Abubuwan Mamaki na Shan Madaran Turmer A Kowace Rana

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 7 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 9 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya
  • 12 da ta wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Kiwan lafiya Lafiyar ku oi-Ria Majumdar Ta Ria Majumdar a Janairu 11, 2018



madarar turmeric

Sauran duniya suna bin abin da Indiyawa na da koyaushe suka sani game da kurkum.



Ba abin mamaki ba ne cewa ana ɗaukar abincin Indiya ba cikakke ba tare da ƙarancin wannan ƙanshi mai ruwan toka ba. Kuma magungunan gida na Indiya sunyi la'akari da cewa basu cika ba tare da gilashin madarar turmeric.

Amma ta yaya zamu san cewa waɗannan tsoffin magungunan suna da gaskiya? Bari mu gano tare a cikin shirin yau na Gaskiya da Almara - fa'idojin shan madarar turmeric.

Kuma idan kun rasa abin da muka sha kan tafarnuwa jiya, to, kada ku damu. Kuna iya karanta shi daidai nan .



Tsararru

Amfana # 1: Madarar Turmeric na iya hana tarin kitse.

Akwai kitse iri biyu a jikinmu. Kitsen mai ruwan goro (wanda aka ƙone shi don samar da kuzari ga jiki) da farin mai (wanda ake amfani da shi don adana ƙarin adadin kuzari don amfanin gaba).

Su ne copan sanda mai kyau da kuma copan sanda mara kyau na duniyar mai.

Abun takaici, idan kai mutum ne mai kiba, jikinka zai ci gaba da tarawa duk da cewa baya bukatar hakan. Kuma tunda waɗannan ƙwayoyin suna kama da kowane sel a jikinku, ba da daɗewa ba zasu fara neman abinci (aka oxygen), wanda ke samar da hanyoyin sadarwar jini a kusa da su kuma don haka, yana basu ƙwarin gwiwa don girma.



Wancan ne inda turmeric ya shigo cikin wasa.

indiya aski ga dogon bakin ciki gashi

Turmeric ya ƙunshi wani fili mai suna curcumin. Kuma karatuttukan sun nuna cewa curcumin yana da matukar tasiri akan angiogenesis (amma ci gaban jijiyoyin jini) a cikin fararen kyallen kitse, wanda hakan zai hana kitse taruwa a jikinka.

Tsararru

Amfana # 2: Yana inganta tasirin asarar nauyi na abinci mai kyau.

Za ku kasa rasa nauyi idan ba ku ci daidai ba.

Abin takaici, wasu mutane sun fi juriya ga rarar nauyi fiye da wasu. Kuma madarar turmeric shine kyakkyawan kari na rage nauyi a gare su idan suna dashi sau ɗaya ko sau biyu a rana tare da abincin da suka saba da shi na rage nauyi.

Tsararru

Amfani # 3: Ya canza farin kitse zuwa mai mai launin ruwan kasa.

Turmeric yana kara matakan norepinephrine a jikinmu, wanda ke da alhakin jawo farin kitse ya zama ruwan kasa. Wannan babban abu ne!

Kamar yadda aka ambata a aya ta # 1, kitse mai ruwan kasa yana da kyau ga jiki yayin da yake ƙonewa da kuma samar da kuzari. Wannan shine dalilin da ya sa yawanci ana samun shi a cikin adadi mai yawa a cikin dabbobi masu bacci da kuma ɗan adam da tsoka da tsoka.

shafa man zaitun akan gashi
Tsararru

Amfana # 4: Yana kara karfin jiki da kuma yanayin zafi.

Thermogenesis, ko samar da zafi, kalma ce da ake amfani da ita don bayyana yawan kuzarin da jiki yake amfani da shi kowace rana. Yana da dangantaka da metabolism.

Kuma turmeric yana da kyau sosai don kunna wannan. Don haka, taimakawa jiki ya ƙona ƙwayoyin mai da aka adana.

Tsararru

Amfani # 5: Yana danne kumburin da kiba ya haifar.

Abubuwan da ke cikin adipose (a.k.a fat Stores) a cikin jikin mu suna samar da adipokines, kamar IL-6 da TNF-α, waɗanda sune wakilai masu saurin kumburi. Kuma mahadi a cikin turmeric suna niyya ga wadannan adipokines kuma suna hana su daga samar da kwayoyi masu sauki a jikinmu ta hanyar damun oksidative.

Tsararru

Amfani # 6: Sakamakon cutar ciwon sukari.

