Tsire-tsire 10 masu saurin girma don haɓaka abubuwa sama, Stat

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Shin abokanka da maƙwabta masu koren yatsan yatsa ba zato ba tsammani sun kula da ƴan daji a kewayen ku, sun bar gidanku cikin ƙura? Kada ku ji tsoro: Yayin da yawancin aikin lambu ke ɗaukar haƙuri, waɗannan tsire-tsire masu girma da sauri za su ba ku damar toho sils ɗin taganku ko canza wannan dattin datti a bayan gida zuwa wani abu mai kyau a cikin walƙiya.

LABARI: Mafi kyawun Tsiren Gida guda 10 don Gidan Gidan ku



Tsire-tsire masu saurin girma a waje

Mun yi magana da kwararre a fannin shuke-shuke da gyaran gyare-gyare Rachael Freitas daga UPCOUNTRY Shuka + Zane don samun manyan zaɓenta don sprucing sama da sarari a waje ba tare da jira mai tsanani ba. Anan akwai kwandon da Freitas ya fi so da tsire-tsire na cikin ƙasa waɗanda ke bunƙasa a waje. Kawai ku tuna cewa wasannin Amurka ba su da ƙasa 11 girma zones dangane da matsakaicin matsakaicin matsakaicin yanayin sanyi na shekara-shekara don haka kafin ku fara aiki akan lambun ku, tabbatar cewa tsire-tsire na waje da kuke ɗauka sun dace da yankinku.



Purple Zuciya mai saurin girma tsiro Hotunan HiddenCatch/Getty

1. Purple Heart (Setcreasea pallida); Yanki na 9 zuwa 11

Wani nau'in spiderwort 'yan asalin gabar Tekun Fasha na Mexico, wannan kyakkyawan kyan gani mai zurfi yana da matsayi na musamman a zuciyar Freitas: Ba zan iya son wannan shuka ba sosai, in ji ta. Wasu yanayi suna da sa'a don amfani da wannan a matsayin murfin ƙasa mai tsayi, amma kuma zai yi kyau a cikin kwantena don haske, mai zubar da tsire-tsire.

$15 a Amazon

zaki da itacen inabi mai saurin girma shuke-shuke Lisa Romerein / Getty Iamges

2. Dankali mai Dankali (Ipomoea batatas); Yanki na 8 zuwa 11

Per Freitas, ana samun wannan shukar kwantena a cikin nau'ikan iri da yawa, waɗanda duka ke ba da ɗaukar hoto mai kyau da kyan gani mai launi (baƙar fata, purple, kore ko ja) zuwa lambun. Ta ba da shawarar yin amfani da su azaman tsire-tsire na tsaye ko azaman shuka ƙasa don wani abu mai tsayi.

$60 a Amazon

Walker s Low Catmint tsire-tsire masu saurin girma Hotunan Alpamayo/Getty

3. Walker's Low Catmint (Nepeta racemosa); Yanki na 4 zuwa 8

Wannan zai ƙara launin shuɗi mai kama ido zuwa sararin waje kuma za ku yi godiya musamman don samun shi a cikin yadi a cikin watanni na bazara saboda idan kun shuka shi sosai a cikin kwantena, kuna da ikon sarrafa sauro na halitta, in ji Freitas. Ta ba da shawarar dasa tsire-tsire na galan guda 2 zuwa 3 tare don samun cikar da kuke so.

$6 a Amazon



Philodendron Selloum tsire-tsire masu saurin girma Hotunan Cyndi Monaghan/Getty

4. Philodendron Selloum (Philodendron bipinnatifidum); Yanki na 9 zuwa 11

Za a iya dasa wannan yanki mai nishadi na ganye a cikin ƙasa don ba da ɗaukar hoto da sauri zuwa wuraren da ke da cikakkiyar inuwa ko rana. (Kyauta: Idan ba ta bunƙasa a yankinku ba, wannan kyakkyawan zaɓin yana aiki da kyau azaman tsire-tsire na ciki tare da isasshen haske mai haske.)

Sayi shi ($33)

Butterfly Bush tsire-tsire masu saurin girma Hotunan Jacky Parker/Hotunan Getty

5. Butterfly Bush (Buddleia davidii); Yanki na 5 zuwa 9

Wannan shrub mai saurin girma yana ba wa butterflies da hummingbirds tushen abinci, wanda ke da kyau ga duniya, in ji Freitas. Yayi kyau ga bayan gida, kuma. Pro tip: Yi amfani da shi azaman tsire-tsire na baya, saboda yana iya saurin kai tsayin ƙafa 6 zuwa 8.

