Abinci 20 Da Za Ku Ci A Cikin Ciki Don Rage Kiba

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

 • 5 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
 • adg_65_100x83
 • 6 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
 • 8 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
 • 11 hours da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Amfanin abinci Fitness Fitness oi-Ria Majumdar By Ria Majumdar a ranar 12 ga Disamba, 2017 Abinci 20 da zaka ci a kan Cutar Ciki domin Rage Kiba

abincin da za ku ci a kan komai a ciki don rasa nauyi

Don haka kuna so ku rasa nauyi, huh? Amma ba kwa son sanya awanni masu yawa a dakin motsa jiki ko kuma ci abinci mai tsauri?Da kyau, muna da madadin ku.A cikin wannan labarin, mun tsara abinci da abubuwan sha guda 20 waɗanda zasu iya taimaka muku rage nauyi idan kuna da su a cikin komai a cikin safe tare da dalilin kimiyya dalilin da yasa suke aiki. Don haka, kuna shirye ku san menene waɗannan abubuwan cin abinci?

Karanta a gaba.Tsararru

# 1 Gwanda

Cin gwanda a kan komai a ciki na iya taimaka maka ka rage kiba saboda wannan 'ya'yan itacen mai ban sha'awa kuma mai dadi yana dauke da sinadarin magani mai karfi a ciki wanda ake kira papain, wanda aka san shi da kona kitse, kawar da masu kyauta, da kawar da yawan ruwa daga jikinka.

Ari da haka, wannan ɗan itacen yana da wadataccen zaren narkewa kuma yana da ƙarancin adadin kuzari, don haka samun shi a cikin komai a ciki zai ba ku ƙarin fa'idar cika tumbinku da sauri amma ba ku auna tsarin narkewar abincinku ba.

Tsararru

# 2 Ruwan Oatmeal

Ruwan Oatmeal ya banbanta da na garin oatmeal domin ana yin na farkon ne ta hanyar haɗa oatmeals a cikin rabo na 1: 3 na ruwa maimakon tafasa shi. Wannan yana ba mu abin sha mai wadataccen fiber, wanda idan aka sha shi a cikin komai a cikin safiya zai iya taimaka mana mu rasa nauyi.yaya? Ta hanyoyi hudu.

Aya, babban ƙwayar fiber na ruwan oatmeal yana cika cikinmu da sauri kuma yana kare mu daga azabar yunwa da yunwa da ba zata.

Biyu, zare suna cire ƙwayoyin da ke makale a cikin rufin hanjinmu, wanda ke inganta narkarwarmu.

Uku, ruwan oatmeal yana da wadataccen lecithin, hadadden carbohydrate wanda aka sanshi da gurɓata tasirin hanta, wanda hakan yana inganta narkewarmu kuma yana hana taruwar kitse.

Hudu, shi ne mai kwazo na halitta. Wato, yana cire yawan ruwa daga jikinmu, wanda galibi shine sababin behindarin fam ɗinmu.

yadda ake haska sassan sirri masu duhu a dabi'a
Tsararru

# 3 Aloe Vera Tare Da Lemon

Wannan babban abin sha mai nauyin nauyi yana amfani da mahaɗan kayan aikinta - aloe vera da lemon.

Aloe vera tsire-tsire ne mai saurin girma wanda aka san shi da gel a cikin ganyen nama saboda yana da wadata a cikin antioxidants kuma yana da laxative sakamako akan jikin ku.

Lemon, a gefe guda, yana da wadataccen bitamin C da antioxidants, sabili da haka, yana inganta garkuwar ku kuma yana inganta lafiyar ku gaba ɗaya.

Wannan shine dalilin da ya sa, lokacin da kuke shan ruwan aloe vera tare da lemun tsami da safe a kan komai a ciki, zai iya taimaka muku rage nauyi ta hanyar inganta ɓangaren hanji da damar narkar da abinci.

Ga hanya mai sauƙi da zaku iya shirya wannan a gida: -

 • Yanka ganyen aloe vera tsawon lokaci kuma a debi gwanin a hankali.
 • 1ara 1 tsp na wannan gel ɗin a gilashin ruwa ɗaya sannan a matse cikin ruwan lemon tsami ɗaya.
 • Atara wannan cakuda akan matsakaiciyar harshen wuta, har sai gel ɗin ya rarraba gaba ɗaya.
 • Cinye shi dumi.

Da fatan za a lura: Saboda kayan laxative na aloe vera, zaku iya jin kamar yin rauni bayan kun sha wannan haɗin. Don haka, tabbatar cewa kana da shi aƙalla awa kafin ka fita daga gidan ka don aiki.

Shuka Mai Sihiri: Fa'idodin Aloe Vera guda 8 don Lafiya

Tsararru

# 4 Kwanon Sallah

Lafiyayyen kwano na 'ya'yan itacen kayan lambu da safe babbar hanya ce don fara ranar saboda suna dauke da babban zaren narkewa a cikinsu, wanda ke cika cikinka da sauri, amma yana da kalori kaɗan, don haka ba zaka ƙare ba jin nauyi da rashin dadi.

