Za a iya kwatanta Shawa a Haƙiƙa Yana Baku Ƙarfafa Makamashi na Safiya? Na gwada su har tsawon mako guda

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Menene Sabanin Shawa?

Shawa mai ban sha'awa, wani lokacin da aka sani da bambancin hydrotherapy, shawa ne wanda zaku canza yanayin zafin jikinku da sauri daga zafi zuwa sanyi da sake dawowa ta hanyar musanya tsakanin ruwan zafi da sanyi. Contrain shawa yawanci yana kunshe da cikakken zagayowar ruwan zafi da sanyi guda uku, kuma tare da kowane zagayowar za ku ƙara yawan zafin ruwan zafi da rage zafin ruwan sanyi ta yadda magudanar jini suka ci gaba da amsawa. Ruwan zafi yana sa magudanar jini su faɗi, ta yadda za su tura jinin zuwa saman fata, kuma ruwan sanyi yana haifar da takurewar magudanar jini, yana sa jini ya zurfafa cikin gabobi.



Lokacin ƙoƙarin ruwan shawa, yana da kyau a canza tsakanin zafi da sanyi don zagaye uku zuwa huɗu. Fara da lokaci mai zafi kuma kunna zafin jiki kamar zafi kamar yadda za'a iya jure ku na mintuna biyu zuwa uku. Sa'an nan kuma, juya yanayin zafi sosai don 15 seconds. Maimaita sake zagayowar sau uku ko hudu kuma tabbatar da cewa koyaushe yana ƙarewa da sanyi.



riguna na rani da girma

Menene Fa'idodin Shawan Kwatancen?

1. Zasu Iya Hana Ciwon tsoka

Yawan ruwan shawa, kamar wankan kankara, 'yan wasa kan yi amfani da su don hanzarta murmurewa bayan motsa jiki mai tsanani. Ɗaya daga cikin binciken Ostiraliya ya gano cewa yayin da ruwan shawa ba ya haifar da saurin dawowa a cikin ƙwararrun 'yan wasa, ra'ayoyin 'yan wasa game da farfadowa sun kasance mafi girma bayan ruwan shawa idan aka kwatanta da shawa na yau da kullum da kuma farfadowa na yau da kullum. Masu bincike sun yanke shawarar cewa amfani da hankali daga [bambancin shawa] ya kamata a yi la'akari da lokacin da aka ƙayyade dacewa da waɗannan ayyukan farfadowa a cikin wasanni na ƙungiya.

2. Zasu Iya Kara Maka kuzari

Ok, wannan a bayyane yake idan kun taɓa yin wanka mai sanyi, da son rai ko a'a. Ana iya danganta haɓakar kuzarin zuwa haɓakar yanayin jini. Kamar yadda aka ambata a baya, bambancin shawa yana haɗuwa da tasirin vasoconstriction da vasodilation ta hanyar sanyi da bayyanar ruwan zafi, inganta yanayin jini gaba ɗaya, wanda zai iya sa ku ji tsoro.

3. Zasu Iya Qarfafa Tsarin rigakafi

Shin zai iya bambanta shawa (ko ruwan sanyi sosai) yana nufin ba za ku yi rashin lafiya ba? Wataƙila. A binciken da masu bincike a Netherlands suka yi ya nemi masu ba da agaji 3,000 da su gama shawawarsu na safe tare da fashewar ruwan sanyi na dakika 30, 60- ko 90, ko kuma su yi wanka kamar yadda suka saba, na tsawon kwanaki 30 a jere. A matsakaita, a cikin dukkan kungiyoyin da suka shayar da kansu da ruwan sanyi, mutane sun yi kira ga marasa lafiya da su yi aiki kasa da kashi 29 cikin dari fiye da mutanen da ke cikin rukunin. Ƙarshen masu binciken: Ruwan sanyi yana haifar da ƙarancin kwanakin rashin lafiya. Mai bincike Dr. Geert A. Buijze ya shaida wa Harvard Business Review , Ba a san ainihin tasirin da ke tattare da tsarin rigakafi ba, amma muna da wasu ilimin hanyar da yake aiki. Yanayin sanyi yana sa ku girgiza - amsa mai cin gashin kansa don kiyaye zafin jikin ku. Ya ƙunshi tasirin neuroendocrine kuma yana haifar da martaninmu na yaƙi-ko-tashi, yana haifar da haɓakar hormones kamar cortisol, jim kaɗan kafin mu matsa zuwa amsa shakatawa.



Menene Kwatancen Shawa Ke Ji?

Yanzu, yawanci ina shawa dare, amma tunanin shawa mai daskarewa kusa da lokacin bacci… bai burge ni ba. Don haka, don ranar farko ta gwaji na mako-mako, na yi shawa da safe. Mintunan farko na zagayowar zafi, waɗanda galibi za su kasance masu ta'aziyya da ƙauna, sun cika da tsoro. Na san abin da ke zuwa. Ruwan sanyi na farko ya dauke numfashina, amma ba cikin ma'anar soyayya-farko-ganin ba. Ban yi lokacin kowane zagayowar ba, don haka na yi tunanin kawai lokacin da kowanne ya wuce, kuma lokaci ya yi don sauyawa. Komawa zuwa ruwan zafi, ko da yake ya fi sanyi daɗi, ya kasance mai ban tsoro. Zan iya cewa kusan kashi 85 cikin 100 na shawa, ina numfashi da sauri kuma ina fatan an gama. Bayan haka, da zarar na bushe na shimfiɗa rigar gumi biyu, wando da safa biyu, sai na ji. super farkawa.

Kwanaki biyu da uku sun yi yawa kamar rana ɗaya, amma a rana ta huɗu, na lura da canji. Ruwan sanyi yana ɗaukar numfashina, amma na gano cewa na iya daidaita numfashina da sauri da sauri yayin da na saba da saurin yanayin zafi. Har ila yau, ina tsammanin fashewar lissafin waƙa ta shawa ta cikin masu maganata ya taimaka mini da hankali.

A rana ta bakwai ba zan ce ina jin daɗin shawa na bambanci ba, amma tabbas na fi saba da shi. Zan ci gaba da shan ruwan shawa a kowace rana? Ba zan yi ba, amma zan ajiye su a cikin aljihuna na baya don safiya wanda dole ne in tashi da wuri ko kuma na gaji da daren da ya gabata. Shan ruwan shawa mai ban sha'awa ba abu ne mai daɗi ba, amma zan iya ganin yana zuwa da amfani lokacin da, ka ce, dole ne in tashi da wuri (tuna da balaguron iska?) Ko kuma ina jin yunwa kaɗan.



Layin Kasa

Ko da yake ba a sami isasshen karatu don faɗi ko bambancin shawa zai inganta lafiyar ku sosai, zan faɗi daga gogewar sirri cewa hanya ce mai kyau don samun haɓakar kuzari nan take da safe. Don haka, idan kuna jin jinkirin nan da nan bayan farkawa ko kuna neman rage shan maganin kafeyin, ku tafi. Bayan 'yan kwanaki na farko, za ku saba da abubuwan jin daɗi-kuma kuna iya jin daɗin su. Lura cewa bai kamata ku gwada ruwan shawa ba idan kuna da juna biyu ko kuna da wasu yanayin lafiya. Idan ba ku da tabbas, tuntuɓi likitan ku koyaushe.

tamarind nawa zan ci

MAI GABATARWA : Dakata, Me Yasa Kowa Yake Cin Lemu A Cikin Shawa?

Naku Na Gobe