Magungunan Gida 10 Domin Samun Sauƙi Daga Hernia

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 7 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 9 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 12 awanni da suka gabata Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Kiwan lafiya Na zaman lafiya oi-Shivangi Karn By Shivangi Karn a ranar 8 ga Yunin, 2020

Hernia wani yanayi ne wanda wani sashin jiki ke fitowa ko bulbulowa ta cikin bangon tsoka mai rauni ko kyallen takarda wanda yawanci yakan ajiye su a wurin. A sakamakon haka, mutum na iya jin zafi a wuraren da ke da kumburi yayin tari, ɗaga abubuwa ko lanƙwasawa. Yawanci yakan faru ne a ɓangaren sama na ciki, makwancin ciki da maɓallin ciki.





Magungunan Gida Don Hernia

Maganin hernia ya ƙunshi tiyata tare da lokacin dawowa na makonni shida zuwa takwas. Akwai magunguna na halitta tare da kaɗan ko babu sakamako masu illa don samun sauƙi daga hernia. Ka tuna, yana da kyau koyaushe ka fara tuntuɓar masanin likita.

Tsararru

1. Jinjaye

Yana taimakawa ciwo da rashin jin daɗin ciki. Ginger ko ruwan ginger na da aikin kare kumburi wanda ke sanya kumburin ciki da hanji. Hakanan yana hana haɓakar ruwan gastan ciki, alamace ta gama gari a cikin hiatal hernia (ɓangaren ciki na ciki).



Abin da za a yi: A tauna ɗanyen ginger ko a sa ruwan 'ya'yan itace daga ciki ko a ɗora a shayin. Amfani da shi a kalla sau uku a rana.

Tsararru

2. Aloe Vera

Cutar Reflux na Gastroesophageal (GERD) na iya zama wata alama ce ta rashin lafiyar hiatal ko bayyanar da ita ga GERD na iya haifar da hiatal hernia. A cikin binciken matukin jirgi, aloe vera ya rage mitar alamomin GERD, kamar ƙwannafi, tashin zuciya, dysphagia da sake buɗewar acid, lokacin da aka sha sau biyu- da safe da minti 30 kafin bacci. [1]

Abin da za a yi: Sha ruwan 'ya'yan aloe vera a cikin ruwan ciki da safe. Hakanan zaka iya amfani da aloe vera a cikin yankin da aka fantsama.



Tsararru

3. Ba da lasisi

A cikin mutumin da ke da cutar oesophagal hiatus hernia, gastritis ita ce matsalar gama gari. [biyu] Tushen licorice yana da amfani wajen maganin kumburin ciki. A cikin binciken da ake sarrafawa, cire lasisin ya nuna raguwar alamomin alamomin hernia, saboda haka inganta ingancin rayuwa. [3]

Abin da za a yi: Shirya shayi ta tafasasshen tushen licorice cikin ruwa na minutesan mintuna. Amfani da shi a kalla sau biyu a rana. Guji yawan shan sa.

Tsararru

4. Shayin Chamomile

Flavonoids a cikin shayi na chamomile suna da ayyukan anti-inflammatory da antiphlogistic. Yana da darajar gaske a matsayin mai narkar da narkewar abinci. Shayi na shayi yana taimakawa wajen magance rikicewar hanji da yawa wadanda suka hada da hiatal hernia da GERD. [4]

Abin da za a yi: Sha shayi na chamomile a kalla sau biyu a rana. Guji yawan shan sa.

Tsararru

5. Man Fitsara

Wani bincike ya ce ricinoleic acid a cikin man castor na iya zama mafi kyawun zaɓi don magance cututtukan anti-inflammatory. Kamar yadda hernia ta kasance galibi ana alakanta da kumburin gabobin jiki, man yana taimakawa rage zafi da kumburin yankuna masu laushi. [5]

Abin da za a yi: Clothauki rigar auduga da aka ninka cikin yadudduka da yawa. Jiƙa zane a cikin man kitson (ba ɗiɗowa ba) ta hanyar zuba mai a cikin kaskon farko. Rufe yankin da abin ya shafa da rigar mai-mai. Hakanan zaka iya rufe wurin tare da filastik filastik (bayan amfani da zane) da amfani da fakitin zafi don mafi kyawun shan mai a jiki. Guji zafi idan akwai rauni a buɗe. Rufe yankin da tawul ka bar shi na mintina 60-90. Wanke wurin da soda da ruwan sha. Maimaita aikin aƙalla kwanaki huɗu na ci gaba a cikin mako guda.