Turmeric na da ikon rage matakin sikarin jininka. Bugu da kari, hakanan yana rage karfin insulin a jiki. Sabili da haka, wakili ne mai maganin cutar sikari.

Tsararru

Amfani # 7: Yana hana ciwo na rayuwa.

Ciwon ƙwayar cuta shine yanayin da sukarin jini na jiki, cholesterol, hawan jini, da matakan mai a jiki suke haɓaka ƙwarai, wanda hakan ke haifar da cututtukan zuciya, ciwon sukari, da shanyewar jiki.

Turmeric na taimakawa wajen magance duk wannan ta hanyar rage matakin cholesterol da sukarin jini a jiki.

daban-daban tabarau na gashi launi
Tsararru

Amfana # 8: Yaƙi baƙin ciki.

Kiba da baƙin ciki ɓangarori biyu na tsabar kuɗi ɗaya. A zahiri, karatun ya nuna cewa duka yanayin suna haifar da matsaloli kamar ƙara ƙonewa, juriya ta insulin, da rashin daidaituwa na hormonal.

Sabili da haka, turmeric yana da kyau don yaƙar baƙin ciki kamar yadda yake motsa serotonin da sakin dopamine a cikin kwakwalwa, wanda ke kiyaye ruhun ku cikin yini.

Tsararru

Amfana # 9: Yana rage kumburi.

Rauni na haifar da kumburi, wanda ke sa yankin da abin ya shafa kumbura. Wannan yana da zafi kuma yana iya zama haɗari. Kuma turmeric yana taimakawa yaƙar wannan ta hanyar tasirinsa mai kumburi.

Tsararru

Amfana # 10: Yana da kayan aikin kwayar cuta.

Sanya kananan raunuka da yankewa tare da turmeric wata fasaha ce ta taimakon gaggawa ta ayurvedic tunda an san turmeric don hana kamuwa da cuta ta hanyar kashe kwayoyin cuta a wurin raunin.

Tsararru

Amfana # 11: Rage layuka masu kyau, wrinkles, kuma yana baka fata mai haske.

Shan madarar turmeric a kowace rana na rage adadin masu kwayar cutar a jiki, don haka, yana cire alamun tsufa.

Ana cika wannan ta hanyar haɓakar antioxidant na turmeric da ikonta na haɓaka enzymes anti-oxidant a cikin jiki.

Tsararru

Amfani # 12: Yaƙi tari da sanyi.

Shan madarar turmeric mai dumi yayin sauka tare da mura babban abinci ne a kowane gidan Indiya.

Wannan saboda turmeric ne mai kyau anti-mai kumburi da anti-da ake dasu wakili. A zahiri, shan madarar turmeric yana da ƙarfi sosai har waɗanda suke shan shi kowace rana suna da karancin tari da sanyi a cikin shekara guda idan aka kwatanta da waɗanda basa sha.

Tsararru

Amfana # 13: Yana maganin ciwo na halitta.

Turmeric kuma ana kiranta da Aspirin na zahiri na Ayurveda saboda yana da ƙarfi mai kashe ciwo.

Yana aiwatar da wannan ta hanyar rage matakan prostaglandins da interleukins a cikin jikinku, waɗanda ke haifar da ciwo.

Tsararru

Amfani # 14: Yana taimakawa cikin narkewa.

Tasirin anti-kumburi na Turmeric yana da kyau ga ciki da hanji. A zahiri, sananne ne don rage gas da kumburi, sabili da haka, taimakawa cikin narkewa.

yadda ake rage bakar baki a hanci
Tsararru

Amfana # 15: Yana karfafa kasusuwa kuma yana saukaka radadin gabobi.

Idan shan madara yanada kyau ga kashin ka. Sannan shan madarar turmeric ya ma fi kyau.

Ari da, madarar turmeric na iya rage halayen autoimmune a cikin jiki, wanda ke taimakawa rage matsalolin da cututtukan cututtukan zuciya ke haifarwa.

Menene Gaba?

Idan wannan bai gamsar da ku fara shan madarar turmeric a kowace rana ba, to ban san abin da zai faru ba.

Kawai tuna kar a sami shi a kan komai a ciki saboda hakan na iya haifar da ƙoshin ƙashi.

Son shi? Raba shi.

Kada ka ɓoye wa kanka wannan duka kyawawan halaye. Raba shi ka sanar da duniya abin da ka sani. #turmericmilk

Karanta Labari na Gaba - Mun Fada Ba Ku San Wadannan Abubuwa Masu Ban Sha'awa Ba Na Amfani Da Jinja!

Naku Na Gobe