7 Amfanin Lafiya Dashamoola

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 8 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 10 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Fuskantar Farinka Tare Da Cewa Cewa Masu Cece -cece Na Musamman Na Gargajiya
  • 13 Hrs da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Kiwan lafiya Lafiyar ku oi-Amritha K Ta Amritha K. a kan Yuni 11, 2019

Dashamoola, haɗuwa da busassun tushe guda goma, tsohuwar ƙa'idar Ayurvedic ce da aka yi amfani da ita a cikin magungunan ayurvedic daban-daban. Haɗin tushen sune tsirrai daban-daban guda goma, waɗanda aka saba amfani dasu a Ayurveda tun shekaru daban-daban saboda fa'idodin kiwon lafiya masu ban mamaki da suke dasu. An yi amfani dashi don magance matsalolin kiwon lafiya waɗanda suka danganci jijiyoyi, ƙasusuwa, tsokoki da haɗin gwiwa, tsarin ayurvedic yana da anti-inflammatory, antioxidant da analgesic properties [1] .





Dashamoola

Haɗin polyherbal da aka fi amfani da shi wajen shirya magunguna da yawa na Ayurvedic, ana amfani da Dashamoola wajen maganin rashin jini, bayan kulawar uwa, sanyi, tari, cututtukan narkewar abinci da sauransu Baya ga amfani da ita azaman haɗuwa da sauran magungunan ayurvedic, Dashamoola da kansa za'a iya amfani dashi don maganin cututtukan kumburi [biyu] da cututtukan ciwo masu alaƙa da tsarin tsoka, kamar su cututtukan zuciya masu aiki, osteoarthritis, cututtukan rheumatoid da sauransu.

Tushen 10 A Dashamoola

Tushen ganye 10 da aka yi amfani da su a cikin keɓaɓɓun Ayurvedic na Dashamoola sune kamar haka [3] :

  • Agnimantha (Premna obtusifolia)
  • Bilwa (Aegle marmelos)
  • Bruhati (Solanum nuni)
  • Gambhari (Gmelina arborea)
  • Gokshura (Tribulus terrestris)
  • Kantakari (Solanum xanthocarpum)
  • Patala (Stereospermum suaveolens)
  • Prushniparni (Uraria picta)
  • Shaliparni (Desmodium gangeticum)
  • Shyonaka (Alamar nunawa)
bayani

Amfanin Lafiya na Dashamoola

1. Rage ƙaura

A cewar wasu nazarin, an tabbatar da cewa taimakon Dashamoola yana ba da taimako daga hare-haren ƙaura. Haɗuwa da tushen suna da kayan alaƙa, wanda ke sauƙaƙa zafin da cutar ƙaura ta haifar [4] .



2. Yana kiyaye matsalolin numfashi

Dashamoola yana taimakawa wajen hanawa da kuma rage cututtukan numfashi. Yana taimakawa ta hanyar rage kumburin kirji da hanyoyin hanyoyin numfashi, ta hakan yana hana bayyanar asma da tari mai zafi. Ciyar Dashamoola tare da ghee ana tabbatar da cewa yana da fa'ida sosai don magance matsalolin numfashi [5] .

Dashamoola

3. Yana sauƙar narkewa

Dashamoola magani ne mai tasiri don sauƙaƙe matsalolin narkewa da samar da iskar gas. Maganin ayurvedic na iya taimakawa wajen samar da sassauci ga hanjin ka kuma ka kwantar da shi. Patala a cikin Dashamoola shine maƙarƙashiya da mai kumburi mai narkewa kuma yana taimakawa samar da sanyaya a ciki. Gambhari kuma yana taimakawa wajen narkewar abinci [6] .



4. Yana maganin zazzabi

Mallakar kayan antipyretic, hadewar ayurvedic na tushen guda goma na iya taimakawa wajen magance da rage yawan lokaci-lokaci da zazzabi. Hakanan zai iya taimakawa wajen sarrafa zafin jikin ka. Agnimantha, gambhari da bilwa na taimakawa rage zazzabi [7] .

