Karnuka da Wuta: Hanyoyi 7 masu Sauƙi don Ci gaba da Natsuwa

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Ko da Hudu na Yuli, Sabuwar Shekara ta Hauwa'u ko bikin ban mamaki na abokinku, wasan wuta ba ya daina ba ku mamaki. Amma yayin da waɗancan pops da sizzles na iya faranta mana mutane rai, za su iya zama kyawawan damuwa ga karnuka, waɗanda jin daɗinsu na iya sa sautin ya fi ƙarfi. (Dubi: Gwyneth Pawtrow yana ɓoye a ƙarƙashin gado.) Anan, shawarwari guda bakwai don taimaka wa abokinka mai fushi ya jimre da wasan wuta.

LABARI: Sunayen Kare 15 masu ban dariya da ba ku yi tunani ba



Kyakkyawan kwikwiyo yana ɓoye ƙarƙashin labule Hotunan CBCK-Christine/Getty

1. Ka natsu

Yarinyar ku abin ƙauna tana kallon ku, da kyau, kyawawan komai. Don haka duba yanayin jikin ku — yi ƙoƙarin zama cikin nutsuwa da kwanciyar hankali maimakon tsalle ga kowace ƙarar ƙara. Kuma ku tuna: ɗan kwanciyar hankali (kamar magani ko biyu) na iya tafiya mai nisa.

2. Tsara yadda ya kamata

Idan kun san lokacin da wasan wuta ke faruwa, tsara tafiyar kare ku da abinci tukuna. Ɗauki Buster don yawo kafin aikin ya fara (sa ya zama mai kyau da tsayi don gajiyar da shi) kuma la'akari da ba shi abinci mafi girma da rana don taimaka masa barci. (Kai, waɗancan abubuwan da suka rage na jam’iyyar dole su je wani wuri.)



LABARI: Abincin Mamaki 13 Zaku Iya Ciyar da Karenku

Kare da mai gida suna kallon wasan wuta a cikin duhu Ashirin20

3. Shiri gidan ku

Wasu karnuka suna kulle lokacin da suke tsoro, don haka tabbatar da tsaro a gidanka da kyau. Kuma yayin da wataƙila ba za ku iya toshe duk hayaniya gaba ɗaya ba, zana labule da saka TV ko rediyo na iya taimakawa.

4. Yi rami mai aminci

Ƙirƙiri wuri mai daɗi don jakar ku don ja da baya idan ta ji damuwa. Wannan na iya zama akwatin kwali a cikin ɗakin da ta fi so ko ma kawai takardar gado da aka lulluɓe a kan kujera (karen kare!). Sanya wasu daga cikin abubuwan wasan kwaikwayo da abubuwan jin daɗi da ta fi so a cikin kogon kuma kada ku yi ƙoƙarin korar ta idan a nan ne ta yanke shawarar ɓoye har sai wasan ya ƙare.

Kyawawan kwikwiyo a cikin kwali zhz_akey/Hotunan Getty

5. Swald ɗan tsana

Kamar yadda swaddling zai iya sa jarirai su ji daɗi da jin daɗi, kare ku zai iya amfana daga ƙarin matsa lamba, ma. ThunderShirt yana yi muku aiki ta hanyar naɗe jakar ku a cikin kyakkyawar runguma don taimakawa rage damuwa. Kuma idan sunan bai ba da shi ba, yana aiki don hadari kuma.

6. Yi magana da likitan dabbobi

Idan da gaske kare ku ba zai iya ɗaukar wasan wuta ba, kuna iya la'akari da ɗan kwikwiyo Xanax (yep, abu ne na gaske). Ka tuna kawai tuntuɓi likitan ɗan adam kafin fara ba da maganin ƙuruciyar ku.



Mace ta rike karenta da daddare Hotunan freemixer/Getty

7.Kada ka azabtar da karenka

Wasu karnuka suna mayar da martani ga danniya ta hanyar tono ko tono, amma ba shi da amfani a hukunta su don lalata matashin da kuka fi so - kawai suna amsawa ga tsoronsu. Madadin haka, mayar da hankali kan canza martanin motsin rai ta amfani da wasu nasihun da ke sama kuma sakamakon da ya kamata ya canza shima.

LABARI: Duk Tunanin Da Ke Tafi Kan Karen Ka A Rana

Naku Na Gobe