Gyaran gari Mafi Kyau 12 Na Lokacin bazara Da Kuma Fa'idodi masu Amfani ga Kiwon Lafiya Tare da Kayan girke-girke

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 7 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 9 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 12 awanni da suka gabata Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Kiwan lafiya Na zaman lafiya oi-Shivangi Karn By Shivangi Karn a ranar 2 ga Afrilu, 2021

Kabewa sune nau'ikan 'ya'yan itacen da ke da matukar mahimmanci don naman jikinsu mai daɗi da wartsakewa da ƙamshi mai jan hankali. Sun kasance cikin dangin Cucurbitaceae ko Cucurbits wanda ya kunshi kankana, tare da squash, cucumber da gourd, zuwa jimlar nau'in 965.





Guna mafi kyau Don bazara Tare da Fa'idodi

Kabewa suna da matukar gina jiki kuma ana ɗaukar su mafi kyau don abincin bazara. Suna da ƙarancin adadin kuzari, cholesterol da sodium, kuma suna da yawan potassium, zinc, bitamin A da kuma bitamin C. Ana kuma haɗu da kankana da wadatattun abubuwan haɗuwa da flavonoids irin su gallic acid, quercetin, lycopene, beta-carotene da luteolin. [1]

A cikin wannan labarin, zamu tattauna wasu abubuwan ban mamaki da fa'idodin lafiyarsu. Wadannan kankana zasu taimake ka ka kasance cikin ƙoshin lafiya da danshi a lokacin bazara. Yi kallo.



Tsararru

Guna mafi kyau Don bazara

1. Kankana

Kamar yadda wani bincike ya nuna, kankana ita ce mafi wadatar tushen L-citrulline, amino acid mara mahimmanci wanda yake da alaƙa da fa'idodin kiwon lafiya kamar rage hawan jini, rage kitse na jiki, inganta matakan glucose da daidaita homonin.

Kankana tana da ruwa mai yawa, hakan yasa ta zama ɗayan 'ya'yan itacen da ake buƙata na kakar. Kopin yankakken kankana na iya haduwa da kimanin kashi 21 cikin 100 na bukatun bitamin C da kashi 17 na bitamin A. haka kuma yana dauke da sinadarin potassium, fiber na abinci da magnesium. [biyu]

2. Ruwan zuma

Gwanin zuma ne mai ɗanɗano da lemu mai zaki ko koren nama mai ƙanshi tare da ingantaccen bayanin abinci mai gina jiki. An cika shi tare da mahaɗan phenolic kamar gallic acid, caffeic acid, catechin, quercetin, ellagic acid da hydroxybenzoic acid.



Wannan nau'in kankana shima yana da wadataccen bitamin irin su A, C, B1 da B2, da ma'adanai kamar su potassium, phosphorus, zinc da calcium. Honeydew na iya taimaka wajan rage cholesterol da kuma kiyaye wutar lantarki ta jiki saboda yawan ruwa. [3]

3. Maganganu

Cantaloupe shine kankana mai haske-ruwan kasa ko toka-zuwa-kore mai kama da net da kuma ɗan haƙarƙarin fata. Suna da dandano mai zaƙi, zaƙi, dandano mai daɗi da darajar abinci mai gina jiki. Cantaloupe yana da wadatar ƙwayoyin cuta irin su potassium, bitamin A, bitamin C da magnesium.

Wannan nau'in guna an san shi da kayan aikin magani kamar su analgesic, antioxidant, anti-inflammatory, antiulcer, antimicrobial, anticancer, diuretic, hepaprotective and antidiabetic properties. [4]

4. Kankana Abarba

Ananas guna shine nau'in kankana mai ƙanana da matsakaici-matsakaici tare da madaidaiciyar launin kore zuwa launin rawaya mai launin zinariya. Yana da kamshi mai kamshi irin na abarba ko ananas. Lokacin da aka nuna, garin kankana ananashan dandano, na fure, mai ɗanɗano na caramel.

Ananas melon yana da wadataccen bitamin C, bitamin A, folate, fiber na abinci, magnesium da bitamin K. Yana da kyau don haɓaka tsarin garkuwar jiki, rage kumburi da hana damuwa gajiya.

Tsararru

5. Kokwamar Armeniya (Kakdi)

Kokwamar Armeniya, wanda aka fi sani da kakdi ko kokwamba na maciji, kore ne, dogo, mai laushi kuma ɗan itace mai ɗanɗano mai kama da kokwamba, amma a zahiri na nau'ikan muskmelon ne.

Kokwamba ta Armeniya tana da kyau don ruwa saboda yawan ruwa, lafiyar kashi saboda kasancewar bitamin K, lafiyar zuciya saboda yawan fiber da potassium, ciwon suga saboda yawan antioxidants da kuma kula da fata saboda abubuwan da yake da kumburi da astringent.

wane abinci ne ya fi dacewa a ci tare da komai a cikin safiya

6. Lemon kankana

Citron kankana, dangi ne da kankana itace mai launin ruwan dorawa-kore babba mai kama da farin ɓangaren litattafan almara da jan tsaba. Kodayake ɓangaren litattafan almara yana kama da kankana, yana ɗanɗana ɗan ɗaci ba tare da takamaiman dandano nasa ba.

Kamar yadda akushin citron guna yana da ɗan ɗaci, yawanci ba a cinye sabo, amma an sanya shi cikin ruwan 'ya'yan itace, jams ko pies kuma an adana shi da sukari da yawa ko kayan ƙanshi irin su lemun tsami ko ginger. Gunaron Citron yana da cututtukan kansa da kariya da tasirin rigakafi.

