Latsa Faransanci vs. Drip Coffee: Wanne Hanyar Shayarwa Yafi Ku?

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Ko kuna yanke baya akan al'adar latte na $ 6 ko kawai sabunta waccan tsohuwar injin da kuka samu tun daga kwaleji, akwai zaɓuɓɓuka da yawa idan ya zo ga yin kofi a gida-da yawa wanda zai iya zama da ruɗani sanin wace hanya ce. mafi alheri gare ku. Labari mai dadi? Duk ya zo ƙasa ga zaɓi na sirri. Kuma ba mu san ku ba, amma lokacin da muke yin kofi na joe, muna son zafi, sauri da yawa. Biyu daga cikin hanyoyin da muka fi so - latsa Faransanci da drip - suna faruwa don duba waɗannan akwatuna.

Latsa Faransa vs. Drip Coffee: Menene Bambancin?

Idan kun taɓa jin wani mashawarcin kofi yana zagi sama da ƙasa cewa ba za ku iya doke jaridun Faransa ba kuma kuna mamakin inda suka sami bayanansu, ba ku kaɗai ba. Amma duka biyu Hanyoyin buga kofi na Faransanci da drip kofi za su samar da kofi mai dadi na kofi, ko uku, ko takwas. Kowannensu yana da ribobi da fursunoni (da ginshiƙin fan).



Faransanci kofi kofi an yi shi da-mamaki-latsa Faransanci, injin kofi wanda ba a zahiri ba na Faransanci kwata-kwata. (Italiyanci ne.) Ya ƙunshi gilashin ko tukwane na ƙarfe, ƙwanƙolin raga da kuma mazugi, kuma yayi kama da tukunyar shayi mai tsayi. Kofi da kansa yana ɗanɗano mai cika jiki kuma yana da ƙarfi sosai saboda an tace shi kaɗan. Sau da yawa, ɓatattun filaye ko laka za su ƙare a cikin kasan kofin ku.



Injin drip (wani lokaci ana kiransa injin kofi na atomatik), a gefe guda, shine babban mai yin kofi da wataƙila kuka girma dashi. A cikin injin ɗin, ana dumama ruwa kuma a haɗe shi da kofi na kofi, sa'an nan kuma sakamakon da aka samu ya wuce ta hanyar tace takarda a cikin tukunyar. Saboda wannan tacewa, kofi yana da haske kuma yana da haske, ba tare da ƙaranci ba.

Idan har yanzu kuna mamakin wanda ya fi kyau, ga cents ɗinmu guda biyu: A ƙarshen rana, latsa Faransanci da drip kofi nau'ikan abin sha iri ɗaya ne, kuma hanya mafi kyau a gare ku ta dogara da abubuwan da kuke so da matakin ƙoƙarin ku. kuna son yin kokari. Ga abin da ya kamata ku sani kafin siyan kowane kayan aiki.

Latsa Faransanci vs drip Faransanci a kan counter Hotunan Guillermo Murcia/Getty

Yadda ake yin kofi na Jarida na Faransa

A matsayinka na gaba ɗaya, yi amfani da dukan wake kofi na cokali 2 don kowane oz 8 na ruwa. Ee, mun ce wake baki ɗaya: Ana ba da shawarar cewa ku niƙa waken kofi ɗin ku nan da nan kafin yin burodi don mafi kyawun ɗanɗano. Idan ka dole yi shi kafin lokaci, tabbatar da cewa an kafa su musamman don jarida na Faransa.

Abin da kuke bukata:



  • Faransa jarida
  • Burr grinder (ko ruwa grinder)
  • Wutar lantarki ko tankar murhu
  • Thermometer (na zaɓi amma mai amfani)
  • Kofi wake
  • Ruwan sanyi

Matakai:

  1. Ki niƙa waken kofi akan mafi ƙanƙan wuri na injin niƙan ku har sai sun yi ƙauri kuma suna da kyau amma daidai suke, kama da crumbs. (Idan kana amfani da injin niƙa, yi aiki a cikin ɗan gajeren lokaci kuma ka ba mai niƙa mai kyau girgiza kowane ƴan daƙiƙa.) Zuba filaye a cikin latsa Faransanci.

