Ana Neman Madadin Tahini? Anan Akwai Zabuka Masu Dadi guda 6

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Kuna iya sanin tahini a matsayin sinadaren tauraro a cikin hummus, amma wannan abin sha'awa na sesame ya fi haka. Tahini yana ƙara nuttiness ga miya da tsomawa da wadata ga kayan abinci (kokarin jujjuya cokali biyu cikin batter brownie). Don haka menene ya kamata ku yi lokacin da girke-girkenku ya buƙaci wannan sinadari mai mahimmanci kuma babu wani abu da za a samu? Kada ku damu, abokai. Har yanzu kuna iya dafa ɗanɗanon ɗanɗanon gyada na sama. Idan kuna buƙatar maye gurbin tahini, muna da zaɓuɓɓuka masu daɗi guda shida.



Amma da farko, menene tahini?

Manna da aka yi da gasasshen, tsaban sesame na ƙasa, tahini wani abu ne mai mahimmanci a cikin abinci na Gabas ta Tsakiya da Rum. Kyakkyawan ingancin tahini shine abin jin daɗi ga masu ɗanɗano, yana alfahari da ɗanɗano mai daɗi da ɗanɗano mai daɗi tare da daidaitaccen cizon ɗaci a ƙarshe. A gaskiya ma, saboda wannan nau'i mai ban sha'awa mai ban sha'awa da rashin fahimta ya sa man tahini ya sami babban yabo a cikin duniyar dafuwa, inda aka yi amfani da shi a matsayin wani abu na sirri a cikin kayan ado na salad, tsoma miya da marinades. Duk da yake yana da daraja don ɗanɗanonta, tahini yana kawo ƙari ga tebur fiye da ɗanɗanon da yake da shi kawai: Wannan manna kuma yana da daraja don maƙarƙashiya, siliki. A wasu kalmomi, zai ba wa abincin ku rashin jin daɗi-babu kiwo da ake buƙata.



Layin ƙasa: Lokacin da girke-girke ya kira tahini, saboda yana taka muhimmiyar rawa a cikin dandano ko rubutun tasa, kuma wani lokacin duka biyu. Bincika wannan jerin mafi kyawun maye gurbin tahini, sannan zaɓi wanda ya dace da ma'auni na tsarin dafa abinci.

1. DIY tahini

Labari mai dadi shine cewa tahini hakika yana da sauƙin yin kuma kayan aikin gida shine mafi kyawun madadin siyayyar da aka siyo iri-iri. Don yin tahini na kanku, duk abin da kuke buƙata shine tsaba na sesame da mai tsaka tsaki. (man sesame shine babban ɗan takara don girke girke tahini, amma canola zai yi aiki daidai a lokuta inda rubutu da dabara ke mulki mafi girma.) Kawai gasa tsaba na sesame da sauƙi a kan murhu har sai da ƙanshi da zinariya; sai a juye su zuwa injin sarrafa abinci sai a gauraya da man sosai don a samu gyale mai santsi wanda ya isa ya zuba. Sauƙi-lafiya.

2. Man shanu iri sunflower

Da zarar kuna da man shanu iri-iri na sunflower amma ba tahini a cikin kayan abinci ba, kuna cikin sa'a. Kawai sai a hada man sesame a cikin wannan man iri sannan sakamakon manna zai zama mai gamsarwa tahini imposter, duka ta fuskar rubutu da dandano. (Lura: Idan kun yi bulala da 'ya'yan sunflower tare da canola, miyanku ba zai yi kama da dandano na tahini ba amma zai kasance da jin dadi iri ɗaya.) Babu man shanu da aka riga aka yi a hannu? Idan kuna da abun ciye-ciye iri-iri na sunflower mai gishiri wanda ke rataye a kusa don dalilai mara kyau, zaku iya yin naku bin umarnin guda ɗaya da aka ambata a sama don DIY tahini.



3. Cashew da man almond

Farashin farashi yana da ɗan tsayi idan ya zo ga waɗannan shimfidawa, amma suna da wadataccen arziki wanda ke aiki da kyau lokacin da aka maye gurbin dandano da rubutun tahini. Dangane da dandano, tasirin ba iri ɗaya bane: Duk waɗannan man shanu suna ba da dandano iri ɗaya iri ɗaya amma ba su da daɗin ɗaci na tahini. Wannan ya ce, cashew da man almond na iya yin kyau a yawancin girke-girke da ke kira ga dan uwan ​​su na sesame.

4. Man gyada

Wannan musanya zai iya zama mafita mafi amfani saboda sai dai idan kuna da alerji, mai yiwuwa kuna da wasu PB da ke rataye a kusa da kantin ku. Kamar man goro mafi tsada, man gyada na yin aiki mai kyau wajen samar da siliki mai laushi a madadin tahini. Dandan ya fi karfi, duk da haka, don haka ya kamata a yi amfani da shi a hankali don yin kwaikwayon bakin bakin da aka yi da sesame da kuma haɗuwa da man sesame idan zai yiwu, don samun dandano iri ɗaya.

5. Girki yogurt

Gaskiya, wani abu zai rasa lokacin da kuka maye gurbin tahini tare da yogurt Girkanci amma dangane da girke-girke, wannan bazai zama mummunan abu ba. Wannan zaɓin ba shi da kyau ga girke-girke inda ake amfani da tahini don kashe zaƙi-kamar lokacin da aka yayyafa shi akan dankali mai dadi ko yada a kan gasa tare da jam. Amma don wasu dalilai masu yawa (kamar a cikin zesty dips da silky dressing), Girkanci yogurt yana da lokacin farin ciki da ma'auni mai ma'ana wanda ke kwatanta rubutun tahini-kawai tare da ɗan ƙarami.



6. Man kazar

Lokacin da yazo ga duka marinades da kayan ado na salad, man sesame zai iya ajiye ranar. Ya fito daga tushe ɗaya da tahini kuma yana da kamanceniyar bayanin dandano. Babu manna a nan, ko da yake, don haka ba zai yi abin zamba ba lokacin da rubutu shine abin da girke-girke ke bukata. Amma ta fuskar dandano, man sesame yana da tsinke. Amma tunda wannan madadin ya fi tahini mai, ƙila za ku buƙaci ƙasa da shi - fara da rabin adadin kuma daidaita don ɗanɗano.

LABARI: Girke-girke 12 tare da Tahini Waɗanda ke Wuce Tsohon Hummus

Naku Na Gobe