Shin Bakin Ciki Ne Ko Bakin Ciki? Sanin Muhimmin Bambanci Tsakanin Bakin Ciki Da Takaici

Mafi Kyawun Sunaye Ga Yara

Don Faɗakarwa cikin sauri Biyan kuɗi Yanzu Hypertrophic Cardiomyopathy: Cutar cututtuka, Dalili, Jiyya da Rigakafin Duba Samfura Don Faɗakarwa Cikin Gaggawa BADA Sanarwa Don Faɗakarwar Yau da kullun

Kawai A ciki

  • 6 Hrs da suka wuce Chaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan BikinChaitra Navratri 2021: Kwanan wata, Muhurta, Ibada da Muhimmancin Wannan Bikin
  • adg_65_100x83
  • 8 Hrs da suka wuce Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi! Hina Khan tayi Murmushi Tare da Inuwar Green Green Inuwa Da Lebunan tsirara Masu Haskakawa Samun Dubi Kadan Cikin Matakai Masu Sauƙi!
  • 10 Hrs da suka wuce Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya Ugadi Da Baisakhi 2021: Haɗa Farin Cikinku Da Shagalinku Tare Da Cece-Kuce Masu Kwarewar Gargajiya na Gargajiya
  • 13 Hrs da suka wuce Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021 Horoscope na yau da kullun: 13 Afrilu 2021
Dole ne a kalla

Karka Rasa

Gida Lafiya Kiwan lafiya Na zaman lafiya oi-Shivangi Karn By Shivangi Karn a kan Yuli 22, 2020

Baƙin ciki da baƙin ciki galibi suna rikicewa kamar yadda ake ɗauka duka ɗaya ne amma ba haka bane. Akwai layin siriri wanda ya bambanta su biyu kuma fahimtar wannan bambancin na iya taimakawa aiwatar duka a cikin koshin lafiya.





Shin Bakin Ciki Ne Ko Bakin Ciki?

Mutanen da suke baƙin ciki sau da yawa suna tunanin cewa suna baƙin ciki yayin da mutanen da ke da baƙin ciki ba su kula da alamunsu kuma suna tunanin cewa suna baƙin ciki kawai. Koyaya, baƙin ciki na iya zama babban ɓangare na ɓacin rai amma akasin haka ba babba bane. Ci gaba da karanta labarin don fahimtar bambanci tsakanin baƙin ciki da damuwa.

Tsararru

Menene Bakin Ciki?

Kowa na iya yin baƙin ciki. Bakin ciki shine motsin rai ko faɗi, asalin mutum ne wanda ya dogara da yanayi. Misali, kana bakin ciki lokacin da ka fadi a jarabawa, wani na kusa da kai ya mutu, ya rabu, ya rasa aiki ko kuma ya sami wasu matsaloli a gida. Jin baƙin ciki ko canjin yanayi saboda abubuwan da ke sama na iya sa ku baƙin ciki.



Jin baƙin cikin na iya shafar ku na fewan kwanaki amma a ƙarshe, kun dawo kan al'amuranku na yau da kullun. A ce, kusan kowane mutum yana fuskantar lokutan baƙin ciki a kullun, watakila na minti ɗaya ko awa ɗaya amma daga baya sun dawo rayuwarsu ta yau da kullun. Hakanan, motsin zuciyar yana gushewa yayin kuka ko magana da wasu. Abinda ke faruwa game da bakin ciki shine ya shuɗe da lokaci. Bugu da ƙari, baƙin ciki ba ya haifar da wasu alamun alamun kamar rashin bege.

Baƙin ciki na dindindin na iya zama babbar alamar baƙin ciki.



Tsararru

Me ake ciki?

Bacin rai wani nau'in rashin lafiya ne na kwakwalwa, ba kamar baƙin ciki wanda yake motsawa. Mutane da yawa ba su ma san damuwar su ba har sai jin daɗin ya fi ƙarfin su.

Bacin rai ya dade na tsawon lokaci kuma yana shafar rayuwar mutum ta yau da kullun. Wannan saboda rashin damuwa ba kawai tare da baƙin ciki mai ɗorewa ba har ma tare da wasu alamomi kamar rashin dalili, canji a tsarin cin abinci, matsalolin bacci, tashin hankali, ƙaiƙayi, rage nauyi, wahalar yanke shawara, rashin himma, rashin sha'awa, matsanancin ciwon kai da gajiya, jin rashin cancanta, matsalolin tattara hankali har ma da ci gaba da tunanin kashe kansa.

Halin baƙin ciki ba kawai yana zuwa da baƙin ciki kamar mutuwar ƙaunatattunmu, rikicin kuɗi ko matsalolin dangantaka ba, amma yana kasancewa tare da mutum koyaushe kuma a kowane yanayi. Hakanan, mutanen da ke da baƙin ciki galibi suna rasa ikon sarrafa abubuwan da suke ji da motsin rai, har ma bayan sun yi kuka da magana da ƙaunatattunsu, suna faman komawa zuwa rayuwarsu ta yau da kullun.

An gano cututtukan ciki ta hanyar Diagnostic da Statistical Manual of Mental Disorders (DSM-IV), daidaitaccen tsari na ƙa'idodin da ƙwararrun likitocin ke amfani da su don gano cutar rashin hankali. A cewar masana, idan mutum ya yi bakin ciki sama da makonni biyu, wannan alama ce ta rashin tabin hankali kuma dole ne mutum ya tuntubi masanin kiwon lafiya nan ba da dadewa ba don neman shawara ko magunguna.

Tsararru

Kammalawa:

Baƙin ciki wani abu ne mai raɗaɗi yayin ɓacin rai yana da ma'ana saboda tsananinta. Yana da kyau idan kuna baƙin ciki game da wani abu amma ku kula da alamun ɓacin rai kuma kada ku yi watsi da su. Jiyya na farko zai taimake ka ka fita daga matsalar ka ba da daɗewa ba kuma ka inganta rayuwar ka.

Naku Na Gobe