Yadda Ake Ajiye Tafarnuwa Domin Samun Wannan Sinadarin Mai Ciki A Hannu Domin Duk Bukatun Dafatan Ku

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Ah, tafarnuwa. Yaushe ne karo na ƙarshe da kuka yi bulalar abincin dare mai ban sha'awa wanda bai haɗa da aƙalla guda ɗaya na wannan sinadaren dafa abinci mai daɗi kuma ba makawa? Daidai-wannan allium mai ƙwanƙwasa yana sa kusan komai ya ɗanɗana kuma ba za mu iya rayuwa ba tare da shi ba. Shi ya sa lokaci ya yi da za mu gano yadda za mu adana tafarnuwa yadda ya kamata tunda kullum tana rataye a kicin ɗinmu, muna jira don faranta mana rai. Ga yadda ake yin daidai wannan.



Yadda Ake Ajiye Cikakkiyar Kan Tafarnuwa

Lokacin da aka adana a ƙarƙashin yanayi mai kyau, gaba ɗaya na tafarnuwa na iya ɗaukar watanni masu yawa. Waɗannan sharuɗɗan ba su da sauƙin zuwa, duk da haka. Amma idan kuna yawan yin girki, bai kamata ku sami matsala ta amfani da tafarnuwar ku ba kafin ta yi fure ko ta toho.



1. Nemo wuri mai sanyi, duhu don tafarnuwa. Tafarnuwa tana bunƙasa mafi kyau a yanayin da ke da matsakaicin zafi da yanayin zafi tsakanin 60 zuwa 65 Fahrenheit. Ba kamar sauran abinci ba, ajiya mai sanyi baya yin gasa mai sabo (ƙari akan wannan ƙasa). Yana da matukar wahala a sami wurin da ke yin rajista akai-akai irin wannan matsakaicin zafin jiki a duk lokutan yanayi huɗu, don haka ƙila dole ne ku sami ƙirƙira. Amma kafin ku yi, ga wasu shawarwari:

  • Zaɓi wurin ajiya wanda ke kusa da bene tunda zai fi sanyi sama sama.
  • Ka guji adana tafarnuwa a ko'ina kusa da murhu, tanda ko duk wani na'urar da ke haifar da zafi.
  • Ka kiyaye kawunan tafarnuwa daga hasken rana kai tsaye a kowane farashi.
  • Ku sani cewa samun iska wani mahimmin abu ne. (Shi ya sa ana sayar da kwanon tafarnuwa a cikin waɗancan safa masu ban dariya.) A duk lokacin da zai yiwu, adana kawunan tafarnuwa maimakon a cikin jaka kuma idan kun zaɓi kantin sayar da kayan abinci, gwada kada ku cika su da kwalaye goma sha biyu na taliya.

2. Kada a sanyaya kwararan fitila. Mun tabo wannan a sama amma yana ɗaukar maimaitawa: Cool yana da kyau, sanyi mara kyau. Kada a ajiye kan tafarnuwa a cikin firij idan za ku iya guje masa, saboda yin hakan yana iya haifar da tsiro. Tafarnuwa wanda ya fara toho har yanzu yana da aminci don cinyewa, duk da haka, yana yiwuwa ya sami ɗanɗano mara kyau kuma ɗanɗano mai ɗaci wanda zai iya tayar da ɓacin rai (amma yana da kyau fiye da abubuwan da ke haifar da zafi mai yawa). Idan dole ne ku sanya tafarnuwar ku a cikin firiji, yi nufin amfani da ita a cikin mako guda ko biyu don dandano mafi kyau.

3. Rike cloves tare. Shugabannin tafarnuwa suna da juriya ta ƙira: Lokacin da aka haɗa su tare a cikin fatunsu masu sirara, ƙwanƙarar suna yin kyakkyawan aiki na yanayin yanayin da ba a so. Hakanan ba gaskiya bane da zarar kun raba su, duk da haka. Kuma tabbas, lokaci ne da ba kasafai ba za ku taɓa amfani da tafarnuwa gaba ɗaya a cikin abinci ɗaya (sai dai idan kuna bulala).Ina kaji Marbella, wato), amma abin da za a bi shi ne: Idan kai ne za ka cire kan tafarnuwa don neman ɓangarorin da suka dace daidai da manufar dafa abinci (ɗaga hannu), yanzu ne lokacin da za a daina yin. haka.



Yadda Ake Ajiye Peeled Tafarnuwa

Wataƙila ka yi bazata bawon fiye da yadda kuke buƙata don girki ko wataƙila kuna fatan fara farawa a abincin dare na gobe. Ko ta yaya, ga yadda za a adana tafarnuwa da zarar an cire fata don haka za ku iya ci gaba da dafawa da ita na akalla wata rana. Shawara: Wannan bayani na ajiya mataki-biyu har ma yana aiki don tafarnuwa tafarnuwa da wuka ta keta (kawai kada ku yi tsammanin rayuwa mai tsawo).

1. Bawon tafarnuwa cloves. Idan baku riga kun yi bawon tafarnuwa a hannuwanku kuma kuna karanta wannan da niyyar samun aikin share fage na gaba da shi, ku fara da bawon ƙwanƙwaranku. Idan haka ne za ku iya kuma za ku iya yanki, dice ko mince a wannan matakin.

2. Ajiye tsumman a cikin akwati mara iska. Canja wurin tafarnuwa da aka kwaɓe- gabaɗaya ko yankakken-zuwa kwandon ajiyar iska (gilashin ya fi robobi tunda ba shi da yuwuwar shan wari) sannan a saka a cikin firiji. Da gaske, ko da yake, iska ...sai dai idan kun kwantar da madara mai kamshin tafarnuwa a cikin kwanonku na hatsi. Peeled tafarnuwa zai ci gaba da daɗaɗɗen dandano har zuwa kwana biyu a cikin firiji, amma gwada kada ku gwada kaddara - maimakon, yi nufin amfani da ita a cikin yini guda idan zai yiwu.



LABARI: Yadda Ake Ajiye Albasa, Don Haka A Haƙiƙa Zaku Yi Amfani Da Su Kafin Su Wuce

Naku Na Gobe