Daga Rasa Kiba zuwa Kare Kansa, Ga Fa'idodin Radish Ga Lafiya

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 8 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 10 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya
  • 13 Hrs da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Gina Jiki Gina Jiki oi-Neha Ghosh Ta hanyar Neha Ghosh a kan Mayu 8, 2019

Radish, wanda aka fi sani da 'mooli' a Indiya, ana amfani da shi don yin curry, parathas, dal, pickle ko salad. Radish yana ɗaya daga cikin lafiyayyun kayan lambu cike da kayan abinci mai gina jiki da amfanin lafiyar jiki.



man kwakwa da ganyen curry domin girma gashi

A kimiyyance da ake kira Raphanus sativus, radish itacen kayan lambu ne mai ci wanda ke da ɗanɗano mai ɗanɗano. Bangarorin shukar radish kamar ganye, furanni, tsaba da kwafsawa suma suna cin su.



Radish

Shekaru aru-aru, an yi amfani da radishes a Ayurveda da Magungunan gargajiyar gargajiyar gargaji don magance yanayi da yawa kamar ƙonewa, ciwon wuya, zazzabi da cutar bile.

Nau'in Radish

  • Daikon (farin iri-iri)
  • Pink ko ja radish
  • Black radish
  • Faransanci karin kumallo
  • Koren nama



Darajar abinci na Radish

100 g of raw raw radish ya ƙunshi ruwa 95.27 g, 16 kcal makamashi kuma ya ƙunshi:

  • 0.68 g furotin
  • 0.10 g mai
  • 3.40 g carbohydrate
  • 1.6 g fiber
  • 1,86 g sukari
  • 25 m alli
  • 0.34 MG baƙin ƙarfe
  • Magnesium 10 na mai
  • 20 mg phosphorus
  • 233 MG potassium
  • 39 mg sodium
  • 0.28 mg zinc
  • 14.8 MG bitamin C
  • 0.012 MG thiamin
  • 0.039 mg riboflavin
  • 0.254 mg niacin
  • 0.071 MG bitamin B6
  • 25 mcg folate
  • 7 IU bitamin A
  • 1.3 mcg bitamin K

Radish

Amfanin Lafiya na Radish

1. Cutar taimakon rage nauyi

Radishi shine kyakkyawan tushen fiber wanda zai ƙoshi da abincinku kuma ya taimaka muku guji yawan cin abinci, wanda zai sauƙaƙe muku rage nauyi. Fiber shima yana taimakawa wajen kula da motsin hanji, yana kiyaye maƙarƙashiya, kuma yana rage cholesterol ta hanyar ɗaurewa zuwa ƙananan lipoproteins.



2. Yana kara karfin kariya

Abincin bitamin C a cikin radish yana kare jiki daga ƙwayoyin cuta kyauta kuma yana taimakawa hana lalacewar ƙwayoyin salula sakamakon gubar muhalli [1] . Vitamin C shima yana taka muhimmiyar rawa wajen samar da sinadarin collagen, wanda ke taimakawa lafiyar fata da jijiyoyin lafiya.

3. Yana hana cutar daji

Radish ya ƙunshi anthocyanins da sauran bitamin waɗanda ke da kayan maganin anticancer. Wani bincike da aka gudanar ya nuna cewa tushen cirewar radish yana dauke da isothiocyanates wanda ke haifar da mutuwar kwayar cutar kansa [biyu] . Isothiocyanates suna haɓaka cire abubuwan da ke haifar da cutar kansa daga jiki kuma suna hana ci gaban ƙari.

4. Yana tallafawa lafiyar zuciya

Anthocyanins, flavonoid a cikin radishes, suna da kaddarorin anti-inflammatory wanda ke rage haɗarin cutar cututtukan zuciya. Hakanan yana rage cholesterol mara kyau (LDL), wanda shine ainihin dalilin bugun jini [3] .

Radish

5. Yana sarrafa suga

Radish abinci ne mai ƙarancin glycemic, wanda ke nufin cin shi ba zai tasiri matakan sukarin jininka ba. An nuna shan ruwan radish yana da sakamako mai kyau a kan matakan glucose na jini a cikin marasa lafiya masu ciwon sukari [4] .

6. Yana rage karfin jini

Radish kyakkyawan tushe ne na potassium wanda ke taimakawa wajen rage hawan jini. Potassium yana sassauta jijiyoyin jini kuma yana inganta yawan gudanawar jini. Hakanan yana fadada dunkulen hanyoyin jini wanda yake saukakawa ga jini ya gudana cikin sauki [5] .

7. Yana hana kamuwa da yisti

Radishes suna da kaddarorin anti-fungal kuma sun ƙunshi furotin antifungal RsAFP2. A cewar wani bincike, RsAFP2 yana haifar da mutuwar kwayar halitta a cikin Candida albicans, babban abin da ke haifar da cututtukan yisti na farji, cututtukan yisti na baki da kuma cutar kanjamau [6] .

8. Yana lalata hanta

A cewar wani bincike, farin radish enzyme ruwan 'ya'ya yana kare cutar hanta [7] . Wani binciken da aka buga a cikin Journal of Biomedicine da Biotechnology, ya gano cewa radish baƙar fata na iya hana ƙwayar ƙwayar cholesterol da rage matakan triglyceride [3] .

