Ma'aurata 12 Yoga Yana Taimakawa Don Ƙarfafa Dangantakarku (da Mahimmancin Ku)

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Ba mu buƙatar gaya muku duk hanyoyin da aikin yoga na yau da kullun zai iya amfani da hankalin ku, jiki da ruhin ku, amma za ku ba mu ɗan lokaci, a? Babu mamaki a nan, amma yoga zaɓi ne mai ban sha'awa don haɓaka yanayi da rage matakan damuwa. Cibiyar Harkokin Kiwon Lafiya ta Harvard Medical Center ta lura cewa yoga yana bayyana don daidaita tsarin amsawa ta hanyar rage damuwa da damuwa: Wannan, bi da bi, yana rage sha'awar ilimin lissafin jiki-misali, rage yawan bugun zuciya, rage karfin jini da sauƙaƙe numfashi. Akwai kuma shaidar cewa yoga na iya taimakawa wajen ƙara yawan ƙwayar zuciya, mai nuna alamar ikon jiki don amsa damuwa da sauƙi.

Idan kun riga kun fara aikin yoga na solo, yana iya zama lokaci don yin la'akari da yoga ma'aurata. Yin yoga tare da abokin tarayya akai-akai shine hanya mai kyau don ciyar da lokaci tare, yayin da ake sakin tashin hankali wanda zai iya haifar da lokacin ingancin ku. Yoga ma'aurata hanya ce mai kyau don haɓaka amana, ƙirƙirar alaƙa mai zurfi kuma kawai yin nishaɗi tare. Hakanan yana ba ku damar yin yunƙurin filaye waɗanda ba za ku yi su kaɗai ba.

Sa'ar al'amarin shine, ba dole ba ne ka kasance mai lanƙwasa kamar pretzel don yunƙurin ƙaddamar da abokin tarayya da yawa. Ci gaba da karantawa don mafari, tsaka-tsaki da ci-gaba ma'aurata yoga. (Za mu lura cewa ya kamata ku tuna koyaushe don sauraron jikinku kuma ku tabbata ba ku ƙoƙarin wani abu da ya wuce iyakokin ku wanda zai iya haifar da rauni.)



MAI GABATARWA : Haka? Ashtanga? Anan Kowane Nau'in Yoga, Yayi Bayani



yoga abokin tarayya mai sauƙi

yoga ma'aurata 91 Sofia curly gashi

1. Numfashin Abokin Hulda

Yadda za a yi:

1. Fara a wurin zama tare da ƙetare ƙafafu a idon sawu ko ƙwanƙwasa kuma bayanku suna jingina da juna.
2. Ka kwantar da hankalinka akan cinyoyinka ko gwiwoyinka, ba da damar yin hulɗa da abokin tarayya.
3. Ka lura da yadda numfashinka yake ji yayin da kake shaka da fitar da numfashi - lura da yadda bayan kashin hakarkarin ke ji da na abokin tarayya.
4. Yi aiki na minti uku zuwa biyar.

Kyakkyawan wuri don farawa, wannan matsayi hanya ce mai ban mamaki don haɗawa da abokin tarayya da sauƙi zuwa mafi wuyar matsayi. Ko da ba ku da niyya don ci gaba da yin cikakken aikin yau da kullun, numfashin abokin tarayya hanya ce mai kwantar da hankali da inganci don sanya kanku da sanyin gwiwa-tare.

yoga ma'aurata 13 Sofia curly gashi

2. Haikali

Yadda za a yi:

1. Fara da fuskantar juna a tsaye.
2. Tare da nisa da ƙafafu da nisa, shaƙa, mika hannuwanku sama kuma ku fara jingina gaba a cinyoyin ku har sai kun hadu da abokin tarayya.
3. A hankali ku fara ninkuwa gaba, kuna kawo gwiwar hannu, hannaye da hannaye don su huta da juna.
4. Ku huta nauyi daidai da juna.
5. Rike numfashi biyar zuwa bakwai, sannan a hankali ku yi tafiya zuwa ga juna, ku kawo jikinku a tsaye kuma ku saki hannunku ƙasa.

