
Kawai A ciki
-
Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
-
-
Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
-
Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya
-
Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Karka Rasa
-
IPL 2021: Ya yi aiki a kan bugu na bayan an manta da shi a cikin gwanjo na 2018, in ji Harshal Patel
-
Za a sallami Sharad Pawar daga asibiti cikin kwanaki 2
-
Faduwar Farashin Gwal Ba Kamu bane Damuwa Ga NBFCs, Bankuna Suna Bukatar Su Kiyaye
-
Lia'idodin AGR Da Latestarancin pectaramar Hanya Zai Iya Shafar Sashin Telecom
-
Gudi Padwa 2021: Madhuri Dixit tana Tunawa da Yin Biki mai Albarka Tare da Iyalinta
-
Littattafan Mahindra Thar Sun Tsallake Dubu Dubu Hamsin A Cikin Watanni Shida
-
Sakamakon Sakamakon Policeansanda na CSBC Bihar na ƙarshe na 2021 ya bayyana
-
Mafi Kyawun wurare 10 Don Ziyarta A Maharashtra A Watan Afrilu
Beetroot sananne ne ga fa'idodin lafiyarsa. Wannan kayan lambu mai dauke da launuka masu inganci shine babbar hanyar tsarkake jininka da bunkasa kuzarinka. Koyaya, mai yiwuwa baku sani cewa beetroot jarumi ne mai ɗamara da haskaka fata ba kuma. Daga kuraje zuwa tabo da wrinkles, beetroot na iya yaƙar mafi yawan matsalolin fata.
manyan fina-finan matasa 10
Wannan kayan lambu mai daɗin ci yawanci azaman salatin ko ruwan 'ya'yan itace idan aka shafa su a kai zai iya rayar da fatar ku, saboda albarkacin bitamin ɗin ma'adanai, da kuma sinadarin antioxidant da anti-inflammatory. [1] A cikin wannan labarin, muna magana ne game da fa'idodi da dama irin na ƙwaro ga fata ku da kuma yadda zaku iya haɗa etwaro a cikin tsarin kula da fata. Muna so mu tunatar da ku cewa don samun cikakken fa'idodin kayan lambu na fata, kafin ku yi amfani da shi kai-tsaye, fara da gilashin ruwan beetroot a kowace rana.
Amfanin Beetroot Ga Fata
Babban tsarkakewar jini, kayan kwalliyar beetroot akan fuska yana bada fa'idodi daban-daban na fata wadanda aka jera a kasa.
- Kasancewar bitamin C a cikin ƙwaro mai ƙwaro yana taimakawa inganta haɓakar collagen a cikin fata da inganta bayyanar fata.
- Yana kara haske na halitta ga fuskarka.
- Yana rage fitowar fata da tabo.
- Yana taimaka wajan haskaka fata.
- Yana inganta kwalliyar fata don kawar da layuka masu kyau da wrinkles.
- Yana rage duhun dare a idanun ka.
- Yana shayar da fata.
- Yana ba da ɗan launi mai ruwan hoda ɗan lebe.
Kayan Fusho na Beetroot

1. Ga annuri mai haske
Beetroot mai yalwar launuka mai amfani a fuska ya isa ya ba ku wannan haske na rosy. [biyu] Ari, kayan haɓaka kayan lambu na kayan lambu suna sa fuskarka ta kasance cikin abinci.
Abin da kuke bukata
- 1 gwoza
Hanyar amfani
- Sara da gwoza a cikin karami kuma a nika shi.
- Aiwatar da grated kayan lambu a fuska.
- Bar shi a kan minti 10-15.
- Wanke shi daga baya kuma za ku ga wancan ƙyallen ros a kuncin ku.
- Yi amfani da wannan kunshin sau 2-3 a mako don adana ɗan fure a fuskarka.