9. Kula da lafiyayyen tsarin narkewar abinci

Shan ruwan 'ya'yan itacen radish da ganyensa na iya taimakawa wajen hana ulcers din ciki ta hanyar kare kayan ciki da karfafa shingen mucosal, a cewar wani bincike [8] . Ganyen Radish kyakkyawan tushen fiber ne wanda ke taimakawa inganta aikin narkewar abinci.

sababbin abubuwa don gwadawa a gado

Radish

10. Yana shayar da jiki

Radish yana da ruwa mai yawa, wanda ke taimakawa jikinka yayi sanyi a lokacin bazara. Cin radish zai kiyaye jikinka da ruwa da kuma taimakawa wajen hana maƙarƙashiya.

11. Yana kara lafiyar fata da gashi

Vitamin C, zinc, da phosphorus a cikin radish suna kiyaye lafiyar fata ta hanyar jinkirta tsarin tsufa. Hakanan yana kiyaye bushewa, fesowar fata, da kuma fesowar fata a bay. Kuna iya gwada waɗannan masks na fuskar radish don fata mai tsabta .

Bugu da kari, radish yana amfani da gashin ku ta hanyar karfafa tushen gashi, hana zubar gashi da cire dandruff.

Yadda Ake Zabi Radishes

  • Zaɓi radish wanda yake da ƙarfi kuma ganyayen sa ya zama sabo ne kuma ba bushe ba.
  • Fata na waje na radish ya zama mai santsi kuma ba mai fashewa ba.

Radish

Hanyoyi Don Hada Radish Cikin Abincin Ku

  • Zaku iya ƙara yankakken radish a cikin koren salad.
  • Graara radishes grated a cikin salatin tuna ko salatin kaza.
  • Yi tsamiya ta hanyar haɗa yogurt na Girka, yankakken radishes, nikakken tafarnuwa, da feshin ruwan inabi mai jan.
  • Sauté radishes a cikin man zaitun tare da ɗan yaji kuma yana da su a matsayin lafiyayyen abun ciye-ciye.

Hakanan zaka iya gwada wannan radish sambar girke-girke .

Recipe Juice Recipe

Sinadaran:

  • 3 radishes
  • Gishirin teku (na zaɓi)

Hanyar:

  • Yanke radishes ɗin kuma ƙara su a cikin injin nika mai juicer.
  • Ki tace ruwan, hada gishirin teku kadan idan ana bukata.
  • Ji dadin shi sanyaya!
Duba Rubutun Magana
  1. [1]Salah-Abbès, J. B., Abbès, S., Zohra, H., & Oueslati, R. (2015). Adreshin radish na Tunisia (Raphanus sativus) cirewa yana hana canjin ƙwayoyin cuta da maye gurbin ƙwayoyin cuta a cikin beraye. Jaridar immunotoxicology, 12 (1), 40-47.
  2. [biyu]Beevi, S. S., Mangamoori, L. N., Subathra, M., & Edula, J. R. (2010). Cire Hexane na Raphanus sativus L. Tushen yana hana yaduwar kwayar halitta kuma yana haifar da apoptosis a cikin kwayoyin cutar kanjamau ta hanyar canza kwayoyin halittar da ke da alaƙa da hanyar apoptotic. Abincin shuka don abinci na ɗan adam, 65 (3), 200-209.
  3. [3]Castro-Torres, I. G., Naranjo-Rodríguez, E. B., Domínguez-Ortíz, M. Á., Gallegos-Estudillo, J., & Saavedra-Vélez, M. V. (2012). Antilithiasic da cututtukan hypolipidaemic na Raphanus sativus L. var. niger akan berayen da aka ciyar dasu da lithogenic dietJournal of biomedicine & biotechnology, 2012, 161205.
  4. [4]Banihani S. A. (2017). Radish (Raphanus sativus) da Ciwon sukari. Magunguna, 9 (9), 1014.
  5. [5]Chung, D. H., Kim, S. H., Myung, N., Cho, KJ, & Chang, M. J. (2012). Hanyoyin antihypertensive na ethyl acetate tsantsa daga ganyen radish a cikin berayen masu saurin hauhawar jini. Neman abinci da aikin, 6 (4), 308-314.
  6. [6]Thevissen, K., de Mello Tavares, P., Xu, D., Blankenship, J., Vandenbosch, D., Idkowiak ‐ Baldys, J., ... & Davis, T. R. (2012). RsAFP2 na tsire-tsire yana haifar da damuwa na bangon tantanin halitta, ɓataccen ɓataccen ɓataccen yanayi da tarawar ceramides a cikin Candida albicans.
  7. [7]Lee, S. W., Yang, K. M., Kim, J. K., Nam, B. H., Lee, C. M., Jeong, M. H.,… Jo, W. S. (2012). Hanyoyin Farin Radish (Raphanus sativus) Cutar Enzyme akan Ciwon Cutar Lafiya. Nazarin ilmin kimiya, 28 (3), 165-172.
  8. [8]Devaraj, V. C., Gopala Krishna, B., Viswanatha, G. L., Satya Prasad, V., & Vinay Babu, S. N. (2011). Tasirin kariya na ganyen Raphinus sativus Linn akan cutar kansa a cikin beraye. Jaridar magunguna ta Saudiya: SPJ: littafin hukuma na Kamfanin Magunguna na Saudi, 19 (3), 171-176.

Naku Na Gobe