Navratri 2019: San muhimmancin kowace rana

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 1 hr da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na GargajiyaUgadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • adg_65_100x83
  • 4 Hrs da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
  • 8 Hrs da suka wuce Cheti Chand Da Jhulelal Jayanti 2021: Kwanan wata, Tithi, Muhurat, Ibada da Muhimmanci Cheti Chand Da Jhulelal Jayanti 2021: Kwanan wata, Tithi, Muhurat, Ibada da Muhimmanci
  • 14hrs da suka wuce Rongali Bihu 2021: Kalamai, Buri da Sakonni da Zaku Iya Rabawa Masoyanku Rongali Bihu 2021: Kalamai, Buri da Sakonni da Zaku Iya Rabawa Masoyanku
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida gyada Karatun Yoga gyada Bukukuwa Bukukuwa lekhaka-Ma'aikata By Ajanta Sen | An sabunta: Asabar, Satumba 14, 2019, 11:41 am [IST]

Indiya ƙasa ce da ke alfahari da bukukuwa da bukukuwa a duk shekara. Bukukuwan Hindu suna ƙarfafa al'adu da tarihin wannan ƙasa. Akwai kyakkyawan dalili, ma'ana da mahimmanci a bayan kowane bikin Hindu. Navratri ya kasance ɗayan ɗayan manyan bukukuwan Hindu na Indiya. Ana bikin Navratri tsawon kwanaki 9 kuma anyi imanin cewa akwai mahimmancin kowace rana a Navratri. A wannan shekarar za a fara bikin ne a ranar 29 ga Satumba kuma zai kare a ranar 7 ga Oktoba.



Kamar yadda sunan sa ya nuna, 'Navratri' wani biki ne wanda akeyi na kwana tara tare da babban farin ciki da ƙishin addini a ko'ina cikin ƙasar. Ana yin wannan sanannen bikin Hindu sau biyu a shekara sau ɗaya a cikin Chaitra, (a cikin watan Maris zuwa Afrilu) da kuma sau ɗaya a Ashwin (a tsakanin watannin Satumba zuwa Oktoba). Navratri an sadaukar dashi ne kawai ga Allahiya Durga. Kamar dai sauran bukukuwa na Indiya, bikin Navratri shima yana da ma'ana da mahimmanci na musamman. Akwai ma'ana ta musamman kowace rana yayin Navratri.



Labari na Devi Chandraghanta: Allah na Uku Navratri

Daga cikin dukkan kwanakin 9 na Navratri, kowace rana an keɓe ta ne zuwa nau'ikan nau'ikan 9 na allahntakar Durga. Bautar Allah Durga ana bautawa a ƙarƙashin sunaye 9 daban don kwanaki 9 na Navratri. Baiwar Allah tana ɗaukar sabon salo, sabon ɗabi'a da sabon nauyi a kowace rana.

Mahimmancin kowace rana a Navratri kuma yana bayyana mahimmancin addini na wannan bikin na kwanaki tara. Wannan labarin yana sanya girmamawa akan mahimmancin da ma'anar kowace rana ta Navratri:



Tsararru

Ranar 1 na Navratri

A ranar farko ta farko na navratri, allahntaka Durga ya ɗauki siffar 'Shailputri' wanda aka lasafta shi a matsayin ɗiyar Himalayas. Wannan wani nau'i ne na 'Shakti'- Matar' Shiva '.

Tsararru

Rana ta 2 Navratri

A rana ta biyu, Durga ya ɗauki tsarin 'Brahmacharini'. An samo wannan sunan ne daga 'Brahma', wanda ke nuna tuba ko 'Tapa'. Brahmacharini ɗayan siffofin Parvati ne (ko Shakti).

yadda ake dakatar da faduwar gashi da girma sabbin hanyoyin gyaran gashi a gida
Tsararru

Rana ta 3 na Navratri

Baiwar Allah Durga ta ɗauki nau'ikan 'Chandraghanta' a ranar 3 ta navratri. Chandraghanta yana nuna jaruntaka da kyau.



Tsararru

Rana ta 4 Navratri

A ranar 4 ga navratri, allahntakar Durga ta ɗauki nau'ikan 'Kushmanda'. Dangane da tatsuniyoyin, ana cewa Kushmanda ya halicci duniya baki daya ta hanyar dariya kuma saboda haka ana bauta mata a matsayin mai kirkirar wannan duniyar.

Tsararru

Rana ta 5 Navratri

'Skanda Mala' wani sabon nau'in baiwar Allah Durga ne wanda ake girmamawa a ranar 5th na navratri. Dalilin da ya sa sunan Skanda Mala shi ne: ita ce mahaifiyar Skanda wacce ita ce jarumar shugaban rundunar alloli.

Tsararru

Ranar 6 na Navratri

Durga ta ɗauki nau'ikan 'Katyayani' a ranar 6th na navratri. Katyayani zaune kan zaki kuma tana da hannaye hudu da idanu 3.

da girman maxi riguna tare da hannayen riga
Tsararru

Ranar 7 na Navratri

An girmama Allahn Durga a matsayin 'Kalratri' a ranar 7th na navratri. Kalratri na nufin dare mai duhu. A wannan rana, allahntaka na taimakon masu bautarta su zama masu ƙarfin zuciya. Gunkin Kalratri yana da hannaye 4.

Tsararru

Ranar 8 na Navratri

A rana ta 8, ana girmama Durga a matsayin 'Maha Gauri'. Wannan yanayin na Durga an yi imanin yana da kyau ƙwarai da gaske kuma ta yi fari fat kamar dusar ƙanƙara. A wannan rana ce, aka yiwa Maha Gauri ado da fararen kayan ado masu launin fari. Maha Gauri yana nuna natsuwa kuma yana nuna hikima.

Tsararru

Ranar 9 na Navratri

Durga ya karɓi nau'in 'Siddhidatri' a ranar 9th ko ranar ƙarshe ta navratri. Ance Siddhidatri ya tattara dukkan siddhis 8. Siddhidatri an yi imanin yana zaune a kan lotus kuma duk masu hikima, Yogis, Sadhakas da Siddha suna girmama shi.

Don haka, matakan da aka ambata a baya suna nuna mahimmancin kowace rana a cikin navratri. A cikin kwanaki 6 na farko, ana gudanar da navratri pooja a gida. Tun daga rana ta 7 zuwa gaba bikin ya samu kamannin biki kuma duk yanayi yana zagaye da shagalin biki.

Naku Na Gobe