7. ofarfin kankana

Galia melon tana da aikin antioxidant mai karfi saboda kasancewar antioxidants kamar ascorbic acid, quercetin, chlorogenic acid, neochlorogenic acid, isovanillic acid, da luteolin.

Gulbin Galia yana da rage-yawan cholesterol, antidiabetic, maganin rigakafi da na antioxidative. Hakanan yana da kyau ga lafiyar narkewar abinci, lafiyar ido da kuma kariya.

8. Canary kankana

Gwanar Canary shine kankana mai haske-mai launin rawaya mai fari da fari zuwa koren kore ko kuma ɓangaren almara na hauren giwa wanda ke da ɗanɗano mai daɗi mai daɗi, amma mai ɗanɗano tare da alamar pear ko abarba. Wannan guna na da fata mai laushi, kuma idan ta yi kama, rindar tana ba da ɗan ƙaramin ƙarfi.

Gwanar Canary shine tushen asalin bitamin A da C. An san fiber a cikin fruita fruitan don rage haɗarin cututtuka da yawa kamar kiba, ciwon suga da hawan jini. Fresh ruwan 'ya'yan itace canary an fi son lokacin bazara don kula da hydration na jiki.

Tsararru

9. Kankana mai kaho

Kankana mai ƙaho, wanda aka fi sani da kiwano itace ruwan hoda-lemu mai ora meana mai haske mai launin ruwan lemo mai haske a saman waje da lemun tsami-kore jelly-like ɓangaren litattafan lambu tare da tsaba masu ci.

Kiwano cike yake da antioxidants - yana iya taimakawa rage haɗarin cutar kansa, bugun jini, tsufa da wuri da kuma matsalar narkewar abinci. Guna mai ƙarfi yana da kyau don haɓaka ayyukan haɓaka da lafiyar ido saboda kasancewar bitamin C.

10. Kaba Casaba

Kaba Casaba ya danganta da zumar zuma da kuma kayan kwalliya. Wannan guna mai zaki ne, amma tare da kunnen yaji. Kaba na Casaba na musamman ne a bayyanar tare da tsere zuwa zagaye. Yana da kauri mai kauri mai wuya tare da wrinkles mara kyau a ko'ina. Fatar ta kasance launin rawaya-rawaya mai launin shuɗi yayin da ɓangaren litattafan almara fararen kore ne zuwa fari.

Kaba na Casaba yana da wadataccen bitamin B6, bitamin C, folate, magnesium, choline da potassium. Guna ya fi kyau amfani da shi don shirya miyan sanyi, zobe, santsi, hadaddiyar giyar da biredi. Kaba na Casaba shine mafi kyau don rage nauyi.

11. Suna rawa guna

Bailan kankana yana da farin fata tare da kodadde kore zuwa farin ɓangaren litattafan almara. Kankana tana da ruwa mai yawa, har zuwa kashi 90 cikin ɗari, dalilin da yasa ake cinye shi sosai a lokacin bazara a matsayin ruwan 'ya'yan itace ko a cikin salad.

Bailan kankana yana da yalwar mahaukatan bioactive kamar carotenoids, acid mai kiba da polyphenols. Hakanan babban tushen bitamin C ne da furotin. Guna yana da kyau don sanyaya tsarin narkewa.

12. Ayarin Ayaba

Kamar yadda sunan ya nuna, gunaron ayaba yana kama da ƙaramar ayaba mai launin rawaya da naman peach-orange. Kabewa tana ba da kamshi irin na ayaba, yana da ɗanɗano-mai ɗanɗano mai daɗi tare da irin na gwanda.

Ayaba Ayaba tana da wadataccen bitamin B9, bitamin C, bitamin K, potassium, iron da niacin. Kankana tana da kyau ga abubuwan sha da salati tare da fa'idodin lafiya ga zuciya, tsarin narkewa da fata.

Tsararru

Girke-girke na Kankana

Sinadaran

prepope periods ta kwanaki 5
  • Auki kowane kankana daga kankana, kankana ko kankana.
  • Jaggery ko cane sugar (ko kowane sukari madadin)

Hanyar

  • Cire kankakken kankana a yanka shi kanana kanana. Har ila yau, cire tsaba.
  • A cikin wani abun hadewa, hada sabbin kankana yankakke da madadin sukari kuma ahada su zama mai kauri mai santsi.
  • Cubara cubes na kankara, idan an fi so sannan kuma a sake haɗuwa.
  • Zuba a cikin gilashin ruwan 'ya'yan itace kuma kuyi sabo.
  • Hakanan zaka iya ƙara madara don dandano mai ladabi.
Tsararru

Salatin Mint Da Kankana

Sinadaran

  • Duk wani kankana da aka fi so kamar kankana, kankana mai ƙarfi, kantuloupe da kankana.
  • 'Yan mint mint.
  • Gwanin barkono barkono.
  • Gishiri
  • Teaspoon na lemun tsami (idan kuna amfani da kowane irin kankana, zaku iya tsallake wannan)

Hanyar:

  • Yanke kankana a kanana ka saka su a cikin kwabin salad.
  • Yayyafa gishiri da barkono baƙi.
  • Juiceara ruwan 'ya'yan lemun tsami.
  • Yi ado tare da ganyen na'aɗa kuma kuyi sabo

Naku Na Gobe