Akwai Hutu Daban-daban iri 7. Kuna Samun Iri Mai Kyau?

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Kuna samun barci akalla sa'o'i bakwai kowane dare. (Yawancin dare. Ok, wasu dare.) Kuna yin yoga sau biyu a mako. Kun yi duk ranar Lahadi a kan kujera, kuna kallo Bridgerton . To me yasa har yanzu kuke ji… blah ? A cewar wani kwayar cutar yanzu Maganar TED daga Saundra Dalton-Smith M.D. , saboda ba ka samun duk nau'ikan hutu bakwai da jikinka yake bukata. Ko da kuna samun isasshen barci, ƙila kuna jin gajiya da gajiya idan kun shafe goma na awanni na farkawa kuna kallon fuska, zama a cikin taro kuma kuna magance jerin abubuwan da kuke yi. Sauran shine mafi ƙarancin amfani da shi, mara sinadarai, aminci kuma ingantaccen madadin magani da ake samu a gare mu, Dalton-Smith ya gaya mana. Don haka idan barci kaɗai ba ya yanke shi, lokaci ya yi da za ku haɗa waɗannan nau'ikan hutu guda bakwai a cikin ayyukanku na yau da kullun.



1. Hutu ta Jiki

Dalton-Smith ya bayyana cewa hutun jiki na iya zama ko dai aiki ko m. Hutu ta jiki mai wucewa shine lokacin da jikinka yake barci a zahiri, kamar lokacin da muke barci da dare. Amma ko da kun kwana kuna jujjuyawa, bai yi latti ba don ƙara wasu hutu na zahiri a ranarku. Idan muna da mummunan dare na barci, yin barci da rana na iya samun sakamako mai ma'ana akan faɗakarwarmu da aikinmu, in ji Frida Rångtell, PhD kuma ƙwararriyar bacci a. Zagayowar bacci . Hutu ta jiki mai aiki , a gefe guda, wani aiki ne wanda ke dawo da jiki, kamar yoga, maganin tausa ko mikewa. Duk da yake wannan nau'in hutun ba shi da mahimmanci kamar hutun jiki mai ɗorewa ga ayyukanku na yau da kullun, har yanzu yana da matuƙar mahimmanci don samun wani nau'i na hutun jiki aƙalla sau biyu ko sau uku a mako.



2. Hutun tunani

Kira shi hazo kwakwalwa. Haushin bayan abincin rana. Karfe 2 na rana rugujewa. Wannan tsautsayi na gajiyawa jikinka yana gaya maka cewa lokaci yayi da za a huta hankali ASAP. Hanya ɗaya ta saita-da-manta-shi don ɗaukar hutun tunani mai tasiri? Samo fasahar ku ta yi muku aiki, maimakon wata hanyar, in ji Dalton-Smith. Yi amfani da wayarka ko kwamfutar don tsara hutun mintuna goma kowane awa biyu. A lokacin hutun, yi tafiya cikin sauri, ɗauki abun ciye-ciye, yin numfashi mai zurfi kuma yi amfani da shi azaman lokacin ku don hutawa da sake saitawa, don haka za ku kasance cikin shiri don ƙarin aikin sa'o'i biyu. Kuma idan kuna samun ƙarin rana mai wahala, yana iya zama da amfani don cire toshe kan fasaha gaba ɗaya. Hakanan zamu iya kwantar da hankalinmu ta hanyar rashin samuwa na ɗan lokaci da kuma cire haɗin yanar gizo, kafofin watsa labarun da imel, in ji Rångtell. Ko da hutu na mintuna 15 na iya yin babban bambanci.

3. Hutun Hankali

Dubi wurin na daƙiƙa guda. Fitillu nawa ne ke kunne a ɗakin ku a yanzu? Akwai wani allo a ganin ku? Me game da hayaniyar-daga titi, kareka ko yaronka, yana murƙushe busassun da bakinsa a buɗe? Ko kun lura ko ba ku lura ba, hankalinku yana cike da tarin abubuwan motsa rai duk tsawon yini. Fitillun masu haske, allon kwamfuta, hayaniyar wayar tarho da kuma tattaunawa da yawa da ke faruwa a ofis duk na iya sa hankalinmu ya mamaye, in ji Dalton-Smith. Idan ba a kula da shi ba, wannan na iya haifar da cutar hawan jini. Wannan yana buƙatar hutawa na azanci: Cire kayan lantarki, kashe fitilu idan zai yiwu kuma rufe idanunka na ƴan mintuna kaɗan don caji. Kuma idan kuna jin rauni sosai, yi la'akari da kwana ɗaya (ko mako guda , idan kun kasance da gaske don ƙalubalen) hutu daga duk kayan lantarki da ba dole ba. Yana da kwanciyar hankali kamar mako guda a bakin teku. (To, kusan.)