Ari da, 'ya'yan itace da kayan marmari an san su da antioxidants a cikinsu da sauran bitamin da sauran ma'adanai.

Tsararru

# 5 Ruwan Kayan lambu

Kayan marmari na kayan lambu na iya dandana kuzari, amma suna da kyau sosai ga lafiyar ku.

Daga lalata jiki zuwa inganta rigakafin ku, sune madaidaitan madaidaici ga karin kumallo mai nauyi da sassafe.

Ga wasu girke-girke na ruwan 'ya'yan itace wadanda zasu iya taimaka maka rage nauyi yayin cinyewa akan komai a ciki.

 • Girke-girken Ruwan Cucumber Rice
 • 3 Kayan Abincin Carrot - tare da broccoli da beetroot, apple da ginger, seleri da tumatir.
 • Girke-girke Mai Juan Ruwan Gourd Mai Zaƙi
Tsararru

# 6 Apple

Matsakaicin ya ce, apple a rana, yana kawar da likita. Kuma yayin da wannan maganar ta fi mai da hankali kan kyawawan abubuwan gina jiki na apple da ikon kiyaye lafiyar ku gaba ɗaya, 'ya'yan itacen suna da amfani daidai lokacin da kuke son rasa nauyi.

Me ya sa? Saboda tuffa galibi suna ɗauke da ruwa da zaren da ba za a iya narkewa ba, sabili da haka, cika cikinka da sauri ba tare da bayar da gudummawar adadin kuzari a jikinka ba.

Tsararru

# Kirki 7

Duk wani Ba'indiye ya san cewa cin ɗanyen almon ba tare da fata ba yana da amfani ga ƙwaƙwalwa. Amma shin kun san cewa almond zai iya taimaka muku ku rasa nauyi kuma?

Dangane da binciken da aka buga a cikin International Journal of Obesity, sama da shekaru goma da suka gabata, mahalarta waɗanda ke cin almoniya da yawa a tsawon yini amma suna da adadin kuzari daidai da waɗanda ke kan abinci mai ɗimbin yawa suka rasa kusan 18% na nauyin jikinsu a Wata 6.

A zahiri, wannan tasirin ya bayyana sosai idan aka kwatanta shi da waɗanda ke kan abinci mai ƙarancin mai, saboda haka yana tabbatar da cewa duk adadin kuzari ba daidai bane kuma lafiyayyun ƙwayoyin cuta, yayin da wadataccen kalori, na iya taimaka muku cikin ƙoshin lafiya a cikin lokaci mai tsawo.

Tsararru

# 8 Ruwan Alkama na Ciyawar Alkama

Ciyawar alkama itace tsire-tsire mai ban sha'awa wanda ba shi da alkama wanda yake cike da abubuwan gina jiki, kamar ƙarfe, magnesium, omega-3 fatty acid, da ɗimbin bitamin da sauran ma'adanai. Wannan shine dalilin da ya sa, shan ruwan 'ya'yan itace na alkama a kan komai a ciki babbar hanya ce ta rage kiba saboda yawan sinadaran da ke ciki na hana ka samun azabar yunwa a kan lokaci saboda nakasu.

Tsararru

# 9 Buckwheat

Buckwheat, ko kuttu ka atta kamar yadda ake kira shi a Indiya, shine ƙwayar hatsi mai ƙarancin kalori zuwa alkama da shinkafa da aka sani don hana cin ƙwanƙwasa da sha’awa saboda ƙarancin abun mai mai ƙanshi.

Wannan shine dalilin da ya sa, idan kuna son samun gefen carbs a lokacin karin kumallo, ya kamata kuyi tunanin maye gurbin zaɓinku na yau da kullun tare da buckwheat, saboda hakan zai taimaka muku rage nauyi a kan lokaci.

Fa'idodin Buckwheat ga Lafiya

Tsararru

# 10 Ruwan Kirfa

Kirfa sinadarin insulin ne. Wannan yana nufin, kamar insulin, yana da ikon rage matakin sikarin jininka da kuma daidaita shagunan mai.

Don haka, idan kuna son rasa nauyi, fara samun gilashin ruwan kirfa da sassafe kowace rana.

Yadda ake shirya wannan abin sha: -

fuska yana da kyau ga fata
 • Sanya ½ tsp na garin kirfa a kofi 1 na ruwan dumi sannan a barshi ya zauna na tsawan minti 5.
 • 1ara 1 tsp na zuma sai a gauraya sosai.
 • Sha yayin da yake dumi.
Tsararru

# 11 Qwai

Qwai sune manyan abubuwanda aka fi so da karin kumallo saboda sun cika mu da sauri kuma an tabbatar dasu don rage yawan adadin kuzari na yau da kullun da kusan adadin kuzari 400.

Kawai ka tabbata ba ka da gwaiduwa fiye da kwai 2 a rana, domin hakan zai kara maka karfin jini.

