Garudasana Ko Mikiya Sunyi Yaki da Sciatica & Rheumatism

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 1 hr da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 2hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 4 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 7 Hrs da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida gyada Lafiya gyada Kiwan lafiya Koma lafiya oi-Staff By Mona Verma a ranar 20 ga Yuni, 2016

Dukanmu muna son zama kyauta ga cuta kuma muna son jagoranci da rayuwa cikin farin ciki. Kodayake, a zamanin yau, akwai manyan asibitoci na musamman, cututtuka ma suna tare da maganin.



Yoga don Sciatica, Arthritis, Hernia | Garudasan, Hanyar Garudasana | Boldsky

Sciatica da Rheumatism irin waɗannan matsalolin ne waɗanda ke da matsala ga marasa lafiya kuma sun ƙare wajen kashe kuɗi daga duka hannayensu a kan aikin likita da sauran jiyya tare da likitoci.



Kuna da mafita tare da kanku ma. Ee. Amsar ita ce Yoga. Mikiya suna, wanda aka fi sani da Garudasana, wanda ke nufin kun zama kamar gaggafa yayin da kuke yin hoto, yana taimakawa sauƙaƙa raɗaɗin ci gaba.

Har ila yau Karanta: Ranar Yoga ta Duniya: Yoga Asanas Ga Ciwon Kai

Ana kiran Eagle da Garud a cikin Sanskrit.



Idan zaku je wurin kowane likita, zai iya rubuta muku kwalin magunguna da magungunan kashe zafin ciwo, wanda zai iya ba ku kwanciyar hankali na ɗan lokaci, amma zai sami sakamako masu ban tsoro daga baya.

Garudasana Don Yaƙar Sciatica

Sciatica jijiyar yana gaban gaban tsokoki na Piriformis, kusan akan yankin kashin ku. Duk jijiyoyi a cikin kashin baya suna da rassa biyu, a kowane bangare na kashin baya.



Ainihin, jijiyar sciatica ita ce mafi girman jijiya ɗaya a jikin mutum. Saboda haka, zaku iya cewa Sciatica yayi mummunan shafi bayanku.

Rheumatism, a gefe guda, yana shafar gabobin ku da tsokoki kuma idan ba a kula da su a matakin farko ba, zai iya ɗaukar nau'in osteoarthritis.

Don haka, don samun sassaucin tasiri daga zafin da kuma taimakawa magance zafi mafi kyau duba tsarin mataki-mataki na wannan asana da fa'idodin sa.

Hanyar Mataki-mataki Don Yin Asana

Mataki 1. Tsaya tsaye a cikin yanayin Tadasana kuma duba kai tsaye.

matakai don yin garudasana

Mataki 2. Kuna iya farawa da ɗayan ƙafafun. Lanƙwasa gwiwoyinku kuma ƙusoshin ƙetare kawai ku haye ƙafarku ta hagu a kan na dama, ɗan ƙarfafa gwiwa.

Mataki 3. Footafarki na dama, wanda ke taimakawa wajen daidaitawa, ya kamata ya zama mai ƙarfi sosai, don ku dogara da nauyin jikinku duka a kai. Ya zama kamar itace da rarrafe. Thashin cinya naka na hagu ya zama a kan cinyar dama kuma yatsan hagu ya kamata ya nuna ƙasa.

mataki yanke ga matsakaici gashi

Garudasana Don Yaƙar Sciatica

Mataki 4. Hannunku ya kamata su kasance a cikin shugabanci na gaba, a layi ɗaya da ƙasa.

Mataki 5. Kamar ƙafafunku suna tsattsauran ra'ayi, ya kamata ku makamai su ma ku kasance cikin wuri ɗaya, an haɗa juna biyu kuma gwiwar hannu ya kamata a tanƙwara. Bayan hannayenku ya kamata su kasance suna fuskantar juna, kuma kamar wannan, hannayenku za su kasance a tsaye zuwa ƙasa.

Mataki 6. Yayinda kake tsaye a cikin irin wannan matsayin kuma ka riƙe hannayenka da ƙarfi, ka tabbata dabino naka ya haɗu.

Mataki 7. Yanzu, shimfiɗa yatsunku sama, yayin matse tafin hannunku.

Mataki 8. Kidaya har 10 kuma kayi kokarin daidaita kanka a kafa 1.

Garudasana Don Yaƙar Sciatica

Mataki 9. Yanzu, yayin dawowa wurin, fara da hannuwanku. Sake dawo da su gefe kuma su miƙe tsaye.

Mataki 10. Yanzu, lokacin juyawar ƙafarka ta hagu ne. Sanya shi a ƙasa kuma sake tsayawa a matsayin Tadasana. Ci gaba da murmushi a fuskarka. Bayan 'yan mintoci kaɗan, maimaita haka tare da kafar dama.

Har ila yau Karanta: Salamba Bhujangasana (Sphinx Pose) Don Inganta Zagawar Jini

Fa'idodin Asana

• Yana taimakawa wajen shimfida cinyoyinku, da na baya, da kafadu da kwatangwalo

• Yana sanyawa tsokar marakinka karfi

• Yana taimakawa wajen inganta daidaito

• Sauƙaƙe cututtukan jijiyoyin sciatica da bayar da sauƙi daga matsalar

• Taimakawa ga cutar rheumatism

• flexibilityara sassauci

Tsanaki

Kawai kada kuyi wannan asana idan kuna da rauni a gwiwa ko gwiwa. Tunda kuna buƙatar daidaitawa a ƙafa ɗaya, bayanku ya zama mai ƙarfi don riƙe nauyinku. Duk wani babban matsalar marassa lafiya yakamata ya guji wannan yanayin.

Naku Na Gobe