Mafi kyawun rairayin bakin teku guda 10 kusa da San Francisco (saboda yana jin daɗi don fita)

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Ba mu taba gajiya da kyakkyawan rairayin bakin teku ba, kuma mun yi sa'a a gare mu, akwai yalwa da za a zagaya. Kuma yayin da muke son samun sauƙin shiga muna da kyawawan rairayin bakin teku masu a cikin iyakokin birni - Tekun Tekun Tekun Baker, Filin Crissy, Fort Funston - babu abin da ke bugewa cikin mota da ɗaukar ɗan gajeren tafiya sama ko ƙasa ga teku. Don haka, mun tattara 10 daga cikin rairayin bakin teku da muka fi so kusa da SF… gami da ƴan kaɗan da wataƙila ba ku gano ba tukuna.

Bayanin Edita: Da fatan za a tuna ku bi duk ƙa'idodin nisantar da jama'a kuma don tabbatar da cewa rairayin bakin teku a halin yanzu suna buɗe kafin ziyartar.



LABARI: Wurare 6 Mafi Kyau Don Rayuwa a California (Wajen Yankin Bay)



Mafi kyawun fina-finan matasa 2015
Mafi kyawun Tekun Tekun Kusa da SF Drakes Beach Hotunan Xavier Hoenner / Getty Images

1. Drakes Beach (minti 90 daga SF)

Lokacin da yawancin mu ke tunanin Point Reyes, muna tunanin kawa, Tomales Bay da babban titi mai ban sha'awa mai cike da kyawawan shaguna da wuraren shakatawa. Amma wannan ba shine kawai wannan shimfidar bakin teku mai ban mamaki ba, kuma doguwar tafiya zuwa Drakes Beach ya cancanci tuki. A can za ku sami bluffs masu ban sha'awa da rairayin bakin teku mai yashi cikakke don tafiya mai tsawo. Domin wannan yanki yana da mafaka ta wurin da ke Dutsen Chimney, hawan igiyar ruwa har ma ya isa ya shiga cikin ruwa. (Mun ji yana da kyau don hawan jirgin ruwa na tsaye.) Kuma ga masu sha'awar namun daji, wannan shine ɗayan wurare mafi kyau don ganin hatimin giwa a duk shekara.

Nemo ƙarin

Mafi kyawun rairayin bakin teku masu Kusa da SF Stinson Beach tpungato/Getty Hotuna

2. Stinson Beach (minti 60 daga SF)

Stinson ba asiri ba ne a tsakanin mazauna gida da baƙi, kuma yana ɗaya daga cikin shahararrun rairayin bakin teku na Marin County saboda kyakkyawan dalili. Yashi mai shimfiɗa (a fasaha ɗan ƙaramin tofi na ƙasar da ke raba Tekun Pacific da Lagon Bolinas) shine da wurin zama na iyalai a karshen mako-tare da banɗaki, shawa, teburan fikinik, barbecues har ma da mai gadin rai. Mutane sukan yi kiliya a can duk rana, don haka ko da yaushe suna shirin tafiya a gefen farko (bayanin kula: tuƙin duk kunkuntar ne, hanyoyi masu jujjuyawa kuma yana ɗaukar kusan awa ɗaya daga SF). Kuma kar ku manta da walat ɗin ku, saboda akwai shaguna masu kyau da wuraren shakatawa a kan babban ja daga bakin rairayin bakin teku.

Nemo ƙarin

Mafi kyawun rairayin bakin teku masu Kusa da SF Bolinas Hotunan Pascale Gueret/Getty

3. Bolinas (minti 70 daga SF)

Babu wani abu da yawa da ke faruwa a garin Bolinas mai natsuwa, amma wannan wani bangare ne na abin da ke kara masa fara'a. Yana da irin wannan dutse mai daraja, a gaskiya, cewa an san mutanen gida don sauke alamun gari don yin wahalar samun baƙi! Akwai rairayin bakin teku guda biyu a nan: Bolinas Beach a bakin Bolinas Lagoon da Agate Beach akan Bolinas Bay. Tekun Bolinas sananne ne tare da masu hawan igiyar ruwa, musamman mafari, saboda wurin da aka keɓe shi da kuma raƙuman ruwa a hankali. Tekun Agate, wanda aka ɓoye a bayan Bolinas, sananne ne ga ɗimbin wuraren tafki na Duxbury Reef kuma ya fi kyau don bincike fiye da kwance akan yashi. Tabbatar duba tudun ruwa kafin ku tafi - a babban tudu, mai yiwuwa babu yashi kwata-kwata.