Tsararru

# 12 Masarar Cincin Masara

Porwaron masara babban abinci ne wanda za a ci a cikin komai lokacin da kake son rage nauyi, saboda yana da lafiya, samfuran hatsi wanda ba shi da yalwar abinci wanda yake da wadataccen zare da ma'adinai waɗanda za su iya cika ka da sauri.

Tsararru

# 13 Shudaya

Blueberries suna da wadata a cikin antioxidants da ma'adanai, amma ƙananan kalori. Wannan shine dalilin da yasa waɗannan a cikin komai a ciki babbar hanya ce don cika kanka da sauri ba tare da ƙarawa zuwa kaya ba.

Tsararru

# 14 Kankana

Kankana itace fruita fruitan itace galibi ana yin sa ne da ruwa da zaren narkewa. Sabili da haka, cin shi da safe a kan komai a ciki daidai yake da samun manyan gilasai biyu na ruwa don cika cikinka. Sabili da haka, 'ya'yan itace ne zaɓaɓɓu a cikin duk nau'ikan abincin da ke rage nauyi.

Tsararru

# 15 Cikakken Gurasa

Gurasar gama gari ta fi duka fari ko launin ruwan kasa saboda an shirya ta daga hatsin da ke ƙasa da ƙamshi mai ƙura kuma an cika shi da cikakkun hatsi, wanda ke ƙara fiber da yawa a cikin mahaɗin. Wannan shine dalilin da ya sa, lokacin da kuka ci wannan a cikin komai a cikin safiya, za ku ji daɗi da sauri kuma ba ku da sha'awar yin bugu akan wani abu daga baya.

Tsararru

# 16 Ganyen Shayi

Green shayi shine zaɓin abin sha da aka zaɓa a cikin da'irar lafiya saboda ƙwarewar da aka yi game da ƙimar nauyi.

Sauti kamar lokaci mai kyau don sauya kokonku na yau da kullun o 'Joe ko Sarauniyar da aka fi so saboda wannan, maimakon haka.

yadda ake shafa zuma a fuska
Tsararru

# 17 Alkama

Alkama alkama ce ta masana’antu da ake samarwa yayin samar da farin burodi kuma ana amfani da ita wajen ciyar da shuke-shuke masu girma saboda yawan sinadarai a ciki.

A zahiri, garin alkama yana da lafiya sosai wanda kawai cokali biyu daga ciki ya ƙunshi 1.5 g na ƙwayoyin da ba a ƙoshi ba, g 2 na zare, 4 g na sunadarai, da ɗimbin bitamin da kuma ma'adanai.

Kari akan hakan, shima yana dauke da sinadarin phytosterol a ciki, wanda yake wani fili ne mai kama da cholesterol wanda yake inganta lafiyar zuciyar ka.

Wannan shine dalilin da yasa ƙara alkama a cikin aikinku na yau da kullun hanya ce mai kyau don rage nauyi, saboda yana haɓaka lafiyar ku gaba ɗaya.

Tsararru

# Kwayoyi 18

Kwayoyi cike suke da ƙwayoyi da ƙoshin lafiya. Kawai tuna cewa kar a wuce su, saboda suna da yawan kalori kuma suna iya yin aiki da burinku na asarar nauyi.

Wadannan sune mafi kyawun kwayoyi don asarar nauyi: -

 • Macademia goro
 • Goro na Brazil
 • Gyada
 • Pistachios

Yi amfani da dunƙulen dunƙulen waɗannan ƙwayoyin kowace rana da safe don ganin sakamako mai kyau akan lokaci.

Tsararru

# 19 Ruwan zuma

Ruwan zuma hadadden abu ne, samfurin kudan zuma mai narkewa mai wadatuwa da nau'ikan sugars 5. Wannan shine dalilin da ya sa, zuma cokali daya ya fi zaki farin fata na yau da kullun kyau.

Don haka, idan kuna son cin riba mai rage nauyi na zuma, sai a sami cokali ɗaya a gauraya shi da gilashin dumi ɗaya a kowace rana da safe a kan komai a ciki.

Tsararru

# 20 Lemon Tsami Tare Da Ruwa

Samun gilashin ruwa ɗaya tare da ruwan lemon tsami wanda aka matse shi (ba tare da gishiri ko sukari ba) hanya ce mai kyau don rage nauyi yayin cinyewa akan cikin ciki saboda shine mafi kyawun tushen bitamin C. Wani bitamin da ke kula da manne tsakanin tsoffin jikinku ƙwayoyin garkuwar ku suna aiki da gudu, kuma suna haɓaka kuzarin ku.

Raba Wannan Labari!

Sabuwar shekara tana matsowa kuma mutane duk suna shirin rasa nauyi sau ɗaya kuma duka a cikin 2018. Don haka idan rasa nauyi yana saman jerin ƙudurin ku, yi wa kanku alheri kuma ku raba wannan labarin tare da abokanka. Wannan hanyar dukkan ku za ku iya cin ribar fa'idar tare!

Karanta Next: Wannan shine Yadda alityaukacin Ku Zai Iya Shafar Kiwon Lafiyar Ku