Yaushe Yara Suke Daina Napping (kuma Lokacin Kyautata Ya tafi Har abada)?

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

A safiyar yau, yaronku ya tube gadonku don gina katanga. Sa'an nan, a lokacin cin abincin rana, mai zanen ku ya zana tebur da bango tare da miya ta taliya. Amma ba ku kula da ido ba, saboda girman kai da farin ciki za su kasance cikin kwanciyar hankali na barci na tsawon sa'o'i biyu a wannan rana, kuma wannan ya fi isa lokaci don tsaftace ɗakin dafa abinci, yin gado kuma har ma da kujewa a cikin wutar lantarki da kanku.



Amma menene zai faru lokacin da yaronku ya ba da sanarwar hana yin barci a tsakar rana? Yana da wuyar kwaya don haɗiye, amma kash, yara ba sa barci har abada. Halin ɗanku, matakin aiki da kuma barcin dare duk abubuwan da ke tasiri lokacin da za a sauke wannan barcin, amma masana sun yarda cewa yawancin yara suna daina buƙatar barci tsakanin shekaru 4 zuwa 5. Don haka ya danganta da shekarun yaronku, damuwa na barci zai iya faruwa. kira ga yarda. Amma kada ku firgita - ƙwararrun suna da wasu shawarwari masu hikima game da yadda za ku sanya wannan sauyi sauƙi a gare ku da yaronku.



Shin bacci yana da mahimmanci?

Barci shine… komai . Kwanci yana da mahimmanci saboda yana taimaka wa yara don biyan buƙatun su na barci gabaɗaya, kuma adadin rufe ido da yaran ke buƙata a cikin sa'o'i 24 yana da komai game da shekarun su. Hukumar lafiya ta duniya ta fitar da wani rahoto wanda ya rushe abubuwan da ake buƙata don barci a cikin yara a ƙarƙashin shekaru 5 (kuma ya cika hoton tare da shawarwari don lokacin zama da motsa jiki).

Yaya Tsawon Kwanciya Ya Kamata Ya Kasance?

Tambaya mai kyau. Rahoton na WHO bai raba abubuwan da ake bukata na barcin dare da na barci ba, saboda babu wata amsa da busasshiyar amsa. Yaron ku yana buƙatar awoyi X na barci kuma, kamar yadda WebMD ya bayyana a cikin sa labarin a kan ƙananan yara na barci, Wasu daga cikin wannan barcin ana yin su ne da barci, wasu kuma suna ɗaukar siffar barcin dare. Daidai yadda aka raba shi ya dogara ne akan shekarun yaron da matakin girma. Maimakon haka, lokacin da kake gano tsawon lokacin da yaronku ya kamata ya kasance, ko kuma idan har yanzu ya zama wani abu, mafi kyawun ku shine kula da mafi girman hoton barci.

Yaushe Lokaci Yayi Don Barka Da Kwanciya?

A cewar hukumar Gidauniyar barci ta kasa , kusan rabin duka masu shekaru 4 da kashi 70 na masu shekaru 5 ba sa barci. (Eep.) Tabbas, ba dole ba ne ka kasance mai himma game da nuna lokacin bacci kofa, amma idan kai ne iyayen ɗan shekara 4 ko 5 kuma kana son sanin alamun cewa ana yin baccin rana. , akai-akai shan minti 45 ko fiye don yin barci don barcin rana ko samun barcin sa'o'i 11 zuwa 12 na dare manyan guda biyu ne.



Yanayi na 1: Ba na son barci!

Idan yaron ku na pre-K ba ya jin shi kuma, ku kasance masu sassauƙa. Ƙilamar ƙarfin barcin barci zai iya sa ku ƙara gajiya fiye da tafiya tare da gudana. Bugu da ƙari, wannan fada ɗaya ne da ƙila za ku yi hasara, saboda ba za ku iya sa wani ya yi barci ba idan ba a ciki ba - kuma hakan na iya zama dalilin zanga-zangar.

Yanayi na 2: Bana buƙatar bacci.

Tun da naps yanki ɗaya ne kawai na hoton bacci gabaɗaya, za su iya zama abokan gaba ko maƙiyi idan ya zo kan jadawalin barcin yaranku. Ba lallai ba ne ka ci nasara a gwagwarmayar bacci idan kawai ladanka shine yaron da ke farke da tsakar dare. Ko da ba a yi gwagwarmaya a lokacin barci ba, idan kun lura cewa barci yana da mummunar tasiri akan lokacin kwanta barci, tabbas lokaci ya yi da za a ba su adieu.

Ta Yaya Ni Da Yarona Muke Daidaita Rayuwa Ba Tare da Natsuwa ba?

Idan kun ga alamun cewa an ƙidaya kwanakin hutu, ba laifi a yi a hankali. Napping ba dole ba ne ya zama shawara na komi, in ji NSF. A gaskiya ma, yin canji daga ɗaya zuwa babu a hankali zai iya taimakawa wajen tabbatar da cewa yaronku bai ƙare tara bashin barci ba. Gwada ƴan kwanaki ba tare da natsuwa ba, sa'an nan kuma sa yaron ya yi barci tare da siesta a rana ta hudu.



Amma ke, mama, asarar lokacin barci ba lallai ba ne yana nufin mutuwar lokacin hutu. Tsallake kwanciyar rana ba yana nufin yaronku yana shirye don yin aiki akai-akai daga safiya zuwa dare. Madadin haka, ana iya aiwatar da lokacin shuru don sa'o'i (s) da lokacin baccin da aka sha a baya. Yaron ku yana samun ɗan lokaci don yin ayyukan da ba shi da allo, mai zaman kansa (kallon littattafai, zana hotuna, ba neman kaya ba) kuma har yanzu kuna iya samun tagar ku mai kyau na lokacin sanyi ma.

LABARI: ‘Yar Karamar Wasiwa’ ta Raba Mafi kyawun Nasihunta don Mu'amala da Mutane 'Yan Kasa da Biyar

Naku Na Gobe