Al'adun Hutu 8 na Sweden Wataƙila Zamu Iya Kwafi A Wannan Shekarar

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Idan ya zo ga kayan gasa, ƙira mafi ƙarancin ƙira da sunayen baby , Swedes kawai suna yin abubuwa daidai. Don haka, ba shakka mun yi sha’awar yadda abokanmu na Arewa suke gudanar da bukukuwa. Anan, al'adun Sweden takwas zaku iya haɗawa cikin bukukuwanku. Barka da Kirsimeti, maza. (Wannan ita ce Kirsimeti mai farin ciki, ta hanyar.)

LABARI: Mafi kyawun Garuruwan Kirsimeti a cikin Amurka



Yaren mutanen Sweden Kirsimeti na gargajiya zuwan bikin Hotunan ezoom/Getty

1. Suna Gina Tsari

Kodayake ana bikin babban taron a ranar Kirsimeti Hauwa'u, Swedes sun san cewa jira da shirye-shirye shine rabin abin jin daɗi. A ranar Lahadi zuwa (Lahadi hudu kafin Kirsimeti), na farko na kyandirori hudu ana kunna su don fara kirga biki, yawanci yayin jin daɗin mug na glögg (ruwan inabi mulled) da kukis na gingerbread. Bayan haka, kowace Lahadi ana kunna ƙarin kyandir har zuwa ƙarshe, Kirsimeti ne.



Kayan ado na Kirsimeti na Sweden tare da kyandir da Pine Hotunan Oksana_Bondar/Getty

2. Ado suna da dabara

Babu mamaki, a nan. A cikin salon Scandi na al'ada, Swedes suna kiyaye kayan adon hutun su na dabi'a da tsattsauran ra'ayi-babu wani abu mai walƙiya ko ƙara. Yi tunanin wreaths a kan kofofin, hyacinths akan tebur, kyandir a kowane ɗaki da kayan ado na bambaro.

Uwa da 'ya'yanta kusa da murhu a kan Kirsimeti maximkabb/Getty Images

3. Ana Bada Gabatarwa Bayan Duhu

Ka manta da tsalle daga kan gado don yaga bude tsaraba da zaran ka tashi. A Sweden, yara da manya suna jira har sai rana ta faɗi a kan Kirsimeti Hauwa'u kafin su ga abin da Santa ya bar su a ƙarƙashin itacen (ba a cikin safa da aka rataye sama da murhu tare da kulawa). Tabbas, yana taimakawa cewa duhu ya faɗi da misalin karfe 2 na rana a yawancin sassan ƙasar, don haka mutanen da ba su da haƙuri ba su jira ba. kuma dogo.

Budurwa tana kunshe da kyaututtukan Kirsimeti a kan teburin katako eclipse_images/Hotunan Getty

4. Kuma Ana Nade Su Da Waka

Babu alamun da aka siyo a kantin sayar da kayayyaki ga waɗancan ƴan Swedes masu dabara. Madadin haka, ana yin nannade cikin sauƙi kuma mai bayarwa sau da yawa yana haɗa waƙa mai ban dariya ko lemun tsami a cikin kunshin da ke nuna abin da ke ciki. Hmmm... me ya faru da chunky cardigan, muna mamaki?



Yara suna Kallon Talabijin a jajibirin Kirsimeti CasarsaGuru / Hotunan Getty

5. Kowa Yana Kallon TV iri ɗaya kowace shekara

Kowace Kirsimeti Kirsimeti da karfe 3 na yamma, Swedes suna taruwa a kusa da TV don kallon jerin tsohon Donald Duck (Kalle Anka) Disney cartoons daga 1950s. Yana da kyawawan madaidaicin zane-zane iri ɗaya kowace shekara har ma da manyan mutane suna shiga. M? Tabbas. Kitschy kuma mai dadi? Ka yi fare.

Salmon gravlax mai kyafaffen tare da burodi don julbord na Sweden Piyat/Getty Hotuna

6. Ana Bada Babban Abincin Abincin Buffet-Style

Za ka iya zama saba da Yaren mutanen Sweden ra'ayi na smorgasbord, kuma a kan Kirsimeti Hauwa'u Swedes bikin tare da wani Tebur Kirsimeti. Kifi yana da girma (salmon da aka kyafaffen, herring pickled da lye-fish), da naman alade, tsiran alade, hakarkarinsa, kabeji, dankali da ba shakka, ƙwallon nama. Ma'ana cewa akwai ainihin wani abu ga kowa da kowa (har da Anti Sally).

shinkafa pudding al'adun Kirsimeti na Sweden Ashirin20

7. Biye da shinkafa pudding da yamma

Domin ba za ku taɓa samun isasshen abinci a lokacin bukukuwa ba, daidai ne? Bayan an gama a Tebur Kirsimeti Don abincin rana, ana yin abincin yamma na shinkafa pudding da madara da kirfa. A al'adance, mai dafa abinci yana sanya almond guda ɗaya a cikin pudding kuma wanda ya same shi zai yi aure a shekara mai zuwa. Amma ’yan Sweden sun san cewa za su ajiye ɗanɗano a cikin tukunyar—ana ba da ragowar ga karin kumallo na gobe bayan an soya su da man shanu kuma a zuba su da sukari. A zamanin da, manoma kuma za su bar wani pudding domin gona tomte, gnome wanda zai kula da sito da dabbobi idan ka zauna a kan kyakkyawan gefensa. Amma idan kun fusatar da tomte (ce, ta hanyar ƙin raba wani ɗanɗanon pudding na shinkafa mai daɗi) to dabbobin ku na iya yin rashin lafiya.



Yaren Sweden na ado itacen Kirsimeti a cikin kyakkyawan falo Hotunan FamVeld/Getty

8. Lokacin Hutu ya ƙare ranar 13 ga Janairu

Kamar yadda akwai bayyanannen farkon bukuwan (shigowar farko), akwai kuma ƙayyadaddun ƙarshen. Ranar 13 ga Janairu (Ranar St. Knut), iyalai suna sauke kayan ado da rawa a kusa da bishiyar Kirsimeti, kafin su watsar da shi ta taga. Sun kuma gama cin duk wani abin da ya rage na Kirsimeti. (Wataƙila kawai duba tare da haɗin gwiwar ku kafin jefar da bishiyar ku.)

LABARI: Asirin Nishaɗar Biki 6 Mun Koyi Daga Faransanci

Naku Na Gobe