2. Ga kurajen fuska
Acne shine yanayin fata wanda yake damun yawancinmu. Cososon kofofin da aka toshe sune ɗayan dalilan dake haifar da ƙuraje. Beetroot babban kamfani ne na bitamin C da antioxidants waɗanda ke yaƙi da lalacewar 'yanci kyauta don kawar da ƙuraje. [biyu] Curd na dauke da sinadarin lactic acid wanda ke fitar da fata don samun hudawar fata da rage fata. [3]
Abin da kuke bukata
- 2 tbsp ruwan beetroot
- 1 tbsp curd
Hanyar amfani
- A cikin kwano, ɗauki ruwan 'ya'yan itace.
- Curara curd a ciki ka gauraya shi sosai don samun laushi mai laushi.
- Aiwatar da cakuda a fuskarku.
- A barshi na tsawon mintuna 15.
- Kurkura shi daga baya.
- Yi amfani da wannan fakitin sau 1-2 a cikin mako don kyakkyawan sakamako.

3. Don samun ko da launin fata
Vitamin C da ke cikin beetroot yana taimakawa inganta haɓakar collagen a cikin fata don inganta bayyanar fata. Ruwan lemun tsami, kasancewa ɗayan mafi kyawun wakili mai haskaka fata, yana taimakawa wajen samar da ko da sautin ga fatarka. [4]
man bishiyar shayi domin dandruff
Abin da kuke bukata
- 1 tbsp ruwan 'ya'yan itace gwoza
- 1 tbsp ruwan lemun tsami
Hanyar amfani
- A cikin kwano, haɗa duka abubuwan haɗin.
- Aiwatar da hadin a fuskarka.
- A barshi na tsawon mintuna 15.
- Kurkura shi daga baya.

4. Fakitin mai haske-fata
Haɗa gwoza mai wadatarwa tare da bitamin C mai yalwar bawon lemu mai furotin kuma kuna da fakitin fuska wanda yake zurfafa tsabtace fatar ku, inganta haɓakar fata kuma yana haskaka fatar ku. [5]
Abin da kuke bukata
- 1 tsp ruwan 'ya'yan itace gwoza
- 2 tsp lemu mai kwalliyar lemu
Hanyar amfani
- A cikin kwano, ɗauki hodar bawon lemu.
- Juiceara ruwan 'ya'yan gwoza a ciki kuma a gauraya sosai don samun laushi mai laushi.
- Aiwatar da manna a fuskarka.
- Bar shi har sai ya bushe.
- Kurkura shi sosai ta amfani da ruwan sanyi.
- Yi amfani da wannan fakitin fuskar kowace rana don sakamako mafi kyau.

5. Ga tabo
Abubuwan haɓaka na beetroot waɗanda aka haɗu da ƙarfi mai ƙarfi na ɓoye ruwan 'ya'yan tumatir ya sa wannan ya zama madaidaicin fuska don kawar da waɗancan lamuran masu taurin kai. [6]
Abin da kuke bukata
- 1 tbsp ruwan 'ya'yan itace gwoza
- 1 tbsp ruwan tumatir
Hanyar amfani
- A cikin kwano, haɗa duka abubuwan haɗin.
- Aiwatar da shi zuwa wuraren lahani.
- A barshi na tsawon mintuna 15.
- Kurkura shi sosai daga baya.
- Yi amfani da wannan fakitin sau ɗaya a mako don samun sakamako mafi kyau

6. Don duhu duhu
Beetroot kyakkyawan tushe ne na antioxidants kuma hakan yana taimakawa ga lalataccen yankin ido da kuma rage kumburi. Babban abin damuwa ga fata, man almond ya ƙunshi bitamin E da K wanda ke ba shi antioxidant da anti-inflammatory kumburi. Waɗannan suna sanya shi mafita mai ƙarfi ga duhu. [7]
mataki aski ga 'yan mata
Abin da kuke bukata
- 1 tsp ruwan 'ya'yan itace gwoza
- 2-3 saukad da man almond
Hanyar amfani
- A cikin kwano, ɗauki ruwan 'ya'yan itace.
- Oilara man almond a ciki kuma a gauraya shi da kyau.
- Aiwatar da cakuda a ƙarƙashin idanunku.
- Ka barshi kamar minti 15.
- Kurkura shi daga baya ta amfani da ruwan sanyi.
- Yi amfani da wannan fakitin sau 2-3 a cikin mako don kyakkyawan sakamako.