5. Yana saukaka cututtukan gabbai

Magani mai tasiri don kumburi, kumburi da zafi da cututtukan zuciya suka haifar, Dashamoola yana da maganin cutar cutar kashe kuzari. Abubuwan rigakafin cututtukan zuciya da cututtukan cututtukan zuciya suna taimakawa wajen magance cututtukan zuciya, osteoarthritis da cututtukan zuciya na rheumatoid [biyu] .

6. Yana inganta kwararar fitsari

A cewar Ayurveda, Dashamoola akan Vata dosha da taimako wajen rage ƙaruwar sa. Ta hanyar inganta aikin wuraren vata, kamar su kumburin ciki, mafitsara, ƙashin ƙugu, da ƙodoji, maganin ayurvedic yana taimakawa inganta zuban fitsari kuma yana taimakawa cire gubobi koda [8] .

7. Yana kara karfin kariya

Masu aikin Ayurvedic sun nuna cewa Dashamoola yana da fa'ida ƙwarai don inganta ƙarfin jiki da rigakafi, ɗayan manyan dalilan da ya sa aka ba da ita ga sababbin iyaye mata, bayan haihuwa [9] .

Dashamoola

Baya ga fa'idodin kiwon lafiya da aka ambata a sama, ana amfani da Dashamoola don magance rashin narkewar abinci, rashin dandano, yoyon fitsari, zazzaɓi, amai, ƙarancin jini, cututtukan hanta, basir, yanayin yoyon fitsari, cututtukan fata da tari [10] .

An yi amfani dashi azaman lafiyar jiki gabaɗaya, an tsara Dashamoola ga mata masu fama da matsalolin ɗaukar ciki da juna biyu. Hakanan ana amfani dashi saboda narkewar abinci, motsa jiki, anti-flatulent, anti-inflammatory da analgesic kayan da ayurvedic magani suka mallaka. Wasu nazarin sun nuna cewa za'a iya amfani da Dashamoola don tsara lokutan tsarawa, spasms na tsoka, ƙananan ciwon baya [goma sha] , [12] .

Amfani Da Dashamoola

An ambaci amfani da magani na Dashamoola a ƙasa [13] :

  • Arthritis, osteoporosis, gout
  • Asthma, pleurisy, tari
  • Ciwon baya
  • Zazzabi ne
  • Ciwon kai
  • Hiccups
  • Kumburi da kumburi
  • Infaunar kumburi a cikin kirji, ƙaunatar kwakwalwa
  • Kasa (mashako) sanadiyyar taɓarɓarewar lokaci ɗaya na duka dosha uku
  • Yanayin kumburi mai raɗaɗi
  • PMS
  • Rheumatism
  • Sciatica
  • Cutar Parkinson
  • Zub da jini bayan jini
  • Gas ko iska
  • Ciwon jiki

Dashamoola

Yadda Ake Amfani da Dashamoola

Ana samun foda Dashamoola a kasuwa, ana iya dafa shi kuma a shirya shi a matsayin abun shafawa (ana iya shan shi sau biyu a rana).

Don yin abin ɗiban, ɗauki cokali 1-2 ko giram 10 zuwa 10 a cikin ruwan gilashi ɗaya sai a tafasa har sai ruwan ya rage zuwa rabin kofi [14].

Gurbin Dashamoola

  • Kona abin mamaki
  • Matsalolin ciki
  • Basir
  • Maƙarƙashiya
  • Mutanen da ke da ciwon sukari kada su cinye Dashamoola saboda yana iya haifar da ƙonewa, ƙonewar idanu, zafi mai zafi da dai sauransu.
  • Mutanen da ke shan abubuwan kara jini kuma ya kamata su guji Dashamoola.
  • Guji shan shi tare da magungunan allopathy [goma sha biyar] , [16] .

Lura: Tuntuɓi likita kafin haɗa maganin ayurvedic cikin abincin yau da kullun.