  2. Ku kawo ruwa zuwa tafasa, sa'an nan kuma bar shi yayi sanyi zuwa kimanin 200 ° F (kimanin minti 1, idan ba ku amfani da ma'aunin zafi da sanyio).

  3. Zuba ruwan a cikin latsawa na Faransanci, sa'an nan kuma motsa filaye don tabbatar da cewa komai ya jike. Fara mai ƙidayar lokaci na minti 4.

  4. Lokacin da mai ƙidayar lokaci ya kashe, sanya murfi akan caraf ɗin, sannan a hankali latsa maɓallan zuwa ƙasa. Sanya kofi a cikin ma'aunin zafi da sanyio, carafe daban ko mug ɗin ku don guje wa hakowa fiye da kima.

Ribobi da fursunoni na Kofin Jarida na Faransa

Ribobi:

  • Masu yin kofi na jaridu na Faransa yawanci ba za su karya banki ba. Kuna iya siyan latsa mai inganci, kyan gani na Faransa akan kusan . (Ƙari akan wannan daga baya.) Hakanan ba zai yi hog da yawa sarari akan ma'aunin ku ba.
  • Saboda babu matatar takarda da za ta sha mai mai ɗanɗano, kofi na jaridu na Faransa yana da ƙarfi da ƙarfi.
  • Yana haifar da ƙarancin sharar gida fiye da mai shan kofi, kuma saboda babu matatun takarda.
  • Kuna da ƙarin iko akan masu canji, wanda ke nufin zaku iya samun geeky kamar yadda kuke so lokacin yin kofin safiya.
  • Yana da sauri da sauƙi don yin kofi ɗaya ko ƙarami na kofi.

Fursunoni:



  • Yin kofi na jarida na Faransa yana buƙatar ƙarin daidaito da aikin hannu fiye da injin ɗigo, wanda zai iya kashewa lokacin da kake farkawa.
  • Kofi na latsawa na Faransa yana da halin samun laka, mai da ɗaci saboda filaye suna cikin hulɗa da ruwa. Don guje wa wannan, dole ne ku canza shi zuwa caraf ɗin daban.
  • Yawancin latsawa na Faransanci ba sa rufe gurasar, don haka kofi na ku zai yi sanyi da sauri idan kun bar shi a cikin latsawa.
  • Dole ne ku tafasa ruwa da kanku don yin kofi. Sauƙi isa, amma kofi ribobi da shawara a sosai takamaiman zafin jiki don guje wa ƙonawa (ko cirewa) filaye.
  • Don mafi kyawun kofi, wake ya kamata a niƙa shi daidai gwargwado kamar yadda zai yiwu kuma daidai kafin kowane nau'i. Wannan yana buƙatar niƙa kofi kai tsaye daga gado, ta yin amfani da kayan aiki mai ban sha'awa da ake kira burr grinder.
  • Latsawar Faransanci ba ta dace da adadi mafi girma fiye da kofuna huɗu ba.

Faransa press vs drip kofi aydinynr/Getty Images

Yadda Ake Yin Kofin Digo

Matsakaicin wuraren kofi da ruwa na iya bambanta daga na'ura zuwa na'ura, amma rabo mai daɗi gabaɗaya shine cokali 1.5 na filaye kofi a kowace oz 6 na ruwa. Kuna son filaye masu tsaka-tsaki, sabo da zai yiwu.

Abin da kuke bukata:

  • Mai sarrafa kofi ta atomatik
  • Takarda kofi tace wanda ya dace da injin ku
  • Ruwan sanyi
  • Filayen kofi

Matakai:

  1. Tabbatar cewa an shigar da mai yin kofi ɗin ku (a fili, amma za ku yi mamaki!). Dangane da yawan kofi da kuke son yin, ƙara adadin ruwan sanyi da ake so a cikin tafki na inji.

  2. Sanya tacewa a cikin kwandon injin. Ƙara isassun wuraren kofi zuwa tace don adadin kofi da kuke son yi. Danna maɓallin Kunna maballin.