7. Don bushewar fata
Gwoza mai gauraya da madara da kuma alaman man almond babban mafita ne ga bala'in bushewar fata. Lactic acid da ke cikin madara yana fitar da fata ba tare da cire shi daga danshi ba. Man almon yana da ƙoshin gaske kuma yana da kayan haɓaka don kiyaye fata ɗinka. [8]
Abin da kuke bukata
- 2 tbsp ruwan beetroot
- 1 tsp madara
- 2-3 saukad da na almond madara
Hanyar amfani
- A cikin kwano, ɗauki ruwan 'ya'yan itace.
- Milkara madara a ciki kuma motsa su sosai.
- A ƙarshe, ƙara digo na man almond kuma ba shi kyakkyawan haɗuwa.
- Aiwatar da cakuda a fuskarku.
- Bar shi a kan minti 10-15.
- Kurkura shi daga baya.
- Yi amfani da wannan fakitin sau 1-2 a cikin mako don kyakkyawan sakamako.

8. Ga fata mai gautsi
Multani mitti yana kiyaye samar da mai kuma yana share yawan mai. [9] Beetroot na taimakawa wajen sanyaya fata da kuma sake cika danshi da ke cikin fata.
Abin da kuke bukata
- 1/2 gwoza
- 1 tbsp multani mitti
Hanyar amfani
- Tafasa rabin gwoza na kimanin minti biyar sannan a gauraya shi don samun liƙa.
- Sanya multani mitti a ciki kuma a haxa sosai don samun laushi mai laushi.
- Aiwatar da manna a fuskarka.
- Bar shi har sai ya bushe gaba daya.
- Kurkura shi sosai daga baya.
- Yi amfani da wannan fakitin fuska sau 2-3 a cikin mako don sakamakon da ake so.

9. Don sautin fata
Ruwan beetroot wanda aka gauraya da madara yana ba ka kwalin fuska wanda zai taimaka maka share fatarka, ya toshe fatarar fata da sanya fata.
Abin da kuke bukata
- 2 tbsp ruwan beetroot
- 1 tbsp madara
Hanyar amfani
- A cikin kwano, haɗa ruwan 'ya'yan itace da madara.
- Aiwatar da cakuda a fuskarku.
- Bar shi a kan kimanin minti 30.
- Kurkura shi sosai daga baya.
- Yi amfani da wannan fakitin sau 2-3 a cikin mako don samun kyakkyawan sakamako.

10. De-tanning fakitin
Beetroot tare da bitamin mai wadatarwa da abubuwan bleaching haɗe da kirim mai tsami yana taimakawa rage hasken rana kuma yana baka fata mai haske.
Abin da kuke bukata
- 1 tsp ruwan 'ya'yan itace gwoza
- 1 tbsp kirim mai tsami
Hanyar amfani
- A cikin kwano, hada dukkan sinadaran don samun laushi mai laushi.
- Aiwatar da manna a fuskarka.
- Bar shi a kan minti 30.
- Goge manna sai a wanke shi.
- Yi amfani da wannan fakitin sau biyu a mako don kyakkyawan sakamako.

11. Anti tsufa
Vitamin C da ke cikin beetroot yana inganta haɓakar collagen na fata kuma yana inganta ƙwayoyin fata sabuntawa don rage layuka masu kyau da wrinkles. Ruwan zuma cike yake da antioxidants wanda ke taimakawa a rage layin lafiya da kuma wrinkles. [10]
Abin da kuke bukata
- 1/2 gwoza
- 1 tbsp zuma
Hanyar amfani
- Murkushe ɗan ƙwaro a cikin kwano.
- Honeyara zuma a ciki.
- Aiwatar da cakuda a wuraren da abin ya shafa.
- Bar shi a kan minti 15-20.
- Kurkura shi daga baya.
- Yi amfani da wannan fakitin sau 1-2 a cikin mako don kyakkyawan sakamako.