Mahimmancin Kowane Launi A Navratri

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 8 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 10 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya
  • 13 Hrs da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Karatun Yoga Bukukuwa Bangaskiyar Sufanci oi-Lekhaka By Ajanta Sen a ranar 20 ga Satumba, 2017

Navratri yana nan kusa da kusurwa kuma kowa da kowa yana da matukar farin ciki don wannan bikin. Navratri na nufin ba da kyawawan tufafi da rawa 'Garba' tare da dangi da abokai saboda haka, mata da 'yan mata musamman suna ɗokin hakan a duk tsawon shekara.



A cikin kwanakin 9 na Navratri, akwai takamaiman lambar launi don kowace rana. Mata suna ado cikin wannan takamaiman launi kuma suna sha'awar kyawawan sutturar juna.



Mafi yawan mutane sun san cewa kowace rana ta Navratri tana da mahimmancin darajar da ke tattare da shi. Kowace rana ta musamman an keɓe ta ga nau'ikan nau'ikan 9 na Devi Durga.

Mahimmancin launuka a cikin Navratri

Kowane nau'i na Durga yana wakiltar halaye daban-daban kuma an kawata shi cikin launuka daban-daban 9 - a cikin kowane cikin kwanaki 9. Da yawa daga cikinmu na iya zama ba mu san da wannan al'adar ta launi ba.



Shin kun san cewa kowane launi yana nuna wani abu yayin kwanakin 9 na idi? Labarin ya nuna mahimmancin launuka tara a cikin Navratri, ci gaba da karatu don sanin shi.

Tsararru

1. Ranar Farko (Ja Launi)

Ana kiran ranar 1 na Navratri - 'Pratipada'. A wannan ranar, ana girmama Baiwar Allah Durga a matsayin Shailputri, wanda ke nufin '' Yar Mountains '. Wannan shine ainihin yanayin da ake ɗauka da bauta wa Devi Durga a matsayin abokin Ubangiji Shiva. Jan launi na ranar Pratipada yana nuna ƙarfi da aiki. Wannan launi mai kuzari yana kawo dumi kuma hanya ce madaidaiciya don shiri don Navratri.

Tsararru

2. Rana ta Biyu (Royal Blue)

A rana ta biyu (ko Dwitiya) na Navratri, Baiwar Allah Durga ta ɗauki nau'in Brahmacharini. A cikin siffar Brahmacharini, Baiwar Allah tana ba da wadata da farin ciki ga kowa. Peacock blue shine lambar launi na wannan rana ta musamman. Launin shuɗi yana nuna natsuwa amma ƙarfi mai ƙarfi.



Tsararru

3. Rana ta Uku (Rawaya)

A rana ta uku (ko Tritiya), ana bautar Devi Durga a cikin sifar Chandraghanta. A wannan yanayin, Durga tana alfahari da rabin wata a goshinta, wanda ke nuna jarumtaka da kyau. Chandraghanta yana tsaye ne don yaƙi da aljanu. Rawaya launin launi ne na rana ta uku, wanda ke da launi mai raɗaɗi kuma yana iya sarayar da hankalin kowa.

Tsararru

4. Rana ta Hudu (Kore)

A rana ta huɗu ko Chathurthi, Devi Durga ya ɗauki siffar Kushmanda. Launin wannan rana kore ne. Kushmanda an yi imanin cewa shi ne mahaliccin wannan duniyar wanda ya yi dariya kuma ya cika wannan ƙasa da ciyawar koren ciyawa.

Tsararru

5. Rana ta Biyar (Grey)

A rana ta biyar (ko Panchami) na Navratri, Devi Durga ya ɗauki 'Skand Maata' avatar. A wannan ranar, Baiwar Allah ta bayyana tare da jaririn Karthik (Ubangiji) a cikin manyan hannayenta. Launin launin toka yana wakiltar uwa mai rauni wacce zata iya zama hadari mai hadari a duk lokacin da ake buƙata don kiyaye jaririnta daga kowane irin haɗari.

Tsararru

6. Rana ta shida (Orange)

A rana ta 6 ko Shasthi, Devi Durga ya ɗauki siffar 'Katyayani'. A cewar wani labari, wani sanannen mai hikima 'Kata' ya taɓa yin nadama saboda yana son samun Devi Durga a cikin 'yarsa. Sadaukar da Kata ya motsa Durga kuma ya cika burin sa. Ta haihu a matsayin ɗiyar Kata kuma ta sa tufafin kalar ruwan lemo, wanda ke nuna ƙarfin hali.

Tsararru

7. Rana ta Bakwai (Fari)

Ranar 7th ko Saptami na Navratri an keɓe shi ga nau'in 'Kalratri' na Devi Durga. Wannan yakamata ya zama nau'in tashin hankali na baiwar Allah. A kan Saptami, baiwar Allah ta bayyana da fararen tufafi masu ɗumi da fushinta masu zafi. Launin launin fari yana nuna addu'a da aminci, kuma yana tabbatarwa masu bautar cewa baiwar Allah zata kare su daga cutarwa.

Tsararru

8. Rana ta Takwas (Pink)

Pink launi ne na Ashtami ko ranar 8 ta Navratri. A wannan rana, an yi imani da Devi Durga ya lalata dukkan zunubai. Launin ruwan hoda yana nuna fata da sabon farawa.

Tsararru

9. Rana ta Tara (Shudi Mai Haske)

A Navami, ko ranar 9 na Navratri, Devi Durga ya ɗauki siffar 'Siddhidatri'. Ta yi ado da shuɗi mai launin shuɗi a wannan rana. Sigar Siddhidatri an yi imanin cewa tana da ikon warkarwa na allahntaka. Launi mai shuɗi mai haske yana nuna sha'awa don kyawun yanayin.

Naku Na Gobe