Manyan Haɗin Abinci guda 12 Don Rage Kiba da Sauri

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 7 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 9 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 12 awanni da suka gabata Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Amfanin abinci Amintaccen Abincin oi-Neha By Neha a Janairu 22, 2018 Haɗakar abinci don rage nauyi da sauri: San menene mafi kyawun haɗin abinci mai nauyi? | Boldsky

Shin kun taɓa jin labarin haɗin abinci daban-daban waɗanda zasu iya taimaka muku wajen rage nauyi? Babu dama! Gaskiya ne cewa hada wasu abinci a cikin abincinku zai taimaka wajen rage nauyi da sauri.



Haɗakar abinci daidai tsari ne na cin abinci wanda ke haɗuwa tare da kyau don taimakawa asarar nauyi da narkewa kuma. Ba zai taimaka kawai ga asarar nauyi ba amma kuma zai kiyaye lafiyar jikinka game da lafiya.



Kamar yadda motsa jiki da abinci suke aiki tare don kiyaye lafiyar jikinku, wasu nau'ikan abinci kuma zasu iya aiki tare don taimaka muku cimma burin asarar nauyi. Hanyar hada wasu abinci na iya shafar yadda abubuwan gina jiki ke shiga jiki.

yadda ake kawar da dandruff da faduwar gashi

Hakanan haɗin abinci yana iya taimakawa daidaiton jinin ku, wanda ke sarrafa kwayar halittar ku wanda ke tasiri ga rage nauyi ko ƙimar kiba.

Idan kanaso ka rage kwankwasonka cikin kankanin lokaci, zaka buƙaci haɗa nau'ikan abinci daidai a plate ɗaya. Anan akwai jerin abubuwan hada abinci guda 12 domin rage kiba da sauri. Yi kallo.



haɗin abinci don rasa nauyi

1. Almonds + Yogurt

Kyakkyawan ƙwayoyi suna taimakawa wajen haɓaka haɓakar lycopene, wanda ke taimakawa rage haɗarin cutar kansa. Akwai sinadarai masu narkewar mai kamar A, D, da E a wasu nau'ikan abinci kamar karas, kifi, yogurt, da sauransu. Kwayoyi kamar almonda suna cike da bitamin E, saboda haka cin shi da yogurt zai kara damar rage nauyi.



Tsararru

2. Shinkafa + Green Peas

Hanya mai kyau don samun tsokoki marasa ƙarfi shine ta hanyar samun kashi 25 zuwa 35 na adadin kuzari daga furotin. Rice shine furotin mara cika saboda yana da karancin amino acid, amma ƙara peas yana daidaita hakan. Koren wake yana da wadataccen lysine, wanda ke ba jikinka ingantaccen furotin.

Tsararru

3. Alayyafo + Man Avocado

Idan kun gaji da amfani da alayyafo masu banƙyama da aka jefa a cikin man zaitun, to ya kamata yanzu gwada sabon abu. Ana ɗora Avocados da mai ƙoshin lafiya mai ƙoshin lafiya wanda zai iya taimakawa inganta ƙwayar cholesterol da kuma kawar da yunwa. Don haka, cin abinci kamar alayyafo da avocado zai ninka maka nauyi.

Tsararru

4. Salsa + Chickpeas

Ara ɗan cuku a cikin tsoma mai haske kamar salsa yana ƙara girma ba tare da adadin kuzari ba kuma yana haɓaka yawan furotin. Hakanan, cin kaji na yau da kullun na iya inganta zaɓin abincin ku gaba ɗaya. Karatun kuma ya nuna cewa mutanen da suke cin rabin kofi na kaji a rana suna auna nauyinsu.

Tsararru

5. Cayenne + Kaza

Dangane da bincike, abinci mai wadataccen furotin kamar kaji ba wai kawai yana koshi ba amma kuma yana taimakawa mutane su rage cin abinci a abinci mai zuwa. Pepperara barkono cayenne a cikin abincinku zai haɓaka aikin ƙona mai da sauri. Barkono yana dauke da sinadarin capsaicin, wanda yake danne sha'awa kuma yana taimakawa rage kiba.

jerin aski ga 'yan mata
Tsararru

6. Jan Inabi + Ruwan Zuma

Yi salad din 'ya'yan itace da zumar zuma da jan inabi wadanda zasu kona kitse da kuma hana kumburin ciki. Ruwan zuma ne mai ƙyamar halitta, don haka yana taimakawa yaƙi da riƙewar ruwa wanda ke da alhakin sa ku zama mai kumburi. Red Inabi yana da antioxidants masu ƙarfi waɗanda ke taimakawa rage ƙoshin ciki da sauri.

Tsararru

7. Dankali + Barkono

Dankali shine kyakkyawan tushen wadatar fatima mai fatalwa, saboda haka zaku zama siriri kusan nan da nan. Zuba dankali a cikin barkono baƙi, kamar yadda barkono ya ƙunshi mahaɗin da ake kira piperine wanda ke tsoma baki tare da sababbin ƙwayoyin mai kuma zai iya taimakawa datsa kugu da ƙananan matakan cholesterol.

Tsararru

8. Kirfa + Kofi

Kare yunwa mai lalacewa ta hanyar sanya kirfa a cikin kofi. Kirfa cike take da dandano, kusan rashin calorie kuma tana dauke da sinadarai masu kara kuzari wadanda aka tabbatar da rage yawan kitse a ciki. Haɗa shi tare da kopin kofi kuma zaku rasa nauyi da sauri.

Tsararru

9. Oatmeal + Berry

Oatmeal tare da berries shine kyakkyawan zaɓi na karin kumallo don rasa nauyi da sauri. Berries suna cike da sunadarai da ake kira polyphenols wanda ke taimakawa cikin raunin nauyi kuma zai iya dakatar da mai daga kafa. Oatmeal na dauke da zaren da ba za a iya narke shi ba wanda zai ci gaba da cika cikinka na tsawon lokaci.

Tsararru

10. Apples + Kankana

Tuffa suna ɗaya daga cikin kyawawan fruitsa fruitsan itace waɗanda aka ɗora su da zare kuma suna rage kitse mai gani. Kankana kuma tana ƙara man wuta zuwa ƙugu mai ƙamshi-ƙyalli ta hanyar inganta bayanan martaba da rage kitse. Wannan haɗin abinci mai ɗorewa yana ba da ɗanɗano mai daɗi, mai daɗin zaƙi ko kowane irin abun ciye-ciye.

Tsararru

11. Tafarnuwa + Kifi

Yayin dafa ko gasa kifi, sai a hada da tafarnuwa kadan a ciki. Kifi yana da wadataccen acid mai mai omega-3 wanda ke rage kumburi kuma yana taimakawa gina tsokoki. Tafarnuwa kayan yaji ne mai matukar kyau don yaki da kitse a ciki. Samun wannan hadin abincin na makonni 12 zai rage kiba mai ciki.

Tsararru

12. Tuffa + Man Gyada

Cushewar ciko da cika apples suna cike da abinci mai gina jiki kuma yana ɗaya daga cikin mafi kyaun 'ya'yan itacen asara mafi kusa. Shayar da man shanu na gyada a kan wani yanki na tuffa tuffa zai sa cikinka ya koshi har sai abincinka na gaba. Hakanan, man gyada na dauke da sinadarin resveratrol da genistein wanda ke taimakawa rage tasirin kwayoyin halittar adana mai.

Raba wannan labarin!

Tsarin abinci na kwana 7 don rage nauyi

Idan kuna son karanta wannan labarin, ku raba shi ga abokai da danginku.

Naku Na Gobe