Ribobi da Fursunoni na Drip Coffee

Ribobi:

  • Masu yin kofi na ɗigo kusan gaba ɗaya suna sarrafa kansu, don haka ba lallai ne ku yi tunani lokacin da kuke barci rabin rabi ba. Wasu ma suna da na'urar ƙidayar lokaci, don haka za ku iya tashi zuwa ga kofi mai sabo.
  • Idan akwai farantin zafi akan injin ku, kofi zai daɗe da zafi. Kuma wasu injuna suna busawa kai tsaye zuwa cikin caraf ɗin zafi.
  • Tun da ruwan sha ya ratsa ta cikin tace takarda, babu laka. Kofi ya fi sauƙi-jiki kuma a sarari.
  • Yana da sauri sosai kuma yana da ƙarancin wauta, kuma injunan daidaitattun na iya yin har zuwa kofuna 12 na kofi.

Fursunoni:

  • Saboda tsarin yana sarrafa kansa, kuna da ƙarancin iko akan samfurin ƙarshe.
  • Na'urar na iya ɗaukar sarari mai yawa (kuma ƙila ba ta da kyau sosai).
  • Na'urori masu inganci na iya zama tsada.
  • Takaddun takarda suna ba da gudummawar sharar gida kuma suna sha mai kofi mai ɗanɗano, don haka kofi ɗin ba zai yi ƙarfi ba.

yadda za a cire tan daga hannaye a gida
Latsa Faransa vs drip bodum na Faransa Amazon

Babban Shawarar Jarida ta Faransa: Bodum Chambord Mai Coffee ɗin Jarida na Faransa, Lita 1

Bodum shine ma'aunin zinare na matsi na Faransa, kuma wannan yana iya yin oza 34 na kofi a lokaci guda. The plunger depresses smoothly, da giya ne in mun gwada da grit-free kuma saboda karko da kuma ƙira, shi ya faru da ya zama sosai a farashi.

a Amazon

Latsa Faransa vs drip technivorm moccamaster drip inji Williams Sonoma

Injin ɗigo da aka Shawarar Mu: Technivorm Moccamaster tare da Thermal Carafe

Duk da yake zai mayar da ku wani chunk na tsabar kudi, tabbas muna tunanin Moccamaster ya cancanci hakan. Yana fitar da kofuna goma na kofi a cikin mintuna shida; yana da shiru, mai laushi da sauƙi don tsaftacewa; kuma carafe na thermal zai sa ku dumi na sa'o'i. Yana da asali barista a cikin na'ura.

Sayi shi ($ 339; $ 320)

Faransa press vs drip baratza burr grinder Amazon

Shawarar Burr niƙan mu: Baratza Encore Conical Burr Coffee grinder

Mai sha'awar kofi mazaunin PureWow, Matt Bogart, ya rantse da wannan injin burr lantarki. Ko da yake ana iya samun girgiza mai sitika, kuma kuna iya samun wasu hanyoyi masu rahusa, Ina a shirye in ci gindin gwiwa na cewa barista da kuka fi so yana amfani da Baratza Encore grinder a gida, in ji shi. Wannan injin niƙa shine ɗayan mafi shuru da sauri a cikin wannan kewayon farashin, kuma yana samar da daidaitattun filaye, wanda shine abin da kuke buƙata idan kuna kashe kuɗi 15 akan buhun kofi.

9 a Amazon

Kalma ta ƙarshe akan jaridar Faransanci vs. drip kofi:

Duk hanyoyin latsawa na Faransa da drip kofi suna da fa'idarsu…da kuma kasawarsu. Idan kun fi son ƙoƙon kofi na musamman mai ƙarfi, ko kuma idan ba ku da sarari don keɓe ga babban injin, gwada latsa Faransanci. Amma idan kuna son bayyananniyar ƙoƙon jiki mai haske da kuma dacewa da ƙwarewar aikin ƙira mai sarrafa kansa, ƙila drip ya fi abin ku. Kowace hanyar da kuka zaɓa, tuna waɗannan abubuwa: Ba dole ba ne ku sayi kofi mafi tsada, amma yi siyan gasasshen wake, a adana su a cikin akwati marar iska sannan a yi amfani da su cikin mako guda. Kuma mafi tsaftataccen mai shan kofi, mafi kusanci ga Allah. (Muna wasa. Irin.)

LABARI: Tabbataccen Jagora ga Mafi kyawun Kayan Kayan Kaya

Naku Na Gobe