Menene Kamshin Ylang-Ylang Yayi? (Da turare 6 don gwadawa)

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Ka yi tunani game da naka turaren da aka fi so na daƙiƙa guda: Hmm , yana wari mai daɗi a fata. Amma ka san ainihin abin da ke shiga cikin kamshin? Akwai ƙamshi ɗaya na musamman wanda za'a iya samu a cikin shahararrun turare, amma akwai yuwuwar an rasa shi da farko. Shigar da ylang-ylang (EE-lang EE-lang). Ya ji labari? Haka. Shin, ba su san abin da shi ne ainihin? Mu ma ba mu yi ba. Don haka muka yi bincike. Ga duk abin da kuke buƙatar sani game da furen, mafi mahimmanci, menene warin ylang-ylang yake?

LABARI: Menene Mafi kyawun mai ga kuraje? Ga 5 Fuskoki da Mahimman mai waɗanda Likitan fata suka ba da shawarar



Menene ylang-ylang?

Ylang-ylang fure ne mai launin rawaya, mai siffar tauraro wanda aka samu daga bishiyar Cananga. Ana iya samun furen a cikin dazuzzuka masu zafi a Indiya da wasu sassan Philippines, Indonesia, Malaysia da Ostiraliya. Kamshin da kansa ya fito daga tururi distillation, kuma lokacin sarrafawa zai iya ƙayyade yadda ƙarfin ƙamshin yake cikin mahimmancin mai ko nau'in turare.



Menene amfanin ylang-ylang?

Furen yana da fa'idodi da yawa (bisa binciken kimiyya da al'adun gargajiya), kama daga kyakkyawa (an san shi da ƙamshi) zuwa fa'idodin lafiya kamar:

1. Yana inganta yanayin ku. An tabbatar da man fetur mai mahimmanci na ylang-ylang don rage damuwa, damuwa da yanayin gaba ɗaya. A cikin a 2009 karatu , furen ya ƙara natsuwa a cikin mahalarta. Ko an shafa shi kai tsaye akan fata ko an shaka ta hanyar a watsa shirye-shirye , Abubuwan da aka samo a cikin furen na iya zama babban damuwa na damuwa.

2. Yana iya taimakawa wajen rage hawan jini. Babu rahotanni game da ylang-ylang rage karfin jini kadai. Duk da haka, idan aka haxa shi da lavender, bergamot ko neroli mai, yana da damar yin aikin, bisa ga bayanin. Jaridar Koriya ta Kwalejin Nursing da kuma Jaridar Gyaran Motsa jiki . Yana da mahimmanci a lura cewa yayin da zai iya taimakawa rage karfin jini, bai kamata ya maye gurbin kowane magani ko magani ba.

3. Yana rage cututtuka da rage radadi. Wani fili da ake kira linalool Ana iya samuwa a cikin ylang-ylang. Yana da antibacterial, anti-mai kumburi kuma antifungal Properties (magana game da barazanar sau uku). Filin yana aiki don kashe ƙwayoyin cuta (kamar ƙwarƙwarar kai), rage cututtuka (fungal) da sauƙaƙe kowane ciwo.

4. Yana aiki azaman aphrodisiac. Babu wani bincike da zai goyi bayan wannan da'awar. Koyaya, abubuwan kwantar da hankali na furen an danganta su da haɓaka sha'awar jima'i da daidaita lafiyar hankali.

5. Yana kara bayyanar fata. Maɓalli mai mahimmanci-linalool-yana amfani da maganin hana kumburi don ciyar da fata, danshi da gyara fata. A cikin a 2017 karatu , Amfanin sun haɗa da yanayin fata mai laushi (dermatitis da eczema), kawar da bayyanar kuraje da inganta elasticity na tsawon lokaci.

marilyn Monroe ta faɗi hotuna

Ok, menene kamshin ylang-ylang yake?

Kamar yadda aka ambata a baya, ƙanshin ylang-ylang zai iya dogara da tsarin distillation. Amma ma'auni (kuma mafi mashahuri) ƙanshin da ke hade da furen shine 'ya'yan itace, mai dadi da ƙanshi na soyayya. (Ka yi tunanin jasmine, neroli ko carnations a matsayin nassoshi).

Lokacin da aka samar a cikin wani muhimmin mai, ana iya lakafta mai ƙarfi (ko bayanin kula) azaman ɗaya, biyu, uku ko ƙari. Ana iya samun ƙarin matakin a cikin mafi yawan turare kuma yana da mafi girman fure, mai daɗi da ƙamshi na 'ya'yan itace, yayin da sauran matakan uku zasu iya bambanta a cikin haske, tsabta da bayanin fure.

