙasa don alamun harshe na jiki). Makin kari idan zaku iya samar da kayan wasan yara da suka mamaye ku ba tare da gabatar da su ba. Wannan zai taimaka musu da kyau yayin da kuke waje.

ji da kyau fina-finai jerin

Komawa na yau da kullun

Dokta Koski kuma ya lura cewa kuliyoyi suna son yanayin sarrafawa tare da yalwar zaɓuɓɓuka. Ainihin, suna son abubuwan yau da kullun kuma suna son gungun wurare daban-daban don kiran nasu don su iya haɗa lokacin hutun su. Da zarar za ku iya komawa cikin al'ada na yau da kullum, mafi kyau.

mafi kyawun nono ga ƙaramin nono

Magani koyaushe wasa ne na gaskiya

Da yake magana daga gwaninta na sirri, kuliyoyi ba za su fahimci kalmar magani ba, amma sun san abin da sautin jakar jiyya ke nufi. Ingantacciyar ƙarfafawa tare da magunguna hanya ce mai kyau don kafa dangantaka da ba da kyauta ga cats don kyakkyawan hali (zauna kan cinyar ku, da dai sauransu). Tun da kuliyoyi sukan ba da fifiko ga mutumin da ke yin yawancin ciyarwa da shayarwa, ɗauki waɗannan ayyukan na ɗan lokaci don maimaita yadda kuke kula da su da rayuwarsu. Idan kai ne kawai tushen abincinsu, tabbatar da cewa waɗannan hulɗar suna da kyau ta hanyar manne wa jadawalin da barin cat ɗinka ya zo wurinka lokacin da yake shirye ya ci. Idan ya gudu ya buya, a ba shi sarari. Zai ci idan ya shirya.



Yadda za a san cat ɗinku ya sake farin ciki

Da yardar rai yana zuwa gare ku yana shafa kansa a kafafunku. hayaniya , bin ku daga daki zuwa daki, da jujjuyawa don fallasa cikinsa alamu ne na feline na farin ciki kuma yana son ku. Sannu da aikatawa!

Yadda za a yi mafi kyau lokaci na gaba (saboda tabbas za a sami lokaci na gaba)

Shirya kanku, gidan ku da cat ɗin ku don magance damuwa ta hanyar samar da wurare masu daɗi, abinci da ruwa. An tabbatar da akwatunan kwali don sauƙaƙe damuwa a cikin kuliyoyi; idan ba kwa son tarin akwatunan da ke kwance, tabbatar da akwai snug spots da gadaje na dabbobi masu kyau inda cat ɗinku zai iya komawa idan tana buƙatar sarari. Hasumiya mai tsayin kyan gani kuma suna da kyau tunda tsayin daka yana ba kyanwa ma'anar aminci. Idan za ku fita daga gari, yi ƙoƙari ku kafa ma'aikacin dabbobi wanda zai iya manne wa ayyukanku na yanzu kamar yadda zai yiwu. Kitty ɗin ku za ta kasance mai gafartawa da yawa bayan dawowar ku.

LABARI: Yadda ake Gabatar da Dabbar ku ga Muhimmancin Wani

Naku Na Gobe