Yadda Ake Ajiye Gari Don Ya Dahu, Cewar Wani Tsohon Kuki

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Dear Katherine,



Labari mai tsawo, amma na siyo da gaske na siyo duk kayan fulawa na kantin kayan miya. (Me zan iya ce? Ina son burodi.) Yaya zan iya adana shi? Kayan abinci yayi kyau? Na ji abubuwa game da daskarewa fulawa don kashe kwari-shin shine ainihin damuwa? Don Allah a taimaka!



Gaskiya,

Yaron Gari

Yaron Gari,



Taya murna kan sabon samu tsami tafiya. (Ina da gaskiya, ko ba haka ba?) Ina tsammanin kun yi tanadin ɗan ƙaramin gari. Don hana shi lalacewa, ga yadda ake adana fulawa da kyau don ya daɗe fiye da rukunin kukis ɗin ku na gaba. (Kuna cikin sa'a-yana da sauƙin gaske.)

Na farko, fulawa ba ta da kyau?

Yawancin mutanen da suka saba yin burodi ba su gane cewa gari abu ne mai lalacewa ba, don haka a, shi so yi sharri a karshe (ba kamar ba sukari ko kayan yaji , wanda zai dawwama sosai har abada a cikin zurfafan kayan abinci). Kowane nau'in gari yana da ɗan adadin mai a cikinsu, don haka za su iya tafiya rancid lokacin da aka fallasa su zuwa iskar oxygen na tsawon lokaci. Za ku san lokacin da gari ya wuce ta wurin ƙamshinsa mara daɗi da ɗaci. Kuma a matsayin babban yatsan yatsa, gari mara kyau (kamar dukan alkama) zai lalace da sauri fiye da nau'ikan da aka tace (kamar duk-manufa).

Har yaushe fulawa ke daɗe?

Ya dogara da nau'in gari da kuke magana akai da yadda kuke adana shi. Garin da aka yi amfani da shi duka (da sauran fulawa mai ladabi, kamar farar burodin gari) na iya wuce watanni shida zuwa 12 daga ranar siyan lokacin da ba a buɗe ba (kuma har zuwa watanni takwas da zarar an buɗe). Garin alkama gabaɗaya yana da ɗan gajeren rayuwa tun lokacin da ya ƙunshi ƙarin mai kuma zai ɗauki kimanin watanni uku ba a buɗe ba a cikin ma'ajin. Tabbas, adana waɗannan abubuwan da kyau zai tsawaita rayuwarsu.



To, wace hanya ce mafi kyau don adana gari?

A cewar masana fulawa a cibiyar Kamfanin Baking King Arthur, akwai abubuwa masu mahimmanci guda uku don adana kowane irin fulawa: Ya kamata ya zama iska, sanyi kuma a cikin duhu.

Lokaci na gaba da kuka kawo sabon buhun gari na gida, ga yadda ake adana shi:

  1. Da farko, buɗe fulawa kuma canja wurin abin da ke ciki zuwa ko dai kwandon filastik tare da murfi mai matsewa, ko kuma babban jakar filastik da za a iya sake sakewa. (A madadin, za ku iya kawai zame dukan jakar a cikin akwati ko jakar filastik ba tare da bude shi ba.) Da zarar kwandon ya rufe iska, mafi kyau - wannan zai hana oxidation kuma ya kiyaye gari daga shan wasu dadin dandano.
  2. Na gaba, zaɓi wurin ajiyar ku. Yayin da duhu, kayan abinci mai sanyi zai yi, firjin ya fi kyau, kuma injin daskarewa ya fi kyau. Don mafi tsayin rayuwa, adana fulawa har zuwa nesa daga firiji ko ƙofar daskarewa don rage haske da zafi a duk lokacin da kuka je neman ragowar.
  3. Voilà, garin ku ya kamata ya kasance har zuwa shekaru biyu a cikin injin daskarewa ko shekara guda a cikin firij (a sanya shi har zuwa watanni shida don garin alkama gabaɗaya). Ka sani, sai dai idan kuna gasa guguwa.

Kwayoyin fulawa: gaskiya ko almara?

Yaron Gari, kun ambata cewa kun ji labarin gano kwari a cikin gari. Zan iya gaya muku daga kwarewa (rashin sa'a) cewa damuwa ce mai inganci. Mafi yawan masu laifi ana kiransu fulawa weevils: ƙananan kwari waɗanda suka fi dacewa a cikin jakar gari lokacin da kuka kawo shi gida daga kantin sayar da.

Gurasar fulawa abin damuwa ne-ba tare da ambaton kyawawan abubuwan ganowa a cikin gidanku ba-amma ba cutarwa ba. Don guje wa samun matsala tun farko, zaku iya daskare sabbin buhunan gari na tsawon kwanaki uku don kashe duk wani kwari da ke ɓoye a ciki. Ban da wannan, kiyaye kayan abinci mai tsabta da hatsin ku a cikin kwantena masu hana iska kuma kuyi ƙoƙarin kada ku sayi fulawa fiye da yadda za ku iya amfani da su cikin ƴan watanni.

Fatan hakan ya amsa tambayoyinku - yin burodi mai daɗi!

Xx,

Katarina

Editan Abinci

LABARI: Kuskuren tukunya guda 7 da za ku iya yi (A cewar Editan Abinci wacce ta yi Su da kanta)

Naku Na Gobe