Tsararru

6. Madara mai zaki

Amintaccen abinci shine mafi alkhairi koyaushe don hana alamomin alamomin yau da kullun su rikitarwa. Buttermilk yana dauke da amintaccen zaɓi don mutanen da ke fama da hiatal hernia saboda tana da wadata a cikin maganin rigakafi wanda ke taimakawa rage acid a cikin ciki. Sauran abinci masu kyau ga hernia sune yoghurt mara dadi, cikakkun hatsi, sunadarai marasa laushi, 'ya'yan itatuwa da ganye masu ganye. Taka tsantsan, idan kunada rashin lafiyan shan madara, ku guje shi.

maganin faduwar gashi da yawa

Abin da za a yi: Cinye shi aƙalla sau uku a rana ko tare da kowane abinci.

Tsararru

7. Black Pepper

Piperine a cikin barkono baƙar fata yana da dukiyar anti-inflammatory. Ana amfani dashi sosai wajen magance kumburi da kuma batun narkewa kamar rashin narkewar abinci, kumburin ciki da ƙoshin ruwan sha. Akwai karancin karatu kan yadda barkono barkono ke magance hernia amma mahallin da ke aiki na iya taimakawa hana wasu alamun ta da hanzarta aikin warkewa.

Abin da za a yi: Hada ciyawa a kowane abinci. Hakanan zaka iya samun shi tare da shayi. Shirya ruwan shayi na lemun tsami kowace safiya kuma ƙara rabin tsp na barkono baƙi.

Tsararru

8. Ruwa

Niawayar hiatal na iya ƙara ɓarkewar ƙwayar acid a cikin ciki kuma ya haifar da GERD. Wani bincike ya nuna cewa yawan shan ruwa yana taimakawa wajen kula da sinadarin acid. Yana share sinadarin acid na esophagus ta hanyar narke shi kuma yana taimakawa sarrafa alamun har zuwa wani lokaci. [6]

Abin da za a yi: Sip ruwa a kowane rabin sa'a. Guji shaye-shaye da yawa a lokaci guda domin hakan na iya haifar da mummunan tasiri.

Tsararru

9. Ruwan Kayan lambu

Ruwan 'ya'yan itace na kayan lambu suna da fa'idodi masu yawa na kiwon lafiya saboda kasancewar bitamin, ma'adanai da antioxidants. Don hernia, ruwan 'ya'yan itace da aka yi musamman na broccoli, karas, kale, ginger da alayyafo ana ɗaukarsu masu amfani. Ruwan kayan lambu kuma yana da abubuwan kare kumburi. Gabaɗaya, waɗannan ƙwayoyin suna taimakawa wajen hana bayyanar cututtukan hernia.

Abin da za a yi: Haɗa kayan lambun da aka ambata ɗazu kuma ku haɗa su zuwa ruwan 'ya'yan itace. Hakanan zaka iya ƙara ɗan gishiri don mafi dandano.

Tsararru

10. Shayin Kirfa

A cikin rubuce-rubucen Susruta (mahaifin tiyata) da Charaka (mahaifin Ayurveda), kirfa tana da babbar manufa. Shan shayin kirfa yana kwantar da rufin ciki kuma yana saukaka radadin da yake da alaƙa da hernia saboda abubuwan da yake da kumburi. [7]

Abin da za a yi: Shirya shayin kirfa ta tafasa ciyawar a ruwa. Hakanan zaka iya hada garinta a cikin ruwan dumi ka sha da safe.

Tsararru

Sauran Hanyoyi Don Saukake Sauki

  • Ku ci abinci mai sauƙi a lokaci-lokaci maimakon cinyewa lokaci ɗaya.
  • Yi sauƙin motsa jiki yau da kullun ko yin yoga.
  • Kiba zai iya rikitar da alamun cututtukan hernia. Sabili da haka, yi ƙoƙari ku rasa nauyi amma ba ta sanya ƙarin ƙarfin jiki ba.
  • Guji kayan yaji da na acid (ciki har da fruitsa fruitsan acidasa) kuma je don abinci mai wadataccen fiber.
  • Guji shan kowane irin damuwa.

Naku Na Gobe