Kayan gargajiya na Bengali, Musamman Ga Durga Puja

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 8 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 10 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya
  • 13 Hrs da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Fashion Yanayi Yanayin Zamani Dona By Dona Dey | a ranar 15 ga Satumba, 2017

Durga Puja biki ne mai kyau, musamman ga Bengalis. Wannan shine lokacin wannan shekara wanda aka kawata gumakan Durga da sarƙu masu haske da kuma kayan adon gargajiya na Bengali.



Ba gumaka bane kawai aka yi wa ado da kayan adon gargajiya ba, amma matan Bengali suma suna sanya kayan adon zinare na gargajiya tare da kayan adonsu.



kayan adon gargajiya na durga puja

Ga Indiyawa, gami da Bengalis, kayan adon zinare ya fi na gargajiya kyau kuma sun fi son sanya zinare a kowane yanayi, daidai Durga Puja. Zinare an yi imanin yana kawo kyakkyawa mai kyau da sa'a.

Ga Durga Puja, Bengalis suna da wannan takamaiman kayan adon da ba za su taɓa kasawa ba don ƙawata kwalliyar su.



Tsararru

Kaan Pasha

Kaan pasha ɗayan ɗayan ingantattun nau'ikan Bengali ne na yau da kullun. Kaan pasha yana ɗaukar surar kunne kuma yana da kwatancen mintina. Kaan pasha yana sa mace ta zama sarauta kuma tana fitar da ingancin Bengali na gaskiya, yayin aure da bukukuwa kamar Durga Puja.

Tsararru

Tikli

Tikli a zahiri shine kayan adon Indiya da akafi sani da suna 'Maang Tika,' wanda aka yi shi da zinare zalla kuma babu kundan waje ko dutse da aka saka a kansu. Bengalis suna son sanya kayan adonsu ba tare da wasu abubuwan da aka haɗa a cikin zinaren zinare ba.

A gare su, wannan yana fitar da kyawun gaske kuma da gaske yake yi.



Tsararru

Nath

Nath ba abu ne na Bengali kawai ba amma gabaɗaya kayan adon gargajiya na Indiya ne amma Bengalis suna da nau'ikan zane da sifofi na musamman da ake amfani dasu a cikin naths. Suna sanya shi kamar babban zobe ta hanyar hujin hancinsu, wanda aka haɗe tare da sarƙar da take ɗorawa a kunnen. Yi tunani, dole ne a yi shi da zinariya.

Ana kiran ƙaramin ɓangaren nath 'naak chaabi'.

Tsararru

Jhumko

Jhumko shine nau'in Bengali na abin da aka fi sani da 'jhumka' kuma suma suna da tabbataccen tsari ga Bengalis. Ga Durga Puja, Bengalis sun fi son sanya wannan ko da kuwa ba sa son a cika cushe da kayan haɗi.

Wasu kyawawan jhumkos na iya sa kowane ɗan Bengali ya zama kyakkyawa.

Tsararru

Chik

Chik shine nau'in Bengali na choker kuma ya zo da siffofi da yawa. Matan Bengali suna da kyau ƙwarai idan suka sa kyakkyawa 'chik' a wuyan su da sari. A 'tant' sari zai yi mafi kyawun haɗi tare da chik gold.

Tsararru

Sita Gashi

Sita haar shine babban abun wuya wanda matan Bengali suke sanyawa. Bengali mai aure tana da al'adar sanya sita haar amma yayin da zamani ya zama zamani, mutane ba sa sa shi a kai a kai. A lokacin Durga Puja, duk wani Bengali, musamman matan aure da tilas dole su sanya sita haar tare da sautuka.

Sunan yana da banbanci saboda a al'adance, Sita ya bar alamun wuyanta (mai kama da gashin Sita), wanda ya sauƙaƙa ga Lord Ram ya bi ta lokacin da Raavan ya sace ta.

Tsararru

Bala

Bala shi ne bangles masu kauri da Bengalis ke sanyawa tare da ƙananan karau da ake kira 'churi'. Bala yana sanye da kowane Bengali, bisa al'ada ta zinare amma koyaushe yana da matsayi a hannun matar Bengali lokacin da take yiwa kanta ado don Durga Puja.

yadda ake cire fatar fata a fuska
Tsararru

Mantasha

Mantasha kyakkyawa ce mai kyau wacce matan Bengali suke sanyawa, yayin lokuta na musamman kamar aure, bukukuwa da kuma, hakika, Durga Puja. Mantasha babban zoben ne wanda ya zana aikin gwanin gwal akan sa. Yana da faɗi sosai don haka babu buƙatar wani kayan adon da za a sa a wannan hannun.

A al'adance, ana sawa a ɗaya hannun kuma ɗayan hannun na iya zama fanko ko ana iya sa ƙaramin karau.

Tsararru

Ratnachur

Ratnachur wani munduwa ne wanda aka haɗe shi zuwa zoben kowane yatsa tare da taimakon kirtani. Wannan shima zinare ne zalla kuma yana cika bayan tafin hannu sosai. Ratnachur yafi zuwa da siffofin dawisu ko magarya a tsakiyar tafin dabino.

Tsararru

Angti

Angti shine sunan Bengali don zobba kuma kamar yadda yake kammala duk tufafin gargajiya, don Bengalis, lallai ne ya zama dole ya sanya kayan gargajiya yayin Durga Puja da sauran lokuta na musamman. Bengalis suna da takamaiman samfura don zobba waɗanda suke sa yatsunsu su yi kyan gani sosai.

Naku Na Gobe