Wannan matsayi yana taimakawa wajen buɗe kafadu da ƙirji, wanda ke daidaita jikin ku na sama don ƙarin matsayi na haraji. Bayan haka, kawai yana jin daɗi sosai.



yoga ma'aurata 111 Sofia curly gashi

3. Abokin Gaban Gaba

Yadda za a yi:

1. Daga wurin zama suna fuskantar juna, miƙe kafafun ku don samar da sifar 'V' mai faɗi, tare da ƙwanƙwaran gwiwa suna fuskantar sama da ƙafar ƙafafu suna taɓawa.
2. Mika hannuwanku zuwa ga juna, rike kishiyar dabino zuwa gaba.
3. Shaka da tsawo sama ta cikin kashin baya.
4. Fitar numfashi yayin da mutum daya ke ninkewa gaba daga kwatangwalo dayan kuma ya zauna baya, yana rike kashin bayansa da hannayensa a mike.
5. Shakata a cikin tsayawar numfashi biyar zuwa bakwai.
6. Don fitowa daga matsayi, saki hannun juna kuma a kawo jijiyoyi a tsaye. Maimaita a kishiyar shugabanci, kawo abokin tarayya a cikin ninki na gaba.

Wannan matsayi mai ban mamaki mabudin hamstring ne, kuma zai iya zama mai daɗi sosai idan kun shakata da gaske a cikin ninki na gaba kuma ku ji daɗin waɗannan numfashi biyar zuwa bakwai kafin musanya matsayi tare da abokin tarayya.

yoga ma'aurata 101 Sofia curly gashi

4. Zauren murguda

Yadda za a yi:

1. Fara tsayawar zama baya-baya tare da ƙetare ƙafafu.
2. Sanya hannun dama akan cinyar hagu na abokin tarayya da hannun hagu akan gwiwa na dama. Abokin tarayya ya kamata ya sanya kansu a hanya guda.
3. Shaka yayin da kake mike kashin bayan ka sannan ka karkace yayin da kake fitar da numfashi.
4. Riƙe numfashi huɗu zuwa shida, karkata kuma maimaita bayan kunna tarnaƙi.

Kamar motsin motsi na solo, wannan matsayi yana taimakawa wajen shimfiɗa kashin baya da inganta narkewa, yana taimakawa wajen tsaftacewa da lalata jiki. (Kada ku damu idan bayanku ya fashe kadan yayin da kuke murɗa-musamman idan ba ku cika dumi ba, al'ada ce.)



yoga ma'aurata 41 Sofia curly gashi

5. Lanƙwasa baya/Ninka gaba

Yadda za a yi:

1. Zauna baya baya tare da ƙetare ƙafafu, sadarwa wanda zai ninka gaba da wanda zai zo cikin baya.
2. Mutumin da yake ninkewa gaba zai kai hannayensa gaba, ko dai ya kwantar da goshinsa a kan tabarma ko kuma ya sanya shi a kan wani shingen tallafi. Mutumin da ke yin lankwasa baya zai jingina baya a bayan abokin zamansa kuma ya bude gaban zuciyarsa da kirjinsa.
3. Numfashi sosai a nan kuma ku ga ko kuna iya jin numfashin juna.
4. Tsaya a wannan matsayi na numfashi biyar, kuma ku canza lokacin da kuka shirya.

Wani matsayi wanda ke ba ku damar da abokin tarayya don shimfiɗa sassa daban-daban na jikin ku, wannan yana haɗuwa da yoga classics, backbend da na gaba ninka, wanda duka biyu masu ban mamaki ne don dumama kanku don gwada matsayi mafi girma.

yoga ma'aurata 7 Sofia curly gashi

6. Tsaye Gaba

Yadda za a yi:

1. Ka fara tsayawa, ka nisantar da abokin zamanka, tare da dugaduganka kamar inci shida
2. Ninka gaba. Miƙe hannuwanku a bayan ƙafafunku don riƙe gaban shinshin abokin tarayya.
3. Rike numfashi biyar sannan a saki.