Ga turare bakwai tare da ylang-ylang don gwadawa:

Yayin da za ku iya dogara da mahimmancin mai don samun wannan ƙamshi mai mahimmanci, ylang-ylang an san shi da itacen turare, kuma ana samunsa a cikin shahararrun turare. Don haka, idan kun kasance fan, gwada zura kwallaye ɗaya (ko biyu!) Daga cikin waɗannan abubuwan don ƙara wa aikinku na yau da kullun don kyakkyawan ƙamshi mai daidaitawa.

menene ylang ylang wari kamar chanel Chanel

1. Chanel No. 5

Mafi Girma Gabaɗaya

Wannan parfum ya kasance mai mahimmanci tun 1921 don kyakkyawan dalili. Lokacin da mutane suke tunanin ƙanshin ylang-ylang, Chanel No.5 nan take ya zo hankali (tare da kwalban sa hannu ba shakka). Za ku sami ƙamshi na musamman tare da cakuda neroli, jasmine da vanilla kuma.

SIYA IT (0)

me ylang ylang wari kamar nina ricci Macy's

2. L'Air du Temps ta Nina Ricci

Mafi kyau ga Balagagge Skin

Haɗin furanni (kamar ylang-ylang, fure da jasmine) da ƙamshi masu ƙamshi ( sandalwood da carnations ) suna yin ƙamshi wanda za'a iya amfani dashi kowane lokaci na rana. Ya kasance sanannen turare shekaru da yawa, kuma mutane da yawa har yanzu suna sha'awar zuwa gare shi a yau: Na fi son wannan turaren sama da shekaru 40. Fesa parfum ɗin ya daɗe bayan ɗan fesa a jiki. Son shi!!

SAYE ()

Layer yanke don bakin ciki gashi Indiya
menene ylang ylang wari kamar givechy Ulta

3. Givenchy Amarige

Mafi kyawun lokacin bazara

Idan kuna neman ƙamshi mai laushi, mai haske, kada ku kalli wannan zaɓin Givenchy. Haɗin ylang-ylang, neroli, lambun lambu da tonka wake yana juya eau de toilette cikin zaɓi mai daɗi, musamman don lokutan zafi.

SAYE ()

menene ylang ylang wari kamar dior Sephora

4. Dior Ina son shi

Mafi kyawun kamshi na fure

Ko kuna cikin ƙira takwas ko haɗar bayanin kula na 'ya'yan itace ylang-ylang, damascus rose da jasmine), wannan turaren tabbas ya fi so. Tare da fiye da 1,000+ sake dubawa, Dior yana ba da kamshi na mata da sabo don fada cikin soyayya.

SAYE ()

me ylang ylang ke wari kamar estee lauder Nordstrom

5. Estee Lauder AERIN Beauty Tuberose

Mafi Dumi Kamshi

Mun samu, mai dadi da haske ba kowa bane na shayi. Alhamdu lillahi, wannan parfum shine haɗuwa da ƙamshi mai dumi da na fure-godiya ga ylang-ylang, sandalwood, vanilla da bergamot.

SIYA IT (0)

menene ylang ylang wari kamar Tom ford Sephora

6. Tom Ford Jasmin Rouge

Mafi kyawun Kamshin yaji

Kuna son ɗan yaji a cikin ƙamshin ku? Tom Ford yana ba da barkono barkono, ylang-ylang, amber da jasmine don ba da wannan cakuda mai dumi tare da bugun da kuke nema.

SIYA IT (0)

Wani abu kuma ya kamata in sani game da shi?

Ylang-ylang na iya zama mai ban haushi ga waɗanda ke da fata mai laushi ko yanayin fata mai tsanani. Tuntuɓi ƙwararren lafiya ko yi gwajin faci da farko kafin haɗa abin da ke cikin aikin yau da kullun. Har ila yau, idan kuna la'akari da amfani da shi azaman mai mahimmanci, haxa shi da mai mai ɗaukar kaya (kamar jojoba, avocado ko mai almond mai dadi) kafin amfani. Yanzu, ku fita ku yi dadi a cikin ƙanshin ylang-ylang (kuma ku sami kanku Chanel No. 5 ma).

LABARI: Ee, Akwai Bambanci A Banɗaki vs. Parfum. Muyi Bayani

Naku Na Gobe