Halin Halinku Mafi Guba, Dangane da Nau'in Myers-Briggs

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Ka sani wane hali adabi kake kuma wane nau'in kare ya kamata ku samo bisa naku Myers-Briggs nau'in hali . Waɗancan suna da kyau kuma suna da kyau, amma menene game da ƙarancin jin daɗin yanayin halin ku? Ci gaba da karantawa don halayenku masu guba, dangane da nau'in halayen ku.

MAI GABATARWA : Menene Ainihi Ke Sanya Mutum Mai Guba?



mace tana magana da abokin aikinta 10'Hotunan Awanni 000/gety

ESTJ: Ku sani duka

Kai babban mai yanke shawara ne, wanda shine dalilin da ya sa kake cikin rukunin abokanka don tsara sa'o'i na farin ciki, abincin ranar haihuwa da tafiye-tafiyen karshen mako. Saboda rikodin waƙar ku a matsayin mai tsarawa, amincewar ku ga iyawar ku na iya zuwa wani lokaci a matsayin mai ilimi. Kada ku daina hada mutane tare; kawai ka yi ƙoƙarin zama mai buɗewa ga shawarwarin wasu.

ISTJ: Ba a son yin sulhu

Babu wanda zai kira ku ba tare da bata lokaci ba, kuma kun san menene? Yayi kyau. Ga mutanen da ke kewaye da ku, kai mutum ne mai aminci kuma abin dogaro. Amma wani lokacin tsantsar ku na iya bayyana cikin tawa ko tunanin babbar hanya. Shirye-shiryen suna da kyau, amma wani lokacin suna canzawa. Yi aiki a kan zama OK tare da kasancewa ɗan sassauƙa daga lokaci zuwa lokaci.



mace ta gaya wa kawarta asiri Thomas Barwick/Hotunan Getty

ESFJ: gulma

An san ku da kasancewa tushen ƙarfafawa a tsakanin abokanku, kuma kuna jin daɗin zama a gida a cikin babban rukuni na mutane. Abu ɗaya da ya kamata ku mai da hankali a kai shi ne bangaren yanke hukunci: Tun da kuna cuɗanya da wasu koyaushe, tona asirin abokin ɗaya ga wani yana iya zama da jaraba.

ISFJ: Hakanan an saita a cikin Ra'ayin ku

Yin la'akari da yadda kuke da dumi da kariya, ba abin mamaki ba ne kowa ya gan ku a matsayin mai kwantar da hankali. Kuna da tabbacin kanku da hanyoyinku, wanda zai iya sa ku zama masu shakka game da hangen nesa na waje. Ba dole ba ne ka canza hanyar tunaninka na dindindin, amma ba zai iya cutar da gwada wani salon don tsawon karatun kayan zaki ba, ko?

ESTP: Babu Tace

Kuna da ƙarfin hali kuma kai tsaye - yawanci shine abin da ke jawo mutane zuwa gare ku. Idan ana maganar zance, sai ka kira ta kamar yadda kake gani (na alheri ko mara kyau). Mutanen da ke kusa da ku sun yaba da irin wannan gaskiyar, amma ku sani cewa ga baƙi, halin ku na faɗar haka zai iya sa ya zama kamar kun wuce gona da iri.

ISTP: Rashin hankali

Hankali da aiki tuƙuru guda biyu ne daga cikin manyan ƙarfin ku kuma dalilin waɗanda ke kewaye da ku suna ɗaukar ku a matsayin dutse. Saboda kusan tsarin ku na asibiti game da rayuwa da alaƙa, za ku iya samun wahalar dangantaka da mutanen da suka fara aiki da zuciyarsu da kuma kawunansu na biyu. A cikin yanayi masu laushi, ol' yayi tunani kafin ka yi magana (ko aika wannan imel mai ban tsoro) na iya ceton ku wasu fata a cikin dogon lokaci.



mata suna yin karaoke Hotunan HEX/getty

ESFP: Matukar Matukar Jiki

Kuna budewa, kyakkyawa kuma kuna son lokaci mai kyau. Hanyoyin malam buɗe ido na zamantakewa suna sanya ku rayuwar jam'iyyar, amma kuna iya ɗaukar abubuwa da nisa wani lokaci. Halin tafiya-da-zubawa yana nufin ba ku da yawa na mai tsarawa. Yana da kyau ga dare a garin amma yana iya nufin ku yanke shawara mai tsawo cikin gaggawa.

ISFP: Aloof

Da ake kira ɗan kasada, matsakaicin ISFP yana da sanyi kuma yana da ban sha'awa. Ga waɗanda suka fi son tsari da ƙa'idodi, za ku iya saduwa da ku a matsayin kwance-kwance ko a ɓoye, amma ba za ku iya ruɗe ku da tsammanin ko ka'ida ba. Idan kuna jin takaici game da wannan batu, buɗe hanyoyin sadarwa. Zaren rubutu bai taɓa lalata sanyin mutum ba.