$45 a Amazon

Red Twig Dogwood tsire-tsire masu saurin girma Hotunan Jacky Parker/Hotunan Getty

6. Red Twig Dogwood ( Cornus alba ‘Sibirica'); Yanki na 2 zuwa 9

Idan yankinku ya yi sanyi, zaɓi wannan zaɓi mai yawa, mai fa'ida tunda wannan shuka mai ƙarfi na iya ba ku sha'awa duk shekara har ma da matattun hunturu. Freitas ya kwatanta wannan a matsayin tsire-tsire na zamani na zamani [wanda kuma] yana ba da babban matakin ƙaya ko da na gargajiya na shimfidar wurare.

Sayi shi ($33)



Tsire-tsire na cikin gida masu saurin girma

Neman wani abu da zai iya zama abin alewa ido akan baranda da kuma bunƙasa a cikin gida? Babu matsala. Mun buga 'Plant Mama' Joyce Mast daga Bloomscape don shawarwari kan tsire-tsire masu girma da sauri kuma suna iya rayuwa a waje kuma cikin gida.

dabino da sill The Sill

7. Kwanan Dabino (Phoenix dactylifera)

Wasu tsire-tsire suna da ban sha'awa da alama za su bushe idan kun kalli 'su ta hanya mara kyau. Kwanan dabino, duk da haka, ba ta da girma sosai: Mast ya kwatanta wannan shuka a matsayin dabino mai sauƙi da daidaitacce wanda ke da ban mamaki fanning fronds kuma yana jure wa yanayi da yawa. Bonus: Mahaifiyar shuka ta ce yana da abokantaka, kuma. Mast yana ba da shawarar ku sanya wannan a kan baranda lokacin da yanayi yayi dumi kuma ku ja shi ciki don lokacin hunturu. Wuri mai haske yana da kyau lokacin da kake motsa tafin hannunka a cikin gida, amma Mast yana ba da shawarar ka nemo wurin da ke guje wa haskoki na rana kai tsaye ta gilashin kan goshinsa.

Sayi shi ($32)

Shuka cuku na Swiss shuka tsire-tsire masu saurin girma Ksenia Solov'Hotuna / EyeEm/Getty Images

8. Shuka Cuku na Swiss (Monstera Deliciosa)

Per Mast, Monsteras na iya girma kusan ko'ina, wanda shine babban ƙari. Wannan ya ce, tana da wasu shawarwari na yadda za ku yi amfani da ku sosai. Yayin da wannan shuka zai yi kyau a cikin ƙananan haske, yana girma da sauri kuma ya zama mai ban mamaki a cikin haske, wurare na rana kai tsaye. A ƙarshe, tunda wannan ɗan asalin yanayin yanayi ne na wurare masu zafi, Mast yana ba da shawarar ku kiyaye Monstera ɗanɗano tare da hazo na yau da kullun. Dangane da shayarwa, shawararta ita ce ku manne yatsun ku a cikin ƙasa don ganin ko ya bushe. Idan ya bushe tsakanin 1 zuwa 2 inci ƙasa, shayar da Monstera kai tsaye a cikin tukunya (don kada ku sami rigar foliage).

Sayi shi ($52)

Bamboo dabino mai saurin girma shuka Hotunan GCShutter/Getty

9. Bamboo Dabino (Chamaedorea seifrizii)

Bamboo dabino tabbas dabino ne mai saurin girma musamman idan aka sanya shi a waje, in ji Mast. Amma kuma tana rera yabonta a matsayin tsiro na cikin gida wanda zai kawo launi da ɗumi a kowane ɗaki a gidan. Ba kamar sauran tsire-tsire masu zafi ba, waɗannan mutanen za su yi kyau a cikin ƙananan yanayin haske, don haka suna da dacewa musamman - ko da yake idan kuna fatan tafin hannunku ya yi tsayi, karin haske ya fi kyau, in ji ta.

$8 a Amazon

Tsuntsun Aljanna tsiro masu saurin girma Hotunan Douglas Sacha/Getty

10. Tsuntsun Aljanna (Strelitzia reginae)

Wani babban tsiro mai girma wanda tabbas zai yi tasiri sosai, [Tsuntsun Aljanna] ana ɗaukarsa sarauniyar shukar cikin gida, duk da haka kuma tana da kyau a waje, in ji Mast. Yayin da wannan tsiron na wurare masu zafi yana da mafi kyawun lokacin da aka yi masa wanka a cikin hasken rana, Mama Mai Shuka ta tabbatar da cewa wannan kyakkyawa mai kyau da kyan gani yana da ƙarfi kuma yana iya dacewa da yanayin haske mai faɗi. Kuma wanene ba ya son abokin shuka mai gafartawa?

$18 a Amazon

LABARI: Tsire-tsire na Gida guda 8 don Haskaka Gidanku, Domin Kuna can koyaushe

Naku Na Gobe