Sanya Aikin C-Sashi Don Rage Kiba

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 7 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 9 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 12 awanni da suka gabata Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Haihuwar yara Bayan haihuwa Postnatal oi-Anwesha Ta hanyar Anwesha Barari | An buga: Laraba, Yuni 26, 2013, 11:08 [IST]

Yana da al'ada don samun tsakanin 9 zuwa 14 kgs na nauyi yayin ɗaukar ciki. Amma ƙarin nauyin da gaske ya same ku bayan haihuwar jariri. Ba zato ba tsammani duk ƙarin kitse da kwanakin shagaltar da sha’awa suna dawo muku. Kuma idan kuna da isarwar c-sashi to asarar nauyi bayan haihuwa shine tsarin jinkiri. Sashin ku na c ba zai baku damar fara motsa jiki kai tsaye ba. Bayan wannan, yankewar da aka yanke a cikin ku yana da wahalar samun ciki mai sauƙi.



Da zarar ka warke daga aikin tiyata wanda zai iya ɗaukar komai tsakanin watanni 1 zuwa 3, dole ne ka fara da wasu aikace-aikacen post-c na asali. Wadannan darussan suna aiki ne a cikin c-sashin ku kuma suna karfafa tsokar jikin ku. Bayanin motsa jiki na c-sashi yana buƙatar la'akari da gaskiyar cewa tsokoki na ciki har yanzu suna da taushi. Ba za ku iya yin atisaye mai wahala kamar ab crunches nan da nan ba.



Don rage siririn bayan c-sashin ku, dole ne ku fara da motsa jiki mai laushi. Sauran nau'ikan darussan bayan-c sun hada da saurin tafiya da motsa jiki na motsa jiki. Rashin asarar nauyi bayan haihuwa yana da mahimmanci kamar ƙarfafa ƙwayoyin ku. Don haka yi ƙoƙari ku shiga cikin wasu ɗakunan karatu a cikin tsarin gwajin c-sashinku.

Anan akwai wasu daga cikin tasirin post-c-tasiri masu inganci waɗanda zaku iya ƙoƙarin yin sifa cikin sauri.

Tsararru

Tafiya Brisk

Bayan isar da saƙo na c-c, tafiya shine ɗayan mafi kyawun motsa jiki a gare ku. Yana da aminci kuma yana taimaka muku dumama tsoffin tsoffinku. Ba ku da ƙarfin isa ku gudu duk da haka tafiya ta hanzari zai taimaka muku rage nauyi da farko.



Tsararru

Haske Aerobics

Ayyukan motsa jiki masu sauƙi suna da kyau ga wasu asarar nauyi gaba ɗaya bayan isar da sashe na c. Waƙar za ta faranta maka rai kuma kai ma za ka jike da gumi.

faduwar gashi da dandruff magungunan gida
Tsararru

Tummy Twirls

Ka tuna wasa da hoops a yarinta? Yi aikin juyawa ciki ɗaya ba tare da kullun yanzu ba. Yana taimakawa wajen motsa tsokokin ciki ba tare da sanya matsi mai yawa a kansu ba.

magunguna na gida don hyper acidity
Tsararru

Gadar Bridge

Tsarin gada na yoga ya dace da mata masu haihuwa. Farko ka kwanta kwance a bayan ka sannan ka daga kanka da kafafunka da hannayenka ba tare da narkar da jijiyoyin ciki ba. Wannan aikin c-sashin yana ƙarfafa bayanku.



Tsararru

Darasi na Gidan Mara

Har sai kun sami karfin da za ku sake yin crunches, ku yi atisaye a cikin duwawu. Kwanta kwance a ƙasa ka ja cikin maɓallin ciki da ƙarfi ka riƙe shi na dakika 30 ka sake shi.

Tsararru

Iyo

Bayan matsin haihuwa, zaku iya samun wurin waha mai dadi sosai. Ruwa zai ba buoyancy ga jikin ku kuma yin iyo shine ɗayan mafi kyawun motsa jiki don rage nauyi kamar yadda yake aiki akan dukkan tsokoki.

Tsararru

Gudun Hijira

Mummies waɗanda ba za su iya fita don barin barin jaririn shi kaɗai ba, na iya ƙoƙarin yin tsalle-tsalle. Tsaya wuri ɗaya ka fara wasan tsere. Wannan zai ba ku wasu motsa jiki na motsa jiki kuma tsokoki da damuwa za su sassauta.

Tsararru

Tsallakewa

Da zarar kun fara samun ƙarfi, zaku iya motsawa zuwa motsa jiki kamar tsalle igiya ko tsallakewa. Wannan zai taimaka muku motsa ƙwayoyin ƙafarku kuma ku sami asarar nauyi gaba ɗaya.

Tsararru

Motsa jiki Da Bebi

Koda koda kuna tafiya cikin sauri tare da jaririn (mai nauyin 3-4 kgs) na kilomita, ya isa ya ba ku wasu motsa jiki da kuke buƙata. Yi ƙoƙari don tura motar motsa jiki, tafiya tare da jaririn ku kuma shagaltar da aikin gida don rasa nauyi.

Naku Na Gobe