ENTJ: Babban tsammanin Wasu

Kai jagora ne mai kishi kuma mai tsara dabi'a. Ainihin, kun san yadda ake yin sh*t, kuma kuna tsammanin irin wannan na mutanen da ke kusa da ku. Yana da kyau a yi wa mutane hisabi, amma ka tabbata ka da a yi tsauri sosai. Idan kuna jagorantar ƙungiya, kuyi aiki akan daidaita zargi tare da yabo. Kuma tabbatar da cewa da gaske kuna kafa ma'aikatan ku don nasara.

mace tayi watsi da kawarta yayin da take kan wayarta 10'Hotunan Awanni 000/gety

INTJ: Sanyi

A matsayin ɗaya daga cikin masu zaman kansu, masu zaman kansu da nau'ikan dabaru a cikin MBTI, ba kai ne ainihin nau'in ɗumi mai ɗumi ba - wanda yake da kyau - amma ku sani cewa wannan na iya zuwa ga nau'ikan masu mahimmanci kamar tsayawa ko sanyi. Lokacin saduwa da sababbin mutane, karanta ɗakin: Baƙin ku da baƙar fata za su fi dacewa da wasu fiye da wasu. Tafi don tattaunawa ɗaya-ɗayan don nuna ainihin busasshen hikimar ku da abubuwan lura masu wayo.

ENTP: Yayi Hujja

A matsayinka na mai muhawara na MBTI, kai ƙwararren ƙwararren ne don ra'ayoyin kowa. Lokacin da aka nemi ra'ayin ku, kuna haskakawa, amma idan ba haka ba, kuna iya zuwa a matsayin ɗan ɓacin rai ko tashin hankali. Wataƙila kuna shirye ku yi mana gardama kan wannan—ha—amma gwada da gaske ganin sauran hangen nesa kafin ku fara kan wani diatribe.



INTP: Ga alama an ware

Mai hankali da mai zaman kansa, wani lokaci yana da wahala ka haɗa kai da wasu. Zuwa nau'ikan da ba su da ƙarfi, wannan na iya sa ku zama kamar ba ku da sha'awa. Hakanan kuna da yanayin kamawa cikin hikimar ku har ku manta da kowane nau'in la'akari da tunani. Idan kun ji rashin fahimta a wasu yanayi, imel ko wasiƙar da aka rubuta da hannu wanda ke bayanin ainihin yadda kuke ji yana tafiya daidai. (Kuma za ku iya yin waɗannan abubuwa biyu kaɗai.)

mace kallon damuwa Rafael Elias / Getty Images

ENFJ: Mai Hankali sosai

Fatan ku da kuzarinku ba su misaltuwa, wanda ya sa ku zama shugaba na halitta. Kuna son kasancewa mai iko, amma ba kwa son ƙalubale. Lokacin da kuka fuskanci ra'ayoyin adawa, yana da sauƙi a gare ku don ɗaukar shi kaɗan da yawa a cikin zuciya. Ɗauki mataki baya lokacin da wannan ya faru. Shin wannan da gaske ne game da wanda ke da mafi kyawun ra'ayi ko kuma game da yadda ku a matsayin kungiya za ku iya magance matsala tare?

INFJ: Yayi Masu zaman kansu

Kamar yadda mazaunin ya fitar da gabatarwa, kasancewa tare da abokanka yana da matuƙar mahimmanci a gare ku. Amma yayin da kuke da abokai da yawa, kuna samun wahalar buɗe musu baki, maimakon haka ku mai da hankali kan rayuwarsu gaba ɗaya. Ta hanyar rashin buɗewa ga waɗanda ke kusa da ku, yana iya zama kamar ba ku amince da su ba ko daraja dangantakar. Don haka gwada tunawa: Rabawa kulawa ne.

abokai suna cin abincin rana Hotunan SolStock/getty

ENFP: Mabukata ma

Kuna da mashahuri kuma abokantaka, ENFP. An san ku da yin kyakkyawar shiga cikin rayuwar abokan ku, amma kuna iya zama ɗan ƙima, kuma lokacin da suka ci nasara, ku ɗauki shi da kanku. Sosai da kaina. Ba wai dole ne ku saita ƙananan tsammanin ba, amma ya kamata ku tuna cewa, hey, mu mutane ne kawai.

INFP: Ba shi da amfani

Mai manufa, kuna neman jituwa da kyakkyawan fata. Hankalin natsuwar da kuke ƙirƙira yana kwantar da hankali ga wasu, amma kuna iya ɗaukar shi lokaci-lokaci da nisa. Lokacin da wani abu ya kama tunanin ku, kuna da halin yin watsi da al'amura masu amfani kuma ku zauna tare da kanku a cikin gajimare, wanda zai iya fusatar da masana kimiyya. Kula da kasuwanci da sannan dawo kan gyaran sautinku.

MAI GABATARWA : Tunani Mai Guba 6 Ya Kamata Ku Kashe A Yanzu

Naku Na Gobe