Daga Kula da cututtukan COVID-19 Don Kula da Ciwon Suga, Fa'idodi masu ban mamaki na Sumac

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 7 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 9 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya
  • 12 da ta wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Kiwan lafiya Na zaman lafiya oi-Shivangi Karn By Shivangi Karn a ranar 21 ga Disamba, 2020

Sumac suna ne gama gari wanda ake yiwa nau'in jinsunan shuke-shuke masu alaƙa da jinsin halittu Rhus da dangin Anacardiaceae. Ya ƙunshi kusan nau'ikan nau'ikan 250 kuma mafi yawansu suna da hadari don ci.





Amfanin Lafiya Na Sumac

'Ya'yan sumac suna cikin nau'ikan' ya'yan itace: ƙarami, haɗuwa da duhu ja ko jan jan yaƙutu. Anɗanon sa ɗan ɗanɗano da tsami, kwatankwacin lemon da tamarind. Wadannan 'ya'yan itacen daji na daji sun fi girma a ƙasashen Bahar Rum, Gabas ta Tsakiya da Arewacin Afirka. [1]

Daga Kula da cututtukan COVID-19 Don Kula da Ciwon Suga, Fa'idodi masu ban mamaki na Sumac

Ana amfani da Sumac a cikin fom mai ƙanshi a matsayin kayan ƙanshi da magungunan ganye tun zamanin da don magance rikice-rikice da yawa. Yana da wadataccen mahadi masu mahimmanci kamar flavonoids, phenol acid, quercetin, gallic acid da kaempferol. Babban haɗin aiki a cikin sumac shine tannin wanda aka san shi da ƙarfin kaddarorinsa.



jerin dogayen karshen mako 2018

Bari mu duba fa'idodi masu ban mamaki na sumac.

Tsararru

1. Zai iya hana kamuwa da COVID-19

Dangane da binciken, kwayoyin halittar jiki a cikin sumac kamar tannins, flavonoids da polyphenols na iya zama masu tasiri wajen magance cutar COVID-19. Kwayar rigakafin kwayar cuta, maganin rigakafin jini, antihemolytic, anti-kumburi, hanta mai kariya da aikin antioxidant na ganye na iya taimakawa wajen rage nauyin kwayar cuta da kuma kariya daga nau'o'in alamunta da rikitarwa. [biyu]



Tsararru

2. Kula da ciwon suga

A cewar wani bincike, amfani da sumac yana da alaƙa da raguwar yanayin glycemic na masu ciwon sukari na 2. Sumac yana taimakawa rage matakan glucose a jiki, yana daidaita glucose na jini mai sauri kuma yana hana lalacewar pancreas saboda aikin antioxidant. [3]

yadda ake cire tan daga fuska

Tsararru

3. Yana rage radadin ciwo

Wani bincike ya nuna cewa shan ruwan sumac yana taimakawa sauƙin ciwon tsoka da aka haifar saboda motsa jiki masu ƙarfi kamar motsa jiki. Ganye kuma yana ba da sakamako na kariya akan tsokoki saboda kasancewar mahaɗan phenolic. [4]

Tsararru

4. Kula da cholesterol

Sumac yana rage yawan cholesterol da matakan triglyceride a cikin jiki saboda tasirinsa na rashin ƙarfi. Yana da tasiri mai tasiri akan matakan cholesterol na jini a cikin masu ciwon sukari kuma don haka, na iya taimakawa rage ƙimar mai, musamman ga mutanen da ke fama da ciwon sukari. [5]

Tsararru

5. Yana kiyaye matsalolin ciki (narkewar abinci, hanji

Sumac yana da tasiri wajen magance matsaloli na ciki kamar su gudawa, ciwon ciki, kumburin ciki, ƙoshin ruwa na ciki, maƙarƙashiya, rashin narkewar abinci da motsin hanji mara kyau. Wannan saboda rashin kumburi na sumac.

Tsararru

6. Yana maganin Fibrosis na huhu

Sumac magani ne na ganye tun zamanin da don maganin huhu na huhu. Abubuwan anti-fibrogenic na kayan ƙanshi na iya taimakawa akan wannan cuta ta huhu ta hana hana tabon huhu saboda dalilai daban-daban.