Wannan hanya ce mai kyau don zurfafa ninki na gaba ba tare da tsoron faɗuwa ba, tunda abokin tarayya yana goyan bayan ku kuma kuna tallafa musu.

yoga ma'aurata 121 Sofia curly gashi

7. Abokiyar Savasana

Yadda za a yi:

1. Ka kwanta a bayanka, hannu da hannu.
2. Bada kanku don jin daɗin nutsuwa mai zurfi.
3. Shakata anan na tsawon mintuna biyar zuwa goma.

Ba mu san game da ku ba, amma Savasana yana ɗaya daga cikin abubuwan da muka fi so na kowane nau'in yoga. Wannan shakatawa na ƙarshe shine lokaci mai mahimmanci don jiki da tsarin juyayi don kwantar da hankali kuma da gaske jin tasirin aikin ku. Lokacin da aka yi tare da abokin tarayya, Savasana yana ba ku damar fahimtar haɗin jiki da kuzari da goyon baya tsakanin ku.

matsakaicin abokin tarayya yoga yana tsayawa

yoga ma'aurata 21 Sofia curly gashi

8. Bishiyar Tagwaye

Yadda za a yi:

1. Fara wannan matsayi ta hanyar tsayawa kusa da juna, kallon wuri guda.
2. Tsaya ƴan ƙafafu kaɗan, haɗa tafukan hannaye na ciki tare kuma zana su sama.
2. Fara zana ƙafafu biyu na waje ta hanyar lanƙwasa gwiwa da taɓa ƙasan ƙafar zuwa cinyoyin ƙafar tsaye na ciki.
3. Daidaita wannan matsayi na numfashi biyar zuwa takwas sannan a saki a hankali.
4. Maimaita tsayawa ta fuskantar kishiyar shugabanci.

Bishiyoyi, ko Vrikshasana, na iya zama wuri mai wahala don yin daidai lokacin da kuke kaɗai. Amma tagwaye Tsayin bishiyar, wanda ya ƙunshi mutane biyu, yakamata ya ba ku ƙarin tallafi da daidaito don ƙusa shi da gaske.

yoga ma'aurata 31 Sofia curly gashi

9. Kujerar Baya-Baya

Yadda za a yi:

1. Tsaya baya baya tare da abokin tarayya tare da faɗin ƙafafu sannan kuma sannu a hankali fitar da ƙafafunku kaɗan kuma ku jingina cikin abokan haɗin gwiwa don tallafi. Kuna iya haɗa hannayenku da juna don kwanciyar hankali idan kun ji daɗin yin hakan.
2. Sannu a hankali, tsugunna a cikin kujerar kujera (ya kamata gwiwoyinku su kasance kai tsaye akan idon sawu). Kuna iya buƙatar daidaita ƙafafunku gaba don ku iya cimma matsayi na kujera.
3. A ci gaba da matsawa juna baya don samun kwanciyar hankali.
4. Rike wannan tsayin daka na ɗan numfashi, sannan a hankali dawo sama da shiga ƙafafu.

Ka ji kuna, muna daidai? Wannan matsayi yana ƙarfafa quads ɗin ku da amincewarku ga abokin tarayya, tun da kun dogara ga juna don ku guje wa faɗuwa.

yoga ma'aurata 51 Sofia curly gashi

10. Jirgin Ruwa

Yadda za a yi:

1. Fara da zama a gefe biyu na tabarma, tare da kiyaye kafafu tare. Riƙe hannayen abokin tarayya a waje da kwatangwalo.
2. Tsayar da kashin baya, ɗaga kafafunku kuma ku taɓa tafin ku zuwa ga abokin tarayya. Yi ƙoƙarin nemo ma'auni yayin da kuke daidaita ƙafafunku zuwa sama.
3. Kuna iya fara aiwatar da wannan matsayi ta hanyar daidaita ƙafa ɗaya kawai a lokaci guda, har sai kun sami ma'auni.
4. Tsaya a wannan matsayi na numfashi biyar.

