Fuskokin Facea Fruan Amaa 8a masu ban sha'awa Foraya 8 don Fatar jiki

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 5 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 6 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 8 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 11 hours da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Kyau Kulawa da fata Kula da fata oi-Monika Khajuria Ta Monika khajuria a ranar 22 ga Satumba, 2020

Acne shine yanayin yanayin taurin kai. Ba zato ba tsammani yana ɗaukar fatar ku kuma zaku sami kanku cikin fewan kwanaki masu zuwa masu zuwa don yaƙi da shi. Rashin jin dadi al'ada ne yayin da kake ƙoƙarin neman maganin ƙuraje wanda yake aiki da gaske. Duk da yake akwai magungunan kan-kan-na don maganin kuraje, waɗannan galibi suna yin lahani fiye da kyau. Yawancin mutane sun fi son magungunan gida idan ya kasance game da yaƙar fata.





Shirye-shiryen Fitilar 'Ya'yan' Ya'yan Fuka don Ciwan Fuska

Da yake magana game da magungunan gida, kun gwada 'ya'yan itatuwa tukuna? Yep, 'ya'yan itacen dadi waɗanda ke faranta maka ɗanɗano kamar ba wani ba za'a iya amfani dasu don yaƙar ƙuraje sau ɗaya kuma gaba ɗaya. Me yasa kuke tambaya? Da kyau, 'ya'yan itace tushen wadataccen bitamin C. Kuma an tabbatar da bitamin C yana da tasiri a cikin maganin kuraje. [1] Baya ga wannan, 'ya'yan itatuwa na dauke da wasu sinadarai na bitamin da na gina jiki wadanda ke ciyar da kuma sabunta fata don samar da sauki daga kurajen.

Don haka, a yau, muna raba muku fakitoci 'ya'yan itace masu ban mamaki guda 8 waɗanda zaku iya amfani dasu don yaƙar ƙuraje. Mu je zuwa!



Tsararru

1. Gwanda

Gwanda mai dadi da lafiya itace taska ajikin fata. Duk da yake 'ya'yan itacen na dauke da bitamin A, C da E, dukkansu suna da ban mamaki ga fata, abin da ke sa gwanda mai girma kuraje shi ne enzyme papain. Wannan enzyme mai karfi, papain, wanda aka samu a cikin gwanda wakili ne mai fitar da fata wanda yake cire kwayoyin halittun da suka mutu, ya kwance pores na fata kuma ya ciyar da fata don magance kuraje. [biyu]

Ruwan zuma wakili ne na warkarwa na fata wanda yake taimakawa sanyaya fata da kuma sanya shi danshi. [3] Sinadarin lactic acid wanda yake cikin madara yana taimakawa tsarin fitar gwanda kuma tabbas yana inganta fatar jiki. [4]

Abin da kuke bukata



  • Gwanda cikakke
  • 1 tbsp zuma
  • 1 tsp madara

Hanyar amfani

  • A cikin kwano, haɗa gwanda a cikin ɓangaren litattafan almara tare da taimakon cokali mai yatsa.
  • Honeyara zuma da madara a ciki kuma a gauraya su sosai har sai an sami laushi mai laushi.
  • Aiwatar da manna a fuskarka.
  • Bar shi a kan minti 15-20.
  • Kurkura shi daga baya ta amfani da ruwan dumi.
  • Yi amfani da wannan maganin sau 2-3 a mako don sakamakon da kuke so.
Tsararru

2. Strawberry

Strawberry tana da wadata a cikin salicylic acid wanda sanannen abu ne na fata kuma yana taimakawa tsaftace fata daga kuraje. [4] Bayan haka, bitamin da polyphenols da ke cikin strawberries suna inganta aikin shinge na fata kuma suna ba da kariya daga gajiyawar ƙwayoyin cuta da kuma masu saurin kyauta waɗanda sune manyan dalilai guda biyu na cututtukan fata. [5]

Lemon wakili ne mai ƙarfi na kwayar cuta wanda ke ɗaga ƙwayoyin cuta masu haifar da kurajen fata daga pores ɗin fata kuma ya bar ku da fata mai tsabta da ba ta kuraje. [6]

mafi kyawun fina-finai ga yarinya budurwa

Abin da kuke bukata

  • 2-3 cikakke strawberries
  • 1 tsp lemun tsami

Hanyar amfani

  • A cikin kwano, sai a nika strawberries ɗin a cikin ɓangaren litattafan almara.
  • Juiceara ruwan lemun tsami a ciki don yin liƙa mai laushi.
  • Wanke fuskarka ka bushe.
  • Aiwatar da manna a fuskarka.
  • Bar shi na kimanin minti.
  • Kurkura shi sosai daga baya ta amfani da ruwan dumi.
  • Bi shi tare da ruwan sanyi.
  • Yi amfani da wannan maganin sau 1-2 a mako don sakamakon da kuke so.
Tsararru

3. Launin lemu

Orange shine gidan ƙarfin bitamin C wanda yake da ƙarfin antioxidant kuma yana taimakawa rage ƙuraje sosai. Ba wannan kawai ba, yana kuma taimakawa wajen hana tabon bayan fesowar fata. [7]

Abin da kuke bukata

  • 1 tbsp lemun tsami orange
  • 1 tbsp ɗanyen zuma
  • Pinunƙun turmeric foda

Hanyar amfani

  • Haɗa dukkan abubuwan haɗin a cikin kwano don samun liƙa mai laushi.
  • Aiwatar da manna a fuskarka.
  • Bar shi a kan minti 5-10.
  • Kurkura shi sosai daga baya.
  • Yi amfani da wannan maganin sau 1-2 a mako don sakamakon da kuke so.