Nemo ƙarin



Mafi kyawun rairayin bakin teku masu Kusa da SF Tennessee Cove Hotunan SawBear/Getty

4. Tennessee Cove (minti 45 daga SF)

Babu wani tuƙi zuwa rairayin bakin teku a nan-dole ne ku yi tafiya mai nisan mil biyu a kan hanyar kwarin Tennessee don isa ga wannan ba-sirri ba amma har yanzu ɓoye. Karamin bakin tekun yashi yana kewaye da katangar dutsen dutse masu tsayi wanda ya kara kyan gani na wannan wurin. A lokacin babban kogin, kogin ya cika da ruwa, kuma a cikin ƙananan kogin, za ka iya hango wani injin jirgin ruwa mai tsatsa daga wani hatsarin jirgin ruwa a shekara ta 1853. Mazauna yankin za su iya tunawa da sa hannun dutsen da ke arewacin ƙarshen rairayin bakin teku, amma abin baƙin ciki, shi ya faru. ya ruguje cikin teku a shekarar 2012.

Nemo ƙarin

Mafi kyawun rairayin bakin teku Kusa da Tekun Rodeo SF Hotunan Spondylolithesis/Getty

5. Rodeo Beach (minti 30 daga SF)

Nested tsakanin Lagoon Rodeo da Tekun Fasifik a cikin Marin Headlands mai ban sha'awa, Rodeo Beach sanannen wuri ne ga mazauna gida, baƙi, masu karnuka da masu hawan igiyar ruwa. Kuma ba shi da wuya a ga dalilin da ya sa. Kuna iya ciyar da yini gaba ɗaya a nan kuma bincika ayyuka da yawa ba tare da motsa motar ku ba. Yi tafiya zuwa tafkin kuma ku nemo tsuntsaye, kwadi da kifi a cikin ruwa mai laushi. Sa'an nan kuma ɗauki ra'ayoyi masu ban sha'awa kuma ku zagaya rairayin bakin teku mai kusan baki. Da faɗuwar rana, tashi daga bakin teku zuwa hanyar sadarwar hanyoyin tafiya zuwa tsoffin batura na soja a cikin Headlands kuma kalli faɗuwar rana daga sama.

Nemo ƙarin

Mafi Kyawun Teku Kusa da SF Robert W. Crown Memorial State Beach Hotunan EmilyKam/Getty

6. Robert W. Crown Memorial State Beach (minti 25 daga SF)

Lokacin da muke tunanin rairayin bakin teku, muna yin tunanin tekun Pacific ta atomatik, amma don wannan zaɓin za mu nufi gabas zuwa gaɓa. Tsibirin Alameda na Robert W. Crown Memorial State Beach wani dutse ne na musamman wanda ke tunatar da mu kadan daga Gabas ta Tsakiya. Faɗin rairayin bakin teku mai kyau da yashi yana da alama yana nisan mil mil, yana goyon bayan dunes a gefe guda kuma ruwan sanyi a wancan gefe. Yana da manufa ga iyalai (wanda babu ƙarancinsa a Alameda) ko ranar annashuwa na sunbathing… kuma yana da zafi da yawa fiye da bakin tekun SF na sanyi. Shin mun ambaci ra'ayoyin da ba za a iya doke su ba na sararin samaniyar birni?

Nemo ƙarin



Mafi kyawun rairayin bakin teku masu Kusa da bakin tekun Jihar SF Montara Hotunan Vito Palmisano/Getty

7. Kogin Jihar Montara (minti 25 daga SF)

Idan kuna son wasan kwaikwayo na rairayin bakin teku na Pacific amma ba sa so ku fitar da sa'o'i biyu da rabi zuwa Big Sur, muna ba da shawarar ɗan gajeren tafiya a kudancin birnin zuwa Montara a San Mateo County. Ƙaunace ce a tsakanin mazauna gida (da kuma abin da muka fi so) don sassakakkun duwatsun dutsen yashi da faɗin bakin teku mai tsawon mil mil. Da zarar kun sami cikar rana da yashi, ɗauki matakan komawa zuwa saman bluffs kuma saita kan ɗayan hanyoyi masu yawa waɗanda ke da alaƙa da teku don balaguron faɗuwar rana.