Tsararru

7. Amfanin koda

Sumac yana da aikin kare lafiya. Wani bincike ya yi magana game da amfani da wannan ganye a cikin maganin gargajiya don maganin larurar koda da aka samu sakamakon ciwon suga. [6] Hakanan, yanayin kwayar cutar da ke tsiro yana taimakawa fitar da gubobi da lu'ulu'u masu haɗari daga kodan wanda na iya haifar da duwatsun koda.

Tsararru

8. Yana kiyaye hanta

Nazarin yana magana ne game da tasirin cutar 'ya'yan Rhus ko sumac. Gallic acid a cikin wannan ciyawar mai mahimmanci yana da ƙarfin aikin antioxidant kuma yana kariya daga duk yawan kwayar cutar da ke cikin maye. [7]

Tsararru

9. Yana hana haila mara kyau

Sumac yana da fa'ida sosai ga rage fitowar al'aura, rashin jinin al'ada da kuma raunin jinin al'ada. Tsanaki, guji amfani da sumac yayin ciki ko shayarwa domin suna iya haifar da wasu rikicewar ciki ko ɓarin ciki.

shan ruwan dumi da safe

Tsararru

10. Yana hana kamuwa da kwayoyin cuta

Sumac yana da cututtukan ƙwayoyin cuta, anti-bacterial da anti-fungal wanda ya faɗa a sarari game da yuwuwar sa game da ƙwayoyin cuta. Wani bincike ya nuna cewa sinadarin phenolic a cikin sumac yana hana ci gaban jinsin kwayoyi hudu kamar E.coli da S. aureus. Wannan shine dalili kuma ana amfani dashi sosai a masana'antar abinci don shawo kan matsaloli masu alaƙa da yawa. [8]

Tsararru

11. Yana inganta kirjin kwayoyin jini

Wani bincike ya ambaci cewa sumac yana da yuwuwar aikin leukopenic. Leukopenia wani yanayi ne wanda mutum yake da ƙananan ƙwayoyin farin jini a jiki. Amfani da sumac na iya taimakawa ƙara ƙididdigar WBC kuma don haka, samar da rigakafi mai ƙarfi. [9]

Tsararru

12. Yana da tasirin illa

Sumac yana taimakawa hana ci gaban ƙwayoyin kansa da ci gaban su. Masana sun ba da shawarar cewa ana iya amfani da sumac azaman magani na asali kuma a haɗa shi cikin tsarin abinci na masu cutar kansa. Flavonoids a cikin sumac sune ke da alhakin magance ci gaban ƙwayoyin tumo. [10]

Tsararru

Amfanin Abinci na Sumac

  • An fi amfani dashi azaman babban sinadarin shirya zaatar tare da sauran kayan kamshi kamar su thyme, oregano, sesame seed, da sauransu.
  • Ana amfani dashi azaman madadin ruwan inabi a cikin jita-jita da yawa ko yayin girke-girke.
  • Sumac ana amfani dashi sosai a cikin kayan salatin don inganta dandano.
  • Dandanon citrus da ƙanshin ganye na iya maye gurbin lemo da tamarind a cikin curry daban-daban.
  • Ana amfani da sumac a cikin ƙasa don yin naman nama kafin a gasa ko a gasa.
  • Hakanan ana amfani dashi a cikin kayan da aka gasa kamar su lemun zaki-dandano ko ruwan goro mai ɗanɗano na ɗanɗano.
  • Ana amfani da Sumac a cikin abinci mai dandano kamar pizza ko don ƙara dandano a biredi

Don Kammalawa

Ba a san fa'idodin sumac zuwa ga yankuna da yawa na Indiya ba amma a wasu ƙasashe kamar Turkiya, Farisa, Iran da ƙasashen Larabawa, ganye sanannen sanannen fa'idodi da ban mamaki da dandano na musamman. Sumara sumac a cikin abincinku ta hanyar haɗawa da curry, salads, kayan miya ko kayan gasa kuma ku sami fa'idodin lafiyarsa.

Naku Na Gobe