Duba Bayanin Mataki
  1. [1]Pathak, A. K., Awasthi, H. H., & Pandey, A. K. (2015). Amfani da Dashamoola a cikin Cervical Spondylosis: Hangen Baya da Yanzu.
  2. [biyu]Rachana, H. V. (2011) Nazarin ilimin likitanci na Dashamoola ksheera basthi a cikin dysmenorrhea (Doctoral dissertation, RGUHS).
  3. [3]YN, C. (2012) .KASAN KWATANCIN KARNAPOORANA DA NASYAKARMA AMFANI DA Dashamoola TAILA A CIKIN BAYANIN BADHIRYA (Takardar karatun digiri).
  4. [4]Khemuka, N., Galib, R., Patgiri, B. J., & Prajapati, P. K. (2015). Daidaitawar magungunan magani na daskararrun Kamsaharitaki.Ayu, 36 (4), 416.
  5. [5]Patil, V. V. Gudanar da cikakke na Sandhigata Vata (Osteoarthritis) –Haɗin Kimiyya.
  6. [6]Malathi, K., Swathi, R., & Sharma, S. V. (2018). Aahara a matsayin Aushadha-Rayar da manufar Aushadha Siddha Yavagu.Jaridar Ayurveda da Hadaddiyar Kimiyyar Likita (ISSN 2456-3110), 3 (4), 154-157.
  7. [7]Kulkarni, M. S., Yadav, J. V., & Indulkar, P. P. (2018). Binciken ra'ayi game da Yavagu kalpana azaman aikin gina jiki. Jaridar Ayurveda da Magungunan Holistic (JAHM), 6 (4), 78-86.
  8. [8]Nirmal, B., Hivale Ujwala, S., & Gopesh, M. (2017). KYAUTA NA AVABAHUKA (DUNIYAR FARO) TARE DA ABHYANGA SWEDANA, PRATIMARSHA NASYA DA MAGUNGUNAN AYURVEDA: KARATUN KARANTA.
  9. [9]Rani, Y., & Sharma, N. K. (2003, Fabrairu). NUTRACEUTICALS: AYURVEDA KYAUTA. InIII WOCMAP Majalisa game da Magunguna da Shuke-shuken-Volume 6: Magungunan Gargajiya da Nutraceuticals 680 (shafi na 131-136).
  10. [10]Sharma, A. K. (2003). Maganin Panchakarma a cikin ayurvedic magani. InScientific Basis don Ayurvedic Magunguna (shafi na 67-86). Routledge.
  11. [goma sha]Kumar, A., Rinwa, P., & Kaur, P. (2012). Chyawanprash: abin ban mamaki Rasayan Indiya daga Ayurveda zuwa zamani.Crit Rev Pharma Sci, 1 (2), 1-8.
  12. [12]Mishra, A., & Nigam, P. (2018). Matsayi na Panchakarma a cikin Cutar Dama da ke hade da Pain WSR zuwa Sciatica, Spondylitis da Osteoarthritis. Jaridar Isar da Magunguna da Magunguna, 8 (4), 362-364.
  13. [13]Meher, S. K., Panda, P., Das, B., Bhuyan, G. C., & Rath, KK (2018). Bayanin kantin magani na Terminalia chebula Retz. da Willd. (Haritaki) a cikin Ayurveda tare da Hujjoji. Binciken Bincike na Magunguna da Magunguna, 10 (3), 115-124.
  14. [14]Rohit, S., & Rahul, M. (2018). Amfani da cututtukan zuciya da ke juyawa ga marasa lafiya tare da ƙananan ɓangaren fitarwa. Jaridar Ayurveda da maganin haɗin kai, 9 (4), 285-289.
  15. [goma sha biyar]Singh, R. S., Ahmad, M., Wafai, Z. A., Seth, V., Moghe, V. V., & Upadhyaya, P. (2011). Harkokin Dashmula mai saurin kumburi, shirye-shiryen Ayurvedic, game da Diclofenac a cikin dabbobin dabba. J Chem Pharm Res, 3 (6), 882-8.
  16. [16]Bhalerao, P. P., Pawade, R. B., & Joshi, S. (2015). Bincike akan aikin analgesic na tsarin Dashamoola ta hanyar amfani da tsarin gwaji na ciwo. Indian J Basic Appl Med Res, 4 (3), 245-255.

Naku Na Gobe