Onam 2019: Yadda Ake Addara Kyau a Adon Dakinku a Wannan Rana Ta Musamman

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 5 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 6 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 8 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 11 hours da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Gida n lambu Ingantawa Inganta Marubuci-Asha Das Ta Asha Das a kan Agusta 28, 2019

Onam, bikin girbi, ɗayan ɗayan launuka ne masu ban sha'awa waɗanda Keralites keyi a duk faɗin duniya. Bikin na tsawon kwanaki goma yakan zo ne a watan Agusta-Satumba (Chingam) kuma ana ɗaukarsa azaman tunawa da Sarki Mahabali. A wannan shekara, a cikin 2019, za a yi bikin ne daga 1 Satumba zuwa 13 Satumba.



Idan kuna tunanin yadda zaku shirya gidanku don Onam a wannan lokacin, kuyi tunani kuma ku karanta, kamar yadda muka lissafa aan nasihu iri ɗaya.



A zamanin yau, saboda bayyanar wani salon rayuwa mai cike da wahala, ya zama yana da wuya a yi bikin Onam a cikin tsarinta na gargajiya. Amma har yanzu, jama'ar Malayali suna ƙoƙari su yi bikin ta da girmamawa da kuma alfahari.

Shirya gidanka don wannan Onam zai iya zama mai sauƙi tare da ideasan dabaru. Yakamata gidanka ya kasance a shirye don wannan lokacin farin ciki daga rana ɗaya, wanda ake kira 'Attam' har zuwa ranar ƙarshe ta Onam, Thiruonam, wanda ake bikin cikin annashuwa.

Yana da mahimmanci sosai don tsabtace gidanka da harabar gidan. Shirya gidanka don wannan Onam ɗin gwaninta na ƙauna da farin ciki. Don haka, kalli wannan rubutun akan yadda zaka shirya gidanka don wannan Onam.



Yadda zaka shirya gidanka don wannan Onam

Pookkalam Ko Carpet ɗin Fure (Rangoli):

abinci mai gina jiki masu yawan gaske

Ofaya daga cikin bangarorin da ba makawa na shirya gidanka don wannan Onam shine Pookkalam ko katangar fure. An shirya wannan a gaban tsakar gida don yiwa Sarki Mahabali maraba. Girman Pookkalam yana ƙaruwa kowace rana kuma idan ya kai rana ta ƙarshe shine Thiruonam, Attapo ya sami layuka 10.



Swing Ko Oonjal:

Idan kuna tunanin yadda zaku shirya gidanku don wannan Onam, to kar ku manta da sling ko lilo ko Oonjal a gidan ku. Swings wani muhimmin bangare ne na wannan bikin. Komai yawan shekaru, kowane mutum a cikin iyali koyaushe zai ji daɗin lilo. An zaɓi bishiyoyi don rataye lilo kuma an yi ado da igiyoyi da furanni ma.

Cikakken Kitchen:

gashi silky da sheki a gida maganin

Onam shine lokacin da duk ɗakunan girki dole ne su kasance suna aiki koyaushe. Mata suna shirya abinci tare don Onasadhya. Don haka, tsaftace kuma shirya duk abubuwan kafin lokacin, saboda zai zama da sauƙi a kame abubuwa yayin shirye-shiryen Onasadhya.

Yadda zaka shirya gidanka don wannan Onam

Shirye-shiryen Puja:

Ana yin Onam cikin dukkan natsuwa da ibada. Akwai ayyukan tsafi wanda dukkan yan uwa sukeyi. Don haka, tabbatar cewa kun shirya ɗakin puja ɗinku tare da duk mahimman buƙatun.

Tsaftace Wuraren:

Kamar yadda duk kuka sani, Onam biki ne na yiwa Sarki Mahabali barka da dawowa gida. Don yi masa maraba da jin daɗin kasancewar iyali mai farin ciki da gida, kuna buƙatar tsabtace farfajiyar gidan. Galibi, yayin Onam, 'yan uwa suna yin wasanni da yawa kamar Panthu kali, Uriyadi da Tug of War. Thiruvathira ko Kaikottikali, ana yin rawar rawar duk matan gidan. Duk anyi shi a farfajiyar gidajen.

Yi ado da Falonku:

Za'a iya amfani da abubuwan gargajiya don yiwa ɗakin ɗakinku kwalliya don samun farin ciki. Za'a iya shirya gidan gaba ɗaya tare da abubuwan da suke dadaddu, tare da amfani da furanni. Furannin furanni a cikin kwanon ruwa sune mafi kyawun ado wanda zaku iya ƙoƙarin kiyaye ɗakin ku da kyau.

Yanzu kun bayyana yadda zaku shirya gidanku don wannan Onam, kuyi mafi kyawun shirye-shirye don dangin ku su more. Happy Onam ga dukkan ku ...

Naku Na Gobe