Yadda Ake Amfani da Cibiyoyin Chia Don Fa'idodin Kyau: Jagoran Kwararru

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Mamaki menene chia? Ka yi tunani baya ga kyawawan kyawawan 'ya'yan baƙar fata waɗanda ke ɗaukar wasan falooda-daraja da yawa mafi girma. Yayin da aka fi sani da tsaba azaman ƙari mai ban sha'awa a cikin wannan kayan zaki mai tsami, yana da ƙari mai yawa don bayarwa.

chia tsaba
Wani babban hadaya daga dangin mint, tsaba chia sun zo da irin wannan, kaddarorin sanyaya mai ƙarfi. Yayin da ake amfani da shi ya shahara sosai a Kudancin Amurka ta Mayans da Aztecs, ya fito a matsayin babban abinci na zamani kwanan nan, yana samun kulawa sosai tare da haɓakar cin ganyayyaki.

Cibiyoyin Chia suna da yawa a cikin duka biyun, furotin da calcium, muhimman sinadirai guda biyu duk wani abinci mai cin ganyayyaki yana kokawa don kiyayewa, saboda rashin kiwo da nama. To, ba haka ba ne! Har ila yau, yana cike da fiber, omega-3 fatty acids, da kitse maras nauyi, wanda ke taimakawa wajen daidaita matakan sukarin jini, yana inganta narkewar narkewar jiki da karfin kashi, da kuma kara lafiyar gashi da fata, in ji Aishwarya Sawarna Nir, wacce ta kirkiro Sirrin Kyau ta Duniya. .
Tushen Kyawun Chia Seeds
chia tsaba
Ci gaba da karantawa don sanin yadda zai iya haɓaka kamannin ku:
- Tare da naushi na antioxidants, ƙwayoyin chia suna ƙarfafa shingen fata don yaƙar radicals kyauta da lalata UV, da kiyaye alamun tsufa a bay .
- Amfanin sanyaya chia yana kwantar da kumburi .
-Mai wadata a cikin omega-3 fatty acids, waɗannan ƙananan tsaba suna da tasirin warkarwa akan fata wanda yana ba da kariya daga ƙwayoyin cuta masu haifar da kuraje , kuma yana taimakawa rage lahani .
- Fiber da furotin a cikin chia ƙarfafa tushen gashi da haɓaka girma .
- Mahimman amino acid a cikin waɗannan ƙananan fakitin iko na inganta lafiyar gashi gabaɗaya da rayar da haske .
Nir yana ba da labarin yadda zaku iya samun mafi kyawun fa'idodin kyawawan tsaba na chia. Bi don girke-girke masu sauƙi-zuwa bulala waɗanda zasu iya haɓaka kamannin ku , hanyar dabi'a:

Chia Seeds Kunshin Don Fata Da Gashi
chia tsaba


Sau da yawa, hacks masu sauƙi sune mafi tasiri. Ta yaya kuma maganin iri na chia guda ɗaya zai yi abin mamaki ga duka biyun, gashi da lafiyar fata.

Bulala naka abin rufe fuska iri-iri na chia a matakai biyar masu sauki.

1. Ɗauki tsaba chia cokali 2 a cikin kwano
2. Ƙara digo kaɗan na man kwakwa ko man shanu da aka bayyana
3. Haɗa wannan cakuda don samun yanayin zafi mai sanyi
4. Sanya wannan manna kai tsaye a kan fatar kai/fata.
5. Bari ya zauna na minti 10 zuwa 15 kuma a wanke da tsabta.

A madadin, mutanen da ke da fata mai laushi ko m suna iya musanya mai da ruwa mai tacewa su jika tsaba a cikin dare don samun nau'i mai kama da gel. Kyawun Ciki




Yi wa kanku santsi na chia-banana don ɗaukar fa'idodin waɗannan manyan iri.



chia tsaba
Sinadaran:
- 2 zuwa 3 teaspoon tsaba na chia
- 1 banana
- 1 cokali na koko foda
- 1 tablespoon hatsi
- zuma cokali 1
- man gyada cokali 1
- 200 ml madara (Don madadin vegan, gwada almond, soya, ko madara cashew)

Hanya:
- Ƙara duk abubuwan da ke cikin blender.
- Haɗa shi da kyau, da kyau don 2 zuwa 4 mintuna.
- Ku bauta a cikin sanyi.

Hotuna: 123rf

Naku Na Gobe