Magungunan 9 Na Gida Don Ciwon Mara

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 5 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 6 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 8 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 11 hours da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Rashin lafiya yana warkarwa Rikici ya warkar da oi-Somya Ta Somya ojha a ranar 16 ga Mayu, 2016

Cervical spondylosis, aka wuya arthritis, wani yanayi ne wanda akwai lalacewa da hawaye a cikin kashin baya na mahaifa. Kodayake wannan yanayin yanayin shekaru ne, amma a yau yawancin samari suna shan wahala daga gare shi.



Wannan yana faruwa musamman saboda rayuwarmu ta rashin nutsuwa, wanda ke buƙatar mu ɗauki tsawan sa'o'i a gaban tsarin kwamfuta. Wannan yana haifar da lalacewa da hawaye a cikin kashin baya wanda ke cikin wuya.



Wannan yanayin lalacewa yana haifar da ciwo da taurin kai a yankin wuya da kafaɗa. A cikin wasu 'yan lokuta, zai iya haifar da ciwo mai raɗaɗi, mai zafi da kuma babban rashin jin daɗi.

Har ila yau Karanta: Kuna da Alamar Ciwon Mara?

A 'yan shekarun da suka gabata, wannan ya zama gama gari a tsakanin mutanen da shekarunsu suka wuce 60, amma ba haka bane. A cewar masanan, a ƙarshen, yawan mutanen da ke fama da wannan yanayin ya karu sosai.



Illolin wannan yanayin na iya yin tasiri ga rayuwar yau da kullun ta mutum, ya kasance motsi, aiki ko motsa jiki.

Rashin jin daɗi da ciwo a wuya da kafaɗa, taurin kai da tsokoki a cikin wannan yanki sune alamun bayyanar cututtuka waɗanda ba za a taɓa ɗauka da wasa ba a kowane yanayi.

boy n yarinya a bedroom

Maganin zai dogara sosai akan tsananin yanayin. Duk da haka, rayuwa tare da wannan na iya zama mai matukar damuwa, ba tare da ambaton ma'amala da ciwon wuya a kowane lokaci ba.



Har ila yau Karanta: Motsa jiki Domin Cervical Spondylosis

Don haka, a yau, mu a Boldsky za mu raba muku jerin sauƙi, amma masu tasiri, magunguna na gida waɗanda za su iya kwantar da wuyan wuyan ku da sauƙaƙa rashin jin daɗi.

Wadannan magungunan gida basu da tsada, basuda lahani kuma basu da aminci. Koyaya, don kasancewa akan aminci, koyaushe zaku iya bincika tasirin su tare da ƙwararren masaniyar ku.

Duba wadannan magungunan gida.

Tsararru

1. Zafin zafi da sanyi:

Wannan ita ce hanya mafi sauƙi don samun sauƙi daga ciwo da kumburi. Wannan magani mai-sanyi yana motsa yanayin jini kuma yana ba da taimako daga ciwo. Yana da kyau a fara da damfara mai zafi kuma bi shi ta damfara mai sanyi ta gaba.

Tsararru

2. Tafarnuwa:

Wannan maganin gargajiya na gida shine wanda aka fi so, idan yazo samun sauki daga alamomin cutar sankarar mahaifa. Yana rage ciwon wuya zuwa girma kuma yana rage kumburi.

Tsararru

3. Motsa Jiki:

Rashin motsa jiki na yau da kullun na ɗaya daga cikin abubuwan da ke haifar da taurin kai da ciwo mai wuya a wuya. Yawancinmu muna yin dogon lokaci muna zaune a gaban kwamfuta, wanda ke haifar da taurin kai a kafaɗa da kafaɗu kuma yana sa tsokoki a wannan yankin ciwo. Haɗa motsa jiki a cikin rayuwar ku zai amfane ku ƙwarai.

Tsararru

4. Epsom Gishirin wanka:

Gishirin Epsom yana da abubuwan kare kumburi, wanda ya sanya shi kyakkyawan magani na gida don kwantar da ciwon wuya rage ƙonewa a cikin mafi kyawun yanayin da zai yiwu. Don kwantar da alamun cututtukan mahaifa, kawai sami wanka mai kyau na gishiri Epsom.

Tsararru

5. :auki:

Tun zamanin da, ana ɗaukar neem a matsayin tsirrai mai tsarki, saboda yana iya magance ɗimbin yanayin kiwon lafiya. Kawai dafa tafarin neem sai a tausa wuyanka, kafada da kashin baya dashi. Yin wannan yau da kullun zai tabbatar da fa'ida sosai a cikin sanyaya zafi da rage rashin jin daɗin gabaɗaya.

Tsararru

6. Jinja:

Ginger wani maganin gida ne mai inganci kuma mara tsada wanda zai baka sauki daga zafin da sanyin mahaifa ke haifarwa. Kuna iya ƙara shi zuwa abincinku, ku sami shi a cikin sigar shayi ko ku shafa mansa akan yankunan da ke damuwa. Amma, yi la'akari da sashinta don kauce wa duk wata illa.

Tsararru

7. Cayenne Barkono:

Barkono Cayenne yana da wani fili na musamman da sunan capsaicin, wanda ke ba shi damar huce tauri da zafi a wuya. Ana amfani dashi ko'ina cikin duniya don kawar da alamomin wannan matsalar. Ki hada shi da man zaitun a shafa a wuya. Yana iya haifar da ɗan jin zafi, amma idan ya kasa jurewa, hanzarta wanke shi.

Tsararru

8. Man Ridi:

Man Sesame magani ne na gargajiya na gargajiya wanda aka yi amfani dashi shekaru aru aru. Ya mallaki alli, magnesium da sauran ma'adanai masu mahimmanci waɗanda ke ba da gudummawa ga ƙoshin lafiyar tsokoki. Yin amfani da mai na sesame mai dumi na iya sauƙaƙe sauƙin zafi da sauƙaƙa rashin jin daɗi a yankin wuya da kafaɗa.

Tsararru

9. Apple Cider Vinegar: Abincin Cider

Wannan wakili mai magance radadin ciwo yana dauke da kayan anti-inflammatory wanda zai iya ba ku sauƙi daga baƙin ciki mai wuya. A sha shi da ruwa don sauƙaƙa alamomin wannan yanayin na haɗin gwiwa.

Naku Na Gobe