Nemo ƙarin

Mafi kyawun rairayin bakin teku Kusa da SF Pillar Point Harbour Beach Hotunan IRCrockett/Getty

8. Pillar Point Harbor Beach (minti 30 daga SF)

Ɗaya daga cikin cikakkun hanyoyin da muka fi so don ciyar da yammacin karshen mako shine tafiya zuwa Half Moon Bay don abincin rana a Sam's Chowder House Bayan wasu lokutan bakin teku a Pillar Point Harbor. Wuri na farko na gidan abincin yana kallon kwanciyar hankali, kariya. Samun wurin zama a waje a kan baranda, oda wasu kawa da gilashin giya kuma jiƙa ra'ayoyi masu ban mamaki da iska mai gishiri. Da zarar kun cika abincin teku, ɗauki hanya daidai wajen gidan abincin zuwa rairayin bakin teku kuma ku tafi yawon shakatawa mara takalmi a cikin yashi mai kyau. Anan zaku sami yara suna wasa, ƴan ƴaƴan ƴaƴan ƴaƴan ƙorafi da masu zuwa bakin ruwa lokaci-lokaci suna haƙa ƙugiya a cikin ƙaramin kogi.

Nemo ƙarin

Mafi Kyawun Tekun Tekun Kusa da SF San Gregorio State Tekun Hotunan NNehring/Getty

9. San Gregorio State Beach (minti 50 daga SF)

Duk da haka wani bakin teku mai ban sha'awa tare da tsaunin dutsen yashi, San Gregorio State Beach wani yanki ne na gida mai nisan mil 10 kudu da Half Moon Bay wanda San Gregorio Creek ya raba (wanda ke gangarowa zuwa rairayin bakin teku, yana haifar da lagoon mai shahara tsakanin tsuntsaye). rairayin bakin tekun yana da nisan mil mil kudu da rafin da ke ƙasa da manyan duwatsu masu ban sha'awa. Arewacin rafin za ku sami koguna da burbushin halittu a cikin tsaunin dutse don bincika. Muna ba da shawarar tsayawa a sanannen Babban Shagon San Gregorio (wanda kawai ya sake kashe kalanda na kiɗan raye-raye na waje) don ɗaukar tanadi don yin fiki a saman bluff kafin ku kuskura zuwa bakin teku.

Nemo ƙarin

Mafi Kyawun Teku Kusa da Tekun Jiha na SF Pescadero Hotunan Cavan/Hotunan Getty

10. Pescadero State Beach (minti 55 daga SF)

Hotuna masu ban sha'awa, manyan dunes, coves na dutse, dutsen dutse da kuma fadin yashi a arewacin Babbar Hanya 1 gada-babu wani abu na Pescadero State Beach ba shi da shi. Kudancin gada za ku sami jerin ƙananan ƙananan, madauwari masu madauwari waɗanda ke samuwa ne kawai a ƙananan igiyoyin ruwa (don haka tabbatar da sanin lokacin raƙuman ruwa kafin ku yi tafiya), kuma a bakin Pescadero Creek, akwai wani dutsen dutse na halitta wanda zai iya yin amfani da shi. za ku iya tafiya ta cikin ƙananan igiyoyin ruwa. Tabbatar kun tsaya a Archangels Kayayyakin Abinci a cikin garin Pescadero a kan hanyar da za a karbi gurasar shahararren tafarnuwa ganye da gurasar artichoke na kasuwa don rana mai kyau a bakin teku.

Nemo ƙarin

LABARI: 8 Napa & Sonoma Wineries suna Ba da Ƙwarewar ɗanɗani Tsakanin Al'umma

Kuna son gano ƙarin manyan wuraren da za ku ziyarta kusa da San Francisco? Yi rajista zuwa wasiƙarmu a nan.

Naku Na Gobe

Popular Posts