Kada ku damu idan ba za ku iya daidaitawa tare da ƙafafu biyu suna taɓa na abokin tarayya ba - za ku ci gaba da samun tsayi mai tsayi tare da ƙafa ɗaya kawai (kuma mafi yawan yin aiki, da sauri za ku sami ƙafa biyu a cikin iska).

yoga abokin tarayya na ci gaba

yoga ma'aurata 81 Sofia curly gashi

11. Kare Sau Biyu

Yadda za a yi:

1. Dukansu suna farawa a matsayi na tebur, kafadu a kan wuyan hannu, ɗaya a gaban ɗayan. Yi tafiya da gwiwoyi da ƙafafu baya inci biyar ko shida, sanya yatsun kafa a ƙarƙashin haka kuna kan ƙwallan ƙafafu.
2. A kan exhale, ɗaga kasusuwa na zama sama da kawo jiki cikin yanayin kare na gargajiya.
3. Fara sannu a hankali tafiya ƙafafu da hannaye baya har sai an sami damar yin tafiya a hankali don tafiya a hankali zuwa waje na ƙananan baya, gano bayan kwatangwalo har sai kun kasance cikin kwanciyar hankali da kwanciyar hankali.
4. Yi magana da juna yayin da kuke tafiya ta hanyar canji, tabbatar da cewa kowane mutum ya gamsu da yadda kuke tura kanku.
5. Riƙe numfashi biyar zuwa bakwai, sa'an nan kuma sa abokin tarayya ya durƙusa gwiwoyi a hankali, yana sauke hips zuwa saman tebur, sa'an nan kuma a tsaye na yaro, yayin da kuke sakin ƙafafu a ƙasa. Za ka iya maimaita tare da kishiyar mutum a matsayin tushe ƙasa kare.

Wannan juzu'i ce mai laushi wanda ke kawo tsayi a cikin kashin baya. Hakanan yana ƙarfafa sadarwa da kusanci. Wannan ƙaƙƙarfan abokin tarayya yana jin daɗi ga mutane biyu, tunda mutumin da ke ƙasa yana samun sakin ƙananan baya da kuma shimfiɗa hamstring, yayin da mutumin da ke saman ke yin aiki akan ƙarfin jikinsu na sama don shirye-shiryen yin hannayen hannu.

yoga ma'aurata 61 Sofia curly gashi

12. Tsani Biyu

Yadda za a yi:

1. Fara tare da abokin tarayya mafi ƙarfi da/ko mafi tsayi a cikin matsayi na katako. Tabbatar yin layi a wuyan hannu a ƙarƙashin kafadu, tare da takalmin gyaran kafa da ƙafafu madaidaiciya da ƙarfi. Ka sa abokin tarayya na biyu ya fuskanci ƙafafu na abokin tarayya a cikin katako, sa'an nan kuma ya taka kan kwatangwalo.
2. Daga tsaye, ninka gaba kuma kama kan idon sawun abokin tarayya a cikin katako. Miƙe hannuwanku, kuma ku ci gaba da kasancewa a ciki, kuma kuyi wasa tare da ɗaga ƙafa ɗaya sama, sanya shi a saman bayan kafadar abokin tarayya. Idan hakan ya tabbata, gwada ƙara ƙafa na biyu, tabbatar da kiyaye tsayayyen riko da madaidaiciyar hannaye.
3. Rike wannan matsayi na numfashi uku zuwa biyar, sa'an nan kuma a hankali sauka ƙafa ɗaya a lokaci ɗaya.

Wannan motsa jiki, wanda za'a iya la'akari da matsayin AcroYoga mai farawa, yana buƙatar ƙarfin jiki da sadarwa tsakanin ku da abokin tarayya.

MAI GABATARWA : Mafi kyawun Yoga na Maidowa 8 don Taimakon Damuwa

Naku Na Gobe