Jagadhatri Puja: Labari da Muhimmanci

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 7 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 9 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 12 awanni da suka gabata Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Karatun Yoga Bukukuwa Bangaskiyar Sufanci oi-Sanchita Ta Sanchita Chowdhury | An buga: Alhamis, Nuwamba 14, 2013, 15:21 [IST]

Jagadhatri wani nau'i ne na Baiwar Allah Durga wacce ake bautawa galibi a West Bengal da yankunan da ke kewaye da ita. Sunan 'Jagadhatri' a zahiri yana nufin wanda ya riƙe duniya ko sararin samaniya. Don haka, an yi imanin cewa baiwar Allah Jagadhatri ita ce ke riƙe da wannan sararin samaniya a Hannunta.



Jagadhatri ita ce allahiya ta tantras. An nuna ta a matsayin Baiwar Allah mai ido uku wacce take da hannu huɗu kuma take hawa zaki. A cikin kowane Hannuwanta Tana riƙe da conch, baka, da kibiya da chakra. Tana sanye da tufa mai launin ja mai kyau kuma an kawata ta da adon lu'ulu'u mai haske. Tana tsaye kan wani mataccen aljani da ake kira Karindrasura wanda aka nuna giwa.



Jagadhatri Puja: Labari da Muhimmanci

Bari mu kalli labari da muhimmancin Jagadhatri puja.

Labari na Baiwar Allah Jagadhatri



man kwakwa da aloe vera ga gashi

Kamar yadda yake a almara, bayan Allahiya Durga ta kashe Mahishasura, alloli sun fara gaskanta cewa saboda sun ba da ikonsu ga baiwar Allah Ta sami ikon fatattakar aljanin. Wannan tunani ya cika su da girman kai.

Don fatattakar wannan girman kai, Brahma ya bayyana a gabansu da siffar Yaksha. Ya ajiye wata ciyawa a gaban Allah kuma ya ƙalubalance su da su halaka ta. Allah Wuta, Agni bai iya kona shi ba, Allah na iska, Vayu bai iya motsa shi ba duk da manyan ƙarfin sa. Don haka, fahimtar dasu ta bayyana cewa ikonsu ya samo asali ne daga asalin tushen karfi, Shakti. Ita ce babbar baiwar Allah kuma asalin dukkan karfi. Tana riƙe da sararin samaniya tare da ƙaƙƙarfan ikonta kuma don haka Jagadhatri ya zama abin bauta.

Duk mutumin da ya bautawa Baiwar Allah Jagadhatri da ibada ya zama ba shi da kuɗi gaba ɗaya. Ta albarkaci bayinta da manyan iko da rashin tsoro. Jagadhatri da ke tsaye kan aljanin giwa yana nuna cewa don sarrafa tunaninmu wanda ke cike da rudani kamar giwa, dole ne mu ɗauki ikon Allahn Jagadhatri.



Jagadhatri puja ana bikin ko'ina cikin West Bengal tare da babbar sha'awa musamman a Chandannagore da yankunan haɗin gwiwa. An saka manyan gumaka na Devi ko'ina cikin yankin kuma bikin yana kusan kusan sati ɗaya.

Naku Na Gobe