4. Hutu mai ƙirƙira

Idan aikinku yana buƙatar wani abu mai ban sha'awa (Tarukan Pitch? Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙwaƙwalwa na Ƙadda ) na Ƙaddamarwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwal ) na Ƙaddamarwa na Ƙaddamarwa don Ƙarfafawa don Ƙarfafa Tarin Tarin Tarin Tarin Matar ku? , Yana da mahimmanci musamman don tsara lokaci don hutawa mai zurfi. Idan kuna jin daɗaɗɗen ƙirƙira, yi tafiya inda ba ku zuwa musamman… da kar a yi kawo wayarka. Rångtell na son kunna wasu kida da rera waka da rawa a cikin kicin don samun ruwan 'ya'yan itace masu kirkira. Ko kuma kuna so ku zauna ku karanta littafi ko kallon fim ɗin da kuka ga yana da ban sha'awa musamman. Kuma idan kun kasance mai fasaha sosai, duba Hanyar Mawaƙin ta Julia Cameron don ƙwaƙƙwaran tsalle-tsalle. (Mu da kanmu muna ƙauna shafukan safiya .)



5. Hutu na Hankali

Ga masu son mutane, i kalma ce mai haɗari. A duk lokacin da wani ya neme ka wata alfarma, sai ka ga kalmar tana zamewa daga bakinka kafin ma ka samu damar yin tunanin abin da a zahiri suke tambaya. (Tabbas, zan taimake ka ka motsa, ko da yake mun hadu kawai makonni biyu da suka wuce! Sauti kamar fashewa! jira ...) Idan wannan shine ku, kuna buƙatar hutun motsin rai, Dalton-Smith ya ba da shawara. Lokaci ya yi da za a yi hutu na eh. Haka yake ga mutanen da ke yin aikin motsa jiki da yawa a kullun. Masu fafutuka, malamai, masu kulawa, iyaye—watakila kwakwalwar tunanin ku na iya amfani da tsayawa. Na mako mai zuwa, maimakon in ce eh ga komai, gwada, ina buƙatar yin tunani game da shi, maimakon haka. Ka ba wa kanka ɗan lokaci don auna fa'ida da rashin lafiyar kowane yanke shawara kuma kada ka yarda ka yi shi kawai saboda wani yana son ka (sai dai idan mutumin ya kasance. ka ).

6. Zamantakewa

Ko kai ne mai gabatarwa ko kuma kawai jin nauyi da tsammanin mutane a rayuwar ku, lokaci ya yi da za a sake sabunta zamantakewa. A gefe ɗaya na takardar, yi jerin sunayen mutane a rayuwar ku waɗanda kuke samun goyon baya da ƙwazo, masu kirki da sauƙin kasancewa a kusa. A gefe guda, yi jerin sunayen mutanen da kuka ga suna magudanar ruwa, masu buƙata kuma suna gajiyar saduwa da su. Lokaci ya yi don ciyar da ƙarin lokaci tare da rukuni na farko, kuma a matsayin ɗan lokaci tare da ƙungiyar ta ƙarshe kamar yadda zai yiwu.

7. Hutu ta Ruhaniya

Kun cim ma babban buri na sirri - tafi ku! Amma ko kun yi asarar fam 25, kun sami ci gaba bayan yin aikin ku a wurin aiki ko ƙaura zuwa wani babban gida, duk abin da aka mayar da hankali kan ku da burin ku ya bar ku da jin an katse daga sauran duniya. Lokaci ya yi da za a fara yin bimbini, bincika sabon coci ko cibiyar ruhaniya, ko tsara wani lokaci akan kalandarku don ba da gudummawa a ɗakin dafa abinci a kusa da kusurwa, Dalton-Smith ya nuna.



Jira, Ta Yaya Zan San Wane Irin Hutu Ina Bukata?

A wani lokaci ko wani, za ku buƙaci kowane nau'in hutawa a wannan jerin. Wataƙila kuna buƙatar hutawa fiye da ɗaya daidai wannan daƙiƙan. Amma dangane da abin da kuke ciyar da ranarku a halin yanzu, da kuma yadda kuke ji game da abin da ke kan farantin ku babban alama ne. Kuna jin tsoron zuwa aiki, saboda kuna jin kamar aljan duk rana? Lokaci ya yi don hutu na tunani ko tunani. Kuna jinkirin kammala wasan allo ɗinku saboda munanan tunani suna ci gaba da shiga ciki? Lokacin hutawa mai ƙirƙira. Shin kun share watanni takwas kawai kuna shirin bikin aure kuma ba ku son jin kalmar catering har abada? Hutu ta ruhaniya yana kira.

Kuma Ta yaya Da yawa Na Irin Wannan Hutu Ina Bukata, Ko Ta yaya?

Yayin da ya kamata ku sami hutu na tsawon sa'o'i bakwai zuwa tara (a cikin nau'i na barci ko barci) kowace rana, babu amsa da bushewa ga sauran nau'ikan hutu guda shida. Idan kuna aiki a ofis, hutun tunani da azanci ya kamata ya zama aikin yau da kullun na aikinku na yau da kullun, koda kuwa na mintuna kaɗan ne kawai a kowane ƴan sa'o'i. Idan kuna yawan yin ayyukan ƙirƙira, duk lokacin da kuke jin an toshe ku zai zama lokaci mai kyau don yin hutu mai ƙirƙira. Kuma duk lokacin da kuka sami kanku cikin takaici da kanku ko wasu mutane, lokaci ne mai kyau don komawa baya ku haɗa hutun tunani, zamantakewa ko ruhaniya cikin ranarku. Ahh , muna jin karin hutawa tukuna.

LABARI: Alamomin Zodiac 3 Mafi Natsuwa—Da Yadda Sauranmu Zamu Iya Kwafi Sanyinsu

Naku Na Gobe