Ruhun Ambubachi Mela

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 7 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 9 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya
  • 12 da ta wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Karatun Yoga Bangaran imani Bangaskiyar Mysticism lekhaka-Mridusmita das Ta Mridusmita das a kan Yuni 6, 2019

Ku zo damina, kusan tsakiyar Yuni, bikin ne da lokacin ibada ta musamman a Haikalin Kamakhya wanda ke Guwahati, Assam. Baiwar Kamakhya, wacce ita ce shugabar bauta a haikalin, wanda kuma ake kira Goddess Kameshwari ko allahiya ta sha'awa, iyawa da haihuwa, ana bautata da girmamawa a kowace shekara a cikin kwanaki huɗu da aka fi sani da Ambubachi Mela. A wannan shekara (2019), za a gudanar da mela daga 22 Yuni zuwa 26 Yuni a Kamakhya Devi Temple, Guwahati.



Menene na musamman game da wannan baje kolin kwanaki huɗu? Da kyau, ɗayan ɗayan ne inda ake bautar Baiwar Allah musamman a waɗancan ranakun waɗanda aka yi imanin cewa lokacin jinin haila ne na Uwar Duniya. Haka ne, kun karanta wannan dama, shahararren baje kolin da ke jan hankalin lakhs na masu ba da gaskiya zuwa wannan gida mai tsarki na Baiwar Allah, yana bikin zagayowar shekara-shekara na hailai na Baiwar Allah.



Ambubachi Mela

Indiya, ƙasar da ke da gidajen ibada da yawa tana ba da sha'awa ga mutane a duk faɗin duniya da al'adu masu ban mamaki, al'adu da bukukuwa. Abin birgewa shine sanin tarihi da mahimmancin da ke bayan al'adu da bukukuwan da ake aiwatarwa, mafi yawansu tun zamanin da, a yawancin gidajen ibada da kuma hanyoyi na musamman.

Gidan ibada na Kamakhya wanda ke tsaye a kan tsaunukan Nilachal, yana ɗaya daga cikin irin waɗannan wuraren ibada masu tsarki, inda shahararren Ambubachi Mela ke gudana a kowace shekara yana jawo mutane ba kawai daga yankin da ke kusa ba amma daga ko'ina cikin ƙasar da wasu daga wasu ƙasashe.



Bari mu sami wasu ƙarin bayanai game da Ambubachi Mela mai ban sha'awa kuma mai mahimmanci wanda kuma ake kira Mahakumbh na Gabas.

Mahimmancin Ambubachi Mela

Haikalin Kamakhya ɗayan Shaktipeeths ne inda 'yoni' na Sati, matar Ubangiji Shiva ake bautata da siffar dutse a cikin tsattsarkan gidan ibada. Baiwar Allah da ake kira da 'Maa Kamakhya' ta masu bautar ta san ita ce tushen asalin buƙatu sannan kuma wanda ya cika sha'awar.

Kuma Ambubachi Mela shine wannan lokacin na shekara lokacin da aka yarda da Baiwar Allah tana haila. Kalmar 'Ambubachi' tana da asali daga Sanskrit kuma an samo ta ne daga kalmar 'Ambuvachi' wanda ke nufin 'fitowar ruwa'. An san Ambubachi galibi Amthihsua, Ameti, Amoti, Ambabati.



Rufe haikalin a wannan lokacin shine farkon fara baje kolin kuma wannan yana gudana har kwana uku. A rana ta huɗu, an yi wa baiwar wanka tare da wasu al'adu bayan haka ana buɗe ƙofar haikalin don masu ibada su yi addu'a da sujada kuma Allah ya albarkace su.

Gidan ibada yana sheda manyan ƙafafu a waɗannan kwanakin yayin da masu bautar gumaka ke tururuwa don shaida girma da iko mai girma wanda ke kewaye da haikalin a waɗannan ranaku na musamman. Masu bautar Devi Kamakhya waɗanda suka haɗa da sadhus, sanyasis, aghoris da masu yawon buɗe ido ban da masu bautar yau da kullun suna tafiya daga wurare daban-daban don kasancewa tare da mahaifiyarsu ƙaunatacciya a waɗannan kwanakin lokacin da aka yi imanin cewa tana cikin yanayi na ƙarfin kuzari.

Yawancin waɗannan masu bautar suna zama a wajen haikalin har tsawon kwanaki uku suna waƙa, yin tunani, yin addu'a da raira waƙoƙin ɗaukakar Allah har sai sun sami 'darshan' na musamman da albarkar Devi Kamakhya a rana ta huɗu. Bayan darshan, prasad mai tsarki wanda bayin suka karɓa a matsayin albarka ana kiranta 'Rakta Bastra', jan kyalle wanda ake amfani da shi don rufe dutsen 'yoni' a cikin kwanaki ukun. Wannan tsattsarkar tsumma ana daukarta mai tsarki kuma mai fa'ida ga wanda yake sanye da ita gabaɗaya an ɗaura shi a hannu ko wuyan hannu.

Masu bautar gumaka masu daɗin ji da soyayya, sadaukarwa da sadaukarwa ga baiwar Allah suna ba da gudummawa ga yanayi na musamman na haikalin, wanda ke cike da ruhu da kuzari a waɗannan kwanakin. Saboda haka, ruhun Ambubachi Mela ya mamaye duk garin inda sauran gidajen ibada suka kasance a rufe kuma yawancin magidanta suna bin ƙuntatawa kan yin al'ada ko na yau da kullun da yin wasu ayyukan addini har tsawon kwanaki uku. Hanya ce ta nuna kaunarsu da girmamawa ga Uwar Allah.

Haɓakar kuzari na halitta yana bayyana mahalli a ciki da kewayen haikalin a lokacin Ambubachi Mela. Kuma ba abin mamaki bane lokacin da masu bautar suka yi biki kuma suka girmama ikon mata, yakamata muhalli su kasance masu kuzari, kiyaye ruhaniya da sufanci!

Naku Na Gobe