Tsararru

4. Tumatir

Tumatir babbar hanya ce mai samarda antioxidants masu karfi kamar su bitamin C, bitamin E da beta-carotene wadanda ke taimakawa wajen karewa da warkar da fata daga kuraje. Yanayin tumatir mai ɗum-ɗumi shima yana sanya tumatir ɗaya daga cikin mafi kyawon magunguna na ƙuraje. [8]

Abin da kuke bukata

  • Tumatir tumatir, kamar yadda ake buƙata

Hanyar amfani

  • Sanya bagariyar tumatir akan wuraren da cutar ta shafa.
  • Ka barshi kamar awa daya.
  • Kurkura shi sosai daga baya.
  • Yi amfani da wannan maganin kowace rana daban don sakamakon da kuke so.
Tsararru

5. Ayaba

Bawon ayaba yana dauke da muhimman bitamin, ma'adanai da kuma mai mai mai wanda yake taimakawa warkar da fata da inganta lafiyarta. Shafa kwalliyar da ke jikin fata ita ce duk abin da ake buƙatar yi don kawar da fesowar fata. [9]

Abin da kuke bukata

  • Bawon ayaba 1

Hanyar amfani

  • Wanke fuskarka ka bushe.
  • Rubuta bawon ayabar a jikin wuraren da abin ya shafa har sai bawon ya canza launi daga fari zuwa launin ruwan kasa.
  • Ka barshi kamar minti 30.
  • Kurkura shi daga baya ta amfani da ruwan dumi.
  • Yi amfani da wannan magani sau ɗaya a mako don sakamakon da kuke so.
Tsararru

6. Kankana

Yawan glandan da ke toshe pores na fata shine ɗayan manyan dalilan da ke haifar da kuraje. Kankana shine tushen tushen bitamin A wanda ke taimakawa don daidaita samar da mai a cikin fata kuma an tabbatar da cewa magani ne mai tasiri ga kuraje. Kasancewa 'ya'yan itace mai kashe kumburi, hakanan yana taimakawa wajen warkar da ciwo da kumburi da aka samu sanadiyar fitowar kuraje. [10]

Abin da kuke bukata

  • Babban yanki na kankana
  • 1 kofin sukari
  • 1 tbsp tashi ruwa

Hanyar amfani

  • A markada kankana domin samun hadin hadin kunun tsamiya.
  • Sugarara sukari da fure ruwa a ciki. A gauraya sosai don samun gauraye mara kyau.
  • Auki adadi mai yawa na wannan cakuda ku goge fuskarku da shi na 'yan mintoci kaɗan.
  • Kurkura shi sosai daga baya.
  • Yi amfani da wannan magani sau ɗaya a mako don sakamakon da kuke so.
Tsararru

7. Apple

Tuffa sun ƙunshi zaren da ake kira pectin wanda ke da ƙwayoyin cuta da na antioxidant wanda ke taimakawa wajen yaƙar ƙwayoyin cuta da ke haifar da kuraje da ƙwayoyin cuta masu kyauta, don haka share fata na fata. [goma sha]

Abin da kuke bukata

  • 1 babban yanki na apple
  • 1 tbsp madara cream

Hanyar amfani

  • A yanka tuffa a cikin bagarza.
  • Creamara madara mai madara don yin laushi mai laushi.
  • Aiwatar da manna akan wuraren da abin ya shafa.
  • Bar shi a kan minti 15-20.
  • Kurkura shi sosai daga baya.
  • Yi amfani da wannan maganin sau 1-2 a mako don sakamakon da kuke so.
Tsararru

8. Inabi

Vitamin C da ke cikin inabi yana taimakawa wajen yaƙar lalacewar cuta kyauta kuma yana warkar da fata daga kuraje. Bayan haka, fatar inabi tana dauke da sinadarin resveratrol, phytoalexin wanda aka yi imanin cewa zai zama abin begen magance kuraje. [12] [13]

Abin da kuke bukata

  • Handfulaɗan 'ya'yan inabi cikakke cikakke
  • 1 tbsp multani mitti
  • Rose ruwa, kamar yadda ake bukata

Hanyar amfani

  • A cikin kwano, sai a nika 'ya'yan inabin a cikin ɓangaren litattafan almara.
  • Sanya multani mitti a ciki kuma motsa su sosai.
  • Na gaba, ƙara isasshen ruwan fure a ciki don yin liƙa mai laushi.
  • Aiwatar da manna a fuskarka.
  • Bar shi a kan minti 15-20.
  • Wanke shi sosai daga baya.
  • Yi amfani da wannan maganin sau 1-2 a mako don sakamakon da kuke so.

Naku Na Gobe